เอารูปรถมาให้ดูครับ แต่งนิดหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย emmy_sw20, 6 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. emmy_sw20

emmy_sw20 New Member Member

98
    0
    0
    ขอบคุณอีกทีเหมือนกันครับ :)

ที่ว่าวิชามารคือผมซื้อโช้ค Tein มาเลาะหูยึดคอม้าออกแล้วต่อหูยึดคอม้าออกไปเพื่อไม่ให้ติดโช้ค
    แล้วด้านบนหัวโช้คต้องเป็นบอลจอยท์ด้วยนะครับไม่งั้นพอตั้งศูนย์แล้วจะตั้งไม่ได้ โช้คจะตั้งตรงทำให้ขับไม่ได้ ขับไปเลื้อยไปแน่เลย
    ส่วนที่ติดซุ้มก็เคาะนิดหน่อยแล้วก็ชายล่างSkirtของ Border มันจะยื่นไปหาล้อเยอะผมก็เฉือนด้านในออก ในส่วนของยางก็ใส่ดึงๆ คือ215/45/17 ใส่ของ ADVAN AD07 ซึ่งมันจะ oversize หน่อยทำให้ไม่ถึงกับดึงมากจนเกินไป
    ปล.ที่ว่าวิชามารเพราะผมคิดว่า ถ้าเจอช่างดีก็ดีไป แต่ถ้าทำไม่ดีงานนี้จะเสียทั้งเงินและของด้วย
    ส่วนท่านอื่นอาจใช้วิธีรองสเปเซอร์ออกไป แต่ผมลองแล้วมันไม่สวยซึ่งโป่งหน้าผมออก30mm.เอง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 เมษายน 2009
  2. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    พี่มี่คับ เอาไว้คงต้องขออนุญาติโทรไปปรึกษาเรื่องปัญหาช่วงล่างหน่อยคับ

ไม่จบซักกะที

3. tul_flip

tul_flip Member Member

51
    0
    6
  4. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    รถสวยดีครับ

อยู่แถวพระรามสองเหมือนกัน

เห็นวิ่งผ่านแว๊บๆครับ ^^

5. emmy_sw20

98
    0
    0
    ขอบคุณครับ เจอกันก็ทักได้เลยครับ
    ผมอยู่ซอย วัดยายร่ม ครับ :)

6. pomv2

pomv2 Member Member

36
    0
    6
    สวยครับ สวยจิงๆ

7. emmy_sw20

98
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้