ระวัง....ร้านเลว ๆ ที่เซียงกงบางนา

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย "ชอลิ้วเฮียง", 23 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    นึกออกแระคับ ร้านนี้ไม่เคยเข้าเล้ย

ร้านอื่นๆ เพื่อนผมเคยซื้อโช๊คไป รั่วเค้ายังรับประกันให้เลยคับ

2. zatan

zatan New Member Member

153
    21
    0
    เคยเข้าไปดูเหมือนกัน ร้านนี้ของแพงมาก ถามราคาปุ๊บเดินออกปั๊บเลย

:D :D :D

3. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    ดักยิงแม่งเลย...เหี้ยบรมเลย ไอ้สัส

4. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ดีใจด้วยครับที่ได้เงินคืน
    ผมเคยโดนร้านถัดจากนั้นไปหน่อย ซื้อจานจ่ายมาลูกนึงก่อนซื้อบอกรับประกันเปลี่ยนได้ถ้ามีปัญหา
    พอเอามาใส่ได้วันเดียวร้อนแล้ววูบ แม่งบอกว่าเราทำพังเองซะงั้น ไม่ให้เปลี่ยน ไม่คืนเงิน แถบนั้นเลวพอกัน

5. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    จำได้ เคยถามรคาโช๊ค TEIN HR แพงกวาในเวปสภาพกิ๊กๆตั้ง 40% แล้วก็ล้อ AVS Model 5 แท้ โหดๆ

ราคานี่ซื้อ H22A ฝาแดงได้เลยครับพี่น้อง

6. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    แบนไปเลยคับ ร้านแบบนี้ ไม่ผ่าน

7. ไอ่ร้านเนี่ยแหละ.......ผมเข้าไปถามราคาล้อที่หน้าร้านมันเจอน่าจะลูกน้อง.......**พี่ล้อชุดนี้เท่าไหร่ครับ....
    ---ลูกน้อง------อ้ำๆๆอึ้งๆๆเดี๋ยวถามพี่เขาก่อนครับ..เขาก็หันไปถามไอ่หนุ่มหน้าตี๋ๆว่าชุดนี้เท่าไหร่...........
    ----ไอ่ตี๋-----เดินออกมาดูแล้วพูดว่า..เฮ้ยๆๆล้อชุดนี้ไม่ขาย มีคนเอาแล้ว....แม่มถามกันจังวะยกไปไว้หลังร้านดิ+++++++แล้วหันมามองเหมือนผมจะไปขอล้อมันฟรี....................
    จำขึ้นใจเลยร้านไอ่เวงนี่อ่ะ

8. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    โชคดีครับที่ยังได้เงินคืน แต่คอยดูต่อไปครับ ว่า ร้านนี้อีไม่นาน ได้นั่นตบยุ่งแน่ครับ

9. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    สงสัยจะขายสร้างบ้านใหม่มั้งขายแพงมากๆๆๆๆเคยเข้าครั้งเดียวครับ

ปล.ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากครับที่นำมาบอก มิงั้นอาจจะโดนหลอกอีกหลายคนครับ

10. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    แย่มากครับ

น่าจำชื่อร้านได้ ประจารมันเลย

11. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ยืนค้ำหัวด่านิสัย.. ประเเจเบอร์ 14 ฟาดปากเเม่งเลย.....

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  12. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    ไอ้ร้าน.....นี่ เคยเข้าไปถามราคาแม่งคิดว่าของใหม่ แพงเหี้ยๆ

13. Drag On

Drag On Member Member

121
    1
    18
    โห..ล้อยังอยู่อีกหรอครับไม่ได้ไปเดิน ปีกว่าๆแล้วนะเนี่ย

14. ยังดีครับที่ได้เงินคืน

ผมนี่ ซื้อรถมา(แพงกว่าชาวบ้านด้วยที่ซื้อเพราะเห็นว่าของแต่ง+สภาพรถยังดีอยู่)ไม่ถึง2เดือนเทอร์โบพังครับ(มองในแง่ดีว่ามันหมดอายุการใช้งานที่เราพอดี)ไม่เป็นไร เปลี่ยนก็เปลี่ยน ตอนเปลี่ยนเทอร์โบ รื้อเครื่องออกมา โอ้ววว

ชาร์ป มันเอาที่มันใกล้จะใหม้มาใส่ให้อ่ะครับ แบบว่าเอาแค่รถสตาร์ทติดขับกลับบ้านก็พอ

แหวนลูกสูบ ก็ต้องเปลี่ยนใหม่ครับ

พัดลมไฟฟ้าหน้าเครื่องแม่งต่อตรงครับ เปิดสวิทกุญแจที แบตแทบหมด (นึกว่าเป็นที่ไดชาร์ท กับแบต ก็เลยเปลี่ยนใหม่มาด้วย)

อ่างน้ำมันเครื่องมันก็ทุบมา น้ำมันซึมด้วย

นี่แหละน๊าา สวยแต่รูป จูบไม่หอม ข้างนอกนี่ รถเนียนมากก แต่รื้อเครื่องออกมา ขาอ่อนเลย

นี่ขนาดผมดูแล้วดูอีกนะเนี้ย ดูทุกซอกทุกมุมเลย ติดอย่างเดียว รื้อเครื่องออกมาดูไม่ได้ ฟังเสียงก็ยังแน่นดี

เซงครับ ออกรถตอนปีใหม่ ตอนนี้รถอยู่อู่ครับ อยากขับแล้วอ่าาาาาาคิดถึงๆ:cry:

15. รูปในดิสเพย์ของพี่น่าใช้งานเนอะ อิอิ

16. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ขายของแล้วพูดจาหาตีนแบบนี้ คงเจริญฮวบๆ

ลูกค้าเอาเงินเข้าไปให้ก็เป็นกำไรให้ได้อยู่ได้กิน ได้เลี้ยงครอบครัว เลี้ยงลูกน้อง

ถ้ารวยก็ติดป้ายหน้าร้าน ว่าของวางโชว์ไม่ขาย

ไม่เข้าใจว่าทำไมคนสมัยนี้ต้องพูดจากันแบบพร้อมจะหาเรื่องคนอื่น

จริงๆพูดกันดีๆก็รู้เรื่อง จบเร็ว เข้าใจง่าย ได้เพื่อน ได้ลูกค้าเพิ่ม ของขายดีขึ้น

ทุกคนมีความสุข มีแต่ได้กับได้!

17. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    ร้านนี้เคยเข้าครั้งเดียว เจอเปิดราคาก็ไม่เข้าอีกเลย ถึงว่าของเยอะจริงๆ

18. []i'c'e[]

[]i'c'e[] New Member Member

102
    6
    0
    ในเชียงกง มีหลายร้าน ทั้งดีและไม่ดีครับ ต้องลองเข้าๆดู รานไหนที่เข้าไปแล้วแม่งไม่ดี ก้อจำๆไว้ ถือว่าเป็นประสบการ

ผมเคยไปซื้อกระจกทรงวิชั่น ที่ร้าน R style มันดันเอาของ EG มาให้ผมเฉยเลย ซึ่งมันใส่กันไม่ได้ แต่แม่งก้อยังเถียงบอกว่าของ Honda ใส่ได้เหมือนกันหมด สู่รู้จริงๆ

พอลองใส่หน้าร้านมัน ปรากดว่าใส่ไม่ได้ เพราะสามเหลี่ยมมันคนละขนาด จนท้ายสุดมันก้อต้องเข้าไปหาของที่ตรงรุ่นมาให้ (เหมือนตอนแรกมันขี้เกียจหา เพราะร้านมันรกยังกะรังหนู) พอได้ของเสด เอากลับมาติดที่บ้าน เปิดดูกระจกขวาแทบอึ้ง เลนส์กระจกร้าวเป็นแถบเลย ยังว่าทำไมตอนที่เอาของให้ดู มันเอาให้ดูข้างเดียว ข้างที่มันไม่ร้าว ก้อเลยเอาไปเปลี่ยน พอไปถึงมันชุ่ยมากๆครับ มันแกะกระจกที่ร้าวออก แล้วก้อไปแกะเลนส์ของ EG ที่มันไม่ร้าว แล้วส่งมาให้ผม บอกว่า "อ่ะ เอาไปใส่เองแล้วกัน ไม่ยากหรอก" ดูแม่งพูด ของพังแล้วยังไม่แก้ให้ แถมให้ลูกค่าเอาเลนส์มาใส่ที่กระจกเองอีก สถานะลูกค้าก่อนจ่ายเงินกะหลังจ่ายเงิน ผิดกันราวกับหน้ามือกลายเป็นหลังตีนเลย

หลังจากนั้น ผมไม่เคยเข้าไปร้านนั้นอีกเลย จริงๆไม่ได้จะบอกหรอกครับ ว่าร้านนี้ไม่ดีไปซะหมด สาขาที่มาบุญครอง บริการดีกว่าเยอะมากๆ เหมือนไม่ใช่ร้านเดียวกัน

19. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    โชคดีที่ยังได้เงินคืน

จำขึ้นใจเลย ร้านเชี่ย ๆ แบบนี้

20. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    อ่านแล้วขึ้น น่าพาไปสั่งสอน อบรมมารยาทหน่อย

21. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
  22. NeunG BomeX-R

NeunG BomeX-R New Member Member

148
    2
    0
    ไอคนขายลูกแหง่ป่าวเนี่ย พอมีเรื่องเอะอ่ะฟ้อง ป่าป๊า ม่าม๊า แล้วไอพฤติกรรมยืนค้ำหัวลูกค้าด่าเนี่ย คิดได้ยังไง....-*-

23. ~*MANIA*~

~*MANIA*~ New Member Member

94
    23
    0
    ยังดีนะครับได้ตังค์คืน
    ได้ชุดใหม่ไวไวนะครับเต้

24. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    การซื้อของเก่ากับการรับประกัน
    จ่ายตังค์เสร็จให้เจ้าของร้านออกใบเสร็จรับเงินทุกครั้ง(ต้องเจ้าของร้านเท่านั้น)
    และให้ลงรายการของสินค้าที่ซื้อ และระยะเวลาการรับประกันด้วยทุกครั้งและทุกร้าน
    มีปัญหากับร้านที่งี่เง่า ไปพาตำรวจมาได้เลยเพราะมีหลักฐานชัดเจนอยู่แล้วไม่ต้องไปต่อล้อต่อเถียงกับมัน
    ไอ้พวกร้านแบบนี้มันไม่ค่อยอยากจะมีปัญหากับตำรวจหรอก เพราะของในร้านบางอย่างก็เข้ามาแบบหลบเลี่ยง
    แม้กระทั่งลูกน้องมัน(บางร้านนะครับ)
    ส่วนตัวเคยเจอมาแล้ว ที่ปทุมวันใกล้ สน.ด้วย

25. JAY@NSX

JAY@NSX New Member Member

23
    3
    0
    ร้านนี้ผมก็เคยเข้าไปครับแต่ไม่เคยได้อะไรออกมา

เพราะเจ้าของร้านมันอ่อนจริงๆ ไม่น่าจะมีความรู้

อะไรเลยเรื่องรถ เห็นเค้าขายๆกันคงจะขายตามผม

ว่าของส่วนใหญ่ราคาไม่ยุติธรรมที่สุดในเซียงกงเลยว่าได้นะ

XXXX อย่าเข้าไปเลยนะครับร่วมด้วยช่วยกัน อยู่ไม่นานแน่ XXXX

26. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ไอ้ตี๋ห่านั่นมันรู้เรื่องรถราอะไรที่ไหนล่ะ

บอกราคาของมาแต่ละอย่างฟังไม่ได้ซักชิ้น แม่งแทบจะแพงกว่าของใหม่

ดูของร้านแม่งเดะกองพะเนิน

บางชุดยังขายเป็นปียังขายไม่ออกเลย ไม่เชื่อไปดูล้อ Enkai ดำขอบน้ำเงินที่ร้านมัน

ชุดนี้ต้องมีกองมาร่วมๆ2ปีแระ เพราะราคามันฟังไม่ได้จริงๆ

ร้านนี้เคยได้ยินแต่เรื่องของแพงตอนนี้มีประเด็นเรื่องกวนตีนมาใหม่แระ 555

27. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    เอ้ย...ผมว่าที่เค้าเข้าใจว่าเป็นร้านตาบอยแน่เลย

ไม่ใช่นะ

ร้านนี้อยู่มุมตึกเป๊ะๆเลย

แหมๆๆ คันปากอยากบอกชื่อร้านจัง 555

28. ซามูไรพเนจร

ซามูไรพเนจร New Member Member

33
    2
    0
    ร้านนี้ไม่ต้องสืบของทุกอย่างแพงหมด พวงMOMO มันยังขายราคายังกะของใหม่เลย

ในบางนามีหลายร้านที่เจ้าของร้านมารยาททรามมากๆ ต้องระวัง แต่ประเภทมายืนค้ำหัวแล้วด่าไอ้สัตว์

รับไม่ได้จริงๆครับ เป็นผมมันโดนแล้ว

29. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    แสดงว่าโดนกันมาทั่วหน้า แต่ผมยังไม่เคยเจอโดนกร่างแบบนี้

civicvertu ถูกใจสิ่งนี้
  30. kenglek

1,034
    19
    38
    ขอเล่านิดนึงนะ ร้านนึงในบางนาเนี่ยแหละ ร้านไหนช่างมันอย่าสนใจเลย

มีเพื่อนเคยโดนอยู่ทีนึง

คือมันไปถามราคากรองดอกเห็ด hks ที่ร้านเค้า

แล้วมันเห็นว่าราคามันต่างกันตรงที่จุกที่บิดด้านหัวมันน่ะเป็นสีทองๆกับสีดำ

มันก็เลยถามเค้าว่ามันคืออะไรยังไงเหรอครับ ไอ้จุกทองกะจุกดำเนี่ย ต่างกันยังไง

ไอ้คนขายบอก จุกทองมันเป็นรุ่นฉลองครบรอบ

เพื่อนผมถามฉลองครบรอบอะไรอ่ะพี่ (อยากรู้ว่าไมมันแพงก็เลยถาม ...แค่นั้น)

คนขายแม่งบอก ฉลองครบรอบวันพ่อตายอ่ะน้อง ...

แหม๊... แม่งตอบได้เสี่ยง _ีน สุดๆไปเลย

555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้