เครื่อง4JH1-T เกียร์ออโต้อยากเเรงทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย torza42, 28 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. torza42

torza42 New Member Member

145
    23
    0

:D:D:D

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up....

รอชมครับ แซ้ดดดดดดดดดดดดดดด.......ฟิ้ว........

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0

ไปหาที่เมาไงแชมป์.....555++

4. torza42

torza42 New Member Member

145
    23
    0
    4JH1-T ออโต้

:D:D:D

5. pandabank

2,427
    4
    0
    สนใจเล่นเทอร์โบ Z18 เปล่าครับ

ดึงดีใช้ได้นะครับ ที่สำคัญหมกได้เยอะครับ......อิอิ

ราคาถูกด้วยครับ

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0

พอดีมี Z18 อยู่ แต่โข่งหลังไม่มี โข่งหลังราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

7. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    สาวกเกียร์ออโต้มาอีกคัน....

8. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    มาดีจริงรับรองสาวกออโต้

9. BIRDBIRD111

BIRDBIRD111 New Member Member

78
    1
    0
    ขอโทษนะครับ เครื่อง 4JH1 เกียร์ออโต้ เปลี่ยนปั้มไม่ได้นี่ครับ ถ้าเราเปลี่ยนปั้มจะทำให้สัญญาณไม่ครบไฟเช็คเอ็นจิ้นโชว์ และเกียร์ออโต้ทำงานผิดปกติครับ ต้องใส่กล่องเท่านั้นครับ ( หรือว่าใครเคยทำแล้วใช้ได้ครับ ผมเคยทำแล้ว ใช้ไม่ได้ครับ ต้องดัดแปลงเซ็นเซอร์มาใส่ถึงจะใช้ได้ครับแต่ก็ไม่ค่อยเวิร์กเท่าไร สู้ใส่กล่องไม่ได้ครับ )

10. pandabank

2,427
    4
    0
    ผมก็ไม่แน่ใจครับ

แต่ที่เคยไปทำมานี่ปั๊มเขาไม่ถอดอะไรออกเลยครับเพราะถอดออกแล้วมันไล่ไม่ได้เลยครับ

และกว่าจะไล่ลงตัวก็ยากมากๆๆๆๆๆๆๆๆ

เดี๋ยวเกียร์เปลี่ยนช้าเปลี่นยเร็ว

Confarmครับว่าเปลี่ยนปั้มไม่ได้ เพราะผมหามาหลายปี หลายช่าง หลายร้าน ยังไม่เห็นว่าใครจะทำได้เลยสำหรับเกียร์รหัสJR405Eใน4JH-1T ถ้าเป็นตัว2.8 4JA น้าสิทธิ์แห่งบางมดเรชซิ่งเคยทำ........T_T

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้