ไปเรียนมาแล้ว Singha Racing School หลักสูตร Rising Star Level รูปภาพกว่าเก้าสิบรูป

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย KengRacing, 31 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    ยอมรับว่าตอนที่เห็นค่าสมัครครั้งแรก

คิดกับตัวเองว่า แพงจังเลย

แต่พอมาดูภาพแล้ว ต้องยอมรับครับว่าคุ้มมากๆ

ได้ความรู้ เทคนิค และอะไร ๆ อีกหลายๆอย่าง

สุดยอดดดดดด

ขอบคุณมากคับ

2. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    น่าสนุกดี.....

3. MAO KIGKOG

MAO KIGKOG New Member Member

455
    5
    0
    น่าสนใจอย่างมาก กับราคา 28000 แล้วมันสามารถทำให้เราขับได้เร็วขึ้นอีกเป็น10วิ ขอเวลาเก็บตังค์ก่อนผมต้องไปเรียนให้ได้

4. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ผมก็ว่าน่าเรียนมากๆ ถ้ามีโอกาสไม่พลาดครับ

5. TRS

TRS New Member Member

4
    0
    0
    ความตั้งใจของ Singha Racing School (อาจจะเรียกได้ว่าเป็น Part ที่ 2 ของ Singha Racing School) ก็คือ เราต้องการสร้างโครงการที่ช่วยทำให้ Motorsport ในเมืองไทยให้มีมาตรฐานที่ดีขึ้น คือเมื่อเราสามารถนำทางคนรุ่นใหม่หรืออาจจะเกือบใหม่ ให้เดินไปในทางที่ถูกต้อง เหมือนกับที่บางท่านได้กล่าวมาว่า "เป็นการย่นระยะเวลา" .....ในเมื่อวงการโดยรวม ถ้าได้รับการย่นเวลาโดยการเรียนและสอนที่ถูกต้อง เท่ากับว่าพื้นฐานของคนที่เพิ่งเริ่มเข้ามาในวงการก็จะกว้างมากขึ้น ผมหมายถึง นักแข่งก็จะมีมาตรฐานมากขึ้น เพิ่งเข้ามาแข่งก็เร็วระดับหนึ่งแล้ว เพราะฉะนั้น คนที่มีโอกาสจะขับได้เร็ว ก็จะเพิ่มมากกว่าเดิม วงการก็จะพัฒนาไปได้มากกว่าที่เป็นอยู่อย่างแน่นอน ถ้าตราบใดที่มีการแข่งขัน ก็ต้องมีการพัฒนาตามมาอย่างเห็นได้ชัด การแข่งขันสูง มาตรฐานก็จะสูงตาม ผมเชื่อว่าคนไทยทุกๆ คนก็สามารถที่จะไปแข่งสู้รบตบมือกับประเทศอื่นๆ ได้ครับ จากประสปการณ์ที่ผ่านมา เวลาเราไปแข่งเมืองนอก เราก็ไม่เคยเป็นรองใคร ทั้งนักแข่ง และทีมงาน เพียงแต่จำนวนมันยังน้อยไปนิด และนี้แหละก็เป็นสิ่งที่ผลักดันให้ Singha Racing School เริ่มเดินโครงการต่อเนื่อง เพื่อที่จะผลักดันวงการให้พัฒนาจนสู่ระดับสากลครับ

ผมพอเข้าใจว่าตัวเลขค่าเรียนมันดูค่อนข้างสูง แต่ที่เป็นอย่างนี้ก็เพราะว่า เราเป็นโรงเรียนแรกที่เปิดสอนกับหลักสูตรที่มีเนื้อหาลงลึกจริงๆที่ได้รับการรับรองจาก รยสท อย่างเป็ฯมทางการ พร้อมกับการขนรถแข่งจริงที่มีมาตรฐานเดียวกัน โดยการสนับสนุนจาก Honda Auotomobile (Thailand) Co.,Ltd เอาไปไว้ที่สนามให้ บวกกับอุปกรณ์ และบุคลากรที่ดีเลิศ เป็นการรวม Team ในการทำงานที่เราสามารถบอกเลยว่าเราพร้อมและแข็งแรงมาก เมื่อเปรียบเทียบกับการเรียนและสอนที่มีมาแต่ก่อน ก็จะเห็นได้ว่ามันต่างกันโดยสิ้นเชิง ลองสังเกตุจาก Comment ของนักเรียนที่ได้ไปสัมผัส ไม่ใช่แต่เฉพาะ K.Keng แต่ยังมีอีกหลายๆ ท่านที่ให้ Comment (จะทยอยออกมาให้อ่านตามหนังสือด้วยครับ) การที่จะรวมทีมกันทำงานนี้มันก็ไม่ได้ง่ายอย่างที่คิดจริงๆ ครับ ก็อยากจะขอให้ลองๆ คิดดูว่า มันต้องเกิดการลงทุนสักเท่าไหร่ในการนำรถ ที่มีมาตรฐานเดียวกันที่สภาพเหมือนกับการแข่งขันจริงๆ มาสอน ผู้ฝึกสอนที่มากล้นด้วยประสพการณ์มากกว่า 10 ปีทุกคน อุปกรณ์ในการสอนที่ระดับโลกเข้าใช้ในการแข่งขันและพัฒนาทีมและนักแข่งอย่างมีเหตุผลมากกว่าการที่ผู้ฝึกสอนไปยืนดูอยู่ข้าง Track หรือ นั่งไปด้วยในรถ ทีมงานระดับมืออาชีพของแท้กว่า 20 ชีวิต สนามที่ได้มาตรฐาน และใช้แข่งขันจริง โดยเราใช้วิธีปิดทั้งสนามเพื่อทำการฝึกสอน รถพังไม่มีจอด ซ่อมต่อให้วิ่งได้ รถพยาบาลจอดรอพร้อมต่อเหตุการณ์ไม่คาดคิด อาหารน้ำไม่ขาด 28,000 ไม่แพงหรอกครับ

ต่อหนึ่ง Course เราสามารถรับได้แค่เพียง 10 ท่าน เพราะเราต้องการให้นักเรียนทุกท่านได้รับการสอนที่เข้าได้ถึงทุกคน อันนี้ก็เป็นจุดเด่นของ Singha Racing School, Rising Star Level อีกอย่างหนึ่ง คือเราเน้น Quality มากกว่าครับ
    สำหรับท่านที่สนใจรวมกันมากันเป็น Group(3-5คน) เรายินดีพิจารณาเป็นพิเศษครับ มีคำถามอะไรเพิ่มเติม เชิญติดต่อเราได้ทุกเวลาครับ 089-7652228
    PS> ไว้จะลองคิดดูเรื่อง 0% 6 เดือนครับ ::)))
    ถ้าพิมพ์ผิดพลาดหรือกล่าวอะไรผิดก็ต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

6. TRS

TRS New Member Member

4
    0
    0
    ผมขอตอบแทนจั้มหน่อยครับ

จริงครับ K.Keng เก่งสมชื่อจริง แล้วก็เร็วจริงๆ ด้วยขอชมจริงๆ วันแรกก็วิ่ง 1.21 แล้ว แล้วเขาก็บอกด้วยว่าไม่อยากบิน S จริงๆ ครับ หลังยอมโดด S นิดหน่อย เวลาก็ลง บวกกับมาดู Datalog แล้วมาปรับที่ โค้ง Honda อีกนิด ก็วิ่ง 1.19 แล้ว

การที่จั้มเขาขับรถคันเดียวกันกับที่นักเรียนขับ เขาขับเพื่อที่จะทำ Reference สำหรับนักเรียน คือเป็นการขับให้ได้เวลาที่สมควรจะทำได้จริงโดยไม่เกิดความเสี่ยง และอันตราย กรวยที่ตั้งอยู่ที่โค้ง S ทั้งสองเพื่อดักความเร็วก็ยังคงตั้งอยู่ จั้มไม่มีความคิดที่จะขับรถคันนั้น ๆ โชว์เวลาดี ๆ เพื่อให้นักเรียนตามหาหรอกครับ

ที่ต้องกล่าวด้านบนไม่ใช่เพื่อที่จะแก้ตัวให้จั้ม แต่ตามความตั้งใจ เราไม่ต้องการที่จะสอนเพื่อให้นักเรียนที่เรียนจบแล้วออกมาขับรถแล้วเร็วที่สุด แต่เราต้องการให้นักเรียนเข้าใจในหลักการที่ถูกต้อง พร้อมกับกฏ กติกา และมารยาท เพื่อที่จะนำไปใช้และฝกฝนเพื่อหาประสพการณ์ในภายภาคหน้า อย่าลืมนะครับ รถแข่งแบบนี้ไม่ได้แข่งรอบเดียว แล้วก็ไม่ได้แข่งแค่คนเดียว ขับตาม Line หรือขับจนถึง Limit ของรถที่มีแรงม้าน้อย....มันก็ก้าวหนึ่ง แต่พอต้องเจอคู่แข่ง Pressure เจอรถช้า รถรอบอื่น น้ำมันบน Track รถมีปัญหา มันก็เป็นอีกหลายๆ ก้าวที่ทำให้เขาแบ่งเกรดแล้วก็เรียกพวกหนึ่งว่า "นักแข่ง Grade 'A' " ไม่ธรรมดาหรอกครับ.........

7. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    28000 ได้คนระดัปนี้มาสอน ไม่แพงหรอกครัป ค่าเช่าหากหากไปเอง2วันก้อ4000แล้ว ค่าน้ำมันอีก อุปกรณ์ motec จอdisplay ก็เท่าไหร่แล้ว ค่าตัวคนจูนโปรมแกรมอีก คุ้มสุดๆแล้ว มีตังค์ก็ไปเรียนแร้ววว(น่าจะมีให้ผ่อนนะ แหะๆ):D

8. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ผมเองก็เคยลงเรียน สิงห์เรซซิ่งสคูล รุ่นเดิมมาก่อน ซึ่งไม่ได้เน้นที่จะเอามาใช้ในสนามแข่งมากนัก แต่กับหลักสูตรนี้มันต่างจากหลักสูตรเดิมแบบเยอะมากๆ ผมว่าคุ้มค่าและได้ประโยชน์มากเลย

ไว้ว่างจากงานประจำจะขอไปลงเรียนบ้างคับ

ขอบคุณคุณเก่งด้วยคับที่แบ่งปันประสบการณ์ดีๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 เมษายน 2009
  9. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่ :D

10. SteP_Up

SteP_Up New Member Member

1
    0
    0
    เห็นฝีมือคุณเก่ง น้องพลและทีมงาน TKF Racing แล้วชื่นชมในความตั้งใจครับ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา 20/02/2010 เป็น 6 ชั่วโมงที่สนุกมาก

11. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    น่าสนใจมากครับ ความรู้ทั้งนั้น ไม่ต้องมานั่งลองผิดลองถูก ประสบการณ์ถ่ายทอดโดยมืออาชีพ

12. B'man

B'man New Member Member

67
    2
    0
    น่าเรียนมากๆครับ

13. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    น่าเรียนบ้างครับ

14. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    อยากเรียนบ้างอ่าาา

15. BuG

BuG New Member Member

29
    4
    0
    เป็นหลักสูตรที่น่าไปเรียนเป็นอย่างยิ่ง สักวันคงได้ทำฝันนี้ให้เป็นจริงบ้างครับบ

16. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
  17. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ขอบคุณมากครับ

18. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    อยากเรียนครับ แต่บ่มีตังค์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้