----- เตือนภัย!! ------- โดนอู่เลวขั้นเทพปล้น

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Fredy, 22 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    หากินแบบนี้ไม่เจริญ

Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ระยำ ได้ใจ

3. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ถ้าอู่มันไฟไหม้จะมีคนไปช่วยมันดับไหมเนี่ย ?

4. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    อู่เลวๆดันไว้

5. Dong JZ GT

Dong JZ GT New Member Member

130
    14
    0
    ขออนุญาต เล่าบ้างนะครับ
    ผมก็โดน เหมือนกันครับ แต่เป็น จูนเนอร์ คนนึง ย่านเทพารักษ์ ผมไปใส่ E-manage มา ก็จูนออกมาใช้ได้วิ่งพอใจเลย แต่อาทิตย์ต่อมา โทรมาบอกผมว่า พี่เปลี่ยนเป็น วีโปร 2.1 ดีกว่า .. ชัวร์ แรงกว่าเยอะ ผมก็เห็นฝีมือดี ก็เลย เอาสิ เปลี่ยนเลย ... จากนั้นมาเรื่องก็เกิดขึ้น ระหว่างจูน ก็ขับรถผมไปลอง เปิดรอบที่กล่องขึ้นไป จนถึง 8500 รอบ .. ผมก็ถาม ไม่พังหรอ .. มันบอกเลย ชัวร์พี่ สบาย กดต่ออีก 3 ที น๊อตก้านยืดครับ พังกันเห็นๆ ผมก็ถาม อ้าว ไหนบอกไม่พัง (รถผมก็ดูแลอย่างดี น้ำมันเครื่องก็พึ่งเปลี่ยน) ผมก็ไม่ว่าอะไร ก็ถามต้องทำไงบ้าง มันบอกเปลี่ยนท่อนล่าง ใช้งบประมาณ 16000.- ผมก็ไม่ว่า จะทำอะไรก็ทำ

ผ่านไป 4 วัน รถเสร็จ จ่ายเงินไปเรียบร้อย จะเอารถกลับบ้าน ผมบอก เออ ต้องเก็บรอบต่ำอีกหน่อยไม๊ มันบอกได้ครับพี่ ก็มานั่งจูนให้ ปรากฎวิ่งไม่ได้ เลยครับ เหยียบไป พอบูสท์เลย .5 วิ่งไม่ออก ไฟแลบออกท่อ สีฟ้า ที สีส้ม ที ผมก็ถามเอ้า มันเป็นไรอ่ะ รู้ไม๊ครับมันตอบว่าไง มันบอกว่า ต้องลองเปลี่ยนกล่องทอง V-Pro 3.1 ถึงจะหาย ผมก็บอก เฮ้ยย ยังไม่ได้วิ่งเลย มันก็เอากล่องมาลองเลยครับ มาถึง จูนๆ ปรากฎ วิ่งได้ ผมก็งงดิ เสียเงินไป แต่รถวิ่งไม่ได้ ... ผมก็ถามตกลงเป็นอะไร มันก็ตอบไม่ได้ บอกแต่อย่างเดียวสงสัยกล่องเงินมีปัญหา ...(แล้วมาขายกรูได้ไงวะ) ผมก็เอารถกลับบ้านทั้งอย่างนั้นเลย (เซ็งสุดขีด ค่ากล่องกะค่าจูนก็จ่ายไปแล้ว)

สองวันต่อมามันก็โทรมาอีก พี่เอากล่องทองป่าว ... ผมก็มึนส์เต็มทีแล่ะ เสียไปหลายหมื่น แต่ขับไม่ได้ ตัดความรำคาญก็เลยบอก เออ เอามา ผมก็เลยถามแล้วถ้ามันไม่หายล่ะ มันบอกว่า อ่อพี่ ต้องวายริ่งใหม่ ... ผมถาม วายริ่งเท่าไร มันบอกเลย หมื่นเดียว จบ(รถผมพึ่งไปวายริ่งใหม่ที่ พี่เปิ้ล ลาดพร้าว42) ผมถามแล้วถ้าไม่จบล่ะ มันบอกว่า ชัวร์พี่(อีกแล้ว) ผมก็เลยปรึกษากับเพื่อนๆ เลยคิดว่าลองเปลี่ยนจูนเนอร์ดีกว่า ก็เลยมาลองเปิด rcweb แล้วก็โทรไปปรึกษา คุณจอร์จ คุณจอร์จแนะนำให้เอารถเข้ามาเช็คดู

ตกลงก็เลยนัดกันเอารถเข้าไปดู กว่าจะวิ่งไปถึง จากประชาชื่น ไป ตึกการบินไทย (วิภาวดี) ไม่ไกลครับ แต่กว่าจะไปถึง เล่นเอาเหนือ่ย (ตอนเที่ยงคืน) เพราะรถวิ่งไปดับไป พอไปถึง คุณจอร์จ เอาคอม มาเสียบดู ปรากฎตั้งองศาไฟ รอบเดินเบา ไป -8 เค้าก็เลยเกลี่ยให้ผมใหม่ หายเลยครับ แต่ยังวิ่งรอบสูงๆ ไม่ได้ ก็เลยทิ้งรถไว้ให้คุณจอร์จ เช็ค

ผลปรากฎเช็คออกมา หัวเทียนก็โดนเปลี่ยน ตอนไปทำผมเปลี่ยนเป็น NGK IRIDIUM เบอร์ 8 (ใหม่เอี่ยม) กลับมา เป็น DENSO เบอร์ 6 ก็ต้องสั่งมาใหม่ (ใน rcweb นี่แล่ะครับ) สั่ง lriway มา โดนไปอีกร่วมๆ สามพันกว่าๆ แล้วก็ไปไล่ต่อไป คอยล์ ก็สับของผม เอาตัวแตกๆ มาใส่ให้ 6 ตัว ไม่รอดครับ ตอนไปยืมคนอื่นมาลองนี่หายเลย ก็เลยต้องไปซื้อมาอีก 6 ตัว โดนไป อีกสามพัน (บางนา) หลังจากเปลี่ยนแล้ว ก็ได้เวลาจูน คุณจอร์จจูนให้ หายเลยครับ วิ่งดีจนน่าพอใจ (แต่เล่นเอาปวดหัวไปหลายวัน) สรุปโดนไปพอๆ กะวาง 2 J ...

ก็เลยอยากจะเตือนๆ เพื่อนๆ ไว้น่ะครับ ว่าถ้าจะจูนกล่องก็เลือกๆ คนที่มีผลงานดีๆ หน่อย ดูผลงานของจูนเนอร์ก่อน ยิ่งถ้าเคยจูนรถคนรู้จักกันมาแล้วด้วยยิ่งดีเลยครับ ขออนุญาตบอกชื่อจูนเนอร์นะครับ V Tuner ทำรถอยู่ที่อู่ปรีชายนต์ ย่านเทพารักษ์ (อู่ทำเครื่องฝีมือดีครับ แต่ถ้ามีจูนเนอร์แบบนี้คงแย่หน่อย) งานนี้ไม่โทษอู่ครับ ผมผิดเองแล่ะที่ไม่ได้ดูเพราะเห็นอู่ทำเครื่องออกมาดี ก็คิดว่าจูนเนอร์จะดีด้วย (ผมพาเพื่อนไปจูนกล่อง 2 คัน เจอเหมือนกันหมดเลยครับ) Volvo เจ โบเดี่ยว ใส่ E-manage วิ่งดีวันที่จูน จากนั้นก็เพี้ยนๆมาตลอด ไปแก้ที่คุณตี๋ Fasttrack แล้ว เปิดหน้าตารางดู ใส่ค่า volt ที่ Map ผิด อ่านค่าอยู่แค่แถวบนแถวเดียว อีก 15 แถว ไม่อ่าน ... Jazz กล่อง F-Con IS ไม่ต่อสัญญาณ Speed ให้ อัพขึ้นหน้าจอไม่ได้ ไปแก้ไขที่ CM เห็นว่าขาดไปหลายเส้น... ที่ผมออกมาเล่านี่ ไม่ได้ต้องการดิสเครติดใครหรือใส่ร้ายใครครับ แต่เรื่องทั้งหมดเป็นเรื่องจริง ที่เกิดกับตัวผมและเพื่อนๆผมครับ

6. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    เห็นเป็นผู้หญิงอะดิ......

7. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    เผาเลยครับ หุหุ เลวมาก

8. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    น่าเสียดายเนอะ มีฝีมือแต่...เลว

9. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เลวจิงๆ

10. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  11. เลวได้อีก

12. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    บ้านอยู่แถวนั้นเหมือนกันครับ อู่แปลกๆไม่สมควรเข้าอย่างยิ่ง ไม่อยากให้ใครเจอเคสแบบนี้เลย มันเลวจิงๆ

13. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    หนักเข้าอีก หากินแบบนี้

14. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ไม่ว่าจา อู่เล็ก ... อู่ใหญ่

ทำเลว ๆ แบบนี้เจอปากต่อปาก ยังไงก้อเจ้ง

15. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    ชั่วได้ใจ

16. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ต้องหาระเบิดไปปาแม่งให้ตายห่าไปครับ

คนเหี้ยๆแบบนี้ รกโลกอ่ะ

17. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

ช่วยครับ...ช่วยเอาแก๊สโซฮอล์ไปดับไฟ....กั๊กๆๆๆ :D

18. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เจอแบบนี้มีเผาอู่

19. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    อืม วันก่อนเอารถTOTOTAเข้าศูนย์เช็คก่อนสงกานบอกให้เช็คเบรค ช่วงล่างด้วย ช่างที่ศูนย์บอกว่าควรเปลี่ยนผ้าเบรคเพราะเป็นผ้าเบรคของเทียม ทำให้เบรคไม่ค่อยอยู่
    ผมก็คิดอยู่ในใจเทียมตรงไหน เพราะผ้าเบรคที่เปลี่ยนไปเป็นของBRNDIX Metal King ก็เลยบอกไปว่าปล่อยไว้อย่างนั้นแหละ ดีแล้ว

แถมดูในทีวีบอกเช็คฟรี32รายการ แต่มีค่าแรงอีก450บาท อืมมมมมมม ก็ทำใจต่อไป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 เมษายน 2009
  20. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0
    โคตรเหี้ยเลย...

ใกล้บ้านด้วย UP ๐๐

21. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    เบื่อครับ.... ผมเองก็เหมือนกัน รถทำสี มา 1ปีกว่าแล้ว... ยังไม่ได้ขับเลย... เซ็ง

22. Fredy

710
    84
    0
    555555555 เดี๋ยวชาวบ้านแถวนั้นจะเดือดร้อน 5555555555

23. Fredy

710
    84
    0
    โดนใจจริงๆ 555555555

24. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    อัพไว้อย่าให้ตก อู่เชี่ยๆ อย่างนี้

25. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    เรื่องยังงี้ แจ้งความดำเนินคดีได้ครับ

26. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    การกระทำแบบนี้ถือว่าไม่มีสามัญสำนึกของช่างเลย แย่ๆ

27. Sorn

Sorn New Member Member

42
    2
    0
    สุดๆๆ

28. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    อ่านแล้วอยากจะเผาร้านมันจริงๆ :mad:

29. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
  30. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    แหม่ ไม่ได้เลยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้