EP 71 ภาค 2

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย DunkeL, 2 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DunkeL

DunkeL New Member Member

2
    0
    0
    EP 71 ภาค 2:) :) :) :) :) :cool: :teeth: :cry:

2. Either

Either Member Member

299
    10
    18
  3. love ep

love ep New Member Member

32
    0
    0
    สามารถยกใส่ได้ทั้งคานเลยคับ รวมถึงตู้แอร์ด้วยแต่ที่สำคัญต้องมีพวกชุดสายไฟทีเกี่ยงกับชุดคอนโซนมาด้วย ดัดแปลงพอสมควร

4. ble-101

ble-101 New Member Member

12
    0
    1

ช่วยแนะนำหน่อยครับว่ามีค่าใช้จ่ายในการซื้อของ+แปลงใส่เท่าไหร่ และทำที่ไหนครับ

5. love ep

32
    0
    0
    ลองโทรมาคุยกันคับ เพราะราคาของมันไม่แน่ไม่นอน แต่เดียวบอกให้คบ 089-0688686

6. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    ห้องเครื่อง + ภายใน สวยมาก ๆ ครับ ...

7. ta-rang7m

ta-rang7m New Member VIP

477
    10
    0
    สวยดีคับ

8. Fishink

Fishink New Member Member

203
    6
    0
    สวยดีครับทั้งภายในและภายนอก;)
    ที่ท้าวแขนข้างประตูใช้ของรุ่นอะไรครับ:confused: พอดีผมไปทำกระจกไพฟ้ามายังหาที่ใส่สวิตว์ไม่ใด้
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ:)

9. AKe----

AKe---- New Member Member

38
    0
    0
    สวยคับ อัพให้คับ:) :)

10. love ep

32
    0
    0
    พอดีไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาดูเท่าไรคับ ที่ท้าวแขนเป็นของ ep 82 คับผม :D

11. love ep

32
    0
    0
    รูปคร่าวๆคับ:confused:

12. olelemon99

olelemon99 New Member Member

60
    0
    0
    โหยอดเยี่ยมครับ วางเครื่อง+ เปลี่ยนคอนโซลนได้เนียบมากครับ สวยจริงๆ

13. love ep

32
    0
    0
    ขอบคุณคับ สำหรับติชมพอดีช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาดูเท่าไร่คับ:sad:

14. Lovi

Lovi New Member Member

4
    0
    0
    ขายไปหรือยังครับ

ขายไปหรือยังครับ สนใจครับ แล้วต้องไปทำอะไรเพิ่มอีกไหมครับ

15. พี่ครับซักแสนสองได้ไหมครับได้แล้วโทร 089-666-4409 แวนครับ

16. love ep

32
    0
    0
    รถคันนี้ยังขายอยู่คับตอนแรกกะไว้จะไม่ขายถ้ามีใครชอบก็จะขายคับ บอกตรงๆว่าเสียดายคับเพราะทำไปเยอะมากคับ ยากขายให้กับคนที่ชอบรถรุ่นนี้จริงๆ ตอนนี้กะไว้ว่าจะทำวิ้งเล่นในสนามคับไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไรบ้าง รถก็เพิ่งจะทำเสร็จใหม่ๆ ทำแบบลูกทุ่งๆนะคับคงจะไม่แรงเท่ากับคันอื่นๆเขา ถ้าไม่มีใครชื้อก็จะทำมันไปเลื่อยๆคับ

17. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    อยากทราบ ข้อมูลการเปลี่ยนคอนโซล82ลง อะครับ

สนใจจริงๆ++

18. love ep

32
    0
    0
    ตามขั้นตอนนะคับ ต้องมีคอนโซย82 ซัก1ชุด พร้อมคาน82 ถ้าได้มา
    ชุดแอร์ 82 รวมถึง ตู้กลาง
    รางยกกะจกไฟฟ้า ของ 82 ก็ดัย หรือ หาของอะไรแปลงก็ได้คับ
    ที่ท้าวแขนของ 82 ลงตัวที่สุดคับ พร้อมสวิท
    คอนโซน ต้องแก้ไขเล็กน้อยช่วงมุมโค้งต้องเจียรให้เข้ารูปคับ
    จัดปะกอบคาน 82 ที่ดัยมา อาจจะต้องแก้ไขเล็กน้อย
    ลองเอาชุดตู้แอร์ปะกอบเข้าที่คานดูคับ จัดหัยเข้ารูป
    ลองเอาคอนโซนปะกอบเข้าดูว่าต้องมีจุที่แก้ไขอีกป่าว
    พอลงตัวแล้วปะกอบเข้าเลยคับ
    ราคา คอนโซน 82 ราคาปะมาน 35 - 55
    ชุดคอพวงมาลัย 82 ไม่น่าเกิน 1500
    ชุดตู้แอร์ขึ้นอยู่กับว่าราคารวมกับคอนโซนหรือป่าว
    ชุดคอนโทนสวิทกระจก 82 ราคา ไม่น่าจะเกิน 1500
    อีกอย่างทำการตัดต่อ ยอยแกนพวงมาลัย ของผมตัดต่อนะคับ
    ราคาของอาจไม่แน่นอนในการหาของคับ ไม่ยากสามารถแปลงและลงตัวได้คับ ลงดู
    รถคันนี้ไม่ได้ขายแล้วนะคับ ว่างๆจะเอารูปรถ พร้อม รูป step ต่อปายมาให้ดูคับ
    ติดขัดอะไรโทรมาปรึกษากันได้คับในเรื่องของการแปลง 0890688686 ชื่อเป้ คับ

19. RoSe_MaFiA

721
    12
    0

โอ้ววว!!

ขอบคุณมากๆเลยครับพี่เป้

ผมนั่งรอพี่มาตอบ ทั้งวันเลยครับ รีเฟรชแล้วรีเฟรชอีก:D

อยากหามาใส่เร็วๆ เพราะตอนนี้รถผมอยู่อู่สีครับ

ถามเกี่ยวกับระบบแอร์หน่อยครับ

สมมุตินะครับ ถ้าเกิดเราไม่ได้ตู้แอร์มาละครับ

เราสามารถทำให้แอร์เราเย็น โดยใช้ตู้เก่าได้ไหม++

แล้วอีกอย่างนึง

เรื่องคอพวงมาลัยครับ...

ทำการตัดต่อ ยอยแกนพวงมาลัย นี่มันวุ่นวายมากไหมครับ

แล้วช่างทั่วไปสามารถทำได้หรือป่าว เป็นห่วงตรงนี้แหละครับ

เซียงกงบางนา พอจะมีคอนโซลตัวนี้ไหมครับ พอดีสะดวกทางนี้อะครับ

ขอบคุณพี่เป้มากๆเลยนะครับ ที่ให้คำปรึกษาแบบครบถ้วนจริงๆ

ติดขัดอะไรแล้วจะโทรไปรบกวนครับ ผมโรสครับ++:):)

20. love ep

32
    0
    0
    ถ้าสมุติหาคานกลางกับคอนโซนมาไม่ดัยจิงๆก็ไม่เป็งรัยคับ
    เอาเป็งว่าแปลงแบบใช่คานเก่าตู้เก่าก็ดัยคับ แต่ยังงัยคงต้องแก้ไขตัวจุดยึดคอนโซนเหมือนกัน
    สำหรับคอพวงมาลัย ตัดต่อไม่ยากคับ หลังจากแปลงคอนโซนเสร็จอลงปะกอบคอดูว่าต้องแก้จุดยึดอะรัยอีกหรือป่าว สังเกตุดูยอยพวงมาลัยคับว่ามันสั้นไปหรือป่าว ถ้าสั้นปายก็นกะดูคับว่ามันต้องทามการเพิ่ม
    หัยยาวอีกเท่ารัย จากนั้นส่งโรงกลึงเลยคับ บอกขนาดตามที่เราต้องการ ทุกอย่างไม่ยากคับลองทำดู
    การดัยทำลองทามรัยด้วยตัวเองดูสนุกดีคับ เหนื่อยหน่อยภูมิจัยด้วยคับ ติดขัดอะรัยโทรทามได้คับ

21. RoSe_MaFiA

721
    12
    0
    ขอบคุณมากๆเลยครับพี่เป้ครับ!!

ทำให้ผมมีกำลังใจทำมากเลย..

ใจร้อนแล้วตอนนี้ พรุ่งนี้ว่าจะแวปๆไปเซียงกงหน่อย

ติดขัดอย่างไรเด๋วผมจะโทรหานะครับ

ขอบคุณอีกทีครับบบบ:)

22. kitying

kitying New Member Member

1
    0
    0
  23. RoSe_MaFiA

721
    12
    0
    ขอขอบคุณพี่เป้ที่เป็นที่ปรึกษา จนทำให้รถผมออกมาสภาพนี้ครับ

ทำเสร็จมา2ปีกว่าๆแล้วครับ ไม่มีโอกาสลงรูปเลย แฮะๆ ^^

24. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    งามขนาดดดดดดดดด +++

25. maleepink

maleepink New Member Member

7
    0
    0
    สวยอะ หวามมากมาย ชอบ ชอบ :teeth:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้