Fast and Furious 4 / เร็ว..แรงทะลุนรก 4 : ยกทีมซิ่ง แรงทะลุไมล์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย d0dz, 3 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

ตัวนี้สวยสุดเลยครับ ผมชอบ ผู้หญิงขับซะด้วย

2. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - จริงๆๆๆแล้ว ถ้าคนที่ดูต่อกันทุกภาคนะครับจะเข้าใจว่า ภาคนี้ผู้สร้างนำเรืองมาเชือมกันครับ ตอนท้ายอย่างไรก็ช่วยได้ครับเพราะอะไรเหรอ ก็เพราะว่า คนที่ดูโตเกียวดริฟตอนท้ายมี วินดีเซล มาท้าพระเอกไงครับ ซึ่งภาคนี้มันเป็นช่วงเดียวกับโตเกียวดริฟครับ แล้ว ฮาน แยกตัวไปญี่ปุ่น ก่อนที่จะโดนจับเรื่องการโขมยน้ำมันครับ แต่ผมก็คิดว่าความดังของหนังและคนก็ยังนิยมรถกันอยู่อย่างไรก็ต้องทำต่อแน้นอนครับ

- ส่วนตอนท้ายเป็น NSX อย่างที่คุณทามาโกะบอกครับ ซึ่งเลิกผลิตไปแล้ว รวมทั้งก็กำลังจะยกเลิกผลิต s2000 อีกเช่นกัน แต่มีข่าวมาว่าค่ายมูเก้นจะจับ NSX มาแปลงโฉมใส่ชุดแต่งมูเก้น RR นำมาว่างขายในท้องตลาด แต่ก็เป็นแค่ข่าว คงจะได้เห็นเป็นตัวสุดท้ายแล้ว น่าเสียดายจัง

3. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ลงหนังสือ XO AUTOSPORT.....NSX MUGEN RR สีขาว ข้างในบุ
    กำมะหยี่แดง สวยมากครับ

ส่วนที่ว่า วิน ไปท้า เด็กหนุ่มดิรฟ เป็นตอนที่เพี่อนตำรวจ ช่วยแหกคุก
    แล้ว วินหนีไปญี่ปุ่น เหรอ ครับ และฮานก็ตายแล้วด้วย อึม...........งั้นภาค 5
    ถ้าไม่ได้แข่งดริฟ ก็มั่วน่าดู โยงเรื่องกันข้าม ไปเอฟพิโซด 3 ซะงั้น:confused:

4. RC_ZERO

RC_ZERO New Member Member

324
    10
    0
    ตอนหลบเมียไปดู อิอิ

5. oneness

441
    73
    0
    -พูดง่ายๆๆๆคือ ฮานไปญี่ป่นก่อนแล้วไปร่วมมือกับดริฟคิง จนมีชื่อไปก่อนแล้ว ส่วนตัววินดีเซลไม่ยอมหนีตามเพราะเรื่องแฟนจนทำให้ตัวเองโดนจับ แต่เพือนที่เป็นตำรวจหวังว่าศาลจะเห็นความดีไม่จับขังคุกแต่สุดท้ายตรงกันข้าม เพือนตำรวจเลยร่วมกับน้องสาววินดีเซล(มีอา) และพวกไปช่วยปล้นชิงตัวไป โดยที่เพือนตำรวจได้ซ่อมรถคู่กายวินดีเซลกลับมาอีกครั้ง และให้วินดีเซลขับรถคันนี้หนีไป จนได้ข่าวว่า เพือนรักของเขา ที่ชื่อฮาน ที่ไปญี่ปุ่นได้เสียชีวิตลง วินจึงไปญี่ปุ่นเพืออยากรู้สาเหตุที่ฮานตาย โดยได้ท้ากับชอน(พระเอก) พูดอีกอย่างนึงคือภาค4นี้เป็นบทสรุปของเรื่องที่ผ่านมาครับ ฮานในภาคที่แล้วรู้จักวินได้ไง แล้ววินไปญี่ปุ่นได้ไง อะไรประมาณนี้แหละครับ

6. WITSANOWA

953
    23
    0

ปะติด ปะต่อ เรื่องเก่งครับ เจอคอหนังเหมือนกัน อิ อิ

7. oneness

441
    73
    0
    - ผมก็แค่พูดไปตามหนังอะครับ บังเอิญว่าชอบมาตั้งแต่หนังยังถ่ายไม่เสร็จตั้งแต่ภาคแรกอะครับ ชอบหนังแนวนี้ ติดตามมากและก็ยังติดตามต่อไป

8. WITSANOWA

953
    23
    0
    อึม แนวเกี่ยวกับรถผมก็ชอบทุกเรื่อง ครับ นับตั้งแต่
    คริสติน เก่ง ปีศาจ สมัยเด็ก ๆ เป็นรถสีดำมันจะตามล่ารถ
    ที่วิ่งในไฮเวย์ มันส์มาก ไม่ยอมตาย ไม่มีคนขับ แล้วก็มา
    เจ้าไนท์ เก่งแสนรุ้ หนังซีรีย์ ยุค 20 ปีที่แล้ว

แนวสิบล้อ ที่เคริก รัสเซลเล่น สิบล้อไล่บี้กันมหาประลัย
    สนุกดีครับ แล้วก็มา อินนิเทียลดี เกี่ยวกับดริฟท์ ต่อด้วย
    แข่งเอฟวัน กับนายซิลเวสเตอร์ ไดรเวน ตามด้วย แนว
    ฆาตรกรรม บนถนน หนังของผู้กำกับ เควนติน ซาร์ดิสหน่อย
    ที่ล่อผู้หญิงขึ้นรถ แล้วฆ่าบนรถ แล้วใครขับสวนมาชนแหลก
    ตามด้วย เต่ามหาสนุก สปีดเรเซอร์ ไม่ไว้เวียนหัว เวียนตา
    มาก

ใครมีมาเพิ่มเติม อีก จะได้หามาดูอีก อิ อิ

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ติดตามมทุกภาคครับ

10. oneness

441
    73
    0
    -โหนี้ดูทุกแนวเลยแหละ ส่วนมากผมชอบแนวแบบ the fast ..TRANSPORTER....taxi.....แบบมีaction หน่อยอะครับ หรือไม่ก็หนังแข่งรถที่ไม่ค่อยดัง แต่ดูแล้วก็โอเค

11. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เรื่อง coyoty in car อีกสักรอบมั๊ยไอ้น้อง:D

12. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ไปดูรอบดึก 23.00 อ่ะ....คนซ้ายเค้าจะดู อิอิ....

13. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ไปดูมาล่ะ...

14. oneness

441
    73
    0
    - ผมละชอบจริงเลยเรื่องเนีย action มันเคลือมเลย พี่อะจัดให้ผมหน่อยจิแบบทะลุจออะ.....................5555

15. MamheaW_LoveLove

MamheaW_LoveLove New Member Member

38
    17
    0
    แหล่มใช้ด้ายยยยยย นะ

16. iodineman

iodineman New Member Member

186
    107
    0
    วะวะว๊าวไป ดูก่าใครมา อะ

17. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    หึงเด๊ะมึง คิคิ:D

18. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    อาจมีต่อถึงภาค 6 เลยคับ

19. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    มันส์ๆๆๆๆ สุดๆ คับ

ไปดูมาแล้วรู้สึกว่าจะเห็น EK แต่งด้วยละ ถ้าสังเกตดีๆ รถรุ่นเรานี่สุดยอดรถแต่งเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้