รถใครเสีย รถใครต้องการโม เข้ามากระทู้นี้เลยครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย Phenic, 9 มกราคม 2007

?

ได้คำตอบที่เป็นประโยชน์ กับผู้ถาม หรือผู้อ่านหรือไม่

1. ได้คำตอบที่ชัดเจน

4 โหวต
    100.0%
  2. ไม่ได้ตำตอบที่ต้องการ

0 โหวต
    0.0%
< Previous Thread | Next Thread >
  1. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...อ้าวไมง้านอ่ะคับ....

2. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ง่ะ เปง อารายอะ พี่ เบียร์ ปายมิดที่หนาย มา -*-

3. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    เรื่องมันเศร้า ครับ พอดี ดริป อ่ะครับ ทำไปทำมา ยางหลังระเบิด ขึ้นฟุตบาท อ่ะครับ แม็กแตก สี่ล้อเลย
    ออยเกียร์ หม้อน้ำ แผงแอร์ แตก กันชนหน้า แหลกเลย เฮ้อออ เรื่องมันเศร้า ทุกวันนี้ใช้ ซิตี้ อ่ะครับ แย่จัง
    :cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

4. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ซะงั้น -*- ไป ดริฟท์ ท่าไหน อะ พี่ ยาง แตก ได้ เนี๊ยะ -*-

5. Phenic

1,053
    0
    0
  6. kobeyo

kobeyo New Member Member

2
    0
    0
    คอมแอร์ไม่ทำงาน 405sri

เพิ่งมาอยู่ภูเก็ตไม่รู้จักร้านซ่อมแอร์ พัดลมแอร์ทำงานแต่คอมไม่ทำงาน เพื่อนๆคนไหนพอแนะให้ได้บ้าง หรือแนะนำร้านในภูเก็ตก็ได้ ขอบคุณครับ

7. Phenic

1,053
    0
    0

ลองดูที่นี่ดูครับ:D:D:D

บ.เมืองใหม่ยนตรการ (076) 212 262 / 224 864 / 224 865

8. kobeyo

kobeyo New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณครับ

9. ohmmemy

1,077
    4
    38
    ขอ ถาม พี่ๆ ที่ น่าร๊ากๆๆๆ หน่อย น่ะครับ ว่า

คานหลัง ของ 405 sri มันใส่กับ 309 ของผม ด้ายป่าว ครับ ความกว้าง มานเท่ากันอะป่าววว ครับ

10. Phenic

1,053
    0
    0
    ผมว่าเข้าได้ไม่พอดีอ่ะครับ คงต้องมีการแปลงกันบ้างถ้าจะยกทั้งแพ เพราะดูจากสเป็ค โรงงานแล้ว
    มุมล้อต่างๆ ไม่เท่ากันเลยครับ หรือ ท่านอื่นๆ ที่มีประสบการณ์ ว่าไงครับ

11. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    อันนี้ก้อไม่เคยลองวัดดูเลยอ่ะครับ....ยังงัยจะลองถามผู้รู้ให้แล้วกันนะครับ....โอม

12. Phenic

1,053
    0
    0
  13. ohmmemy

1,077
    4
    38
    มีคราย รู้ บ้างครับ

แล้ว คานหลังของ 309 กะ คานหลัง ของ 205 มัน เหมือนกัน ป่าวครับ

14. Phenic

1,053
    0
    0
    เอาๆ เอาเข้าไป อัพเกรดไม่ได้ ก็ ลดเกรด ซะเลยหรอครับ ว่าแต่อันเดิมมันเป็นยังไงหรอครับ อิอิ :D:D:D

15. ohmmemy

1,077
    4
    38
    แหม พี่ เบียร์ ผม ก็ ถาม ไว้ ประดับความรู้ ไง ครับ เห็น รถ 205 มัน ใส่คานของ 405 ได้ ผม่วา 309 ก็น่าจะ ลงด้าย เหมือนกานน แต่ไม่รู้ว่า ต้อง ทาม ยัง ไง บ้างง

มีเรื่อง ปรึกษา อีก ครับ พี่ๆ ........... คือว่า อาการ ของรถผมเป็น อย่างนี้ ครับ เวลาผม เข้า โค้ง แรงๆ , ดึง เบรก มือ เข้า หรือไม่ก็ ซัด โค้ง แรงๆ ขึ้น สะพาน แล้ว กด คันเร่ง ต่อ รอบมันก็ กวาด ขึ้นไป สัก 4 พันรอบ แล้ว มัน ก็ ฟอด เลย ครับ จะดับๆ เลย ไม่รู้เป็น อะไร (น้ำมัน มันดูดไม่ ทัน หรือเปล่า ครับ ) แต่พอผม กด ทาง ตรง ก็ ไม่มี ปัญหา อารายย

มีอยู่วัน นึง ซัดโค้ง ขึ้น สะพาน วงแหวนอุตสาหกรรม พอขึ้น ได้ เกือบๆ ถึง สุด โค้ง เครื่อง ก็ ฟอด แล้ว ก็ ดับ เลย ครับ จอด นิ่ง เลย แต่ พอ สตาร์ท อีกที ก็ ติด ครับ แล้วก็ ลองกด ดู แต่ มันก็ ไม่ แสดง อาการ -*- ซัด ยาว จน สุด ปลาย ทาง

16. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    เสียใจด้วยนะคับพี่เบียร์...เอาน่า..มีอะไหล่อะไรจะขาย..บอกนะเด๋วผมช่วยซื้อ
    จาได้มีงบไว้ทำ..ถ้ามีพวก แลคหรือว่า เฟืองท้าย 505 ที่ทดแล้ว
    บอกน้าคับ.... เอาใจช่วย..รถพี่..งามมั๊ก...
    :D :D

17. ♂ifoni♀

670
    5
    0

โอ้ว....ถังน้ำมันมีผงหรืออะไรหรือเปล่าครับ...พอรถมีการโครง..เลยทำให้
    ผงก้นถังฟุ้งอ่ะคับ... ลองดูที่กรองน้ำมันดิคับ...ไม่ก็..น้ำมันขึ้นมากเกินคับ..เพราะ
    ความเร็วน้อย..แต่ใช้คันเร่งลึก..

18. apachea

apachea New Member Member

247
    4
    0
    หนักมากป่าวครับคุณเบียร์ไงเอารูปมาดูกันม่างแล่วไปมิดยังไงมาละครับ ถ้าจะเปลี่ยนบอดี้แนะนำหาตัว 2.0 ไปเลยครับคุณเบียร์ ยังไงเป็นกำลังใจขอให้กลับมาไวๆๆนะครับ:D :D :D

19. Phenic

1,053
    0
    0
    ขอบคุณครับทุกๆคน อุดมการณ์ผมยังเหมือนเดิมครับ รอเก็บเงินทำขึ้นมาใหม่อีกคันครับ
    จะทำให้ดีกว่าเดิมด้วยครับ แต่ต้องรอหน่อยนะ และอยากได้ตัว 2.0 อยู่เหมือนกันครับ
    ช่วงนี้มีมีตติ้งก็จะขับซิตี้ไปอ่ะครับ แล้วสติกเกอร์ ยังเอาอยู่นะครับ(เอามาเก็บไว้รอคันใหม่อ่ะครับ อิอิ)

20. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    โอ้ว..สุดยอดคับคุณเบีร์หากซื้อ Body ใหม่ ผมซื้อแลคต่อนะ..

แต่รูปความเสียหายก็อยากดูนะครับ เอามายลได้ไหม..

เพื่อเป็นอุทาเห่า..เอ้ยหอน.. รออยู่นะคับ..เอาใจช่วยด้วย

21. ohmmemy

1,077
    4
    38
    อยาก เห็น ด้วยคน ครับ พี่เบียร์ เอา มา โชว์ หน่อย งับ

22. Phenic

1,053
    0
    0

จะดีหรอครับ เห็นแล้วสลดเปล่าๆ มั๊งครับ สภาพมันโหดมากๆ เลยครับ โดยเฉพาะล้ออ่ะ :sad::sad::sad:

23. ohmmemy

1,077
    4
    38
    อยากเห็น อารายที่ มัน โหดๆ อะ พี่ ซี๊ดส์............. นู๋ ช๊อบ ชอบ........

24. God level

1,028
    14
    38
    แวะมาบอกโอมคับ....ผมไปถามมาให้แล้วนะ...เรื่องดิสหลังอ่ะ....

เอาทั้งคานของ 406 ขึ้นไปใส่ไม่ได้....ครับ....แต่เอาชุดปีกนกของ 306 SR (นอกที่มีดิสหลังใส่ได้ครับแปลงไม่มาก).....

25. ohmmemy

1,077
    4
    38
    ขอบคุงง๊าบบ พี่โบว์ งั้น ผม จะปาย ตาม หา ปีกนก ของ 306SR ตัวนอก ไม่รู้ว่าเชียงกร มานมี อะป่าวว

26. Phenic

1,053
    0
    0
    งั้นได้ๆ เดี๋ยวว่างๆจะจัดให้ ครับ หึหึ :D:D:D

27. Phenic

1,053
    0
    0
  28. ohmmemy

1,077
    4
    38
    อะถามต่อ ครับ คือว่า โอม อยาก เปลี่ยนโช๊คไปใช้ของ 405 หน่ะครับ
    ตรงบริเวณหัวเบ้าโช๊ค ต้องเจาะรูน็อตใหม่ ซึ่ง มันมีหลักการเจาะอย่างไรครับ
    เพราะว่าตรงนี้มันมีผล ต่อมุมแคมเบอร์รถด้วย แล้วก็ มุมแคสเตอร์ด้วย

ปล. รู น็อตเดิม มันมี 3 รู แต่ของ 405 รู้สึกว่าจะ เป็น 2 รู

29. Phenic

1,053
    0
    0

เอาแบบนี้เลยครับ เปลี่ยนเบ้าหัวช็อค เป็นแบบ Balljoin แบบปรับตั้ง มุมล้อ ได้
    เหมาะเลยสำหรับพวกชอบ Drift แล้วทำการเจาะหัวช็อคใหม่ ให้เข้ากับรูน๊อตเบ้าช็อคของรถ
    หลักการ ก็คือต้องจัดตำแหน่งให้แกนช็อค อยู่ในตำแหน่งเดิม (กึ่งกลางเบ้าช็อค)ก่อน
    แล้วจะปรับเท่าไหร่ก็ตามต้องการเลยครับ :D:D:D

30. ohmmemy

1,077
    4
    38
    แล้ว หัวบอลจอยท์ เวลาใช้ปาย นานๆ มันจะทน หรือเปล่า ครับ
    แล้ว เวลาเจอ ทางขรุขระมัน จะ มีเสียดัง มาก ป่าว ครับ
    เพราะว่า มันไม่ได้ใช้ยางรองหัวโชค เหมือน แบบสแตนดาร์ด

ขอบคุงงับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้