เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เคยโดนคนอื่นเข้าใจผิดเกี่ยวกับเจ้า MR2 ของเราบ้างครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 4 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
    5555555

2. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    แล้วเคยถูกเล่นมุขแบบนี้ป่าวครับ เวลาจอดในที่คนเยอะๆ

เพื่อนรัก 1 : ทำทีมาเปิดฝากระโปรงหน้า

เพื่อนรัก 2 : เดินมาสมทบ แล้วอุทานพร้อมกันดังๆว่า "ฉิบหายแล้ว...เครื่องหาย!!!"

แล้วมันก้อเรียกเรามาดูรถเรา

หลังจากนั้นคนมุงเต็มเลย บางคนไม่รู้นึกว่าเรื่องจริงอีก .... ผมล่ะโคตรอายเลย

บางทีเรื่องมันก้อยังไม่จบนะครับ

ไอ้คนเดิมเดินไปเปิดฝาเครื่อง แล้วบอก "โชคดีนะมึง พกมาอีกอัน"

:confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused:

3. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    5555
    เพื่อนพี่คิดได้ไงอ่ะ สุดยอดดดด (เครื่องหาย) 555

4. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18

เคยเจอแบบพี่ไปป์เลย ตอนไปตรวจสภาพที่ขนส่ง

เจ้าหน้าที่เค้าแกล้งเพื่อนเค้าเอง ให้มาดูเครื่องหาย

แล้วก็บอกว่า ดีนะมีสำรองอยู่ข้างหลังอีกอัน คนมุงดูเต็มเลย

5. noom_sw20gt

noom_sw20gt New Member Member

58
    1
    0
    ชอบมากๆกับมุุกเครื่องหาย ผมก็เคยเจอตลกดีตอนไปตั้งศูนย์ล้อ พอช่างเปิดฝากกระโปรงรถก็ตกใจรีบ บอกช่างอีกคนว่า เฮ้ยฉิบหายเครื่องไม่มีวะ ไอ้อีกคนก็ซื่อแล้วก็คุยกันว่ารถมันวิ่งมาได้ไงวะงง

6. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0

เคยเจอเหมือนกันพี่ เค้าเปิดมาเจอแต่แบตเตอรี่ลูกเดียว

แล้วนึกว่าเป็นรถไฟฟ้าอ่ะ มาถามอีกว่าชาร์จไฟนานป่าว :confused::confused::confused:

7. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    มีประสบการณ์น่ารักๆกะโปลิสเหมือนกันครับ ทีแรก ขับเปลี่ยนเลนทับเส้นทึบ เราบอก พี่ขอเป็นว่ากล่าวตักเตือนเหอะ สวป กะ สวส เพื่อนกัน (เค้าเพื่อนกัน ผมไม่รู้จักเค้าหรอก) พี่แกก้อไม่ยอมให้เราจอดชิดจะเขียนใบสั่ง พอดีรถเราไม่มีตราโตโยต้าติดด้านหน้า แกก้อเดินไปท้ายรถ หายี่ห้อไม่เจออีก ในใบสั่งนะเขียนวันที่แล้ว สุดท้ายแกเดินมาแล้วก้อยื่นใบขับขี่คืน ในใจคงไม่รู้จะเขียนใบสั่งว่ารถยี่ห้ออะไร ถามก้อเสียฟอร์มเผื่อมันเป็นเฟอร์รารรี่ รถคนมีตัง หรือ ลูกเพื่อนนาย เด้วกูโดนด่าอีก แกเลย บอกคราวหน้าระวังๆหน่อยนะครับ แล้วผมก้อไปโลด อีกที ออกจากมหาลัย ลูกน้องบอกเด้วผมพาเพื่อนฮ่องกงพี่กลับโรงแรมอินเตอร์คอนเองครับ เราบอกมึงกินเบียร์ไปกี่แก้ว มันบอกสามสี่แก้ว เราเลยบอกงั้นมึงกลับโชคชัยสี่ไปเลยพี่ไม่ได้ดื่มเด้วกูไปส่งมันเอง ออกจากมหาลัยเข้าพระรามเก้าเลี้ยวซ้ายขึ้นทางด่วน ราวๆห้าทุมเที่ยงคืน โดนโบกให้จอดเป่าหาแอลกอฮอล รถสปอร์ต แม่งต้องเมาแน่ๆ ได้คนไปทำงานทาสีรั้วให้ชุมชนแล้ว แต่ไม่มีครับ บอยไม่ดื่ม ไปมหาลัยอย่างเดียว รอดไป

8. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    เพิ่งได้มานั่งอ่าน ฮาาาาานาก้าสุดๆ ฮาท้องแข็งอันที่ เฮ้ย เครื่องหาย ดีนะที่มีเครื่องสำรอง ฮ่าๆๆๆๆๆ เครื่องสำรองเดินสายไรไงสมบูรณ์เลย แถมด้วย รถไฟฟ้า ชาร์จนานเปล่า โหหหหหห ถ้่า MR2 เปนรถไฟฟ้า ชาร์จและแรงได้ขนาดนี้นะ กั่กๆๆ :cool:

9. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    แหม๋.....ทำไปได้
    ขแงผมก็เหมือนกันโดนด่านหน้าบ้านเรียกลงไปคุยรถอะไรแพงเปล่า แล้วก็ชโงกหน้าเข้าไปในรถถามว่าไม่มีเบาะหลังเหรอ อดขำเล็กน้อย สุดท้ายน้องพี่ถามจริงๆมันคือพีรูดรึเปล่า งงเลยตรูอิอิ

10. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    คนนี้คอนเฟิม เพิ่งโดนมาสดๆร้อนๆ อิอิอิ

ของผมเมื่อวาน คุยเอ็มกับเพื่อน ที่ไม่ได้คุยกานนาน มาเห็นรูปดิสเพลย์เรา มันถามเลย เห้ย เด๊ยวนี้มาขับโลตัสแล้วเหรอวะ 55555

สรุปว่า มีคนรู้จัก MR2 บ้างเป่าเนี่ย เห็นเจอแต่ละคน เรียกผิดตลอดเลย 5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้