เทคกวาดช้ามีสาเหตุจากอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย thananonn, 25 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ดูไปดูมา แรงกว่า B16B อีกนะเนี่ย

1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    แรงดีครับ

รอได้คลัชใหม่ก่อน จะลองอัดมาใหม่ :D

2. onepiece_04

onepiece_04 New Member Member

99
    12
    0
    ขอบคุณมากคับคุณโดม เป็นบุญตามากคับ...

ดูมากๆ ก้อเกิดกิเลสนะเนี่ย ฮาๆๆๆ อยากแรงบ้างจิงๆ

ขอบบคุณคุณ B_Bank(SI)ด้วยคับ ที่ทำให้ได้ดูของดีๆ อิอิ

3. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    สับเกีบไวมาก เสียงเพราะมากงับ ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

4. max eg

max eg New Member Member

284
    6
    0
    ฟันทง คุยกับกูรูแล้ว บอกว่า น่าจะเป็นที่คลัชนะครับ ใชคลัชเดิมหรือปล่าว

ดูจากรอบแล้วก็เสียงน่าจะใช่

ป.ล สับเกียร์ดีมากแล้วครับ เอาใจช่วยยยยย

5. thananonn

1,973
    34
    0
    คลัชผมตอนนี้ เดิมๆติดหัวมาเลยครับ

ตอนนี้เลยสั่ง ของใหม่อยู่ได้ของอีกตั้ง 2 อาทิตย์ ได้แต่รอๆ :cry:

6. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อืมม แรงจิง ๆ โดม 4 เกียร์ เนียน ๆ

ที่สำคัญ สับเกียร์เนียนมั่ก

7. thananonn

1,973
    34
    0
    ตอนสับเกีย 2ไป3 นี มีเทคนิดอะไรให้ไว ๆ แนะนำหน่อยสิครับ ออกแรงยัดไปเลยป่าวครับ

แล้วคุณ โดม โมเครื่องมา สเตปไหนแล้วครับเนีย
    แรงมาก คงทำมาครบๆแล้ว อิจฉาจัง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มีนาคม 2009
  8. ceretro

ceretro New Member Member

23
    0
    0
    คุณโดมไหลออกไฟแดงไหนอ่ะคับ เด๋วไปมั่ง เผื่อจาแรงเหมือนโดมอ่ะคับ

9. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    อยากเห็น บียี่ คับพี่กุ้ง

ได้ข่าวว่ารอบกวาดยังกะ big bike

10. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0

มันไม่มีเทคนิคอาไรอ่าคับ ก็เข้าให้มันเร็วที่สุดแค่นั้น มือเท้าเร็วๆ
    ผมว่าแบงค์ลองขับให้ชินรถก่อนนะครับ เพราะผมแรกๆ ก็เข้าว่าวบ้าง
    ยัดไม่เข้าบ้าง ถ้าเราชินกับรถเรา เครื่องเราแล้ว รับรองลื่นสุดๆครับ

มานึกดูตอนแรกตอนผมครัชเดิม เคยเป็นแบบรถแบงค์เลย
    เปลี่ยนเกียร์รอบสูงๆ แล้วเข็มวัดรอบจะมีระยะฟรีนิดนึงเหมือนครัชยังไม่จับ
    พอเปลี่ยนแล้วหายอะครับ ไไม่รู้เป็นเหมือนกันป่าว

รถผมเดิมทั้งตัวครับ มีแค่กล่อง realtime สเตปพี่ก้องจัดมา :)

11. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    เลี้ยวขวาเข้าเมือง หน้ามอเลยครับ จัดไป

12. thananonn

1,973
    34
    0
    ครับ ผมจะหัดให้เข้ากับจังหวะรถผมให้ชินเลย
    ขอบคุณที่แบ่งปันสิ่งดีๆครับ

โหห ไม่ได้ทำอะไรจิงดิ เกียดูแล้ว อย่างกะพวก เกียโค๊ด ตี๊ดๆ:D

ขับอย่าเร็ว และ อย่าประมาท กันนะครับ
    เอาสนุกๆ พอ

13. สมัยอยู่กับไอ้ก้อง ไม่เห็นมันแรงแบบนี้วะ

14. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ก็นะ คันนี้ เค้า การันตีด้วยถ้วยรางวัลอยู่แล้ว

15. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เนี้ยนมากๆครับโดม..

16. onepiece_04

onepiece_04 New Member Member

99
    12
    0
    อยากดูด้วยคนคับ... :D

17. อยากดูด้วยคน

ป.ล. ฝากคลิป Youtube ลงในเว็บทำไงอ่ะ สอนหน่อยครับ

แก้ไขล่าสุด: 27 มีนาคม 2009
    EK_limited ถูกใจสิ่งนี้
  18. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0

ไม่ได้ถ่ายเลยอ่ะ มีเมื่อเปนปีมาแล้วอ่ะ ไว้ถ่ายใหม่ก่อน

ใช้ tag [media] อ่ะเต้ เปิด แล้วก็ ปิดด้วยน่ะ [ /media]

onepiece_04 และ EK_limited ถูกใจสิ่งนี้
  19. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ดูแล้วอยากวางBจัง

20. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    สับเกียร์เนียนมากกกกกก

นับถือออๆ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มีนาคม 2009
  21. End

525
    39
    28
    เอาคลิปมาลงเล่นมั่งดีกว่า B16a แคมเดิมครับ

บน Dyno นะครับ ยังไม่ว่างถ่ายตอนซัดเลย

บอกก่อนเลยว่าไม่แรงเท่ารถคุณแบงค์กับคุณโดมแน่นอน :D

http://www.youtube.com/watch?v=yJgZ6JrmGBU

22. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0

รู้มาจากพี่นะหละ ว่า google มีทุกอย่าง

โดมก้อ google เลยคับ นั่งงมเปน ชม เหมือนกัน

แต่ที่แน่ๆ ต้องสมัคร yputube ก่อน :)

EK_limited ถูกใจสิ่งนี้
  23. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    รถแต่ละคันวิ่งดีกันทั้งนั้นเลย อยากขับรถแรงๆบ้างจัง

24. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    เสี่ยก้องเค้าเอาเวลาไปทำอย่างอื่นหมดครับ คิคิ:)

25. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    โห 179 นี่มันไม่ธรรมดาแล้ว

ของผมไม่กล้าวัดเลย กลัวไม่ถึง 150 ด้วยซ้ำ

อันนี้ขึ้นที่ไหนอ่าครับ เผื่อมีโอกาส จูนใหม่ จะลองบนแท่นบ้าง

26. max eg

max eg New Member Member

284
    6
    0
    ตอบแทนคับ น้อง END ขึ้นที่ POWER LAB วิภาวดีคับ แล้วก็ทำเครื่องที่พี่แอ้ม อู่ AUTO GT

GARATE ครับ เนียนทน

27. End

525
    39
    28
    179 นี่ยังไม่หักค่า Wheel Drag นะค้าบ

ถ้าเป็น WHP (Wheel Horse Power) ต้องลบไป 30 เป็น 149

แรงม้าที่โชว์บนจอเป็นแรงม้าที่ Fly Wheel คับโผม :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มีนาคม 2009
  28. End

525
    39
    28
    ตามนั้นเลยค้าบ ขึ้นที่ Power Lab ทำที่พี่แอ้ม จูนกับพี่เบิร์ด

เนียนจริงๆด้วย ไม่งอแงเลย เอิ๊กๆ

ถ้าเป็นรถคุณโดม เกินกว่านี้แน่นอนค้าบ ดูจากอัตราเร่งแล้ว ฟันธง :D

เดี๋ยวรอชมคลิปพี่กุ้งดีกว่าครับ B20 ระดับเต๊บ:)

29. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    ผมหมายถึงม้า fly wheel ละครับคุณ end

กลัวรถผมม้ามันจะตกทะเลตายหมด

แล้วตอนนี้เปลี่ยนแคมยังอะครับ

แล้วเคยขึ้นวัดใหม่เปล่า ว่าทำไปแล้วม้าขึ้นมาซักเท่าไหร่

เคยโทรไปถามเห็นตาเบิร์ด บอกมี promotion ขึ้นวัดบน dyno ด้วย

แต่ผมจำราคาไม่ได้แล้ว

อยากจูนเปลี่ยนน้ำมันเหมือนกัน แต่ตอนนี้แกขึ้นราคาซะแพงเลย เลยระงับไว้ก่อน 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้