จะโดนด่าไหมผมว่าน่าจะมีห้องขายของสำหรับมืออาชีพนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย golfcef, 22 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    ไม่เห็นใจคนขายของด้วยกัน

ก้ขอให้เห็นใจคนหาซื้อของด้วยเถอะครับ

เวลาจะหาอะไรทีปวดตามากๆ......

เพราะคุณๆทั้งหลายเล่นตั้งกระทู้ชื่อเดียวติดกันเป็นคอมโบเซ็ทเลย

บางคนผมก็ไม่อยากอุดหนุนเท่าไหร่เพราะตั้งขายกวนอารมมาก

ไม่บอกราคาแถม จะให้โทรไปอีก เปลืองค่าไฟค่าเน็ทมาเปิดไม่พอ ต้องมาเสียค่าโทรศัพอีก

ขอความกรุณาอย่างยิ่งยวดด้วยนะครับ

รวมกันเป็นกระทู้เดียวเถอะเวลาคุณจะขายอะไรอ่ะ

เช่น คุณอยากขายรถซักห้าคัน คุณก็ใส่ไปในกระทู้ของคุณเลยห้าคัน ไม่มีใครว่าหรอก

อยากขายแม็กซัก20วงก็ใส่ไปเลย ไม่ต้องมาแยกเป็น20กระทู้ นะจ๊ะ

ToPmAn ถูกใจสิ่งนี้
  2. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ชะแว๊บ มาแอบอัพ

3. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    ปักๆไปเถอะครับ จะเปลืองแค่ใหน
    เค้าก็ไม่ได้เก็บแพงเลย เดือนล่ะ500เองพ่อคุณ

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    จริงๆ นะครับ ผมเองก็คิดว่า กระทู้ที่ปักหมุด ได้รับความสนใจน้อยกว่ากระทู้ที่วิ่งอะครับ หรือมันยังไง (แต่ผมก็ปักนะ) :D

5. Jern

6,174
    48
    0
    ไปเจอมาอีกประเภท

แบบว่า...ลงขายซะทุกบอร์ดเลย ทั้งเครื่อง,ช่วงล่าง,ภายนอก,ภายใน.....

ยอมรับจริงๆๆๆ

6. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    คงจะทำอะไรยากหน่อยหล่ะผมว่าสำหรับคนบางประเภท

7. อับดุล

อับดุล Member Member

99
    10
    8
    ยังเห็นมีอยู่เลย เป็นคอมโบๆจริงๆ.. ตาลาย ตายลา..!!

8. อับดุล

อับดุล Member Member

99
    10
    8
    ล่าสุด ถ้าขายท่อ 10 ใบก็ลง 10 กระทู้เอือมจริงๆ

ToPmAn ถูกใจสิ่งนี้
  9. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    ดี ครับ

10. Jern

6,174
    48
    0
    มาแอบอัพคับ ด้วยความหวังน้อยๆๆๆ

11. golfcef

229
    25
    0
    คงยากครับ บางคนก็หลายกระทู้ ถึงกับเปลี่ยนชื่อ ใช้หลายชื่อแต่ร้านเดียวกันก็มีนะ
    แต่เอะหอยดองหายไป

12. Jern

6,174
    48
    0
    รู้สึกคุณหอยดองจะเริ่มรวบรวมแล้วนะคับ

เท่าที่ผ่านๆๆตาก็เป็นลักษณะ
    -รวมโช๊ค cusco
    -รวมค้ำโช๊ค cusco
    -รวมโช๊คราคาพิเศษ

ประมาณนี้อ่าคับ

13. Jern

6,174
    48
    0
    มาแอบอัพคับ ด้วยความหวังน้อยๆๆๆ

14. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    ควรจะจำกัดกันบ้าง

15. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    ชีวิตคือการต่อสู้(รึเปล่าหว่า)

16. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ท่อว๊อยท่อ ช่วยรวมๆกระทู้ไว้ให้หน่อยมั้ย อยากเปิดดูทีเดียวเจอหลายๆใบ ไม่ใช่ ต้องมาเปิดทีละหลายๆกระทู้ เซ็งๆๆ !!

17. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    อันนี้โดนเลย โดยเฉพาะ ขายของไม่ลงราคา ไม่ลงรูป จะเสียเวลาพิมราคา อัพรูปอีกสักนิดไม่น่าจะยากขึ้นเลยนะ

18. suptitle

suptitle New Member Member

17
    0
    0
    ตอบในฐานะคนขายนะครับ(ความเห็นส่วนตัว)
    ผมว่าตั้งเยอะๆแล้วมาอัพก็ต้องอัพเท่าที่ตั้งเรื่องนี้เซ็งมากๆ มืออาชีพจิงไม่มีเวลาเยอะอย่างนั้นหรอก(เนตแรง+เครื่องแรง)เวปนี้ช้ามากๆ 10กระทู้ไม่ต่ำกว่าครึ่งชั่วโมง(ไม่รวมPMกรณีไม่มีรายละเอียด)

รวมเป็นกะทู้เดียวไปเลย หรือถ้าจะแยกก็ตั้งในบล็อดอื่นเช่นล้อก็รวมบล็อดล้อ รถก็รวมไว้ในรถ เครื่องก็มีแต่เครื่อง ตั้งชื่อให้น่าสนใจหน่อยก็ขายใด้นะ

เรื่องตั้งราคาผมว่าตั้งเท่าที่เราจะขายเปิดไปเลย ไม่ต้องมาปวดหัวเรื่องรับโทรศัพท์ คิดอีกแง่ไม่ใด้ตั้งไม่ใช่คู่แข่งไม่รู้ราคาเพราะโทรไปไม่เห็นหน้า

19. GenuineShop

GenuineShop New Member Member

42
    1
    0
    หลายๆ เวปจะมีการตั้งกฎออกมาบังคับ
    เพียงแต่ที่นี้ไม่มีเท่านั้นเอง.... คับ

20. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    ^
    ^
    ^
    ^

แล้วเมื่อไหร่ จะมีละคับ

ใครอยู่ วงใน ฝากวานบอก webmaster ด้วยนะคับ

21. golfcef

229
    25
    0
    หรือว่าเกินจะเยียวยา แต่หลายคนก็ทำดีแล้วครับตอนนี้
    รวมกันแล้วน่ารักมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้