รถใครเสีย รถใครต้องการโม เข้ามากระทู้นี้เลยครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย Phenic, 9 มกราคม 2007

?

ได้คำตอบที่เป็นประโยชน์ กับผู้ถาม หรือผู้อ่านหรือไม่

1. ได้คำตอบที่ชัดเจน

4 โหวต
    100.0%
  2. ไม่ได้ตำตอบที่ต้องการ

0 โหวต
    0.0%
< Previous Thread | Next Thread >
  1. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0

ต้องหาของก่อนครับ ว่าอยากแปลงของรุ่นไหนขนาดไหนลงอ่ะ ถ้าใหญ่มากก็ใส่ล้อเดิมไม่ได้ ครับ:)

2. Phenic

1,053
    0
    0

ส่วนโอม ผมอธิบายการทำใน M ไปหมดแล้วนะครับ ใครถามก็ช่วยมาตอบแทนด้วยครับ
    กว่าจะอธิบายเสร็จแทบแย่ นี่ดีนะที่โอมหัวไว ไม่งั้นมือหักก่อนแน่นอน อิอิ :)

ปล. ฝากทำคู่นึงดิ ไม่ค่อยว่างเลยช่วงนี้ อิอิ ลองวิชาเอามั๊ยโอม:D

3. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    กรำ ถ้า ทำ แล้ว เด๋ว เอา มาหั้ย ดู ละ กานน อิอิ

ต้อง ขอ ขอบ พระ คุณ ท่านปรมาจารย์ เบียร์ ด้วย ครับ อิอิ

4. Phenic

1,053
    0
    0
  5. Resn

Resn New Member Member

338
    0
    0
    ไว้ผมหาของได้จะปรึกษาพี่อีกทีแล้วกันครับ ขอบคุณมากครับ :D

6. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    เฮ้อ..ถ้าเรามีเวลาว่างแบบคนอื่นเขาบ้างก้อคงดีอ่ะเนอะ...

7. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    อ้าวแล้วพี่จะเอาเวลาไปทำอะไรละคับพี่โบ...พูดงี้...งง น้า

8. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    จะได้มีเวลามาทำรถกะเขาแบบนี้บ้างอ่ะดิฝน.......ทำงานแม่ง6วันเลย...จะเอาเวลาที่ไหนอ่ะ....

9. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    รถพี่ต้องทำไรอีกอ่ะ...สวยแล้ว แรงแล้ว...ไงเนี่ย

10. God level

1,028
    14
    38
    ก้อมันเก่าอ่ะนะฝน.....เดี๋ยวก้อต้องเปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี่.....ไหนจะซ่อมอีก....เฮ้อ...

11. Phenic

1,053
    0
    0
    เตรียมของ และ โปรแกรมให้พร้อม แล้วก็จัดการลาพักร้อนยาว พ่วงวันหยุดปกติไปด้วยเลยครับ
    หรือไม่ก็รอสงกรานต์นะครับ ทำสักวันสองวัน แล้วก็ออกเที่ยว อิอิ

12. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    อ้าวมันพังไรหว่า....เห็นขับดีดีนะ

13. Phenic

1,053
    0
    0
  14. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ลาออก จากงาน ประจำ แล้ว มาเปิดธุรกิจเป็น ของตัวเอง จิ ครับ
    อิอิ

15. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    ธุรกิจไรรึคุณโอม

16. ohmmemy

1,077
    4
    38
    เป็น พ่อ เล้า ครับ

มี เด็กใน สังกัด หลาย คน หนิ ครับ
    เช่น พี่เบียร์ พี่โบว์ เอย แล้วก็ อีก หลายๆ คน เหอๆๆๆๆ

17. pong505

pong505 New Member Member

106
    1
    0
    กระทู้สุดฮอตของเปอร์โยต์คลับอีก 1 กระทู้ อิอิ

18. Phenic

1,053
    0
    0

คุณโบว์ เขาต้องเปิดร้านขายล้อแม็กครับ เห็นว่าเปลี่ยนมาเยอะจนรู้จัก ล้อเป็นอย่างดี แล้วไม่ใช่หรอครับ
    ถ้าเปิดเดี๋ยวว่างๆ แวะไปเป็นลูกมือ อิอิ:D

19. ohmmemy

1,077
    4
    38
    งั้น พี่ เบียร์ ก็ น่าจะ เปิด ร้าน ขาย รถ น่ะ ครับ
    เห็น เปลี่ยน รถ มาเยอะ แระ หนิ อิอิ

( มิด ปาย หลาย คัน หนิ งับ อิอิ )

20. Resn

338
    0
    0
    มิดคืออารายอ่า ยังไม่รู้เรื่องเยย :confused: อธิบายหน่อยฮับ

21. Phenic

1,053
    0
    0

พูดเหมือนตาเห็นเลยครับ 505 นี่สามครั้งแล้ว ก่อนนี้ อีซูซุ เจโบ อีกสองครั้ง
    จนขายซากทิ้งไปได้ไม่กี่หมื่น ตอนนี้พอแล้วครับ เลิกดีกว่า ขับ แบบคนแก่ดีกว่าครับ
    ปลอดภัยดี ไม่ไหว ไม่ไหว อิอิ

ส่วน มิด มันเป็นทับศัพย์ ที่มีความหมายตรงตัวเลยครับ
    Misadventure โชคร้าย, เหตุร้าย, อุบัติเหตุ ครับ เข้าใจยังครับ เบล :)

22. Resn

338
    0
    0
    อ๋อ เข้าใจชัดแล้วครับ ขอบคุณครับที่ให้ความกระจ่าง มิดไป 5 ครั้งนี่ สุด ๆ ไปเลยพี่ :D

23. ohmmemy

1,077
    4
    38
    พี่เบียร์
    แล้ว ซิตี้ กะ คัน ขาว ก็ อย่าให้ มิด เหมือน คัน ก่อนๆ หล่ะ
    หุหุ

24. God level

1,028
    14
    38
    ลาออก จากงาน ประจำ แล้ว มาเปิดธุรกิจเป็น ของตัวเอง จิ ครับ
    อิอิ

...ตอบ...ถ้ามีคนให้กู้ก้อปายแน่คับ....

คุณโบว์ เขาต้องเปิดร้านขายล้อแม็กครับ เห็นว่าเปลี่ยนมาเยอะจนรู้จัก ล้อเป็นอย่างดี แล้วไม่ใช่หรอครับ
    ถ้าเปิดเดี๋ยวว่างๆ แวะไปเป็นลูกมือ อิอิ

...ตอบ...เพี้ยง...ขอให้สมพรปากทีคับ....จะจัดงามๆให้สักชุดเลย...(ในราคาพิเศษนะ...อิอิ)

25. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    หุหุหุ...เปิดมะไหร่บอกนะคับพี่โบ..ผมจะไปเยี่ยม...เอาให้เนียนซักชุด

เหอ ๆ ๆ ..เอาราคาพิเศษนะ

ปล..พี่เบียร์..ไมใช้รถเปลืองจางอ่ะคับ 5 คันแล้วหรอ..ไม่มีซาก
    J เหลือบ้างหรอพี่...T_T

26. ohmmemy

1,077
    4
    38
    โอมมีให้ กู้ 5 บาท เอาม่ะงับ

ปล. ไถตัง พี่ เบียร์ มา อีก ที อิอิ

27. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    กำ...วันนี้ไปวัดมาเจอพระขับเบ๊นท์ ตัวเก่า....วาง 1J VVTI หง่า....อยากบวช..หลาย

28. ohmmemy

1,077
    4
    38
    บวช เพื่อ ละ ลด กิเลส ทั่ง หลาย ............ เจ เอย.... จี เอย .... อิอิ

29. art505

art505 New Member Member

3
    0
    0
    เอาคารบูเดิมไปตีบูททองเหลืองบริเวณลิ้นเร่งที่ 1 แกนมันสึกโวย

30. Phenic

1,053
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้