Meeting รอบที่ 11 วันที่ 16 พ.ค. (แผนที่หน้า2กระทู้ที่60หรือคลิกที่รูปคลิปข้างๆ)

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PeMhom, 23 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    โคตรจะไกลเลย 55555

2. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    แหมๆๆๆ พ่อคุณ ที่เดินสาย ไปประแป้ง อาบน้ำละก้อ ไกลแค่ไหนก้ไปได้เนอะ.......

3. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ไกลไม่เท่าไรผมว่าคนที่ไม่เคยไปแถวนั้น งง แน่ๆ ครับ ใครไปถูกนัดเจอกันหน่อยมั้ย เอาสักปั้ม แถวๆๆ ตลิ่งชั่น จะได้ขับตามๆกันไป ผมคนนึงล่ะไปไม่ถูก :D:D:D

4. vynnz

727
    4
    0
    ไม่จิงอ่ะ ไกลสุดแค่แถวพระราม3เองงงงงง

5. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

ตลิ่งชันมันอยู่ตรงไหนอ่ะปอ...ดูแผนที่แล้ว พลิกซ้าย พลิกขวา...

ดูจากด้านหลังก็ยังงงอยู่...งานนี้สงสัยมีทะลุออกนครปฐม ราชบุรีแน่ ๆ ...

:confused: :confused: :confused: :confused: :confused:

6. Diamond0722

806
    2
    0
    เตรียมใจครับ...เพราะท่านจะได้เห็น R10 R11 และ P11 จอดเรียงกันเป็นตับ...

แบบที่ท่านไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อน...นอกจาก PP Club แห่งนี้เท่านั้น...

:D :D :D :D :D

ตอนผมไปครั้งแรกก็ไม่รู้จักใครครับ...มีแต่เบอร์โทร. ตาโอหมีขาวติดโทสับไป...

วิ่งผ่านหน้าเดอะมอลล์บางกะปิ...ประจันหน้ากะพี่หม่อมอย่างจัง...

ตอนนั้นเดาเอาว่าต้องใช่พี่หม่อม...เพราะ R10 สีแดงคงไม่ใช่ใคร...

แล้วผมก็ขับนำพี่หม่อมไปจนถึงจุดนัดหมาย...พอลงจากรถ...

ทุกคนก็เข้ามาทักทาย...เกือบทุกคนรู้จักผม...

แต่ผมไม่รู้จักใครเลย...อิอิอิ...แต่ช่างเถอะ...ไม่สำคัญ...

มันสำคัญตรงที่ว่า...ผมมาถึงสถานที่มีตติ้งแล้ว...เดี๋ยวก็รู้จักทุกคนเอง...

:) :) :)

7. pOR...

836
    2
    0
    สี่แยกแรก มุมบน ขวาสุดของแผนที่ ตรงนั้นแหละ เรียกว่าตลิ่งชั่นครับ แหะๆๆๆ :D:D:D

8. Diamond0722

806
    2
    0
    ไอ้ตรงที่เขียนว่า "ไปบางบัวทอง" น่ะ ใช่เส้นวงแหวนตะวันตกอ่ะป่าว...
    ถ้าใช่นะ...พี่น้องที่มาจากทางเหนือและทางอิสานครับ (จะมีใครมั่งเนี่ย...?) ...
    เข้าเส้นตะวันตก ตรงไปจนถึงเดอะมอลล์บางแคแล้วเลี้ยวขวาไปตามถนนเพชรเกษม...
    จนถึง ธ.นครหลวงฯ แล้วเลี้ยวซ้าย...(อย่าเลยนะ..เดี๋ยวไปนครปฐม...อิอิอิ)...
    จอดปากซอยแวะถามกำนันว่าบ้านทั่นประธานหลังไหน...
    ถูกต้องมั๊ยครับ...อิอิอิ (บอกทางเค้า..จะได้ไปรึป่าวยังไม่รู้เลย)

9. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ไปง่ายใกล้บ้านเรา อิ อิ :D:D

10. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ไปทำอะไรคับแถวพระราม3 มีอะไรดีเหรออยากไปบ้าง อิอิ :D:D:D

11. vynnz

727
    4
    0
    มีสถานบันเทิงชื่อ ไอด้า ครับ อิอิ

12. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    ผมไปด้วยนะครับ ครั้งที่แล้วงานนิสสันเดย์ยังเขิลๆ พี่ๆ อยู่เลย คิดว่าครั้งนี้ก็คงยังจะเขิลต่อไป

ปล. พาแฟนไปแก้เขิลได้ไหมครับพี่ๆ

13. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    จากตลิ่งชันนะน้องนะ 1. เริ่มต้นที่เซ็ลทรัลปิ่นเกล้าตรงไปทางที่จะไปพุทธมณฑล จะเห็นขนส่งสายใต้อยู่ซ้ายมือชิดซ้ายออกคู่ขนานแล้วจะมีทางเลี้ยวซ้ายก็เลี้ยวไป 2.ไปซักนิดซ้ายมือจะเจอเนติสภาของพวกเรียนกฎหมายขวามือสมาคมปักษ์ใต้ตรงไปอีกจนมีป้ายบอกถนนเพชรเกษมถ้าอยู๋เลนในก็ออกคู่ขนานซ้ายมือจะเห็นเดอะมอล์บางแคให้เตรียมเลี้ยวขวา 3.เข้าถนนเพชรเกษมตรงไปเรื่อยๆขวามือจะเห็นมหาวิทยาลัยเอเซีย ช่อง3 ตรงไปเรื่อยๆจนถึงป้ายที่บอกว่าเลี้ยวขวาไปพุทธมณฑลสาย4 ก็ให้ตรงไป 4. พอเลยแยกนี้ไปก็ค่อยสังเกตุซอยที่มีธนาคารนครหลวงไทยอยู่ปากซอย(ถ้าตรงไปเรื่อยๆข้ามแม่น้ำไปจะเป็นฟาร์มจระเข้หรือสวนสามพราน)ทีเหลือก็ตามแผนที่ครับคร่าวๆน่าจะประมาณนี้ครับ หรืออีกทางหนึ่งเอาง่ายสุด จากถนนบรมราชชนนีเซ็ลทรัลปิ่นเกล้าตรงไปให้ถึงพุทธมณฑล เลี้ยวซ้ายเข้าสาย4ผ่านหน้าพุทธมณฑล ไปจนเจอป้ายถนนเพชรเกษมเลี้ยวขวาแล้วก็เหมือนเดิมสังเกตุธนาคารนครหลวงไทยอยู่ปากซอย เท่านี้น่าจะพอไปถูกนะครับ

14. ไม่ได้หายไปแต่ยุ่งมากมาย 16 ว่างค่ะ ตกลงว่าจะกินไรกันอ่ะ จะได้ทำตัวถูก
    ไปแน่นอนค่ะพี่ๆ

15. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ไปเที่ยว พุทธมณฑล ก่อนเข้าบ้านมะ สาย 4 ไปให้อาหารปลาดุกในบ่อซะหน่อย อิอิ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 เมษายน 2009
  16. pOR...

836
    2
    0
    พาแฟนมาได้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะกลับไปแล้วจะเป็นไงนะครับ เพราะคลับนี้ อำ กันกระจาย :D:D:D:D:D

17. nukung.s

nukung.s New Member Member

13
    1
    0
    แล้วนัดเจอกันเวลาไหนอะยังไม่ทราบเลยจะได้ไปถูก

18. jeff03

610
    1
    0
    OK ... ดีนะยังไม่มีแฟน เหอ เหอ :cool:

19. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0

คอมเฟริม์คับ

โดนมาเยอะเลยทีเดียว

20. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    มี๊ตติ้งคราวนี้คงอดไปอ่ะครับ

ไกลมาก

ไปไม่ไหวอ่ะครับ

สงสัยต้องรอรอบต่อไปอีกอะครับ

21. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ชอบทางไปบ้านพี่ป๊อปอะถึงจะไกลแต่ทางดีอะครับขับง่ายๆสบายๆ ซัดได้บางช่วงสนุกดี

งานนี้คงไม่ได้ไปละ อยู่ต่างจังหวัด

แต่นึกถึงครั้งแรกๆ คนน้อยๆ แทบไม่มีคนจิงๆอะ นี้มาได้ถึง 11 ครั้งครั้งต่อๆไปหวังว่าคนจะยิ่งเยอะๆ ขึ้น เรื่อยๆนะเนีย

22. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    เห็นด้วยครับ ไปให้อาหารปลาหลายครั้งแล้ว ปลาดุกตัวใหญ่มากๆ และเยอะด้วยครับ

23. jeff03

610
    1
    0

นึกว่าเสี่ยโอโสดนะเนี๊ย อิ อิ :D:D

24. nuapnbkk

nuapnbkk New Member Member

29
    0
    0
    ไปไม่ได้อ่ะ เศร้าจายยย

ต้องไปทำงานที่ระยอง

25. whitebear

1,191
    11
    0

ก็โสดนะพี่เจฟ

โสดเพราะคลับเรานี่แหละ

5 5 5

26. pOR...

836
    2
    0
    น่ากัวนะแบบนี้ :eek::eek::eek:

27. jeff03

610
    1
    0
    หาแฟนให้ได้ก่อนนายปอ แล้วค่อยกลัว 555 :D

28. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    น่าสงสารน้าโอ โดนแฟนทิ้ง :cry::cry::cry: จิงเหรอออ :p

29. whitebear

1,191
    11
    0

ก็เพราะเห็นน้องในลายเซ็นพี่อะดิคับพี่พันเอก

จิตใจเลยหวั่นไหว

5 5 5

ล้อเล่นอะคับ

30. vynnz

727
    4
    0
    อยากเจอตัวเป็นๆป่ะหล่ะ น้องในลายเซ็นพี่พันเอกอ่ะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้