ใครอยู่แถวชลบุรี - พัทยา บ้างครับ เห็นข่าว "รวมทั้งรถกระบะและรถเก๋งสภาพแต่งซิ่งมารวมตัวประมาณ 100 ค

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย INTER_ZONE, 5 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ตรงบริเวณที่ว่าผมผ่านเกือบทุกวันเสาร์ - อาทิตย์ครับเพราะต้องไปซื้อของที่ระยอง บางคืนกลับดึกหน่อย ตรงบริเวณที่ว่าก็มีพวกรถแต่งจอดเรียงกันเพียบดูคึกคัก น่าสนุกดีครับ แต่ไม่ได้จอดดูซักทีเพราะว่ามีคนแก่นั่งรถมาด้วย :D ถ้าใครเคยผ่านตรงนี้ก็คงรู้นะครับว่าถนนมันน่าอัดรถขนาดไหน :D แต่ชน + ลงข้างทางก็มีเยอะครับ เพราะบางทีก็มีพวกสิบล้อเหม่อๆ + รถพ่วงเบลอๆวิ่งอยู่ด้วย ส่วนเด็กแว๊นที่เจอบนถนนสายนี้ เคยเจอมันขี่มาเป็นฝูงเล็กๆประมาณ 10 กว่าคันครับ ย้อนศรมาเต็มถนนเลย แต่ไม่ได้อัดมานะครับ เขามากันเรื่อยๆ กินลมชมดาวสวีทหวานแหวว เอาคางเกยไหล่กันมาเป็นคู่ๆ พอเห็นไฟรถผม มันก็แหวกทางให้ แล้วก็เรียงแถวสวีทกันต่อ ผมขับมาเรื่อยๆ ไม่ได้ขับเร็ว เลยพอจะเห็นเค้าสวีทกัน

2. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ไม่รู้ดิพวกนี้ เพื่อนเคยโดนแว๊นเฉี่ยวก็ขับตามไป พอมันไปเจอพวกมัน มันก็ล้อมรถแล้วตีกระจกหลังแตก ฝาโปงบุบ ประตูบุบ ไฟท้ายแตก จนต้องขับฝ่าวงหนีออกมา แล้วที่สำคัญเค้าเป็นผู้หญิง ก็ไม่เข้าใจว่ามันเป็นโจรหรืออยากเป็นโจร เข้าใจว่าพวกดีๆก็มีแต่เท่าที่ผ่านมาผมไม่เคยเจออะ

3. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    No Comment ครับ
    รู้แต่...เกลียดพวกนี้จริงๆ

4. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    เคยเจอเหมือนกันคับ มากัน 10 กว่าคันแต่มันขี่เต็มถนนเลย ผมขับช้าๆตามมัน มันก็ไม่หลบให้แซง พอบีบแตรใส่ก็หันมามองหน้าทําท่าเหมือนจะเอาเรื่อง เฮ้อ...กูละเกลียดพวกมึงจริงๆ

5. []i'c'e[]

[]i'c'e[] New Member Member

102
    6
    0
    เคยเจออยู่ครับ เส้นติวานนท์ ตี1 ตี2 มาเป็นขบวนเลย มีรถเก๋งมาแจมด้วย

เพราะพวกนี้แหละครับ ทำให้พวกรถใหญ่ๆอย่างพวกเราพลอยจะโดนไปด้ว ยเพราะรถแต่งเหมือนกัน เพียงแต่เรา(บางคน) ไม่ค่อยได้ออกมาซัดกันแบบผิดกฏหมายสักเท่าไหร่

เจอพวกนี้ทีก้อใจเย็นๆครับ ไม่คุ้มกะรถเรา ถ้าเอาไปแลกกะรถมัน ถ้าไม่รีบก้อนิ่งๆเข้าไว้ ถ้ารีบก้อซัดแซงแม่งไปเลย มันคงตามไม่ทันหรอก

6. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    สังคมไทยกลายเป็นแบบนี้ไปแล้ว.. :(

7. Top

Top New Member Member

91
    4
    0
    อันตรายครับ ขับรถตอนกลางคืนต้องระวังตัวมากๆ

8. HERO_GTE

HERO_GTE Guest

0
    0
    0
    ไม่ต้องเดากันครับ เดี้ยวจะเล่าให้ฟัง เรื่องมันก็มีอยู่ว่า

คืนวันเสาร์ ก็พอจะรู้กันเป็นนัยๆว่า มีการรวมตัว มิดไนท์ เรส แบบการกุศล มาพักนึงละ แล้วจำนวนรถก็เยอะขึ้นเรื่อยๆ แล้ว วันเสาร์ที่เกิดเหตุนี้ ผมก็ ไป ดูอยู่บนสะพาน รถยนต์ ก็ การกุศลอยู่ใต้สะพานระหว่างยูเทิร์น หัวเนิน กับ ยูเทิร์นไป แปดริ้ว 331 สายสุขุมวิท ส่วนพี่ๆ แว้นเค้าใช้ เส้น 331 ไปสัตหีบ เป็นสนาม ซึ่งเท่ากับว่า คนละเส้นกัน โดยขณะเกิดเหตุ กลุ่ม ผู้ตายก็ยืนอยู่ ข้างๆ รถผม จอดอยู่ก็หลายสิบคันแทรกอยู่ระหว่างรถยนต์ ก็ เรียบร้อยดี จน ข้างล่าง สุขุมวิท มีการเครลื่อนตัวออกจากที่จอด แปลกๆ เหมือน ตร มา ทางพวก พี่ๆแว้น ที่อยู่ข้างๆ ผม ก็ ได้ที ออกรถ กันเป็นกลุ่มวิ่งสวนลงไป จากสะพานซึ่งผมยังไม่ออกรถเพราะ รอดู ว่ามี ตร จริงหรือไม่ เพื่อนข้างๆยังพูดกันอยู่เลย ว่า ย้อนลงไปแบบนั้นเดี้ยวมี มิด และยังไม่ ทันพูดจบดี เสียง ดัง แน่นๆ เหมือน คนเอา ผ้าพันไม้เบสบอลหวดใส่รถ ดัง ปึ๊ก ดังมาจากทาง ตีนสะพานที่ผมอยู่ จึงหันไปดูกัน มองไปเห็น มอไซด์คันนึง กลิ้ง ไถลไกลออกไป แต่มองไม่เห็นคนเจ็บ กลิ้ง เลย ยังงงๆ แต่เห็นพวกพี่ แว้น เค้าวงแตกเกลื่อน ถนน แล้วก็วนรถกลับมา ล้อมรถกะบะ คันนึง เยอะมาก แล้วก็ มีเสียงตะโกน ออกจากในกลุ่ม ว่า ตายแล้วๆ พวกพี่แว้นเค้าก็ สลายไปในเวลาอันรวดเร็วไม่มีใคร อยู่ เลยสักคน หรือ อาจจะอยู่แต่เอารถไปจอดห่างๆ เพราะ ผมเข้าไปดู ก็เหลือแต่ พวกกู้ภัยกับ พวกรถยนต์ สองสามคันมา ดู รถคันที่ชน ผมก็เลยจัดแจงถ่ายเป็แนคลิปมา ไว้แต่ อยู่ในเวบ คลับ เจแซด อัพใส่ youtube ไว้แล้วลองไปหาดู กันเองนะ เป็นคลิปหลังจากเกิดเหตุ ไม่เกิน สิบนาที เพราะตอนแรกเข้าไม่ถึงพวกพี่แว้น เค้าอยู่เยอะไม่กล้าถ่ายเดี้ยวโดน ติง ไงลองหาดู กันเองนะ งานนี้ไม่ออกความคิดเห็น แต่เสาร์ หน้าหรือเสาร์ต่อๆไป จะมีรถมาการกุศลไหมนะ เหอๆ

9. HERO_GTE

HERO_GTE Guest

0
    0
    0
    พอดีหากระทู้เจอพอดี ลองเข้าไปดูกันเองนะ โหลด มาดู แล้วกัน ว่าสภาพเป็นไง ถ่ายไว้ค่อนข้างชัด

http://www.clubjz.net/showthread.php?t=32565

10. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18
    เราขับรถของเราอยู่เฉย ๆ อยู่ ๆ ก็มีไอ้บ้าที่ไหนก็ไม่รู้ขับรถซิ่งย้อนศรมาชนกับรถเรา
    แล้วอย่างนี้จะให้เราผิดอีกหรอครับ
    ผมคนนึงล่ะไม่เห็นด้วย ถ้าตัดสินว่าเราผิด เพราะเราไม่ได้ทำไรผิดกฏหมายซะหน่อย จะให้เราผิดซะงั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้