ไปซ่อมที่อู่ Autoway มาคับ ไปรับรถเมื่อวานลองขับดูน่าพอใจมาก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย d0dz, 27 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0

เช็คดูตอนเครื่องเย็น เติมน้ำให้ถึง MAX แล้วใช้ไปตามปกติ ซักอาทิตยนึง ถ้ายังน้ำยังหายอยู่ น่าจะไม่ปรกติแล้วล่ะ

2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

ลองเติมแล้วจับระดับใหม่ครับ ออกจากร้านเวลาทำ
    หม้อน้ำด้วยมักพอดี แตกลับมาบ้านมันจะยุบทุกที:confused:
    เนื่องจากยังหมุนเวียนไม่เต็มที่

แต่ถ้ายังยุบมากอีกต้องหารอยรั่วครับ;)

3. d0dz

d0dz New Member Member

38
    2
    0
    ขอบคุณพี่ทั้ง 2 ท่าน มากครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าผมจะลองเติมน้ำให้ max พอดี แล้วอาทิตย์หน้าจะมาบอกผลครับ

4. BOBae92

BOBae92 New Member Member

268
    2
    0
    ต้องไปมั่งแล้ววววววววววววว ทำแถวบ้านไม่จบสักที

เทคไม่เปิด ลากแล้วน้ำมันขาด

กดไม่ถูกจังหวะ เมียตาขวาง ปัญหาสุดท้ายนี่แก้ไม่ตก

5. d0dz

38
    2
    0
    มาอัพเดทครับ เรื่องน้ำที่หม้อพักผมได้เติมน้ำตอนเช้าวันอาทิตย์ที่ผ่านมา วันนี้ตอนเช้าก่อนออกรถก็เลยลองเปิดดู โอเคครับ น้ำลดไปนิดเดียว แต่วันนี้ เจอปัญหาใหม่ครับ ขับแล้วได้ยินเสียง อืดๆๆ ที่ห้องเครื่องทางซ้าย ตอนแรกนึกว่าช่วงล่าง โอเค ขับไปเรื่อยๆ พอติดไฟแดงเอ้าได้ยินอีกแล้ว ช่วงล่างคงไม่ใช่ล่ะ อ่าทีนี้ผมลองปิดแอร์จะดูว่าเสียงคอมแอร์รึป่าว เอ๊ะ ปิดแล้วก็ยังดังอยู่ ตอนนี้ งงครับ มันคือเสียงอะไร จะเข้าไปอู่พี่ก่ำอีกก็นะ กระเป๋าตังมันหนักครับ(มีแต่เหรียญอิอิ) ผมควรแก้ไขยังไงดี

6. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    ขอบคุณนะครับ ถ่ายที่พิจิตรครับ

7. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ค่อยๆสังเกตครับ เดี๋ยวก็เจอที่มาของเสียง

8. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ลองเปิดฝากระโปรงฟังดูตอนที่ดังหรือเปล่ามีหลายสาเหตุอาจจะพวกลูกรอก
    ของสายพาน หรือมอเตอร์พัดลมแอร์กับพัดลมหม้อน้ำก็เป็นไปได้ครับ

9. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ออโต้เวย์ อู่นี้ งานเนียน งานไว มาตรฐานศูนย์ แต่ราคากันเอง
    พี่กล่ำ คุยง่าย เสียอย่างเดียว รถเยอะ ถ้าไปสาย ก็อดทำซะงั้น

10. BOBae92

BOBae92 New Member Member

268
    2
    0
    งั้นผับปิดผมไปรอเลยนะ

11. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ตามนี้ครับ เพิ่มเติมหน่อย ถ้าฟังยังไงก็ฟังไม่ออก
    ก็ไปหาพี่ก่ำอีกทีหนึ่งครับ แกหูดี ตอนผมวางเครื่องกับ
    แก แกฟังเสียงเขก โค ตะ ระ เบา มากๆ ก็ยังฟังออกว่า
    ผมใช้ 91 ต้องเปลี่ยนไป 95 จบครับ

แต่ของคุณต้องไปตรวจเช็คอีกทีครับ อย่าปล่อย
    ไว้นาน เด้ว แพงนะ อิ อิ:cool:

12. d0dz

38
    2
    0

โอ้ว หูดีขนาดนั้น พรุ่งนี้ต้องไปหาพี่ก่ำอีกรอบแล้ว เดี๋ยวมารายงานผลครับ

13. abbtom

abbtom New Member Member

22
    1
    0
    ใช่ครับ เยี่ยม สำหรับเรา EK เลยอู่เฮียก่ำเนี่ย ซ่อมดีจบ
    แนะนำเพื่อนๆ นะครับ
    อยากทำอะไร เขียนใส่กระดาษ พร้อม ทะเบียนรถ เบอร์มือถือ
    แล้วก็ปัญหาของเราเป็นข้อๆ ให้เฮียเค้าทำตามเป็นข้อๆ เลยครับ สะดวกรวดเร็ว ไม่มีผิดพลาด

วันเสาร์อาทิตย์หลีกเลี่ยงครับ หรือไม่ก็ไปจองคิวตอน 8 โมงเลย ร้านเปิด 9 โมง
    ไปวันธรรมดาดีกว่าครับไปซัก 8.45 น.กำลังดี

ร้านนี้เน้นของใหม่เบิกศูนย์ แต่พวกคอมแอร์ ปั้มติก ไดสตาร์ท
    ทางร้านจะเน้นใช้มือสองดีกว่า เพราะมันถูกกว่า

คิดดูครับ ตอนแรกรถแย่มากๆ เกือบขายซื้อใหม่แล้ว แต่เอาเข้าอู่นี้รวมๆ แล้วก็ราคาประมาณสองหมื่น ก็จบหมดนะ

14. d0dz

38
    2
    0
    มารายงานผลครับ เสียงอีดๆ ที่ห้องเครื่องพอไปถึงร้านพี่ก่ำ ไม่มีเสียงอะไรเลย พี่ก่ำลองขับวน 1 รอบ เงียบสนิท T-T พี่ก่ำเลยบอกว่า มีเสียงเมื่อไหร่ก็มาที่ร้านได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้