||| โดน งัดกระจก ขโมยของ คับ |||

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Denn, 21 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ครับ ผมก็คิดว่าใช่
    ตอนนี้ วานทาง คุณ นิน Ninja B11 ช่วยดูให้อีกแรง เจ้าถิ่น พัฒนาการ ;)

สาธุ :rolleyes:

วันนั้น ที่ สน. แบบนี้เลย เพ่ มด
    +ตำรวจเพื่อ ประชาชน+

โดนเหมือนกันเหรอครับ วัยรุ่น :sad:

2. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    กฎหมายบ้านเรามันเบานะครับ รับสารภาพลดกึ่งนึง

ขโมย ขโจร มันเลยไม่ค่อยกลัวกฎหมาย

พวกนี้เจอแล้วต้องกระทืบ

3. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    เสียใจด้วยครับ เรื่องของที่หายจะฝากให้พี่ ๆ ที่ทำงานดูให้ครับ

4. tUn$$pUii

tUn$$pUii New Member Member

160
    3
    0
    เสีย ดายด้วนย คนั หว่าเซง ด้วย ไม่เปนไรครับ ขอบนอกกาย ทำใจครับพี่ๆๆ - *-

5. เซงแทนครับ

แต่อย่างน้อยรถเราก็ไม่หายนะครับ

6. note cefiro

note cefiro New Member Member

156
    9
    0
    กล้องสำคัญสุด รถไม่ขโมย ขโมย กล้องแทน เยอะจิงๆ ช.ม นี้ น่าเห็นใจครับ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ ขอบคุณทที่มาช่วยเตือนเพือนสมาชิกอีกทีครับ ไม่ควรเอากล้อง หรือ กระเป๋ามีสิ่งของมีค่าไว้ในรถ เพราะในเวลาอันไม่กี่วินาที ก็เสร็จพวกเศษเดนนรกพวกนี้คับ

ปล.ผมก็เคยโดนที่ พันธ์ทิตย์งามวงค์วานคับ

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113

ขอบคุณ ทุก ๆ ท่าน น่ะครับ
    ว่าไปคนโดน เยอะเหมือนกัน

ผมก็อยากรู้น่ะ ถ้าเป็น สถานที่ เช่น พวก ห้าง โรงแรม อื่น ๆ
    เนี่ย ถ้าโดนงัด ทุบ ขโมยของในรถไปเนี่ย

ที่ไหน จะรับผิดชอบให้บ้าง ?

ลอง share ประสบการณ์ กันดู ครับ ผมว่าน่าจะมีหลาย ๆ ท่าน
    ไปไหนมาไหน จะได้ระวัง ๆ กัน
    ที่ไหน ช่วยเหลือกันบ้าง

8. Denn

9,716
    819
    113
  9. ss400

ss400 New Member Member

23
    2
    0
    เวลาลงรถผมบอกแฟนทุกครั้ง ให้เอา ของมีค่ากระเป๋า แอบไว้ดีๆ หรือไม่ก็ เอาติดตัวปด้วยเสมอ

เพราะ ผมเป็นห่วง"กระจกรถ" ครับ :D

กลางวันแสกๆ หรือว่า กลางคืนครับ แล้ว ซ.21 มันเปลี่ยวเหรอครับ ทำไมมันถึงช่างกล้าทำได้

10. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เอาตะเกียบ ดีด ไข่ สะใจกว่าพรี่ เชื่อโผมมมมมมมม :D:D:D:D

11. poppyredstar

poppyredstar New Member Member

23
    9
    0
    :mad::(:D

12. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0

ไม่นานมานี้เราผ่านซอยหลังบ้านสี่เสาเทเวศน์ รถในซอย จอดเรียงกัน 4 คัน
    โดนทุกคันเลย 4คันรวดโดน กระจกข้าง+ มีอีก 2 คัน+โดนกระจกหน้าด้วย
    รวมไปถึงตู้โทรศัพท์สาธารณะ 2ตู้ ริมถนนใหญ่ โดนหมด เลย
    น่ากลัวมากกก กระจกแตกเกลื่อนกระจาย(ไม่รู้จะจับได้รึยัง)
    นี่ขนาดซอยกลางเมืองๆ มากๆ ยังโดนเลยโดยส่วนตัวคงไม่กล้าเอาของมีค่าทิ้งไว้ในรถแล้วหล่ะ
    สมัยนี้โจรชุมเพื่อนๆก็ต้องระวังกันด้วยหล่ะ

13. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    พี่คำหรวจไปไหนหล่ะคับไม่มาตอบหน่อยหล่ะ

14. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    เดี๋ยวจะช่วยดูเรื่องกล้องให้คับพี่ มี serial มางี้ แจ่มๆ

15. Denn

9,716
    819
    113
    แหม่ สะเทืิอนใจ
    ยังไง ขอบคุณอีกรอบ ครับ :D

16. Tuckei

Tuckei New Member Member

26
    7
    0
    แม่มมม เลววววจริงจัง อะไอ้พวกนี้

พูดแล้วรมณ์ขึ้น งิงิ

17. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    ไอ้พวกนี้เมื่อไหร่จะตายๆกันให้หมดว่ะเนี่ย

18. Pierce

Pierce New Member Lady Member

41
    17
    0
    เสียใจด้วยนะคะ จอดรถก็ระวังสักนิดคะ สมัยนี้ไว้ใจอยากมาก

19. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    เจอตัว ต้องจับขึง เอายางดีด... (หู) ซัก 1000 ครั้ง

20. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    เสียใจด้วยนะครับ
    เดี๋ยวนี้พวกโจรเยอะมาก ระวังๆกันหน่อยนะครับ

21. straday

straday New Member Member

138
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ ยังไงขอให้ได้กลับคืนมาโดยเร็วคับ
    แต่ได้ยินแล้วผมยิ่งเกลียดตำรวจหนักเข้าไปอีก
    ทำไมไม่บริการประชาชนเลย

22. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    เห็นใจเลยครับ ของหายรถเสียหายก็แย่พอแล้วยังมาเสียความรู้สึกกับคนที่เรียกตัวเองว่าผู้พิทักสันติราชที่เวลาเราเดือดร้อนเข้าจริงๆพี่แกทำเป็นทองไม่รู้ร้อน ที่เกิดเหตุก็ไม่มาดู เหมือนที่ผมเคยโดยเลยครับ แต่คราวที่ผมโดนพี่แกพูดได้.....มากว่า น้องจะแจ้งความเพื่ออะไร ยังไงก็ไม่ได้คืนหรอกเดี๋ยวนี่โจรมันเยอะ พรุ่งนี้โจรมันก็เอาไปขายหมดแล้วไม่มีหลักฐานตามตัวแล้วอืม เอากับมันดิ

23. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    รถพี่ผม 320D เเม่ม เข้าไปขโมยเครื่องเสียงเฉยเลย ไม่เห็นว่าระบบกันขโมยที่ว่าล้ำๆ มันจะช่วยอะไรได้เลย เเถมเเม่มยังทิ้งถุงแป๊ปซี่ไว้ข้างๆเบาะด้วย เหอ เหอ เเม่มเเค้นเเทน

24. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เคยโดนเหมือนกันครับ เซ็งสุด ๆ ระวังให้มาก ๆครับ

25. Denn

9,716
    819
    113
    ขอบคุณทุก ๆ ท่าน น่ะครับ ที่มา share ความรู้สึกกัน

แหม่ ...นานละ เกือบลืม
    เลยมา สะเทือนใจ อีกครั้ง

ระวัง กันไว้ ทุก ๆ ท่านน่ะครับ
    ถือว่าผมเป็นตัวอย่าง ก็ได้ครับ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤศจิกายน 2009
  26. babyboy31

babyboy31 New Member Member

20
    1
    0
    ขโมยเยอะมากๆคับ รถแฟนผมก็โดนทุบกระจกหลังเอาโน๊ตบุ๊ค กล้อง กระเป๋าสะพาย แถวอ่อนนุชสงสัยจะกลุ่มเดียวกัน
    แจ้งความตำรวจก็ไม่ตามเรื่องให้และไม่ใส่ใจ สน.พระโขนงสุดจริงๆ........

ส่วนรถผมจอดรถไปดูงานดริฟที่ รามอินทรา ยังโดนงัดเอาโลโก้ จีที ไปเลยแต่ที่เซ็งและโมโหสุดๆคือมันงัดจนสีรถผมแตก
    เลยคับ (โจรเยอะจริงๆทุกคนระวังด้วยนะคับ จอดรถในที่สว่างๆและไม่ลับตาคนจะดีมากๆ)

27. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ผมโดนทุบกระจกเลยครับ

โดนเอากล้องเหมือนกัน ... เข้าใจความรู้สึกเลยครับพี่

28. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    ช่วยตามอีกแรงครับพรี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้