## คอยล์แยก ฝากะลา ใครทำแล้วบ้างครับ อยากขอดูบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ZAMZAM1, 16 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sasit

sasit Member Member

140
    1
    18
    DIY อยากทำมั่งๆๆๆ

2. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    ช่วยสรุปให้หน่อยคับ จากที่อ่านมามานเปงงี้ป่าวคับ
    ต้องประกอบไปด้วย
    1. ฝากะลา
    แล้วถ้าใช้ของ H22 นี่คือใช้ได้เลย แล้วมานของรุ่นไรหรอคับ
    2. คอยล์
    ส่วนสายไฟใช้ชุดเดิมได้มั๊ยคับ
    3. สายหัวเทียนเพิ่มอีก 1 เส้น
    ต่อจากฝาใหม่ไปไหนอะคับ
    ขอบคุณมากคับ

3. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    ถามเพิ่มเติมนิดนึงคับ ใส่แล้วต้องปรับอะไรมั๊ยคับหรือว่าใช้ได้เลย

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

ตอบ

1. ฝากะลาใช้ของ honda prelude H23A ราคาประมาณ 500 บาท (เอาไปเทียบดูก็ได้ครับ)
    2. สายไฟทำแบบที่ผมทำหน้า 1 ที่ต่อเพิ่ม นอกนั้นเดิมๆทั้งหมด
    3. สายหัวเทียนเพิ่มอีก 1 เส้น ต่อจากฝาใหม่ไปเสียบที่คอยล์แยกครับ
    4. ปกติก็ไม่ต้องปรับอะไรเลยครับ

5. SINGHUTSATIT

191
    2
    0
    ขอบคุณมากคับ อิอิ รอพี่มาตอบอยู่เลยคับ คิดว่าหยุดช่วงเข้าพรรษา

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มา Up หน่อยครับ ทุกวันนี้ก็ยังใช้ได้ดีอยู่ครับ เผื่อเพื่อนพี่น้อง อยากทำ

7. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    ทำมาสองพีแระใช้ดีไม่ยากอย่างที่คิด

8. 9ษ6115

9ษ6115 New Member Member

78
    2
    0
    ถามนิดนึง รถผมd16y4
    จะเอาคอยเดิมของd16y8มาใส่ได้ไหม(พอดีที่อู่ผมมีเหลือ)แล้วค่อยซื้อกะลาh22มาครอบอีกทีแล้วค่อยต่อคอยส์แยก
    หรือใช้คอยส์d16y4ทำคอยส์แยกได้เลย
    ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ตุลาคม 2012
  9. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ตัว coil เดิมถอดทิ้งได้เลยไม่ต้องใช้ครับ เดินสายใหม่ในกะลาเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้