@ ใครพอจะรู้ รูปปั้นมิกกี้เมาส์ ในซ.ทองหล่อ ที่มีคนกราบไหว้ @

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nicecar, 6 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    เย้ย...เพิ่งเคยเห็น

2. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    อนาคตอาจจะมี โดแนลดั๊กซ์ กู๊ฟฟี่ พลุโต ก็ได้นะ :D:D:D

3. NuNgZ@

NuNgZ@ New Member VIP

11
    0
    0
    อีกหน่อยก็คงไหว้ ผู้พันเซนเดอร์ มังกรบาบีกอน พี่แม็คโดเนล ด้วยซินะ อะไรที่ควรไหว้ก็ไม่ไหว้กัน พระเดินบิณฑบาตแถวบ้านนอกจากไม่ไหว้แล้วยังจะเดินชนอีกด้วย

4. tonkmx

tonkmx New Member Member

319
    26
    0
    แล้วอย่างนี้ต้องถวายด้วยอะไรหว่า ปัจจุบันยังตั้งอยู่เปล่าจะได้แวะไปดู เฮ้อ

5. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    แปลกดี เพิ่งเคยเห็นนี่แหละ

6. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่ดีกว่า เทพต่างๆ เค้าจะมาอยู่ในรูปอะไรๆ ก็ได้

7. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    แปลกดีครับ อาจจะเป็นการบวงสรวงอะไรซักอย่างตามความเชื่อ(ของแต่ละบุคคล)

*พวกฝรั่งไม่เท่าไร.. แต่คนไทยขอหวยแน่นอน!! :D

8. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    ไปกันใหญ่ละ..... ต่อไปคงมีไหว้สไปเดอร์แมน

9. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    น่าจะเกี่ยวกับโชคลาภ เพราะเห็นมีขายล็อตเตอรี่

10. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    อันนี้ผมเห็นด้วยครับ เป็นคำแนะนำที่ดี เข้าวัดไปไหว้พระดีกว่า ไม่ได้แอนตี้นะครับ ผมว่ามันเหมาะสมกว่ามาไหวว้มิกกี้เม้าส์นะ ;););)

ฮาครับ ฮา 555+ :D:D:D

11. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ผมว่า

โง่ งมงาย อ่ะ

:mad:

12. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    นานมากแล้ว ดูจากวันที่ในรูป ปี 06 เป็นงาน event วัน halloween ของ playground

ส่วนตัวข้างหน้าเป็นตัวมัสคอสของห้าง แต่งตัวเปลี่ยนไปตามเทศกาล

13. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
  14. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ตกลงของจริงหรอเนี่ย

15. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    บ้าไปแล้วครับ 5555

16. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ส่วนตัวว่า ถ้าไม่มีอะไรคนคงไม่ไปไหว้หรอกครับ

ปล.ถึงจะไม่เชื่อแต่ผมไม่ลบหลู่ดีกว่า^^

17. Dong JZ GT

Dong JZ GT New Member Member

130
    14
    0
    อาจจะเป็นเหมือนแมว ตรง ฟอร์จูน ก็ได้ มั้ง...

18. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    เอ้อออ ... เอากะเค้าสิ !

19. TOON_TOMARU

TOON_TOMARU New Member Member

217
    9
    0
    บ้านนี้เมืองนี้

20. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    แสดงว่าก็เปลี่ยนไปตามเทศกาล แต่ชุดที่ใส่นั้นมันพิเศษกว่ายังไงไม่รู้ หรือมันต้องมีเรื่องราวอะไรบ้างอย่าง หรือ อะไรเข้าใจผิดแล้วถึงมีคนไปกราบไหว้กัน

ปล.ขอบคุณสำหรับภาพเพิ่มเติมครับ

21. DooDooDz

DooDooDz New Member Member

1
    0
    0
    มาสคอตตัวนี้เป็นมาสคอตประจำห้าง Playground ที่ทองหล่อ ซึ่งปิดไป 2 ปีได้แล้วครับ

จะเปลี่ยนเสื้อผ้าไปตามเทศกาล หรือแคมเปนของทางห้างครับ

อย่างในรูป เป็นภาพโปรโมท แคมเปน แคมเปนหนึ่งของทางห้างครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 เมษายน 2009
  22. INSIDE24

INSIDE24 New Member Member

21
    0
    0
    ผมว่ายังไงก็ดีกว่าไปบูชาไอ้หน้าเหลี่ยมเยอะครับ

23. xanak

xanak New Member Member

126
    26
    0
    ว่าแต่ตอนนี้ยังมีอยู่ไหมครับ
    สงกรานต์รถโล่งๆอยากไปดูอ่ะ

24. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    แล้วยังงี้พี่โรนัลด์ ของ MC รอดมาได้ไงเนี่ย

25. [JoD_Accord]

1,912
    62
    48
    ผู้พัน ซานเดอร์ แห่ง KFC ด้วยครับ

555+ :D:D:D

26. peep

peep Member Member

190
    2
    18
    จนเด๋วนี้เปลี่ยนจาก playground! เป็น Thong Lor Mid Town แล้วครับ ;)

27. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    แนวจริงๆ

28. ezra_kongsuwan

ezra_kongsuwan New Member Member

67
    2
    0
    ทำไปทั่วนะนั่น

29. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ถ้าจำไม่ผิด ตอนนี้จะไม่มีแล้วนะ

อยู่ใกล้ แต่ไม่ได้สังเกด - -

ไว้ถ้าออกจากบ้านเด่วแวะไปดูให้ๆ

30. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    สงสัย มิกกี้ เมาส์ใบ้ เลขได้ละมั้งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้