ทำยังไง...เมื่อรู้ว่าแฟนเรามีกิ๊ก

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย "PaNNy", 12 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pinchu

pinchu New Member Member

29
    0
    0
    ไม่ได้ยุนะครับ เป็นผมๆเลิกครับ ทุกๆอย่างมีครั้งที่1ก็ต้องมีครั้งที่2:sad:

ปล. ทำใจมีกิ๊กไม่ได้ เป็นคนรักเดียวใจเดียว:eek: :D

2. OreO_AweeN

OreO_AweeN New Member Member

89
    1
    0
    เคยเจอค๊า จับได้เพราะเค้าเริ่มเปลี่ยนไปไง ทุกทีเราไปหาที่ทำงานได้โดยไม่ต้องโทรบอก
    พักหลังๆจะไปหาก็ต้องโทบอกก่อนว่าไปได้หรือไม่ได้ แล้วเราก็เจอจิงๆ เหอๆ
    ทนคบกันได้ไม่นานอ่ะค่ะ ขอเลิกเองเลย เซงง
    แต่กว่าจะทำใจได้นานเหมือนกัน ... แต่ก็สู้ๆนะค๊า เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ปล. เอ โหด จิงๆอ่ะ แต่ชอบๆ อิอิ ><!!

3. dek_narok

dek_narok New Member Member

337
    4
    0
    อืมมม พูดยากนะ แต่การมีกิ๊กเนี่ย มันก็หมายถึง ความไม่ซื่อสัตย์แล้วนะ

แต่ถ้า คุณยังรักกัน คุณก็ต้องทำใจค่ะ (หมายถึงถ้าจะคบต่อนะ)

แต่ประสบการ์ณเรานะ เรารักเค้านะ ก็เลยมองข้ามมันไป แล้วถามว่าทำไม
    แล้วให้โอกาสในการแก้ตัว ถ้าคุณยังรักชั้น แต่มันจะทรมานในสิ่งที่เราเห้น ในสิ่งที่เรารุ้ คุณต้องทำใจกับสิ่งเหล่านี้ให้ได้

ถ้าคุณทำได้ มันก้ไม่มีอาราย นอกจากไว้ใจอีกสักครั้ง ถึงมันจะยากหน่อยนะ นี่ในกรณีที่คุณจะคบต่อนะ

แต่ถ้า คุณ คิดว่าช่างแมร่ง ช่างหัวมัน ผู้ชายเหี้- ๆ ก้เลิกไปเลย ถ้าคุณไม่แคร์อารายนะ

ถามคนอื่นคงไม่ได้คำตอบที่ดี เท่ากับถามใจตัวเองนะค่ะ

P.s.
    ถ้าคบต่อ ก้ เล่นงานให้หนักๆเลย

4. natt_civic4d

natt_civic4d New Member Member

245
    0
    0
    หั้ยแม่งเลือก ถ้าเลือกเค้าเราก้อไป...ดีสุดแล้ว

5. kea_kea

kea_kea New Member Lady Member

754
    4
    0
    โหดจิงๆ เพื่อนเรา

6. For~te...

For~te... New Member Member

179
    0
    0
    กล้ามีครั้งที่ 1 ก็ต้องกล้ามีครั้งที่ 2 คับ แบบนี้งานหยาบเกินเป็นผมเลิกคับเลิก

7. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0
    เอมนี่น่ารักจิงๆ มีเหตุผลดีจัง ไม่ค่อยโวยวาย นิ่งๆดี อิอิ

8. ~AmmyZaa~

~AmmyZaa~ New Member Lady Member

1,380
    12
    0
    ครั้งแรกจะให้โอกาศ คบต่อไปสังเกตุการกระทำทุกอย่างของเค้า
    หากมีอีกครั้งนึงคงต้องเลิกไม่ว่าจะรักแค่ไหน เพราะต่อไปคงไม่มีความสุข
    ยิ่งคบต่อไปยิ่งมีแต่ ความหวาดระแวง คบไปมันก็ไม่มีความสุขหรอก

9. powerpig

powerpig New Member Member

56
    0
    0
  10. natt_civic4d

natt_civic4d New Member Member

245
    0
    0
    ปากดีไปงั้นเจอจิงๆคงร้องเหมือนกานว่ะ อิอิ

11. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0
    จ๊อบว่าฟังเหตุผลดีกว่า...ตัดใจยากง่ะ

12. numkang

numkang New Member Member

124
    2
    0
    ก็มีเหมือนกัน ไม่ยอมหรอก

13. ohmvf10

ohmvf10 New Member Member

30
    0
    0
    ถามเลยคะว่าจะเลือกใคร
    ถ้าเลือกไม่ได้เราก็เลิกไปเลยคะ

14. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    ผู้ชายกะผู้หญิงคิดไม่เหมือนกันจริงๆด้วยเนอะ จากที่อ่านมา

ผู้ชาย -> ยังไงก็เลิก

ผู้หญิง -> ยังไงเลิกก็มี ถามเหตุผลก่อนก็มี ถามว่าเลือกใคร (เพื่อหวังว่าเค้าจะเลือกเรา) ก็มี

ความแตกต่างคือ ผู้ชายยินดีที่จะตัดเลย ในขณะที่ผู้หญิง เลวแค่ไหนถ้าสำนึกผิดก็ยอมให้อภัย (เฮ้อ ทำไมต้องเกิดเป็นผู้หญิงด้วย แง๊)

ร้อยทั้งร้อย ไม่มีใครอยากให้เกิดปัญหาแบบนี้ขึ้นแน่นอน รักแท้แพ้ใจค่ะ มีความยับยั้งชั่งใจแค่ไหน จัดไป

15. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0
    เห้ออออ...ผู้ชายจะมีมั๊ยใครที่รักกันตลอดปัย:cry::cry::cry::cry::cry:

16. miw_gen

miw_gen New Member Lady Member

370
    9
    0
    แบบนี้ต้องตัดทิ้ง........ ตัดเลยๆๆ......

17. b_boy

b_boy New Member Member

79
    0
    0
    ที ตัวเองทำ แฟนจับไม่ได้ ไมไม่ผิด พอจับได้นิด กะเอาให้ตาย คิดมั่งดิ

18. Ecstasy

1,920
    82
    48

แป่ววว มีความหลังไรปะคะเนี่ย

19. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    ขึ้นอยู่กับคนสองคน ลองมองย้อนมาดูตัวเอง แล้วค่อยคุยกันด้วยเหตุผล

20. ohioandm

ohioandm New Member Member

51
    0
    0
    สุดท้ายก้อต้องเลิกกัน

21. ohioandm

51
    0
    0
    มีแหละจร้า เด๋วก้อเจอน๊าา สู้ๆ:D

22. Nuu~TaRnZaa

Nuu~TaRnZaa New Member Lady Member

919
    29
    0
    อืมมม ...........

23. ohioandm

51
    0
    0
    เ ธ อ จ ะ รั ก กั บ ใ ค ร อ ย่ า ใ ห้ รู้
    เ ธ อ จ ะ อ ยู่ กั บ ใ ค ร อ ย่ า ใ ห้ เ ห็ น
    ถ้ า เ ห็ น เ ธอ อ ยู่ กั บ ใ ค ร ใ จ ไ ม่ เ ย็ น
    ถื บ ก ร ะ เด็ น ทั้ ง คู่ ไ ม่ รู้ ตั ว

จัดไปคับคนละทีแล้วถ้ามันหันมาถามว่าถีบกรุทำมาย บอกไปเรยคับ เหม็นขี้หน้าหว่ะไปใกลๆติง

24. Ecstasy

1,920
    82
    48
    ถ้ามัน ถีบกลับมาละคะ ตัวใครตัวมันอะป่าว
    :D

25. ~*+. aLMonD .+*~

~*+. aLMonD .+*~ New Member Lady Member

1,321
    0
    0
    มีกิ๊กหรอ ไม่โกดหรอก เพราะเราก้อมี 555+ บอกไปงิ คริคริ

26. เข้าท่ามาก เหตุผลนี้ แหล่มๆ

27. ~*+. aLMonD .+*~

~*+. aLMonD .+*~ New Member Lady Member

1,321
    0
    0
    ลองใช้ดูนะงับ :cool:

28. เดี๋ยวจะลองดูค๊าบ

29. ~*+. aLMonD .+*~

1,321
    0
    0
    ก้อจัดไปดิ๊...

เอาปืนมานั่งขัด......!!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้