ค่าแรงแพงกว่าค่าของเนี่ยปกติป่ะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย CARINA, 3 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    ค่าแรงโหดร้ายมาก แต่เข้าศูนย์ก็เป็นแบบนี้อะครับ แต่เข้าน่าจะมาถามหน่อยเวลาจะเปลี่ยนจะใส่อะไร

CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  2. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    เข้าศูนย์ เป็นเรื่องปกติ ค่าแรงชั่วโมงละสามร้อยบาท

โดนฟันน้ำยาล้างหัวฉีดอีกดอกนึง เหอๆ

คราวหลังเปลี่ยนตามปั้มโลด

3. Akevex

Akevex New Member Member

52
    6
    0
    ในฐานะที่กูจบจากโตโยต้า กูพอจะแจกแจงแต่ละรายการให้มึงฟังได้อย่างละเอียดพอสมควร

วันไหนเรียนอีกเอาบิลมาด้วย แล้วจะเหลาให้ฟังทีละรายการ

ทุกรายการทางโตโยต้าจะมีชั่วโมงงานมาตรฐานอยู่ อะไหล่บางอย่างไม่กี่ร้อยแต่ค่าแรงเป็นพันก็มีถมไป ไม่ต้องตกใจหรอก

4. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    ล่าสุดผมก็โดน ค่าเปลี่ยนหัวเทียน 3,000 4 ตัว อึ่งเลย ตอนแรกคุยไว้ว่าลด 20 % พอไปถีงบอกว่าลดไม่ได้ ถ้าละต้องเช็คระยะก่อนเซ็งจิต สรุปจ่ายเต็ม

5. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

5 5 5 5+ คงงั้นมั้ง......!!~

ปล. อย่าให้ฝอยเลย 0 โตต้า แสรดดดดดดด

ทุกวันนี้ไม่เข้าแล้ว 0 โตต้า อยากจะเอาเข้า 0 ซูบารุจริงๆ... :D เค้าบอกว่า สีน้ำเงิน อิมเพลสซ่า เช็คฟรี...ก๊ากกกกก :D

6. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18

อย่าลืมเอากระป๋องสีไปละ เค้าจะไม่เชื่อเอากร้าก :cool:

7. สมัยนี้ เปนแบบนี้ ล่ะครับ คุณผู้ ญ เข้าอู่ เข้าศูนย์ ตามลำพัง มักจะเจอ ให้เช็คโน่น นี่ นั่น เปลี่ยนโน่น นี่ นั่น หาเรื่องเอาตัง ไปงั้น
    ผู้ชาย ที่ไม่มีความรู้เรื่องรถยนต์ มากก็ยังโดน ชาร์จ เรื่องค่าใช้จ่ายในการซ่อมรถ เลยครับ มีความรู้ก็ยังมีแอบโดน คนพวกนี้ ตอดเล็กตอดน้อยเลย เรื่องซ่อมรถ
    ยิ่งศูนย์ นะ มันรื้อตรงไหน มันแจ้งเปลี่ยนหมดล่ะ ทั้งที่บางอย่างยังใช้ได้

ธุรกิจ ซ่อมรถก็แบบนี้ล่ะ ครับบ คนเข้าซ่อม ยังไงก็ต้องจ่ายๆๆๆๆ ตามเค้าแจ้ง เพราะ เราก็ห่วงเรื่องรถ ของเรามาก

8. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ทำไมแพงจังอ่ะ

ปล้นกันเลยดีกว่าอย่างนี้

9. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    ศูนย์บริการเค้าคิดค่าแรงเป็นชั่วโมงอะครับ ทุกวันนี้ jazz อีกคันนึงของผมก็ยังต้องเข้าศูนย์อยู่เพราะอยากรักษาเรื่อง warantee ไว้ครับ ส่วนคันแดงในรูปส่วนตัวก็เข้าอู่ข้างนอกที่ทำประจำค่าแรงก็ไม่แพงอยู่แล้วครับ

แต่เรื่องค่าแรงแพงกว่าค่าของ อู่ข้างนอกก็ใช่ว่าจะไม่มีนะครับ อย่างเช่นที่ผมเคยเจอก็คือ ซีลข้อเหวี่ยงท้ายเครื่องด้านที่ติดกับเกียร์รั่ว ค่าซีลแท้ 300 กว่าบาท ค่าแรง 900 บาท เพราะค่าแรงที่ว่าคือค่าแรงยกเกียร์ลงมาทั้งลูกก่อน ถึงจะเปลี่ยนซีลได้ครับ หลังๆเวลาผมยกเกียร์ลงมาทำอะไรก็แล้วแต่ จะให้อู่เค้าเปลี่ยนซีลท้ายเครื่องด้วยเลย

10. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ

กด + กด thanks ให้แล้ว

แต่เน็ตผมเต่าโคตร ใครไม่ขึ้น

จะกดให้อีกครั้งวันหลังครับ

11. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ศูนย์บริการ ทำใจครับ เข้าทีก็หลายเงิน
    บางคนผ่อนรถไม่หมด แต่หมดประกัน ระยะ ศูนย์
    ดีใจจนลืมว่ายัง ผ่อนไม่หมด :D

12. bbb@es

bbb@es New Member Member

32
    1
    0
    ที่0แห่งนี้เค้ามีชื่อด้านนี้อยู่แล้วคับทำใจคับ

13. พี่จบรุ่นอะไรอ่าครับ:D

ผมก็จบ โตโยต้าเหมือนกันครับ รุ่น 9 ครับ

14. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    เช๊ค 8 อย่าง อย่างล่ะ 150

15. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เค้าอาจจะให้ เจ้าของ ศูนย์ มาเปลี่ยนให้เอง หรือไม่ก้อ

เอาวิศวะกรมือ 1 มาเปลี่ยนให้ ค่าแรงเลยแพงหน่อย เอิ๊ก ๆๆ :D

16. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ช่างที่ 0 บางที่แม่งเฮียครับ ของบางอย่างที่มันบอกว่าเปลี่ยนแต่ไม่ได้เปลี่ยน

แต่ทำเรื่องเบิกของมาลงบิลกับลูกค้า ส่วนอะไหล่ที่มันเบิกก็หวานหมู พอถามหาอะไหล่เก่า

แม่งหมาให้ดูจนได้ ว่ามันเปลี่ยนไปแล้ว ผมว่าไอ้ที่มันลงรายการไว้ไม่แพงหรอกครับ สำหรับ

คนที่ดูไม่เป็น เพราะมันจะยัดทุกอย่างที่มันทำได้ อย่างเช็คระยะ 60000 โล กูก็พูดได้ว่าเช็คแล้ว

แค่ยืนมองว่ามันมีอะไรหลุด หลวม ฉีกมั่งไหม แค่นี้ก็ได้แล้ว1200

บอกชื่อ 0 เลยดีกว่าครับช่างมักง่าย ทำงานแบบหยาบๆไม่ถามความสมัครใจของคนจ่ายเงินก่อน

แล้วให้คุณแม่กลับไปใช้ 0 เดิมดีกว่าครับ หรือถ้าแค่ถ่ายน้ำมันเครื่องร้านข้างนอกก็ได้

เข้าใจความรู้สึกเลยเหมือนโดนเอาเปรียบกันหน้าด้านๆ

17. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    ถ้าไม่ซีเรยสอะไรมาก ลอง ปีควิก ดูครัป เร็ว สปาย ถูก น้ำมันเครื่องเกรด 3000โล พร้อมใส้กรอง ค่าแรงฟรี ไม่เกิน 600 ปาท

18. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เข้ามาดูแต่ไม่มีความเห็น งง กับราคาอยู่

19. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28

คิคิ

ยังไงๆ อยู่ ^^

20. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    แพงเกินไปครับ แค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องแค่เนี้ยพวกล่อค่าแรงค่าของซะหัวแบะกันเรย

วันหลังบอกคุณแม่ขับเข้าปั๊ม ไม่ก็พวกบีควิก ก็ยังดีครับ

ไม่ก็ซื้อไปเองแล้วให้ปั๊มเปลี่ยนให้ก็ได้ครับ รวมๆแล้วดีๆก็ยังพันก่าๆ

ไม่ไหวๆ สี่พันแบบนี้มันเกรดน้ำมันเครื่องรถ F-1 แล้วมั้งครับ

21. Akevex

Akevex New Member Member

52
    6
    0
    ผมจบรุ่น 2 ครับ เพิ่ง Meeting กันไปเมื่อวันเสาร์นี้เอง :D

22. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    รถ ผม

เข้า 0 ตาม ระยะ พอ เลย ปุ๊ป

อู่ ด้าน นอก ทั้ง นั้น ไม่เคย เลี้ยวเข้า 0 อีก เลย

ไม่ไหว ปล้น กัน ชัดๆ

23. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63

สตอเบอรี่แล้วมึงอ่ะ

สมัยเมิงอ่ะ เรียนกะเครื่อง 4K ไม่ใช่หรอ

ไม่ใช่หรอ สมัยแข่งวัชรภูมิอ่ะ อิอิอิอิ

24. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    พึ่งโดนไปไม่นานฟอร์จูนเนอร์ เช็ค 8หมื่นโล เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้าย

น้ำมันเพาเวอร์ น้ำมันเบรค โดนไปเกือบ 6พัน ค่าของ 4พัน ค่าแรง2พัน พอกันทีศูนย์โตโยต้า

25. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ของผมค่าของ 1600 ค่าแรง 50 -*-

26. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18

ขอออกความเห็นหน่อยนะครับพอดีที่บ้านผมเป็นอู่:D

แค่มันเห็นเลขกิโลนี่ก็เสียตังค์แล้วอ่าไรว้า

- เช็คระบบส่งกำลัง
    - เช็คช่วงล่าง
    - เช็คไฟส่องสว่าง แตร ปัดน้ำฝน
    - เช็คแอร์
    ^
    ^
    มันเช็คยากตรงไหนครับ คิดราคามาได้หรือเค้าไม่รู้จะหาแหลกยังไงแล้ว:D

- ประเก็นน๊อตถ่าย 39.20 บาท
    ^
    ^
    มันยังเอาอีกเนอะ

- น้ำยาหัวฉีดเบนซิล 305 บาท
    ^
    ^
    เหมือนยัดเยียดเลย จริงๆแล้วต้องถามลูกค้านะ

ปล.ค่าแรงดูดถ่ายที่บ้านผม ร้อยเดียวง่ะ

สงสัยต้องคิดตังค์แบบนี้บ้างแล้วมั้งจะได้รวยเร็วๆหน่อย5555

:D:D:D

แม่งคิดได้ไง

27. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    พ่อผมใช้ TOYOTA เห็นเวลาเข้าศูนย์แล้วเปลี่ยนอะไหล่อะไรเค้าก็จะคืนอะไหล่เก่ากลับมาทุกชิ้นนะครับ
    แล้วเป้นของที่มองไม่เห็นซะด้วย การบริการแบบนี้ไม่ชัวครับ อย่าไปใช้บริการครับแบบนี้
    ส่วนเรื่องค่าแรงผมก็ว่าแพงเกินไปครับ

28. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เข้าศูนย์บางทีก็ต้องทำใจ อะไรอะไรก็แพงไปหมด

29. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ไม่รู้เหมือนกันคเอารถเข้าศูนย์โตต้า
    ปั๊มติ๊กเสีย แจ้งราคามาลมแทบจับ10000กว่าบาท ไม่รวมvat
    แม่เจ้า โตต้าโคโรล่า เครื่องพันสาม ปั๊มติ๊กของใหม่แม่งแพงกว่ารถกูอีก
    เช็คอย่างอื่นด้วย ท่ออากาศ หลังกรอง ก่อนเข้าลิ้น แม่งแจ้งมาว่า 5000กว่าบาท
    ไปอู่วางเครื่องที่ซี้ๆกัน แทบจะให้ฟรี

ผมเลยสั่งไม่ต้องทำ เข๊นรถออกไปข้างๆศูนย์ ไปซื้อปั๊มติ๊กตรงรุ่นเชียงกงมา
    ใส่เองให้มันดูเลย หมดไป400+ค่าน้ำมันรถผมอีกนิดหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้