||| โดน งัดกระจก ขโมยของ คับ |||

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Denn, 21 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. []i'c'e[]

[]i'c'e[] New Member Member

102
    6
    0
    ตำรวจมันขยันตอนตั้งด่านครับ เจอแหกด่านที ขี่รถตามเป็นสิบโลก้อยังเสือกตาม แต่พอไปแจ้งเหตุ แม่งให้รอมั่ง ให้มาพรุ่งนี้มั่ง ต่างๆนาๆ สารพัดเชี่ยเลย มากเกินกว่าจะพรรณา

เรื่องโดนขโมยของ ช่วงสงกรานต์ รถพี่ผมก้อโดน กลางวันแสกๆเลย แถวโชคชัย 4 เขาลืมกระเป๋าตังทิ้งไว้ในรถ ไปเล่นน้ำ กลับมาอีกทีเห็นรถกระจกแตก กระเป๋าตังก้อไปกะโจรแระ ขนาดรถติดกันขโมยนะ เขาบอกว่า เสียงมันไม่ดังเลย ห่วยแตกจริงๆ แม่งทุบซะขนาดนั้น กันขโมยเสือกไม่ดัง

2. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    เซ็งเลยเจอไอ้พวกเดนสังคม
    ตำรวจก็ช่วยอะไรประชาชนไม่ได้
    คอยแต่จะจับอย่างเดียวเฮ้อ

3. TIRD

TIRD New Member Member

134
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วนคับ..ซ่อมเส็ดไวไวคับ

4. เคยเจอเหมือนกัน3-4ปีแล้ว แถวๆบางจาก
    งัดประตูหน้า ขอบเสาเป็นรูเลย
    เอาวิทยุ2dinไปkenwood.....แถมมันเอาcdเพลงไปด้วย กว่าจะหาสะสมมาได้ หลายปีนะ
    โทรไปแจ้งตร. มันส่งหมู่มาดูคนนึง....ไปโรงพัก มันให้ไปเก็บรอยนิ้วที่กรม.
    คิดแล้วไม่ไปดีกว่า เสียเวลา คงฝากฝังอะไรกะมันไม่ได้หรอก...
    อีก2-3วันต่อมา.....ดูข่าว นกเขา ของท่านมท.หาย อ.โพคิน พลกุล
    แม่ง...แค่นกตัวเดียว มันเสนอหน้า มาทั้งโรงพักเลย...........เฮออออ เซ็ง

5. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เซงแทนเลยคับ.....

6. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    เลวจริงๆไอ้พวกนี้
    ขอให้คนเอาไป มันโดนเอาคืน 1000 เท่าเลย

7. otaniz

otaniz Member Member

67
    3
    8
    บ้านผมหมาดุครับ จอดรถทีโดนตะปบแน่ ถ้าจอดไกลๆ ก็จะจอดที่มีคนพลุกพล่านอะ

8. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    แม่งเลว จับได้ตอนงัดจะกระทืบแม่มให้เยินเลย

9. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    แย่เลยอ่ะคับ........

เปงผมก็เซงสาดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

10. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    เสียใจด้วยครับ ต้องเอากล้องวงจรปิดมาติดตั้งไว้ในรถหลบซ่อนๆๆดีกว่า เผื่อไว้หลักฐานดีที่สุด ผมคิดนานแล้วแต่คิดว่าไม่สามารถติดตั้งได้

11. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    แย่เลยนะ...

ส่วนใหญ่โดนเพราะกระเป๋า ทั้งหลายอะ ทั้งกล้อง ทั้ง Notebook

เวรกำ....

12. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    ลุยเลยครับของน่าจะอยู่คลองถม สะพานเหล็ก

13. เสียใจด้วยน่ะครับยังไงก็ขอให้มีโอกาสได้ของคืนน่ะครับ....แต่ตำรวจแม่มโคตรขี้เกียจเลย........

14. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    เอาใจช่วยครับ พี่เด่น คิดว่าฟาดเคราะห์ไปแล้วกัน ดีกว่า พาน้องขาวเค้าไปเจ็บตัว แล้วกันพี่

15. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    เสียใจด้วยครับ.....เซงแทนจิงๆ....

16. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ครับ

กันขโมยก็มี ตรงที่มันเอาไขควง มาแทงเข้าก็ เห็นไฟกันขโมย LED แยงตาอยู่

ประมาณว่า เดินมาเห็นกระเป๋า งัดแล้วก็เอาไป แบบกันขโมยร้อง ๆ ก็ร้อง

ไม่สนใจ

17. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    เหลือบสังคมพวกนี้มันอาศัยอยู่ทุกที่จริง ๆ

18. ทำกันได้นะคนเรา เชี้ยจิงๆ เสียใจด้วยนะคร๊าบ

19. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เฮ้อ ให้มันได้อย่างงี้ดิ

ระวังกันด้วยนะครับเพื่อน ๆ ขโมย ขโจร ชุกชุม
    ดูแลของ ๆ ของเราให้ดีครับ อย่าให้คนพวกนี้เอาไปง่าย ๆ
    เราทำงานหาเงินซื้อมาแทบตาย

คนที่เอาไปก็เหี้ยสุด ๆ
    ไม่รู้จะด่ายังไงเลย

20. แม่งเลวมากๆ

21. O_O ""

O_O "" New Member Member

49
    1
    0
    ช่วงนี้ขโมยเยอะ ระวังกันหน่อยคับ..... เฮ้อ..เซงเเทนเลย

22. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    ตอนที่ผมโดน ผมก็ไปแจ้งความแบบนี้แหละ ร้อยเวรก็ไม่บันทึกลายนิ้วมือเหมือนกัน แต่ไม่ได้บอกว่าไม่อยู่ คนนี้พูดตรง .... ว่า บันทึกไปแล้วจะไปเทียบเคียงกับใคร ? บันทึกไปก็เท่านั้น ? ไม่ได้ประโยชน์อะไร ? เอาไว้จับตัวผู้ต้องสงสัยได้ แล้วมีลักษณะในการกระทำความผิดแบบนี้ มีผู้เสียหายที่เจอในลักษณะเดียวกับเรา ทางตำรวจจะรวบรวมผู้เสียหายที่โดนกระทำแบบนี้ ให้มาดูของ ดูตัว

ตอนที่ผมโดนมันงัดรอบคันเลยและที่เจ็บใจคือ ยางขอบกระจกหลังเพิ่งเปลี่ยนมาใหม่ ๆ ของแท้เบิกศูนย์เลย อันนี้เจ็บไม่เท่าไหร่ เจอปาดขอบยางมูนรูฟด้วยเป็นริ้ว ๆ เป็นเส้น ๆ เลย มันคงเข้าใจว่าปาดแล้วยกออกเลย รวดร้าวมาก ของไม่มีขาย ผมต้องซื้อมาอีกแผ่นเพื่อเอาขอบยางโคตรปวดกบาล

แล้วถ้าเจอตัวขโมย จับขโมยลักษณะนี้ได้ แล้วถ้าของ ๆ เราไม่อยู่ล่ะ มันขายอยู่แล้วพวกเวรนี่ แล้วผมไม่เคยเห็นหน้าเห็นตามัน ไอ้ที่พิสูจน์ได้ก็คือลายนิ้วมือ ทำไมไม่บันทึก แล้วถึงจะเจอของกลางแล้วถ้ามันปฏิเสธ จะอะไรอีกล่ะที่พิสูจน์ ก็ลายนิ้วมือ พี่ตำรวจก็ไม่บันทึก ................... คดีแบบนี้มันเยอะ และจับได้น้อย

คดีขโมยรถอัตราการจับได้และได้ของกลางคืนยังน้อยอยู่เลย คดีงัดแงะไม่ต้องสืบ เหมือนโดนขโมยปากกาเลยแหละ ซื้อใหม่ง่ายกว่าไปฟ้องครู

23. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    โจรก็เลว ตำรวจก็ไม่ได้ช่วยไรเลย แล้วยังไงละเนี่ย เสียใจด้วยนะครับของคงไม่ต้องหวังได้คืน
    ปล.ทีตั้งด่านแม่งจับกันจัง โจรขโมยแม่งไม่เห็นจับ โจรเต็มเมือง

24. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    เสียใจด้วยและขอเอาใจช่วย ให้ได้ของคืนครับ

25. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    เลวโคดอะ เสียใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ

คิดซะว่าฟาดเคราะห์ อีกไม่นานต้องมีสิ่งดีๆเข้ามาแน่ๆ ^^

26. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อารมณ์นี้เลยครับ :sad:

27. แย่เลยครับอย่างนี้

ส่วนคำว่า ตำรวจเพื่อประชาชน เหนื่อยใจกับบคำนี้จริงๆ

ปล.วันนั้นเห็นรถ จขกท ในหมู่บ้านไทยสมุทรถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยครับ

28. kuruda

kuruda Member Member

89
    0
    6
    เสียใจด้วยนะครับ เห็นใจครับกับเหตุการณ์นี้เพราะเคยโดนกับตัวเองมาแล้ว ของผมมันเล่นทุบกระจกหูช้างเลยอ่ะ
    โดนวิทยุ กับ วอ ไป เสียดายโคตรๆๆอ่ะครับ ขอประนามคนที่เอาไปครับว่าแม่งเลวโคตรๆๆๆๆๆ

29. Denn

9,716
    819
    113
    ครับ บ้านอยู่ ซอย 4 ครับ

30. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    อัพครับ!!!!!!! อย่างเลวอะ สาดโจร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้