แย่แล้ว R11 พังยับเยิน

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย oatakira, 11 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ท่านออกจากเชียงใหม่ได้ยังอ่ะ..นี่ก็พึ่งกลับถึงบ้านเหมือนกัน..:D:D:D..ทางโปร่ง..โล่ง..สบาย..เจ้าวุ่นวาย..กลายเป็นนู๋แสนดี..รอบนี้ไม่มีงอแง..เด็กดี๊..เด็กดี..:D:D:D

2. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    ลองเดินแถวเชียงกงดูของก่อนนะครับ...เห็นมีหลายๆอย่างที่พอจะมาซ่อมแซมได้..เสียใจจริงๆครับ ขอให้หายวัยๆและสวยขึ้นกว่าเก่านะครับ..พี่น้อง

3. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ท่านหม่อมไปเชียงใหม่มาด้วยเหรอ วู้ คนเยอะป่าว ... !!! :D:D

4. PeMhom

1,163
    3
    0
    เปล่าครับไปแค่อรัญนี่เอง..แต่เห็นว่าพี่ยุทธแกไปติดอยู่ที่เชียงใหม่ออกไม่ได้เลยถามแกนั้นเอง..เอวังด้วยประการนี้นั้นเอง..

5. jeff03

610
    1
    0
    น้องข้าวโอ๊ด ... ซ่อมรถถึงไหนแล้ว ,,, :)

6. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    น้า jeff ท่าทางเป็นห่วงจังเลยนะ :D:D:D

7. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    กันชนหน้าตัวเดิมผมมีนะ ดูจากรูปน่าจะหาหน้าตัดไปเลยนะ
    ที่สำคัญรู้สึกว่าจะมีพี่ๆในคลับเป็นห่วงเป็นใยกันมากเหลือเกิน
    ... ว่าแต่ว่า เป็นยังไงบ้างแล้ว เข้ามาส่งข่าวคราวด้วยนะครับ
    พี่เป็นห่วง :D

8. jeff03

610
    1
    0
    แหมพี่พันเอก ... ผมก็เป็นห่วงทุกคนแหละครับ :):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 เมษายน 2009
  9. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    แถวไหนพี่เจฟ ผมก็แจมไปเรื่อย ส่วนมากต้องไปหัวหินทุกอาทิตย์อยู่แล้วพี่ เรื่องงานอ่ะครับ
    แต่ถ้าพี่จะไปเที่ยวชะอำ หัวหินไรเงี้ยบอกได้ครับพี่ :D

10. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    เป็นกำลังใจให้อีกคนนะครับ

11. oatakira

oatakira New Member Member

107
    0
    0
    มาแล้วค่ะ

ตอนนี้ยังซ่อมไม่ถึงไหนเนื่องจากรอ อะไหล่ค่ะ ช่างให้คำตอบว่า ถ้าอะไหล่ครบ ไม่เกิน 14 วันน่าจะเรียบร้อย ขอบคุณทุกคำถามและความห่วงใยค่ะ ^^

และรวมทั้งหมด จบที่ 45,000 เจ้าของเสารับผิดชอบทั้งหมด
    ..

ปล.ขอบคุณคำแนะนำจากพี่หม่อมค่ะ คงเป็นไฟเพชร แต่คงได้เพิ่มเงินส่วนตัวไปนิดหน่อย

12. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ไหนๆก็ทำสีแล้ว เพิ่มลิ้นหน้าไปอีกสักชิ้นสิครับ :D:D:D

13. jeff03

610
    1
    0

ขอให้สวยวันสวยคืนเหมือนเดิม และสวยขึ้น เร็วๆนะครับ ... :):)

ps. เปลี่ยนเป็นไฟเพชร + ไฟตัดหมอก และ ติดลิ้นหน้า ... สวยขึ้นทันตาเห็นแน่นอนครับ ...
    ถ้าให้ดีติดกาบข้างไปเลย ... แจ่ม !!! :cool::cool:

14. Panake

435
    1
    0
    ดีใจด้วยครับ ที่เ จ้าของเสาเค้ารับผิดชอบ ถ้าได้อะไหล่มาแล้วต้องดูช่างที่ทำให้ดีๆ ไม่งั้นเห็นเป็นผู้หญิงซ่อมมั่วๆ ให้ หรือให้น้า jeff ไปควบคุมการผลิตให้ก็ได้ครับ แกใจดีชอบช่วยเหลือชาวบ้าน โดยเฉพาะผู้หญิงสวยๆ อิอิ:D:D:D

15. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    45000.-ถือว่าเยอะแล้วนะครับ.....ถ้าเลือกเป็นไฟเพชรก้อไม่น่าจะเก็บเงินเราเพิ่มนะครับ.....ลองอ้อนอู่หน่อยสิครับ........จะได้ของดีไปเลย....ยังงัยก้อขอให้กลับมาสวยเหมือนเจ้าของรถนะครับ....(ขอหยอดซักนี้ดนึงน่า....55555)

16. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    พักหลังมานี่ R11 ในคลับบาดเจ็บกันหลายคัน...
    มีคนเคยเสนอให้ทำบุญ...
    เอาซะทีดีมะพี่หม่อม...หามรรคทายกประจำคลับเพิ่มอีกซักคน...
    เอาไว้จัดการเรื่องวัด...อิอิอิ

17. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    ได้ E36 ยังครับพี่:rolleyes:

18. Golfer Jar

Golfer Jar New Member Member

55
    0
    0
    ซ่อมอู่ที่ไหนอ่ะครับ ยังไงแล้วถ้าต้องเปลี่ยนอะไหล่ชิ้นไหน จะให้ดีก้อควรหาคนที่รู้เรื่องเกี่ยวกับพวกอะไหล่เครื่องยนต์ไปช่วยดูหน่อยน่าจะดีน่ะ
    เพราะคิดว่าช่างเค้าคงหาอะไหล่เซียงกงมาใส่ให้ ต้องดูดีๆหน่อย บางทีได้ของที่สภาพไม่ค่อยสวยมาใส่ เดี๋ยวจะมีปัญหาภายหลังครับ
    โดยเฉพาะฝาครอบวาวล์ ถ้ามีรอยแตกเล็กๆที่มองด้วยตาเปล่าไม่ค่อยเห็นน่ะ ใช้ไปนานๆ มันจะทำให้น้ำมันเครื่องซึมออกมาได้ครับ
    เครื่องเดิมผมเคยเป็นมาน่ะ เปลี่ยนซีลก้อแล้ว ใส่ปะเก็นเหลวก้อแล้ว ยังรั่วอีก เลยล้างทำความสะอาดให้เกลี้ยงดู ปรากฎว่า แตกเล็กๆ แต่ทำให้ซึมครับ

19. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เอ๊ะ พี่พันเอก ติดใจไรกะน้องไรรูปลายเซ็นนะเนี่ยยยยย

20. jeff03

610
    1
    0
    น่าจะเป็นความเนียนนะ อิ อิ :D

21. Diamond0722

806
    2
    0

พี่จาอยู่ใกล้ ๆ ก็ไปดูให้น้องเค้าหน่อยจิ...

ระยอง-จันทบุรี...หน่อยเดียวเอง...อิอิอิ

22. Golfer Jar

Golfer Jar New Member Member

55
    0
    0
    อืม...นั่นดิ..อยากไปดูให้นะ แต่ไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหนน่ะ อิๆ

23. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    กลับมาคงจะสวยมากกว่าเดิม

24. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    คนหรือรถ

25. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ยังไม่ได้ครับ....

ใจชักอยากได้Nissan TerranoIIมากกว่าง่ะครับ....เอาไว้ขึ้นเขาไปเที่ยวโคราชหรือไปลุยตามก๊วนบิ๊กไบค์น่ะครับ.........ราคาเหลือไม่เท่าไหร่แล้ว...ที่สำคัญเป็นรถที่ไม่ค่อยมีคนอื่นใช้กันอีกแล้วครับพี่น้อง...:D:D:D

26. PeMhom

1,163
    3
    0
    เจ้าของรถเงียบหายไปเลย..ไม่แวะเวียนมาแจ้งข่าว..สมาชิกเราเป็นห่วงหลายท่านเลยน่ะเนี้ย:D:D:D

ช่วงก่อนเห็นมีน้องตูนตั้งกระทู้แซวกันอยู่..คลับเราโดนชนตูดไล่เรียงทีล่ะคนเลย..เรื่องวัดเรื่องวาเรื่องศีลเรื่องธรรมนี่ไม่ถนัดเลยพี่อุ้ย..เป็นคนบันเทิงแบบพี่ยุทธอ่ะ..โลกีย์กันอย่างเดียว..เข้าวัดแล้วปวดแสบปวดร้อน:D:D:D

27. ถ้าคิดว่าอยากใส่ไฟเดิมส้มยังมีอยู่นะ อิอิ หายไวๆนะคะ

28. Panake

435
    1
    0
    เจ้าของกระทู้หายไปไหน พี่น้องคิดถึงจะแย่แล้ว :D:D

29. oatakira

oatakira New Member Member

107
    0
    0
    มารายงานตัวค่ะตอนนี้รถก็ยังอยู่ รพ. (อู่) อิอิ
    เนื่องจากว่า เจ้าของเสา ยังไม่จ่ายส่วนที่เหลือให้ช่าง ๆ ก็เลยยังไม่ทำ
    เห็นบอกว่าจะจ่ายเร็วๆ นี้ เฮ้อ คงอีกนานกว่าจะจบค่ะ

ขอบคุณความห่วงใยค่ะ ^^

30. Diamond0722

806
    2
    0
    ก็ยังดีที่เค้ารับผิดชอบนะ...คงต้องให้เวลาเค้าหน่อยล่ะ...โดนตั้งสองคันนิ..ใช่มะ...

ว่าแต่ว่า...ลายเซ็นพี่พรรณเอกกะรูปนู๋ข้าวโอ๊ต...ทำไมหน้าตาคล้าย ๆ กันหว่า...

ไม่นะ...ไม่ใช่นะ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤษภาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้