รถใครเสีย รถใครต้องการโม เข้ามากระทู้นี้เลยครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย Phenic, 9 มกราคม 2007

?

ได้คำตอบที่เป็นประโยชน์ กับผู้ถาม หรือผู้อ่านหรือไม่

1. ได้คำตอบที่ชัดเจน

4 โหวต
    100.0%
  2. ไม่ได้ตำตอบที่ต้องการ

0 โหวต
    0.0%
< Previous Thread | Next Thread >
  1. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    ลองไปหา ช๊อค-อัพ มือสอง สภาพดีๆมาทั้งต้นน่าจะดีกว่านะครับ ถ้าต้องการให้รถสูงขึ้น

2. Phenic

1,053
    0
    0
    ถ้าขึ้นชื่อว่าดัดแปลงแล้วนั้น อันไหนก็ใส่ได้ครับผม ราคามีตั้งแต่ คู่ละไม่กี่ร้อย จนถึงหลักพัน
    เลยครับ ขึ้นอยู่กับสภาพ และ ราคาที่เซียงกงนั้นตั้งไว้ครับ

3. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0

แล้วจะแปลงให้เข้ากับหัวโช้คเดิมยังไงได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

4. Phenic

1,053
    0
    0

ตรวจเช็ค วาล์วกันกลับที่หม้อลมเบรกดูครับ
    :cool:

5. Phenic

1,053
    0
    0

ใส่กับหัวช๊อค-อัพเดิม แทนที่ยางเบ้าช๊อค หากรูใหญ่กว่าก็
    กลึงบูชมาสวม หากรูเล็กกว่าก็กลึงหัวช๊อค แต่ถ้าจะให้ดี
    ต้องหาที่รูใหญ่กว่า หรือ เท่ากับขนาดน๊อตหัวช๊อคพอดีครับ

ส่วนวิธีใส่เข้าไปในเบ้าช๊อค ขึ้นอยู่กับตำแหน่งน๊อต อาจจะ
    เจาะใหม่ หรือ สไลท์รู ก็ตามสบายครับ
    :)

6. Phenic

1,053
    0
    0
  7. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    งานนี้ พี่เบียร์ คัมแบ็ค แล้วน่ะครับ อิอิ :D:D

8. Phenic

1,053
    0
    0

จะพยายามมาทั้งตัวและหัวใจครับโอม เพราะตัวนั้นไม่เคยว่างเลยสักวัน เป็นแบบนี้มาหลายปีแล้วครับผม

9. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    เด๋วจาเข้าไปให้เช็คแก๊สนะคับพี่เบียร์....สิ้นเดือนนี้..คงวางเสร็จแล้วครับ

10. Phenic

1,053
    0
    0
    ได้เลย แต่โทรนัดล่วงหน้าด้วยนะครับ ฝน :D

11. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    ได้ครับพี่เบียร์... เด๋วปัญหาเกิดได้เข้าไปหาพี่แน่ครับ

12. Phenic

1,053
    0
    0

ปัญหาบางอย่างโทรคุยปรึกษากันก็ได้นะครับ อิอิ

ว่าแต่เครื่องใหม่ของฝน แจ่มมากๆขอบอก :D

13. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    ไปเห็นมาหรอคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้