ความร้อนขึ้นจนสุดครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย drump, 30 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anusorn_j

anusorn_j New Member Member

107
    1
    0
    โชคดี ครับ

ขอให้โชคดี นะครับ ดีแล้วที่ไม่เจออาการ หนัก

สมาชิกท่านอื่น สนใจสอบวิธี แก้ไข ได้นะครับ

2. lengaru

lengaru Guest

0
    0
    0
    ของผมก็เพิ่งซ่อมมาครับ

ของผมความร้อนก็ขึ้นตอนวิ่งลากรอบเกินร้อยเหมือนกัน ตกลงไปให้ช่างซ่อม สุดท้ายก็เป็นอย่างที่คิดคือฝาโก่ง แต่ ก็เจอปัญหาอื่นคือ แป๊ปน้ำที่ต่อจากตรงวาล์วน้ำเข้าเครื่อง ผุครับ น้ำเลยออกมาโดยที่เราไม่รู้ และ พอเช็คอีกก็เจออีก ที่ เซ็นเซอร์ พัดลม ครับ เพราะว่า ช่างบอกว่า พัดลมไปตัดตอนที่ อุณหภูมิ 98 ซึ่งน้ำมันเดือดแล้ว มันต้องตัดตอน 95-96 ที่น้ำยังไม่เดือด และ สุดท้ายก็ล้างหม้อน้ำกันอีกรอบครับ โดนค่าซ่อมบานปลายจากที่คิดไปพอสมควร แต่ หลังจากรับรถมาแล้ว วิ่งเต็มที่ ไม่มีปัญหาความร้อนขึ้นอีกเลยครับ แฮปปี้ มากๆ หากใครมีอาการ มาลองให้ช่างที่นี่ซ่อมได้ครับ งานดี ราคามิตรภาพ (ร้านเพื่อนฮอนด้า อยู่ หน้า โลตัส ศรีนครินทร์ เบอร์โทร 02-7598155)

3. charkrit_ben

charkrit_ben New Member Member

45
    0
    0
    ผมเคยไปทำที่ร้านมาแล้วนะครับ....แต่ตอนนี้ไม่ไปแล้ว ผมว่าร้านนั้นแพงงานก็ไม่ละเอียด ผมเคยไปเปลี่ยนซีลเกียร์มาอยู่ได้ไม่ถึงปีรั่วอีกแล้ว ไปได้อู่พี่หนูดูให้เขาบอกว่าใส่มาไม่ดี เอามาให้ดูเห็นเลยครับว่ามันเบียดไปข้างนึ่ง และอีกครั้งผมเคยไปให้เช็ดไฟส้มมันโช อู่บอกว่าอ๊อกเสียต้องเปลี่ยนอ็อก ผมก็บอกว่าผมพึ่งไปทำท่อไอเสียมาปลั๊กเสียบอ๊อกอาจจะหลวม ร้านก็บอกว่าไม่ใช่ สุดท้ายผมเลยขอให้ร้านยกรถขึ้นดูก็เป็นอย่างที่ผมบอกครับ....และนั้นยังมีอีกหลายครั้งครับที่ผมหลอกถูกฟันหัวแตก ค่าแรงก็แพง ราคาอะไหล่ก็เกินจริง แต่ถ้าคุณอยู่แถวนั้นผมแนะนำให้ไปร้านพี่หนูดีกว่าหรือไม่ก็ช่างเป้ครับ ตรงไปตรงมาดี....

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 14:26:00 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:25:27 ----------

ผมเคยไปทำที่ร้านมาแล้วนะครับ....แต่ตอนนี้ไม่ไปแล้ว ผมว่าร้านนั้นแพงงานก็ไม่ละเอียด ผมเคยไปเปลี่ยนซีลเกียร์มาอยู่ได้ไม่ถึงปีรั่วอีกแล้ว ไปได้อู่พี่หนูดูให้เขาบอกว่าใส่มาไม่ดี เอามาให้ดูเห็นเลยครับว่ามันเบียดไปข้างนึ่ง และอีกครั้งผมเคยไปให้เช็ดไฟส้มมันโชว์ อู่บอกว่าอ๊อกเสียต้องเปลี่ยนอ็อก ผมก็บอกว่าผมพึ่งไปทำท่อไอเสียมาปลั๊กเสียบอ๊อกอาจจะหลวม ร้านก็บอกว่าไม่ใช่ สุดท้ายผมเลยขอให้ร้านยกรถขึ้นดูก็เป็นอย่างที่ผมบอกครับ....และนั้นยังมีอีกหลายครั้งครับที่ผมหลอกถูกฟันหัวแตก ค่าแรงก็แพง ราคาอะไหล่ก็เกินจริง แต่ถ้าคุณอยู่แถวนั้นผมแนะนำให้ไปร้านพี่หนูดีกว่าหรือไม่ก็ช่างเป้ครับ ตรงไปตรงมาดี....

4. lengaru

lengaru Guest

0
    0
    0
    ช่วยบอกเบอร์ร้านช่างหนู หรือ ช่างเป้ และ ที่ตั้งให้ด้วยครับ เพื่อเป็นทางเลือกในการซ่อมรถครั้งต่อไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้