บริเวณถนนราชพฤกษ์ เมื่อวันอาทิตย์ ที่ผ่านมาครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย oileve, 7 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. []i'c'e[]

[]i'c'e[] New Member Member

102
    6
    0
    อย่าไปขับใกล้ๆครับ รีบๆแซงไปเลยดีกว่า ตามหลังมันเสียว

พวกนี้มันไม่สนใจไรหรอก ไม่ใช่รถมัน นึกจะเปลี่ยนเลนก้อเปลี่ยนเอาดื้อๆ ไม่สนใจใครหรอก

2. EJ20_project

EJ20_project New Member Member

11
    2
    0
    วันนั้นผมก็ผ่านเส้นนั้นครับ ตรงทางที่มุ่งหน้าไปกำลังจะออกปิ่นเกล้า
    วันนั้นฝนตกหนัก และถนนลื่นมากครับ ดูจากเหตุการณ์ น่าจะเบรกแล้วลื่นมากกว่าครับ
    เพราะส่วนบรรทุกคอนเทนเนอร์ หมุนไปอยู่คนละทิศเลยครับ
    พอรถลื่นท้ายมันก็เหวี่ยงมากระแทกเกาะกลางถนน ตู้เลยกระเด็นหล่นมา เพราะความหนัก

ดูแล้วผมว่าคงเป็นอุบัติเหตุน่ะครับ แต่ยังไงรถพวกนี้ ก็ไม่ควรขับไปใกล้ๆ ครับ ฝนตกบ่อย ขับรถระวังๆ กันด้วยนะครับ

nikexposure ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้