จะโดนด่าไหมผมว่าน่าจะมีห้องขายของสำหรับมืออาชีพนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย golfcef, 22 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0

เห็นด้วยครับ บางคนนี่ มาจากเชียงกงเลย เอาขายในนี้ อืมนะ

m230 ถูกใจสิ่งนี้
  2. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    เห็นด้วยคับ

ใครจะลงเกิน 3 กระทู้ต้องสมัครเป็นพ่อค้า เพื่อสนับสนุนเว็บ น่าจะดี

เปิดโอกาสให้เพื่อนๆที่ตั้งใจจะหาของมือสอง ขายของมือสอง ดีกว่าคับ

3. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ประเดิมไปแล้วคับ เป็นกระทู้รวมสินค้า

มาช่วยรณรงค์คับ ถ้ามากกว่า 3 กระทู้ มาทำกระทู้รวมกันดีกว่าคับ

ToPmAn ถูกใจสิ่งนี้
  4. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ผมว่าพ่อค้าคงไม่อ่านมั๊งครับ
    พวกที่ลงเยอะ ๆ เพราะผมเห็น
    มีหลายคนเคยตั้งแล้วมันก็เหมือนเดิม
    แต่ใครที่อ่านแล้วถึงไม่ใช่รายใหญ่
    แต่มีหลายกระทู้แล้ว รวม ผมก็ขอยกย่องคราบผม

5. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ก็ดีนะครับ เคยเจอหน้าล้ออะอัพแต่กระทู้แต่ ของขายไปแล้วก็ไม่ยอมลงว่าขายแล้ว

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ผม ก็ ว่าดีน่ะครับ
    up กันที่ เป็น 10 ๆ กระทู้

7. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เรื่องนี้ผมว่ามันเปน"จิตสำนึก"ในการใช้ของส่วนรวมน่ะคับ

เพียงคิดถึงผู้อื่นนอกจากผลประโยชน์ของตัวเองบ้าง โลกนี้ก็จะน่าอยู่ขึ้นคับ

แบ่งกันกิน แบ่งกันใช้ พึ่งพาอาศัยกันและกัน

8. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    การค้าขายก้อย่อมมีการ แข่งขัน ...

แต่ในบางที ก้อหน้าจารวมในกระทู้เดียวกัน

เหนขายล้อ ขายเบาะกันที ... โอ้โห บานเตร รวมกะทู้ไปเลยไม่ง่ายกว่าหรอ

9. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    นี่แหละ มันเลยเป็นเหตุให้ลูกค้าบางคน (อย่างผม)

ขี้เกียจจะเข้าไปดู เข้าไปอัพให้ เล่นขาย 1 ชุด 1 กท.

คนดูเนื่อย

10. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ผมเข้าไปทีตาลายเลย เล่นล่อทั้งแผงอ่ะ เป็นไข้ไม่สบายหรอครับ

11. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    เห็นด้วย มากๆครับ

บอร์ดบางที่เช่นพวกบอร์ดBBgun

เขาก็มีการตั้งฟอรั่มใหม่เลยเป็นห้องสำหรับพ่อค้าเท่านั้น
    ก็จะแยกเป็นหลายๆร้าน ร้านไหนมีอะไรก็ว่ากันไปเลย

แล้วก็มีฟอรั่มขายของแบบสำหรับสมาชิกธรรมดา ก็น่าจะเป็นแบบนั้นไปนะครับ

12. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0

ตามนี้เลยครับ :)

13. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เห็นด้วยคับ จะรวมเป็นกระทู้เดียวก็ไม่ได้

14. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ผมว่าเห็นด้วยกันทั้งนั้นแหละ Golf
    แต่คน Post เขาไม่เอาด้วย ก็เท่านั้นเอง

15. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    จิงคับ...บางคนล่อเข้าไป 2 หน้าอ่ะ

16. golfcef

229
    25
    0
    อืมผมว่าทางเว็บเองนั่นแหละต้องเป็นคนจัดการอ่ะผมว่านะ
    หรือจิตสำนึกของคนขายนั่นแหละถึงจะดีขึ้น

17. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    ผมกลับมองในมุมของคนหาของครับ เจอแต่ของเดิมๆเซ็งอะ ของใหม่ที่เค้าเพิ่งจะมาลงหล่นไวมาก

ผมลงขายของตอนเช้า ตอนบ่ายไปอยู่หน้าสองแล้ว

อย่างงี้ไม่ต้องทำมาหากินแล้วครับ นั่ง up กระทู้ทั้งวัน...

CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  18. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ก็คงต้องสร้างกฏขึ้นมาเป็นเรื่องเป็นราวไม่ให้ทุกคนละเมิดกฏได้อ่ะครับ

เช่น โหด ๆ ไปเลยก็ห้ามอัพ ถึงอัพกระทู้ก็ไม่ขึ้น , จำกัดกระทู้ต่อหนึ่งล็อคอิน ตัวอย่าง ขายของทุก forums สมมติมี 5 forums

ก็ได้แค่คนละ 5 กระทู้ , วันนึง post ในกระทู้ตัวเองที่เป็นกระทู้ขายของได้แค่ 2 ครั้ง (เท่ากับอัพได้ 2 ครั้ง)

แต่ก็เข้าใจว่าทางเว็บก็คงงานเยอะอยู่แล้ว การแก้ไขข้อจำกัดบางอย่างต้องใช้เวลา ใช้ทุน แก้ program

ถ้าถามเรื่องจิตสำนึก มันก็ขึ้นอยู่กับคนอ่ะครับ ตอบยาก บางคนไม่สนโลก ก็ไม่เดือดร้อนใคร คนขยันอัพ ก็ได้เปรียบไป

พอคนอื่นเห็นว่าบางคนทำได้ แล้วทำไมเค้าจะทำไม่ได้ สู้ lock ให้ทำไม่ได้เลยเท่ากันทุกคนน่าจะดีกว่า

ตอนนี้ก็ถ้าเจอกระทู้ไหนไม่เข้าตา ไม่ถูกใจ ก็ข้ามไปแล้วกันครับ

19. ss400

ss400 New Member Member

23
    2
    0
    เบื่อเหมือนกันครับ เปิดหาของ เห็นอยู่เจ้าเดียวทั้งหน้าเลย

20. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    :):):):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤษภาคม 2009
    GG, โอ๊ค_TENGUNOYU และ ToPmAn ถูกใจสิ่งนี้
  21. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    ผมผิดละกันนะครับ ที่ไปลบคะแนนคุณ

ก็แค่อยากให้รวมๆกระทู้บ้างก็ดีครับ ถ้าทำไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ

โอ๋ RACING GARAGE ถูกใจสิ่งนี้
  22. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0

เห็นด้วยเหมือนกันคับ

23. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    โดนเลย(หรือปล่าว)
    เดี๋ยวผมหาทางรวมกระทู้ซักหน่อย มีกระทู้ขายพอควรแต่ไม่ได้ up จนน่าเกลียด(สัปดาห์ละครั้ง) รูปเยอะเลยแยกกระทู้ ผมอยากให้ผู้ซื้อเห็นรายละเอียดเยอะ ๆ และผมอยู่ไกล ผู้ซื้ออาจไม่สะดวกมาดูของเอง

ผมไม่ใช่พ่อค้าโดยอาชีพ(ชอบและทำสนุก ๆ หาเพื่อนฝูง แบ่ง ๆ ของแต่งรถไปใช้กัน)

อันนี้แล้วแต่จะพิจารณานะครับ ผมสบาย ๆ ส่วนรวมว่างัยก็ว่าตามกัน

24. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    มาช่วยอัพคับ

รวมกระทู้กาน

25. LiTtLe AE110

LiTtLe AE110 New Member Member

24
    1
    0
    บางคนของเยอะ แต่กระทู้ละอย่าง2อย่าง ถ้าไม่เกิน 5 กระทู้ก็ ok แต่บางทีแบบ....ไม่พูดดีกว่าคับ

26. pes

pes New Member Member

128
    8
    0
  27. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งคับ

28. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    เรื่องการแข่งขันสูงก็จิงครับ

แต่ในมุมคนซื้อก็ลำบากนะครับบางทีพวกอัพเยอะๆเนี้ยมันไปดันอันอื่นที่อยากดู หล่นไปด้วยอะครับ บางทีจะเข้ามาหาของเจอพวกอัพเยอะๆเป็นแผงก็เหนื่อยแล้วคับกว่าจะโหลดแต่ละหน้า

29. golfcef

229
    25
    0
    ผมเห็นหลายท่านเริ่มทำการรวมกระทู้แล้วก็น่าดีใจครับ

30. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    เว็บมาสเตอร์ จะมาเห้นมั้ยน้อ กระทู้นี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้