ช่วยเปรียบมวยคู่นี้ให้ทีครับ EVO7 VS A31 2J

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย BJbutton, 16 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    Evo ผมว่าไม่กินแค่ 200 เมตรหรอกครับ
    ผมว่า 200 km/h Cef ก้อยังขึ้น ไม่ได้นะ

(ถ้าเดิม ๆ นะครับ) ด้วย Body ที่หนักของ Cef และเครื่องที่ไม่ได้สดใหม่เหมือน Evo7

ถ้าไม่ได้ทำมา คงยากที่จะกิน Evo อ่ะครับ

2. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
  3. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    รู้ อย่างเดียวครับ เจอกัน มันแน่นอน ก๊าบบบบ อิ อิ อิ !!!!!

แต่ ขอเชียร์ Evo นะ ถึงสั้น ได้ ยาว ไม่ทันก้อตาม (เดิม ทั้งคู่)

4. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    4G63T Evo7 กับ 2JZ-....... VVTI ขอตอบแบบง่ายๆเพราะไม่ได้บอกว่า 2J โบ ไม่โบ รู้แต่มี VVTI (ระบบเกียร์ก็ไม่ได้บอก)

เอาเป็นไม่โบก่อนแล้วกัน ถ้าเป็น 2JZ-GE VVTI คงตามดมฝุ่นตั้งแต่ออกตัว จนEvo หนีหายไปสุดสายตาในเวลาอันสั้น

ถ้าเป็น 2JZ-GTE VVTI อันนี้ต้องดูที่ ระบบส่งกำลังและขนาดยางด้วย เพราะถ้าเซ็ตให้ลงตัว (ไม่ฟรีทิ้งจนเรี่ยราดซะก่อน) ก็มีโอกาศที่จะวิ่งคู่ Evo7 ได้เลยตั้งแต่ต้น (เพราะมี VVTI ซึ่งช่วยชดเชยช่วงต้นได้ดีมาก เริ่มดึงเร็วมากถ้าจำไม่ผิดเริ่มที่ 2500รอบ เสียงมันจะดัง ฟี๊ด...สักครู่ก่อนได้ยินเสียงบูสเริ่มติด) คุณน่าจะตาม Evo อยู่บริเวณประตูหลังของEvo และจะขึ้นแซงEvoได้ที่ 220+ (เพราะเครื่องมีความจุต่อกระบอกสูบและลูกสูบมากกว่า) ซึ่งนั้นก็ต้องดู สภาพของรถที่วาง 2J ด้วยว่ามีสภาพยังไงเมื่อวิ่งทะยานเกิน 220+

ซึ่งส่วนนี้แหละสำคัญ เพราะต่อให้คุณทำรถจนมีพลังมีแรงม้า สามารถวิ่งได้ถึง 300+ แต่สภาพรถคุณวิ่งได้ ไม่เกิน 200 ไอ้ที่ทำไปมันก็เท่านั้น เว้นแต่อยากจะฆ่าตัวตาย

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมตามนี้คับ แล้วอีกข้อนึงที่ผมต้องพูดคือ ถ้าวัดกันบนถนน มีรถวิ่งไปมาแบบปกติ ยังไง A31 ก็ไม่ได้ขึ้น Evo แน่นอนคับ จะมุดทีตูดก็ปัดที เวลาวิ่งไปเจอรถขวาง ก็ต้องยก กว่าจะเรียกบูสท์กลับมาก็ช้ากว่า Evo เป็นไหนๆ พอถึงความเร็วสูงๆ รถก็ไม่เกาะถนนคับ ถ้าเจอโค้ง มันก็ไปไม่ได้เหมือนพวกขับสี่คับ พูดในแง่ที่ว่าคนขับฝีมือเท่ากัน ใจเหมือนกัน ดังนั้นผมว่าไม่ว่าสั้นหรือยาว Evo คาบไปแดกคับ อิอิ ต้องอย่าลืมว่า 200 กว่าๆสมั้ยนี้ Evo ก็เหยียบกันได้คับ

6. Mr_CARPET

Mr_CARPET New Member Member

28
    4
    0
    เคยนั่ง 2J โบ

กับเคยขับ Evo9 รถแปลง

ความรู้สึกต่างกันเยอะครับ Evoมันแน่นๆ ไม่เสียว

นั่ง cef ตูดมันจะออกเรื่อยเลย สับเกียร์ที ลุ้นที

7. BJButton-2

BJButton-2 Guest

0
    0
    0
    วะ วะ วะ ว๊าวววววว ความเห็นพรึ่บเลย อิอิ
    ได้คำตอบแล้วครับพี่น้อง ฮี่ ๆๆๆๆ ต้องถามในเวปนี้เพื่อความชัวร์
    ว่าตัวไหนจะแจ๋วจริง อิอิอิ ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นคร๊าบบบ

ผมว่า ผมเองคงไม่เล่นที่ 230 UP หรอกครับ น่ากัวเกินปาย อิอิ
    หุหุ ขอเก็บตังค์เพิ่มอีกสักนิดมีเสียว หึหึ

8. BJButton.

BJButton. Guest

0
    0
    0
    วะ วะ วะ ว๊าวววววว ความเห็นพรึ่บเลย อิอิ
    ได้คำตอบแล้วครับพี่น้อง ฮี่ ๆๆๆๆ ต้องถามในเวปนี้เพื่อความชัวร์
    ว่าตัวไหนจะแจ๋วจริง อิอิอิ ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นคร๊าบบบ

อ้อ คือผมนับแต่พวก Turbo อยู่แล้วครับ เพราะคงไม่เอา NA ไปเล่นกะ Turbo

ผมว่า ผมเองคงไม่เล่นที่ 230 UP หรอกครับ น่ากัวเกินปาย อิอิ
    หุหุ ขอเก็บตังค์เพิ่มอีกสักนิดมีเสียว หึหึ

9. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    1 เจโบ โดนมาแล้วครับ ตั้งแต่ต้นเลย

ปลายไม่รุ้

10. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    4 เม็ด กับ 6 เม็ด วัดกันยากอ่ะครับ -*-

1 2 3 Evo น่าจะดีกว่า แต่พอ 4 5 แล้ว J มาแรง -*-

11. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ผมว่า EVO อีกเสียงครับ ถ้าออกพร้อมๆกันพวกโดดออกไปเลย

แต่ถ้าวิ่งลอยๆมาเล่นกัน เจก็น่าจะได้อยู่ครับ เพราะปลายเจลากดีๆก็น่าจะกินครับ

12. noom2_2000

noom2_2000 New Member Member

16
    1
    0
    เคยขับ4จีจมาละครับ4สูบมันจะดึงไม่ยาวครับส่วน6สูบ2เจนันมันจะดึงยาวครับถ้าบนถนนละก้อมียกบ่อยครับแต่ถ้าเป็นเชฟแล้วก็ตูดมันออกบ่อยมากๆๆครับพอบูสมาละก่อมันตอนนี้ใช้เชฟอยู่ครับขวางจังเลยครับ

13. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ชัดเจนเลยครับ :cool:

14. poopaenarak

poopaenarak New Member Member

17
    0
    0
    evo ชัวว์ ทั้งต้น และปลาย

15. เอกกาแรม

เอกกาแรม New Member Member

15
    0
    0
    evo 7แท้โรงงานเขี่ยนไปพัทยากินเห็นๆขับมันส์กว่าบาน

16. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    ก่อนอื่นหาทางที่วิ่งได้ขนาดนั้นก้อดีมะ เหอๆ

17. love _Evo

love _Evo New Member Privilege

56
    2
    0
    อีโว อีกเสียงฮะ

18. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    Evo อีกเสียงคร๊าบ มาตอยทำไมเนี่ย เชียร์อยู่แล้ว

อยากรู้ ต้องลองครับ ลองหา Evo มาขับดูซิครับ แล้วจะรู้ว่า ความรู้สึกที่ได้ มันเป็นอย่างไร โดนไม่โดน

ไม่งั้น Evo จะมีคนขับเยอะขนาดนี้หรอ จริงม่ะ

19. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    พร้อมเจอกันยังล่ะ ท่าน:D

20. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    เทียบกับ Evo7 คงจะกินยากหน่อย ถึง 2J จะ 6 สูบ 3000 cc. ก็จริง

กว่าจะไปกิน Evo7 ได้คงต้องมีระยะทางหลายกิโล หน่อยแหละ

อยู่ที่ว่าทาง 2J จะกล้าเล่นยาวๆ ขนาดนั้นหรือไม่ ถ้าวัดกันในสนาม 402m.

คงตาม 4G63 ใน Evo7 ไม่ทัน ด้วยเงื่อนไขในหลายๆกรณีที่ Evo7 มีเหนือกว่า

21. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    อ่านแล้วมันส์ดีครับ เชงกันที่ไหนบอกด้วยนะ ฮ่าๆ ชอบอีโว เชียร์ขาดใจ

22. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ชอบฟิวขับ 4 อะ นั่งเซฟ 7-800 ม้า กับ evo 500 ม้า ขับ4 รู้สึกชอบ evo

มากกว่าโดยเฉพาะตอนออกตัวโดด ออกไปนี่ หลังติดเบาะเป็นยังไงได้รู้จักเลย....:D:D

23. YoYO..!!

YoYO..!! New Member Member

70
    2
    0
    ต้องลองมาขับอีโวดููครับ แค่ 200 แป๊ปเดียวก็ถึงแล้ว :D

24. BButton

BButton Guest

0
    0
    0
    อุ๊ แม่เจ้าาาา อ่านไปมาก็มันส์อย่างที่ มีคนว่าไว้จริง ๆ อิอิ

ในนี้ก็มี E7 มาตอบ คนที่ใช้ 2JZ GTE ก็มี น่าจะมาเช็งกันซะทีนะครับ
    อิอิ จะได้ วัดกันไปเลย อิอิ

อยากดูมากมาย ฮี่ ๆๆๆ
    ตอนนี้ใจมา E7 แทบหมดตัวแล้วเนี่ย ฮี่ ๆๆ

25. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ชอบอีโวมากกว่า ลงตัวมากกว่า ถ้ามีมุดเสร็จขับสี่แน่นอน

26. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    ช่วงต้นๆ ผมว่าโดน EVO7 แน่นอนครับ

27. otaniz

otaniz Member Member

67
    3
    8
    แล้วแต่รถและการขับครับ พี่ๆหลายๆคนที่เคยสอนผมขับรถ ซึ่งเค้าระดับเซียนๆแล้ว เค้ามีการอมรอบกันครับ รถลอยตัวจับพื้น นิ่งเค้าก็กดเต็มคันเร่ง ส่วนตัวคิดว่าถ้าช่วงล่างโอเคหมดแล้ว ยังไงก็กินครับ ไม่ต้องแค่ 350 ม้าหรอกครับ 700 ม้าก็กด ได้

แต่ถ้ามุดยังไงเซฟก็โดนครับยิ่งเครื่องแรงยิ่งมุดยาก แวคน้อย ขับ 2 -*-

เคยได้ลองนั่งรถพวกๆกัน เป็นแค่โว เจ็ด พวกเบิ้ลๆ กระโดด ออกไปเลย เกียรืแรกดึงดีมาก พอปลายๆก็ ไหลไปแบบเรื่อยๆ

เครื่องมันออกแนวคนละนิสัยกันมากกว่าอะครับ แต่เรื่องความชอบ ผมชอบขับ 2 ครับ รถขับสองมันเล่นได้มากกว่า มันส์กว่า

แต่ถ้าซัดบนถนน คงต้องยอมอะครับ อันตรายเกิน

แรงกว่ามั้ยคงต้องหาตัวจับดูอะครับ เพราะเพื่อนก็มีเซฟพร้อมเช็งอยู่ ติดต่อให้ได้ครับ pm ดู

28. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    EVO 7-9 ปลายไหลไปได้ถึง250-260นะครับ
    ยิ่งได้เกียร์6speed ด้วย เห็นรุ่นพี่ขับ 275 บนมางด่วนบางนา-บางประกง

29. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เอาเป็นว่าใครทำอะไร ต้องเอาสเป๊กของที่ทำมาเทียบด้วยละครับต่อกี่แผ่นและอะไรอีกละ นึกไม่ออก อิอิ

30. sup A31

sup A31 New Member Member

60
    4
    0
    ขอโทษคับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆทุกท่าน ลองเอา 2 รุ่นนี้มาวิ่งแข่งที่สนามเลยดีกว่าหมดเรื่อง
    ว่าใครแรงกว่าใครที่กว่า รู้เรื่องไปเลยคับ
    ขอบคุณคุณ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้