อยากทำงานที่ใจรัก เป็นเซลส์BMWรายได้พอไหวป่าวครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 22 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    จริงๆการจะทำงานอะไรก็แล้วแต่ ขอให้มีความตั้งใจ ขยัน ซื่อสัตย์

และไม่ดูถูกเงินน้อย ทำอะไรก็เจริญครับ

คิดเรื่องทำมาหากินต้องคิดเร็วๆครับ เพราะตอนนี้คนที่คิดช้า อด

คนที่คิดเร็ว แต่ทำช้า อด

คนทำเร็วแต่ไม่รอบคอบ อด

คนรอบคอบแต่ไม่ประหยัด อด

คนประหยัดแต่ไม่กตัญญู ไม่เจริญ

สู้ครับ ชีวิตคือการ ต่อสู้

2. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    จริงๆเป็นเซล Benz จะชายง่ายกว่าครับ ถ้าเป็นเซล Benz แนะนำ Benz ธนบุรี ชายง่าย Margin เยอะ

แต่ถ้าจะเป็น Bmw จริงๆ แนะนำ Millenium Auto ครับ Margin เยอะ ขายง่าย

และเป็นเรืองจริงๆครับ ที่สาวๆน่ารักๆ จะขายดีกว่าผู้ชายมีเดือยอย่างเรา เพราะเคยเป็นเซลโตโยต้า เชื่อไหม ผู้หญิง ไม่รู้เรื่องรถอะไรเลย แนะนำลูกค้ามั่ว จำอุปกรณ์แต่ละรุ่นสลับกันเละเทะ แต่ she ลูกครึ่งนิดๆ นมใหญ่แสรดๆ เป็น Top sales ของโชว์รูมเกือบทุกเดือนครับ ไอ้พวกผมผู้ช้ายบ้ารถ อธิบายกันปากแทบจะถึงรูหู มีแต่เดือยใครเค้าจะมาสนคร้าบบบบบ...

3. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    รู้เรื่องหรือเปล่า

ผมได้ข่าวมาว่า

เซลล์ Millenium เข้าไปทำงานต้องเซ็นต์ใบลาออกไว้ตั้งแต่รับเข้างาน

จริงครับ เซลล์เบนซ์ขายรถง่ายมาก ง่ายกว่า BMW เยอะ ไม่ต้องปากเปียกปากแฉะ

และจริงครับ ญ ขายรถได้ดีกว่า ช เพราะ ญ มีความนุ่มนวลที่คนซื้อ รับรู้ได้ง่ายกว่า อีกทั้ง เวลา ช ขาย ช เราคงไม่ชอบเท่าไหร่ เพราะ ช ส่วนมากรู้เรื่องเยอะ
    แต่เวลา ญ ขาย ช มันสบายใจ ได้ความรู้สึกใกล้ชิดอีกด้วย อิอิ

4. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    พี่ผทเป็นเซลtoyota ก็ขายเยอะนะ รายได้เดือนนึงใช้จ่าย+เก็บสบายๆเลย ดีขนาดจบโทแล้วก็ไม่ไปหางานอื่นทำอะ ที่สำคัญ ลูกค้าสาวๆ ก็ชอบเซลผู้ชายหน้าตาดีเหมือนเราๆที่ชอบเซลหญิงหน้าตาดีนะครับบ ฮี่ๆๆ

5. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    นั่งๆอ่านชะอยากจะออกทำมั้งเเลยอะครับ

6. thongy

thongy New Member Member

34
    0
    0
    เป็นเซลโตต้าอ่ะครับ ดีที่สุดแล้วครับ สบายใจ เงินดี แต่ต้องอดทนนะครับ
    เชื่อว่าถ้าขยันและอดทนจะต้องประสบความสำเร็จแน่นอนครับ
    ผมก็เคยเป็นเซลมาก่อนครับ:)

7. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    พูดเก่งๆเอาแค่ค่าคอม อย่างเดียวไม่ต้องพึ่งเงินเดือนเลยก็ได้ครับ :D:D:D

8. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    ผมรู้จักเซลที่ขายรถ BMW อยู่ รายได้ก็ไม่ได้แย่นะครับ หมื่นนึง ไม่รวมค่าคอม ถ้าขายได้ก็ได้ค่าคอมตามนั้น

9. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    ลองดูสักตั้ง คับ ผมเอาใจช่วย จขกท ผมก็เพิ่งลาออก จากงานประจํามาเหมือนกัน ยังนั่งคิดอยู่ว่าจะทําอะไรดี ยังคิดไม่ตก ระหว่าง ลงทุนทํากิจการของตัวเองกะเป็นเซลล์ นี้แหละ ยังไง ขอให้ โชคดีครับ

10. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    ผมแนะนำว่า ภาวะเศษฐกิจ แบบนี้ อย่าคิดมากครับ ลุยเลย !

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้