ความจำเป็นในการใส่ กิ๊บล็อคฝากระโปรง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย City_me_D, 16 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    เพิ่งรู้นะเนี่ยยยยยยยยยย.............. ขอบคุนครับบบบ

City_me_D ถูกใจสิ่งนี้
  2. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ติดเถอะครับ

ผมเห็น ฝาพับกันมา หลายคันแล้ว

(ฝาไฟเบอร์เคฟล่า)

City_me_D ถูกใจสิ่งนี้
  3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ติดไว้ดีกว่าคับ เดี๋ยวลงมาฟาดกระจกแตกงานเข้าเลยคับ

4. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    ต้องขอขอบคุณทุกๆท่านอย่างมากเลยครับ ที่เป็นข้อมูลให้กับผมผู้ที่ไม่รู้
    และยังคงมีเพื่อนๆอีกหลายคนที่ยังไม่รู้เช่นกัน......................
    ยังไงผมก็ บวกคะแนนชื่อเสียงให้ทุกๆคนแล้วนะครับ ถึงจะไม่มากมาย
    ถือว่าเป็นน้ำใจเล็กๆน้อยๆ นะครับ ขอขอบคุณมากครับ
    :):):)

5. ฝาเดิมยังติดเลย มันเปิดไปแล้วรอบนึงวิ่ง 70 เอง เลยต้องติด -*-

6. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ถ้ามันไม่เกิดอะไรขึ้นก็ไม่น่าจะมีปัญหาอ่ะครับ แต่....ถ้าเกิดมันหลุดฝาดกระจกขึ้นมาหล่ะก็...

เพราะฉะนั้น ติดดีกว่าครับ -*-

7. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    โดยส่วนตัวใส่ฝาเครฟล่าอยู่ไม่ได้ใส่กิ๊ปล็อกครับ
    ก็ยังไม่เคยหลุดหรือเปิดเองครับ ผมจะตั้งลูกยางรองให้ขึ้นมาชนฝาเลยเพื่อไม่ให้เวลาวิ่งไปแล้วปะทะลมจะได้ไม่มีอาการกระพือครับ
    เพราะการกระพือจะทำให้เปิดเองได้ครับ แต่ก่อนจะออกไปไหนผมจะดูทุกครั้งว่าปิดดีหรือเปล่า
    ที่ไม่ใส่ก็ไม่ใช่ไม่อยากใส่นะครับเพียงแค่มันมองแล้วไม่เรียบเลยไม่ชอบ(ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)
    แต่มีเพื่อนๆทักหลายคนแล้วว่าควรจะใส่เพราะรถเพื่อนฝากระโปรงเดิมก็ยังเปิดมาแล้ว
    แต่ถ้าไม่คิดมากใส่กิ๊ปก็ดีครับเซฟตี้ดีครับ

8. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมว่าจะไปติดอยู่เหมือนกันครับ รถวิ่งแค่90 กระพือมากเลยครับกลัวเปิดแล้วงานเข้า

9. jodmaru

jodmaru New Member Member

107
    0
    0
    ไม่ติดครับ เลยเป็นแบบนี้ ไปล้างรถมาเด็กล้างรถมันปิดให้ไม่แน่น

งานเข้าเลยครับ เฉพาะกระจกมูนรูฟก้อปาไปห้าพันกว่าๆ แถมกว่าจะได้รอนานเลย

ปัจจุบันก้อยังไม่ติดกิ๊บล๊อกเลยครับ เปลี่ยนมาใส่ฝาเคฟล่าแล้วแต่ก้อระแวงอยู่เหมือนกัน

10. pondzapza

pondzapza Guest

0
    0
    0
    ช่วยแนะนำร้านรับติดตั้งกิ๊พล๊อคฝากระโปรงได้ไหมครับ แถวลาดพร้าว หรือกทม.ปริมณฑล ก็ได้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

11. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    อ้างอิงข้อความตัวเองครับ

ฟาดมาแร้ววววว

เตือนแต่คนอื่น ตัวเองฟาดเอง:cry::cry::cry:

แต่เหตุการณ์ผ่านมา 4-5 เดือนล่ะ

เรื่องของเรื่องคือ

ล้างรถเสร็จเรียบร้อย จะออกไปตั้ง BOV

แล้วงับฝากระโปรงไว้เฉยๆ ไม่ได้ล็อค:sad:

พอออกไปตั้ง เกียร์ 1 เกียร์ 2 คลานๆไป พอเกียร์ 3 กดไล่ พอบูสต์มาปุ้บ ฝาพับเข้าหน้า

กระจกแตกเลย :cry::cry::cry:

ดีนะ ที่ไม่เป็นอะไรมาก ฝากระดูกงูไม่หัก เลยซ่อมแล้วขายไป:)

12. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ติดไว้ดีที่สุดครับ เพื่อความปลอดภัย
    เพราะของผมเคยเด้งครับ..........ตกใจซะ

13. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เข้ามาสมน้ำหน้าตัวเองอีกซักรอบ

ฝาคาร์บอนอันใหม่ใส่มาตั้งนานยังไม่ได้ไปเจาะ

ด้วยเพราะไม่ค่อยได้ใช้รถบ้าง ติดทำงานไม่ว่างบ้าง อะไรต่อมิอะไรบ้าง

และเมื่อเดือนที่แล้วก็งานเข้าจนได้ หลังจากไปซื้อคลิปล๊อคมาเตรียมไว้รอว่างวันไหนจะได้แวะไปใส่

ยังไม่ทันจะได้ใส่ ออกหลังหมู่บ้านมาลงสะพานสั้นๆไม่ได้เร็วมากประมาณ40-60 ป๊างงงงงงงง!!!!

เรียบร้อยคับ มูนลูฟแตก ฝากระโปรแตก แต่กระจกหน้ากับตัวถังไม่เปนอะไรเลย ?????(มันเลือกฟาดดีจริงๆ)

ฝากระโปรงซ่อมได้ แต่มูนลูฟนี่สิ ยังหาไม่ได้จนถึงทุกวันนี้เลย

ปล.แค้นตรงที่ซื้อมาเก็บไว้ในรถแล้วยังไม่ทันได้ใส่นี่ล่ะ...รู้งี้ไม่น่ารีบซื้อเลยเก็บตังไว้กินหนมก่อนดีหว่า T_T

14. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ติดไว้ดีกว่า บินมาหลายคันแล้ว กิ๊ป แท้ มันไม่กี่พัน แต่ถ้ามัน ฟาดโดนกระจก+ฝาแตก เสียเยอะกว่า อีก

15. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ผมว่าใส่กิ๊ปล๊อคมันก็เท่ห์ดีนะคับ

เห็นพวกรถเเข่ง ใส่กันเป้นกฎข้อบังคับเลยด้วย

ผมว่ามันต้องมีเหตุผลจำเป็นที่ต้องใส่ มากกว่าจะกันฝากระโปรงเปิดนะคับ

16. toon_toon

toon_toon New Member Member

10
    1
    0
    จำเป็นคับ ป๋าตู่ หลังจากลองขับรถป๋าดูแล้ว น่าติดคับ

17. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    บอกตรงๆๆเลยว่าจำเป็นมากต้องโดนครับ

18. tiger_jz

tiger_jz New Member Member

30
    2
    0
    ติดเถอะครับ

19. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ติด เลย ... :D

20. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    ผมก็ติดนะครับ ราคาฝาตกช่างมัน ดีกว่าเจอหลุดมาฟาดกระจก และอย่างอื่นที่ร้ายแรงกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้