Buddy Club vs OhlinsPVC vs Tein Flex

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย zev, 25 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0

เดี๋ยวจะลองที่พีระเนี๊ยล่ะก๊าบ แล้วจะรายงานผลให้ทราบ ตอนนี้รถยังไม่พร้อมครับ :D

link2pik ถูกใจสิ่งนี้
  2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมปรับนิ่มสุด อยู่ ก็ดีขึ้นิดหน่อย (สปริงของผมมันน่าจะแข็งไป)
    เอาไว้ไปทดสอบพร้อมกัน ครับ :D

3. mintz

mintz New Member Member

86
    3
    0
    ถอดแล้วยังเก็บไว้หรือเปล่าครับ สนใจนะครับ:)
    เวลาเค้าลงขายก้อดันชักช้า เลยไม่ได้ซักที

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 เมษายน 2009
  4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ส่วนตัวซอบ Tein Flex ครับ

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ใช้ Ohlins อยู่ครับแข่งมาหลายสนามแล้ว
    แต่ตอนเอามาวิ่งบนถนนทรมานมากเพราะมันเด้งจัง

6. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0

เรื่องโช็คไม่มีคำว่า มิต อยู่แล้ว จิงไหมคับ

7. Teeraparp

Teeraparp New Member Member

58
    2
    0
    ได้มา 35000 ครับ สภาพสวย อยาลองนั่ง ใว้ meeting ครั้งหน้าก็ได้ครับ หรือ จะมาหาที่บ้าน บ้านผมอยู่ สุวรรณภูมิครับ

8. J.EK

J.EK New Member Member

81
    26
    0
    PVC ก้อ ดี นะคั บ แต่ตอน ใช้ TEIN RA อยู่ ไม่ทามมะดาเหมือนกาน

9. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    PVC นั่นมันท่อน้ำแล้วครับเจน ที่ถูกต้องคือPCV ย่อมาจาก parallel compression valve ครับ

10. Ek..บ้านนอก

Ek..บ้านนอก New Member Member

179
    0
    0
    เคยใช้ Tein RA อยู่เกือบ2ปี พอแฟนท้องก้อเลยถอดออกกลัวลูกจาไหลออกมาก่อนกำหนด อิ อิ:D

ปล.ฟีลลิ่งของมันถ้าจาเอามาใช้ในชีวิตประจำวัน ขอบอก " เหนื่อย " ครับตัวนี้ อุ อุ:D

11. J.EK

81
    26
    0
    ขอบคุนคับเพ่โอ๊ต ลืมดูว่าพิมพ์ผิด

แต่ RA เหนื่อย จิง

12. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ทำไมเมิงใส่ RA แล้วต้องลงไปเข็นรึไงวะ :D

แพงก็แพงใส่แล้วเหมือนเอาเหล็กมาดามไว้ กระแทกจนวิทยุพังไปแล้วนี่

ระวังนะเว๊ยเจน คนนั่งข้างๆจะยานเร็ว 555

link2pik และ EK_limited ถูกใจสิ่งนี้
  13. J.EK

81
    26
    0
    อย่าไปบอกใครดิว่า วิทยุพัง

จะได้มีคนหามาใส่ บ้างอะอะ

14. zEpHyRos

zEpHyRos New Member Member

107
    6
    0
    Apexi N1 type Pro เปรียบเทียบกับ Flexเป็นไงมั่งครับ

15. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    Apex N1 type Pro เหนือกว่าครับมันเป็นรุ่นท็อปสุดของ Apex แล้ว

zEpHyRos ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้