nv ปกติวิ่งใด้เท่าไหร่ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย kiattisak25, 22 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    รถผม160 ขาดใจ หัวฉีดวิ่งได้แค่เนี้ย แถมกว่าจะขึ้นอืดคับ

2. ยังไม่เคยลองเหยียบดูเลยครับ แบบ.....ว่า...กลัวง่ะ

3. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    เดิมๆก็ 140-150แบบไหลๆ

ไปเปลี่ยนสายหัวเทียนอัลตร้าของ sr +หัวเทียนพลาสทินั้ม+ปรับไฟแก่หน่อย(ท่อเดิมทั้งดุ้น)

180 ยังไหลๆได้อีกในแบบประหยัดแบบน่าแปลกใจ

แต่ติดแก๊สมาจูนเอาแบบประหยัดมาก (mix) ประมาณ 13 กม./ลิตร วิ่งได้ไหลๆ 145 ครับพี่น้อง

4. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ไหลไปบรรพตนะหรอ :eek::rolleyes:

5. หลายบาทไหมครับ:D

6. teerapat50

teerapat50 New Member Member

5
    0
    0
    ชองผมแก๊ส ขอบ 17 sr20de 190 ล้นไมล์ ใช้ไมล์ไฟฟ้า มีเพื่อนๆคนใหนพอจะมีไมล์ไฟฟ้าที่ขึ้นสัก 220 หรือ 240 บ้าง

7. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ตอนไป เชียงใหม่ ใส่ไป 120 ในบางช่วงทาง ครับ

ไม่กล้าไปมาก ครับ

เพราะบรรทุกคน ไป 5 คน แต่ละคนน้ำหนัก เฉลีย 50 กก. ครับ

ได้ทำนี้ก็ดีแล้วครับ

หลังจากกลับมาก็ไม่กล้าไปขนาดนั้นอีกเลยครับ เสียวๆ ครับ

8. nickie-junior

nickie-junior New Member Member

163
    34
    0
    เหยียบทีไร 100 ทุกที (จ่ายให้ จ่าอ่ะ ขั้นต่ำ 100 อิอิ)

:cry::cry: :doh::doh:

9. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    รถผมเครื่องคาร์+บูเฮดเดอร์ แต่LPGนะคับ
    ก่อนเคยถึง180สบายๆ ตอนนี้170ยังต้องแค่นเลยคับ
    กินLPGประมาณ1.3บาท/กม.(ในเกาะเมืองอยุธยา)
    เคยเปิดให้กินแก๊สมากกว่านี้
    แต่พอเครื่องเย็นสตาร์ทแก๊ส ฟรีเครื่องไม่เป็นเลยคับ
    พวกจ้องจะดับอย่างเดียว

10. sukit_paramotor

sukit_paramotor New Member Member

25
    0
    0
    เคยกดที่ 180 ยังเหลือครับ ( วิ่งแก็ส ) แต่ไม่กล้าแล้วครับ เพราะรถมันเริ่มส่ายแล้วครับกลัว อีกอย่างกลัวเครื่องจะน็อค กดไปประมาณ 10 นาทีครับ แต่กินแก็สเหมือนกัน รถเดิมๆครับไม่ได้แต่งอะไร รถปี 95 ขอบล้อ 14 ติดแก็สครับ ไม่บรรทุก ไม่โหลดครับ มาเดิมๆ

11. sukit_paramotor

sukit_paramotor New Member Member

25
    0
    0
    ของผม วิ่งแก็สครับ เคยกดไปที่ 180 ยังไหลอยู่ แต่ไม่กล้าเหยีบแล้ว สงสารเครื่อง ถนอมไว้ใช้นานๆดีกว่า เครื่องเดิมๆครับ รถก็เดิมๆไม่ได้ทำอะไรเลย ใส่ปลายท่ออย่างเดียว ไม่ยก ไม่โหลด แม็กขอบ 14 แต่วิ่ง180 น่ะ กินแก็สน่าดู เปลืองครับ ตอนนี้วิ่งไปทำงาน ก็ 80 - 120 ไม่เหยียบมากกว่านี้แล้วครับ

12. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    ของผม single cab ปี 95 ใช้ LPG สุดที่ 150 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้