เหมือนงานจะเข้าซะแล้ว

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย dekrca, 2 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    ไปพบช่างมาเรียบร้อยแล้วครับ ทำความสะอาดแล้วก็ตะไบขัดๆถูๆและสังเกตจุดรั่วซึม

View attachment 1288723

บริเวณตรงที่เปลี่ยนน้ำมันเกียร์เหมือนจะมีรอยร้าว ถ้าไม่ใช่มาจากรูนี้ก็คงต้องผ่าเกียร์ออกมาดู

View attachment 1288724

ตอนนี้เลยใช้กาวอุดจุดที่น่าสงสัยไว้ก่อน

สาเหตุที่ช่างบอกว่ามักจะร้าวกันตรงนี้มากๆ เนื่องจาก รถญี่ปุ่นส่วนใหญ่เป็นอลูมิเนียมแล้วตรงรูถ่าย

น้ำมันเกียร์ช่างที่ไม่รู้ก็จัดการไขออกมาเลย โดยไม่ทำการเคาะๆก่อน เป็นสาเหตุให้มันร้าวได้และมันก็อาจ

จะลามได้อีก...

รถผมตั้แต่ซื้อมาก็ไม่เคยถ่ายน้ำมันเกียร์เลย (แต่เจ้าของเก่าอาจจะถ่ายก็ได้มั้ง) รูน๊อตถ่ายก็อย่างแน่นสงสัย

ขับรถกระแทกแรงไปป่าวน้อ...พี่น้องระวังกันด้วยนะครับ เวลาจะเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ดูจุดนี้ด้วยนะ:D:D

ค่าเสียหายทั้งหมด 100 บาทครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 เมษายน 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้