ปรึกษาเรื่องturboคู่ครับ(holset hx35 in 2JZ) update 30/5/09

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ไอวี่ 555 ตอนนี้ขับcโว้ยย, 13 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    :):)

1. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เทอร์โบ Bushing ตอนสตาร์ทเครื่องส่วนใหญ่ใบก็ไม่หมุนอยู่แล้วคับ ต้องเป็น Ball Bearing คับ ใบมันถึงจะหมุนติ้วๆๆ

ยังไงก็ต้องมีแคมบวกกับทำฝาล่ะคับงานนี้

2. TOO! KORAT

TOO! KORAT New Member VIP Racer

984
    29
    0
    จะให้ใครจูนท์อ่ะคับ

3. ยังไม่รู้เลยครับ

ยังไม่พ้นรันอินเลย:D

4. TOO! KORAT

TOO! KORAT New Member VIP Racer

984
    29
    0
    ว้าว ประกอเครื่องใหม่ด้วย เเจ๋วไปเลย

5. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    คนจูนที่ดีต้องทำให้เข้ากับเครื่องได้ครับ แบบว่าทำสิ่งที่มีให้ดีที่สุด

6. MATANG

MATANG New Member Member

61
    2
    0
    :):):)ใช่แล้วหละ คนจูนเป็นไจแอน รถคันนั้นเป็นของเพื่อนผมเอง ตอนนั้น 4 - 5 ปีที่แล้ว วิ่งพิกัด 10 วิ ถ้าเป็นสมัยนี้ก็ 9 ต้น หรือ 8 ปลายหละคร๊าบ ให้กำลังใจน้องคนที่ทำครับ สู้ต่อไป อย่างน้อยต้องมี 1. แคม องศา 272 หรือ 264 ก็ได้ ขอลิฟมากว่า 9.3 หน่อย หรือไม่มีก็ 9.3 ก็ได้ ไม่ค่อยมีผลเท่าไหร่ 2. เกียร์เปลี่ยนเป็นธรรมดา ถ้าเป็นออโต้ขอบายคร๊าบบ 3. คลัท 3 แผ่น อย่างต่ำ ถ้า 2 แผ่น ปลายมีลื่นแน่ ม้าไม่ได้ดั่งใจ หรือเป็น 4 แผ่น ยิ่งดีเลย จบแน่ เพราะคันของเพื่อนผมสีส้ม คันนั้นใช้ os 4 แผ่น คร๊าบ สับทีล้อแทบหลุด เพราะม้ามันเยอะเหลือเกินนน.....:D:D:D

7. :D:Dพร้อมแข่งเลย อิอิ+:D:D

8. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    อยากเห็น ตอนวิ่ง จัง

^^

9. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    เอาใจช่วย ขอให้ได้ดั่งใจนะคับ อิอิ

10. ozkung

ozkung New Member Member

36
    2
    0
    เอาแค่นี้พอแร้วว จูน ก้ หาคนจูน ดีๆครับ ^^

เอาที่ ตามตัวง่าย คุยง่าย มีปัญหาไรปรึกษาเค้าได้ อย่างงั้น อะ โอเค เลย

ราคาอย่าไปซีเรียส บางคนมานก้ ต่างกัน ไม่ เท่าไหร่ ขึ้นอยุ่กะ ความชอบเลย

อย่า คิดว่า คนนี้มีชื่อเสียง เลย จาไปจูนกะเค้า คิดดีๆ ค้าบ ^^

ถ้าผมพูดอะไรผิด ก้ ขอ อภัย ณ ที่นี้ ด้วย คร้าบ ^^

แค่นี้ก้ แรง จน มะมี ที่ห้ายวิ่ง อิอิ

11. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ถูกต้องเลยครับ...จะจูนทั้งทีอย่างคิดแต่เพียงแค่เรื่องของ "ชื่อเสียง" มือจูน ของแบบนี้มีตัวอย่างให้เห็นมาเยอะแล้ว เพียงแต่ว่าเราจะรู้หรือไม่รู้แค่นั้นเอง

ปล.หาคนที่คุยง่ายๆ เวอร์วิสได้ตลอดและไม่คิดว่าตัวเองคือ "เทพ" ดีกว่าครับ

12. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    สูตรใหม่มาแรง จูน E85 ไปเลยคับ ไม่ทราบมีคนทำยัง
    แต่รถผมทำแน่ ออกเทน 105
    :eek::eek:

13. Tor_tuner

242
    16
    18

เคยเห็นรถพี่วิ่งวันงานที่มีหน้ายาว Good Years Racing NZL

รถพี่วิ่งโหดมากๆ:D:D:D

14. อยู่ในช่วงเก็บเงิน

กะว่าจะใส่แคม 280 แล้วจูนเลย

15. TitaniumThirteen

TitaniumThirteen New Member VIP

56
    1
    0
    นอกเรื่องกระทู้เล็กน้อย แต่ผมใช้ประจำทุกวันครับ บูสท์ 1.2-1.5 บาร์ ท่อยางเดิม ปั๊มติ๊กธรรมดา ใช้มาสองสามเดือนแล้วยังไม่เจอปัญหา นอกจากไม่ค่อยมีปั๊มให้เติม :)

สนับสนุนครับ ขนาด Ken Block ยังใช้เลย :D

16. Tor_tuner

242
    16
    18
    ว๊าวๆๆๆ..........E85 ยังไม่เคยลองเลย ซัดแต่โซฮอล์95

17. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    เจอพวกแล้วๆ E85 ปั๊มยังหายากอยู่
    เอาให้ตำรวจ จับเป่าเลย
    :D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กรกฎาคม 2009
  18. MATANG

MATANG New Member Member

61
    2
    0
    :):):)น้องรักแล้วเกียร์ตอนนี้ เป็นออโต้ หรือเปลี่ยนเป็นธรรมดาแล้วยัง ถ้าน้องใส่แคม แล้วเป็นเกียร์ออโต้อยู่ อืมมมมมม จะบอกยังไงดีเนี่ย เอาทำต่อไปน้องรักเอาใจช่วย ส่วนเรื่องแคมหนะ ถ้าว่างโทรมาคุยกับพี่เลยถ้าน้องจะเอาพี่ก็จะถอดให้ พอดีพี่จะสั่ง made order องศาสัก 290 ลิฟสัก 10 กว่าๆ ของเมกาพอดี เพิ่มเงินอีกพอสมควร :cry::cry::cry:โทรมาคุยกับพี่แล้วกันนะน้องถ้ามาเอาเดี๋ยวถอดจากรถพี่ให้เลยหนะ:D:D:D

19. ไปเอาแคมมาแล้วๆ :D

ตอนนี้ออโต้ครับเพ่

ในอนาคตอันไกลคงได้เปลี่ยนอ่ะครับเกียร์น่ะ ขอเก็บเงินยาวๆๆๆๆๆๆ ก่อน

ตอนนี้กะพอแค่นี้ก่อน ใส่แคม และ จูน

20. เหนื่อยแระ

21. AZUESHii

AZUESHii New Member Privilege

145
    5
    0
    ผลเป็นยังไงบ้างคับ

22. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ถึงจะกระทู้ปี 2009 แต่อยากชมตอนนี้อะครับเป็นไงมั้งครับผม อ่านแล้วเพลินมากอะครับ

23. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    มาอ่านด้วย คนครับ

24. ว๊าวๆๆๆๆ อ่านแล้วคิดถึงอดีต

ไม่คิดว่าจะมีคนขุดขึ้นมา ตอนนั้นใส่แคมแล้วบูทส์ก็ยังไม่มา เลยตัดสินใจถอยดีกว่า ถ้าไปต่อมี%ที่จะเจ็บตัวสูงมาก ผมไปไม่ถึงดวงจันทร์(แต่นอนนี้ผมอยู่ที่ดวงดาว ฮ่าๆๆๆ)

ปัจจุบันก็โบเดี่ยวละครับ แคม280 เกียร์ธรรมดา(กำลังวาง) วิ่งหนุกๆ ^^

25. poyvie_ole

poyvie_ole New Member Member

2
    0
    0
    กระทู้ข้ามปีเลย เห็นของพี่วิศิษย​์บางมดเรซซิ่งใช้ TD06-25G 2 ลูก กดไปพันกว่าม้า เหอะๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้