ขอข้อมูลหน่อยคร๊าบ ถ้าจะทำsr20det pulsarให้เป็นsr16deจะทำไงดีคร๊าบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NOOK_OVERSIZE, 25 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: WoW!!!!!!!!!!!!!
    ข่าวร้ายสำหรับ น้องโตร้ง
    :cry::cry::cry::cry::cry:

:D ฟู่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เป่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ยุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :D

:D ทำไม Nissan ต้องทำรถให้หนัก ค่อทค่อท ด้วย... :D

:D อูย...............
    กล้าป่าวครับ พรี่ First :D

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ......อิ :D:D:D:D

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    :D:D:D:D:D

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    พรี่ตรุ่งตริ่งทำหน้าสนใจ........ :D

5. Koh nismo

Koh nismo New Member Member

371
    7
    0
    สูตรเเปลกๆมาอีกเเว๊ว.....

:cool:
    ถ้าทำได้เเหล่มเลย......เเต่เข้าใจว่าเครื่อง SR20 ประกบฝา SR16 ต้องทำรูน้ำมันใหม่เเละ
    ต้องยกชุดสายไฟท่อนบนมาด้วยเเต่ติดที่ว่า VVL จะต้องเจอกัน VTEC นะสิ !

เดี๋ยวรอดูเครื่องผมก่อน.....:D อาจจะมี idea ใหม่ๆเกิดขึ้นมาก็ได้ครับ เเต่ยังไงจะช่วยหา
    ข้อมูลให้นะครับ คุณ นุ๊ก

6. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    เรื่องท่อน้ำมันที่จะไปเลี้ยง soleniods เอาน็อตทองเหลืองอุดรูน้ำมันที่ฝา ve ด้านที่ประกบกับเครื่อง แล้วที่รูด้านข้าง เจาะทะลุ ลงไปให้ถึงรูที่เราอุดไว้ครับ

แล้วไปต่อสามทางเอาน้ำมันจากตรง switch น้ำมันเครื่องมาวนต่อเข้ารูที่เจาะแทนครับ

ส่วนเรื่องสายไฟ ใช้กล่องจูนรึป่าวครับ ? ถ้าใช้ ทำสายไฟใหม่เลย VVL สั่งเอาท์พุตเอาจากกล่องก้ได้ครับ เลือกเอาตามรอบเลย ไม่ต้องวุ่นวายกับสายไฟเดิม ไวร์ใหม่เอาเท่าเซนเซอร์ที่ต้องใช้เลยครับ

เป็นกำลังใจให้ครับพี่ ถ้าไม่ลุย ไม่เริ่ม สิ่งใหม่ก้ไม่เกิดครับ จะดีหรือไม่ดี เราทำให้เห็นกับตาตัวเองเลยครับ ถ้ายังไม่ได้เริ่มทำ แต่คิดเอาก่อนว่ามันไม่น่าจะดี เราก็อยู่ที่เดิม ถ้าทำแล้วผลออกมาดี เราได้ความสำเร็จ บวกกับความภาคภูมิใจ แต่ถ้าออกมาแล้วยังไม่ดีที่สุด อย่างๆน้อย ก็ได้ประสบการณ์ ความรู้ ความเข้าใจในเรื่องนั้นๆ

ถ้าวันนี้ ไอ้คนแรกที่ทำ B20+16 2J+1J แล้วอย่างพวกเครื่อง sirius ที่ประกบฝา DOHC ได้อีก มันไม่กล้าทำ ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าไอ้คนที่ 2 กว่ามันจะทำ ทำอีกเมื่อไหร่ แล้วไอ้คนแรกจะรู้มั๊ย ว่าทำแล้วมันวิ่งเป็นยังไง

เอ๊ะ ! .. ผมไปอัดอั้นอะไรมาหว่า :D

เอาเป็นว่า เป็นกำลังใจให้ครับพี่นุ้ก พี่เฟิรส และพี่ๆคนอื่นอีก สู้ๆครับ นิสสัน ขับหน้าในสนามมันน้อย มีพวกพี่ๆเล่นอยู่แล้ว จะทำก็เอาให้สุดไปเลยครับ มาถึงตรงนี้กันแล้ว :)

สู้ๆครับผม

7. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0

พี่เอารถผมลงได้เลย แต่รถพี่ผมขับไม่เป็น :p :p

แล้วพี่กับพี่ชัยไม่ได้วิ่งกับผมหรอก ปีนี้ผมยังเป็น รูกี้ อยู่ :D :D :D

ข่าวร้ายเพราะผมขับ เทอร์โบไม่คล่อง ไปหมุน ขวางทางพี่โต้งใช่มั้ยครับ

:D :D :D

8. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    ขอบคุณนะคร๊าบ[​IMG]

สำหรับข้อมูล
    ตอนนี้กำลังหาดูอุปกรณ์อยู่ครับ
    ยังไม่รู้จะหาได้ป่าวไอ้ท่อนล่างsr16เนี่ย[​IMG]

9. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D ขับๆ ไปเหอะ พรี่ First
    รถเหมือนๆ กัน อย่ามายึกยัก.........
    ขนาด น้องที่พรี่ First เพิ่งเจอหน้ากันครั้งเดียว
    พรี่ First ยังขึ้นไปขี่เค้าได้เลย...... นี่รถพรี่ๆ เค้าเห็นเจอกันบ่อยออก
    ไม่น่าเป็นปัญหา :cool:

:D :D :D

:D อิอิ
    จาพริ้วกว่าคนแก่ๆ ขับอ่ะดิไม่ว่า...........

อิอิ
    :D

10. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    ขับแป๊บเดียวก้อเป็นแล้ว
    แต่น้ำมันนี่สิแม่มแด..ชิบ[​IMG]

11. NOOK_OVERSIZE

524
    90
    0
    อ่ะจึ๋ยพรี่โต้งแก่แล้วหรือนี่[​IMG]
    ไหนๆใครว่าพี่ผม[​IMG]

12. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    แถวนี้ ไม่มีคนแก่นะ มี แต่ คนมีวุฒิภาวะมากไปหน่อย แฮ่ ๆๆๆๆๆ :D:D:D:D

13. NOOK_OVERSIZE

524
    90
    0
    :D:D:D:D

14. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    พี่ว่าถ้าหาท่อนล่างอย่างเดียวคงเจอยากนะ
    คงต้องซื้อทั้งตัวเลยละมั้ง

15. NOOK_OVERSIZE

524
    90
    0
    ผมก้อว่างั้นอ่ะครับพรี่เบิ้ม

16. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    น่าหนุกดีแฮะ อิอิ
    แต่ผมว่าทำ sr16 ทั้งตัว แล้วใส่ 4ลิ้น จะแหล่มกว่านะ อิอิ
    ที่จิงก้อน่าทำได้เนอะ บน16 ยังใส่ล่าง20ได้เลย แล้วไมล่าง16 จะใส่บน 20 ไม่ได้ อืมมมมมมมมมมม

17. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D สวัสดีครับลุงตริ่ง
    ผู้มีวุฒิภาวะมากไปค่อทค่อท........... ครับ........ :D

18. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

ฝากไว้ก่อน..............โอฬาร :D:D:D:D

19. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0

แค่เครื่องพันห้า ยังขับไม่ได้ไม่สุดเลย มาขับเทอร์โบนี่ ฝึกอีกนาน

555 วุฒิภาวะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้