เกณฑ์ทหารเขตจอมทอง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nattavut_191, 2 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    จับไปเลยคับช่วงนี้ เศรษฐกิจ ไม่ดี คนสมัครแยะ เสียวด้วย...

2. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    อ.สามพราน สมัครเต็ม คร๊าบ รอดตัว อิอิ

โดนไป 15k สบายใจ

ดีนะอยุ่แถวบ้านนอก คนสมัครกันเยอะ

ตอนหลังๆขาดอีก 2-3 คน กำนัน ผู้ไหญ่บ้าน ออกมาอัดฉีดกันไหญ่ไห้คนสมัคร

2คนสุดท้าย ได้ ตังไป2000 + แบล็คลิตร อีกคนละกลม

นึกแล้วยังขำไม่หาย

ถ้าไอ้ 2 คนสุดท้ายมันไม่สมัคร ก้อได้ล้วงไห แล้วววววว

อดเลย ครั้งนึงในชีวิต

Piccolo ถูกใจสิ่งนี้
  3. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ของผมตอนจับ ไม่กลัว ไม่จ่าย ควักๆๆเลยตอนจับยังจำได้ถึงทุกวันนี้ใบดำกระเด็งเข้ามือมาเอง มันส์ๆโคตรยิ่งกว่าเล่นบันจี้จ้ำอีก อิอิ

4. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    จับไปเรยครับ เชื่อผม ความรู้สึกมัน มันส์โคตรๆแล้ว ผมเคยรู้สึกแบบนี้แค่สองครั้งในชีวิต

ครั้งแรก ตอนจับใบดำใบแดง ครั้งสอง ตอนรอผลตรวจเลือดว่า บวกไม่บวก

โคตรมันส์ ฟันธง !!!!!

Piccolo ถูกใจสิ่งนี้
  5. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0

เหมื่อนกันเลย ไอ้อันหลังผมหลอนรับประธานกว่าเสือกมาตรวจตอนเป็นอุสุขอีใส :D

6. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    น่าเสียดายเนอะแก๊ป อดเลย 55555+

7. atts35

atts35 New Member Member

41
    0
    0
    :D ไม่ต้องกลัวครับน้อง เป็นทหารไม่น่ากลัวอย่างที่คิด :D

8. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อย่าสมัคร

อย่าหนี

จับๆ ล้วงๆอย่างเดียว เสียวสุดใจ....ไม่มีอะไรเทียบได้

เสียว+ลุ้น ยิ่งกว่า... ลุ้นหวยตอนสาวนั่งค่อมซะอีก... :D

ได้ก็ภูมิใจ

ไม่ได้ ก็เมา...โอ้ย เป็นช่วงที่มีฟามสุขที่สุดแล้ว ตอนเกณท์ทหาร

ว่าแล้วยังอยากเกณท์อีกทีเล้ย

9. Earth_car

Earth_car New Member Member

27
    1
    0
    ผมก็จะไป วันอาทิต นี้แล้วด้วยอะ แต่ผมเรียน รด. มานะ ไม่รู้จะรอดด้วยไหม่ เห้นมีคนเค้าบอกว่าปีนี้ ก็โดนด้วยย ยังเสียวๆ ยุเลย ไม่แน่ใจ ถามหลาย ๆ คนก็บอกว่าไม่โดน บางคนก็บอกว่าโดน ( ไปถามที่อำเภอมา เข้าบอกว่าให้นอนยุบ้านได้เลย แต่พ่อเพื่อนบอกว่าบางทีมันก็ไม่รู้เรื่อง อ้าวว !!!! ) ตกลงมันยังไงดีละเนี้ย แต่ใจผมว่ามันก็ไม่น่าโดนอะ สงสัยผมจะตื่นเต้นจน หลอน ไปแล้วแน่เลย.......

.........................................ยังไงถ้าใครรู้ก้ช่วยบอกหน่อยนะคับ ว่าเกิด พศ. 31 อะ โดนไหม่ .............................................................

10. nattavut_191

nattavut_191 New Member Member

28
    0
    0
    ยังไง จะหมู่หรือจ่า จะมารายงานคาบบ

11. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    ของผมไปวันที่ 8 ครับ สมุทรปราการ ร.ร.เทศบาล1

วันที่ 13 เมษา ก็จะวันเกิดแล้ว -*- ผลัดมา 3 ปี ละ

12. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    หน้าที่ของลูกผู้ชายไทยครับ

ผมก็ผ่านมาแล้ว

13. ตอนผมจับที่วัดหลักสี่ ครับ พี่เค้าให้นั่งรอตั้งแต่ บ่าย 3โมงจนถึงประมาณ 2ทุ่ม พูดอยู่ตลอดว่า ขาด อีกประมาณ 30 คน

ไอ้เราก็นั่งเกร็ง จัดแจง เตรียมตัวจะจับ แล้วเค้าก็บอกว่า เต็ม ตั้งแต่บ่ายแล้ว จะบ้าตาย...

ยังไงก็ขอให้โชคดีและกันนะครับ

14. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

ดีแล้วววววววววววววววว อิอิ

15. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    เกิดมาทั้งที ใช้ชีวิตให้คุ้ม ล้วง ๆ ควัก ๆ โดนไปสองปี 5555

เป็นทหาร เป็นการฝึกวินัยเราให้ดีขึ้นครับ

แต่ถ้าเจอครูฝึกไม่ดี แทนที่ฝึกควายให้เป็นคน อาจจะกลายเป็นฝึกคนให้เป็นควายได้ครับ

16. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    เห็นหลายๆคนเข้าใจผิดอยู่ แจ้งให้ตามนี้นะครับ

ถ้าเรียน รด จบ ปี 3 ไม่ต้องไปจับใบดำใบแดง เพราะบรรจุเป็นทหารกองเกินเรียบร้อยแล้ว รอเรียกฝึกซ้อมกำลังพล ได้เลย
    ส่วน จบ ปี 1 หรือ ปี 2 ต้องจับใบดำใบแดง นะครับ ถ้า ได้ ก็ เป้นตามวาระ เลย 2 ปี

กรณีที่มีวุฒิการศึกษา ต้องสมัครเท่านั้น นะครับ ถึง จะลดหย่อนได้ ถ้าไม่สมัคร มาจับได้ใบแดง ก็ ครบวาระครับ 2 ปี

ส่วนใครที่คิดว่าร่างกายไม่พร้อม ขัดต่อการเป็นทหาร ขอให้ไปตรวจที่โรงพยาบาลทหาร นะครับ ขอใบรับรองแพทย์ ถึงจะเอาไปแสดงที่กองตรวจเลือกได้ โรงพยาบาลสังกัดอื่น ทหารไม่รับนะครับ

เพิ่ให้สำหรับคนจับใบดำใบแดง มี ความเชื่อหลายๆ อย่างในการจับ นะครับ (ความเชื่อส่วนบุคคลครับ พิจารณากันเอาเอง)

- บ้างว่า วันที่ไปจับใบดำใบแดง ให้ออก ไปเลย โดนไม่หันหลังกลับมามองที่บ้านอีก แล้ว อย่าพูดกับใคร จนกว่า จะจับใบดำใบแดง จะจับได้ใบดำ
    - บ้างว่า ให้รอดหว่างขาแม่ แล้ว ออกจากบ้านไปเลย จะจับได้ใบดำ
    - บ้างว่า เอาเสียนขื่อประตู เหน็บฟัน จะจับได้ใบดำ
    - บวชพระมาจับใบดำใบแดง เท่าที่เคยเห็นมา โดนใบแดงหมด
    - เวลาล่วงลงไป ไม่เชื่อ ก็ ต้องเชื่อ ครับ ใบแดงวิ่งเข้ามือ ทิ้งไปแล้วเอาใบที่เราเลือกเอง

เขตไหนที่มีคนสมัครครบแล้ว จะอย่างไร เจ้าหน้าที่คัดเลือก ก็ จะตรวจร่างกาย ผู้เข้าคัดเลือกให้ครบ ครับ จะประกาศว่าจะรับเิท่าไร หรือ ไม่รับเพราะคนสมัครเต็มแล้ว ก็ ก่อนจับใบดำใบแดง หละ ครับ
    ถ้าใครจะสละสิทธิ์ผ่อนผัน สามารถทำได้ทันทีครับ ในปีนั้นๆ เลย ครับ

ผมเอง ก็ จับได้ใบดำ ลุ้นดีครับ แค่เอามือล้วงเข้าไปในไห ใบดำใบแดง ก็ วิ่งเข้ามือแล้ว ครับ

17. nattavut_191

nattavut_191 New Member Member

28
    0
    0
    ดำคับ..... อิๆ เค้าเอา73คนจากคนจับ300กว่าคนช่วงแรกๆใบดำออกเยอะมากก่อนถึงคิวผมใบแดงออกไม่ถึง15ใบเสียวโคตร

18. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เอาเลยคับ เกิดมาได้ขึ้นแท่นครั้งเดียว อยากลองอีกก็ไม่มีวันได้ลอง

19. tong32799

tong32799 New Member Member

5
    0
    0
    ผมก็เณจอมทองคับ วันเดียวกัน

20. tong32799

tong32799 New Member Member

5
    0
    0
    เสียววุ้ย

21. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย... ที่ยอมห่างหายจาก.. แรงเลอร์

22. สุดใดเล่าเท่ากับล้วงแล้วได้ดำ

เอาใจช่วยครับ

นึกแล้วยังระทึกไม่หาย
    อิอิ

23. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    สนุกสุขใจที่ได้ล้วงไห

24. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    ไม่เคยล้วงอะไรแล้วตื่นเต้นเท่าล้วงไห ต้องลองๆคับ

25. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
    เขตจอมทองไม่เคยมีสมัคเต็มคับเพราะเค้าเป็นเขตใหญ่รวมหลายเขตในวันเดียวคับ
    ผมก็จอมทองคับผ่อนมาหลายปีแล้วคับปีนี้จับเลยคับคับ

26. artjesus

artjesus New Member Member

55
    0
    0
    อ่า พรุ่งนี้ก้อตาของเขต ห้วยขวาง แร้วค๊าบ น้องชายผมไปจับ จะไปนั่งลุ้นกับน้องด้วยครับ 5555

27. ReniZe

ReniZe Member Member

127
    2
    18
    ขอให้โชคดีคับสำหรับคนที่จะไปล้วงไห อยากได้อะไรก็ขอให้ได้นะคับ เต็มที่เลยครั้งหนึ่งในชีวิต

28. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เอาใจช่วยละกันค้าบ รอฟังผล โชคดีที่ผมเรียน รด.

29. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
    งงคับจับแล้วหรอคับยังไม่ถึงวันที่7เลยนิคับ

30. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ผมเคยโดน ทร.2 มันส์สุดๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้