||| โดน งัดกระจก ขโมยของ คับ |||

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Denn, 21 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ขอให้ได้คืนไวๆนะครับ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    พอดีน้องชาย ถ่ายรูปให้ตอนเช้า ที่กลับมาบ้าน
    ผมเอากระจกแตก กลับมาด้วย :cry:

3. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เสียใจด้วยครับ ... ไอ้พวกนี้จับได้ต้องตัดมือทิ้งแบบสมัยโบราณ

4. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ลองเข้า เวปตากล้องบ่อยๆๆอะครับ ถ้าผมเจอจะช่วยดูมาให้ผมไปส่องเวปนั้นทั้งวัน

5. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

โหดจังน้า แค่ เอา ตะเกียบดีดไข่ พอแล้วม้างงงงงงง :D:D:D:D

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เสียใจด้วยครับ.. ยังไงก็ระมัดระวังกันด้วยนะครับ

7. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    จับได้ดีดเจี้ยวแม่มไอ้พวกนี้ :mad:

8. NeunG BomeX-R

NeunG BomeX-R New Member Member

148
    2
    0
    เสียใจด้วยนะครับ ขอให้ได้ของคืนไวๆนะครับผม

9. OFF_N16

OFF_N16 New Member Member

133
    17
    0
    สาดเอ่ยยยยย

สังคมไทย

บ้านเมืองไทย

10. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    คนตกงานเยอะครับ เงินไม่มีงานไม่มีทำก็ต้องออกหากินแบบนี้ ระวังกันไหนครับ

11. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    อารายว้า ฟิล์มพี่เด่นมานก็ไม่ได้ใส่เท่าไหร่ แม่ม เห็นว่าเป็นรถแต่งหรือป่าวแม่มเลยงัดเผื่อได้ของ แสดงว่ารถพี่เด่น VIP เข้าขั้น ไม่เป็นไรพี่แสดงว่าเรามีกะตัง เดี๋ยวหาใหม่ เนอะ :D

12. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ตามยากครับแบบนี้ แต่เอาใจช่วยละกัน

13. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เลวจริงๆไอ้พวกนี้ จับได้ต้องตัดมือ

14. GU GANG GODS

GU GANG GODS New Member Member

147
    4
    0
    โจรเยอะครับ ช่วงนี้

15. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    จะภูมิใจดีไหม เนี่ย :eek:

16. Denn

9,716
    819
    113
    ฝากดู ๆ ด้วยล่ะกันน่ัะครับ :rolleyes:
    ลืมบอก ว่ามี ฟิวเตอร์ ซิกม่า อยู่ที่เลนส์ด้วยครับ

17. Denn

9,716
    819
    113
    โดนกันเต็มบ้านเต็มเมือง

เพื่อนที่รู้จัก กับ น้อง ๆ ก็โดนทุบกระจก
    สวนหลวง ร.9 จอดรถ ออกกำลังกาย ก็โดน 2 อาทิตย์ที่แล้ว ตอนเย็น ๆ
    พาซิโอ โชว์รูมโตโยต้า ลาดกระบัง ก็โดน อาทิตย์ที่ผ่านมา กลางวันแสก ๆ
    อื่น ๆ อีกเพียบ

ทำห่าอะไรกัน เอาเวลามายืนตั้งด่าน แบมือขอเงิน ง่าย ๆ
    โจร ขโมย เต็มบ้าน เต็มเมือง

โดนกันเอง คนใหญ่คนโต โดน งานนี่เดินไว
    ประชาชน ธรรมดา แ ม่ม ไม่สนใจ

18. benzene

benzene New Member VIP

98
    3
    0
    เสียใจด้วยคับ โดยเฉพาะกล้อง

19. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    พวกสันดานเสีย ไม่มีปัญญาทํามาหาแดก แม่งเลวจริงๆ

20. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    เด๋วนี้จอดรถที่แปลกๆชักไม่มั่นใจ บางทีหน้าบ้านตัวเองยังเสียวๆเลยครับ

21. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    แม่งเลวมาก แสดดดดดดด เครียดแทนครับ

ขอให้ โชคดี ได้ของคืนนะครับ

22. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    โคตรเหี้ยเลยอ่ะ

เด๋วเจอพวกแว้นๆ

แบบ look โจรๆ

แล้วแม่งอยากจะเกี่ยวแม่งให้คว่ำตาย

เอาแม่งให้หมด เหี้ยเอ๊ย

23. ตำรวจไทย มีทั้งดีและไม่ดีนะครับ

ถ้าร้อยเวร ไม่สนใจและไม่ยอมปฏิบัติหน้าที่ ลองไปร้องเรียนผู้ตรวจการแผ่นดิน และกรมตำรวจแห่งชาติดูครับ

ผมเคยเจอ คล้ายๆ กัน ไปแจ้วความ เพราะถูกคน ทุบรถผม
    เสียเวลามาก เพราะต้องขับไปหา เพื่อติดตามคดี อาทิตย์ละ 2วัน
    อยู่หลายเดือน รอจนคดีหมดอายุความ
    ร้อยเวร ไม่สนใจ อ้างว่าผมเป็นคดีเล็ก และคู่กรณีเป็นชาวต่างชาติ
    มีพี่ในคลับ แนะนำให้ไปร้องเรียน ที่ผู้ตรวจการแผ่นดินและกรมตำรวจแห่งชาติ
    ผมก้อ ส่ง e-mail ไปเล่า เรื่องราวที่เกิดขึ้น และการละเลยหน้าของร้อยเวร
    ในใจ ไม่ได้หวังอะไร เพราะคิดว่ามันไกลมากๆ และคนร้องเรียนก้อคงเยอะ

แต่ไม่คิดว่า อีก 2 เดือน ถัดมา ผมได้รับการติดต่อ การผู้บังคับบัญญาของร้อยเวรคนนั้น

สรุป ร้อยเวร คนนั้น ต้องชดใช้ค่าเสียหายรถผมทั้งหมด

ในใจผม เคืองที่มันบอกว่า คดีเล็กเท่านั้นแหละ
    คดีเล็กๆ ยังไม่มีปัญญาจะตามเลย คดีใหญ่ๆ จะทำไรเป็น

24. mornie

mornie New Member Member

25
    1
    0
    เสียใจด้วยนะคับ

25. superduck

superduck New Member Member

1
    0
    0
    แถวนั้นโดนกันบ่อยครับ ทั้งบ้าน ทั้งรถ แม่มงัดเละ......อยู่เยื้องๆโรงพักยังโดนเลยครับ

ตำรวจน่ะเหรอ ไม่ต้องพูดถึง หวังพึ่งพาอะไรไม่ได้หรอกครับ

26. Denn

9,716
    819
    113
    โดนใจครับ :D

27. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    เรื่องกล้องผมว่ามันเอาไปจำนำมากกว่าที่จะเอามาขายตามเนทแน่ ๆ ครับ ยังไงจะช่วยดูให้อีกแรงนะครับ

28. พวกเหี้ยพวกนี้ต้องสาปเเช่งให้มันตายไวๆให้เวรกกรมตามสนองมัน

29. m230

m230 Member Member

463
    12
    18
    เรื่องโดนงัดรถ/ทุบกระจก แล้วขโมยของ......
    แจ้งตำรวจไปก็ไม่มีไรขึ้นมา
    เพื่อนๆกันโดน แจ้งตำรวจ แม่ม บอกไปที่ สน.
    แล้วลายนิ้วมือก็มีเพียบ แม่ม บอกว่าคนทำปฎิบัติราชการที่อื่นๆอยู่
    ทำไปก็ตามลำบาก น้องเอ่ย พี่ว่าที่หลังน้องระวังดีๆๆแล้วกัน........
    ดู แม่ม พูด

30. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    รู้ซึ่งถึงความรู้สึกคับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้