ตำรวจทำแบบนี้ เราต้องทำยังไงดี

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ea"RT"h, 23 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Keng_Type_Z

Keng_Type_Z New Member Member

88
    7
    0
    ผิดทั้งคู่อ่ะ ไม่ได้ทำผิดไรก็จอดให้ตรวจเถอะครับ แต่ตำรวจก็ทำเกินไปนะ

2. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ดีที่ตำรวจไม่ยิงสกัดเอาน่ะครับ แหกด่านก็ถือว่าผิดมากๆ แล้วมันอาจจะกลายเป็นข้อหาได้เยอะนะครับยึ่งถ้ามีตำรวจบาดเจ็บนะยึ่งไปกันใหญ่ครับ ยังไงก็ผิดครับ

ระวังอาจจะมีตำรวจบางคนจดจำทะเบียนรถได้นะครับ ฝากเตือนไว้ด้วยนะครับ

แต่.. เบรคไม่อยู่ยังไงก็ไปจอดไกลๆได้นิครับ ดีกว่าขับไปเลย :D

xanak ถูกใจสิ่งนี้
  3. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ไม่โดนยิงสกัด ให้หยุดก้อบุญแล้วคับ

4. MaRDi_CLuB

MaRDi_CLuB New Member Member

56
    5
    0
    ไม่ได้เข้าข้างตำรวจนะครับ แต่แหกด่านยังงี้เค้าจะรู้ได้ไงว่าคุณทำผิดอะไรหรือเปล่า มีอาวุธหรือไม่มี ไม่โดนยิงก็ดีแล้วครับ วันหลังจอดดีกว่านะ แล้วเส้นนี้เพื่อนก็เคยโดนตัวหนอนของตำรวจเหมือนกันครับ แต่มันปาไม่แรงโดนข้างๆรถสีถลอกเฉยๆ เพราะไม่จอดเหมือนกันแหละครับ ทางที่ดีระวังไว้ดีกว่านะเค้าเรียกก็จอดถ้าเราไม่ผิดซะอย่าง

5. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    คราวหน้าก็จอดตั้งแต่แรกดีกว่านะครับ -*-

6. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    เวลากลางคืน เส้นนี้จะตั้งด่าน 2 ฝั่งนะคับ ถ้าขาเข้าไปทางพระราม 2 จะตั้งทางด้านใน หรือทางคู่ขนาน ตรง ปั๊ม ปตท จนถึงเกือกม้า (ด่านมึด) ตรงศูนย์ ฮอนด้า หรือ แถวโรงเรียนอนุบาลแห่งนึง 1 จุด(ด่านนี้ด่านใหญ่) กรวยกั้นเยอะ
    ส่วนถ้ามาจากพระราม2 มุ่งหน้าไปทางบรมราชินี ตรงจะนี้ไม่แม่นเท่าไรแต่เห็นบ่อยพอควร ตั้งด่านบนทางด่วนเลย หรือเลยนอกอะนะ (ด่านนี้ด่านใหญ่ช่วงๆแยกอะไรจำไม่ได้ มันเป็นหน้าหมู่บ้านไรสักอย่าง นึกไม่ออก แต่ก็ใกล้จะทางออกแล้วละ

ส่วนกลางวัน จะตั้งตรงสถาน ที่นวดกระปุ๋ นะคะ หรือ ตรงประกันภัยมิตรแท้ ด่านนี้จับหนัก

หากไม่ตรงหรือมียังไงก็แจ้งเพิ่มเอานะ เจอเกือบทุกวัน แต่ท่าเทียบกับเส้นเกษตรนวมิน อะ เทียบไม่ได้ เกษตร โหดกว่า

7. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    รู้ ว่า วัน พฤหัส แถว นี้ อันตราย . . .

ยัง จะ ไป ซ่า แบบ ไม่ ระ วัง เน้อะ . . . .

8. ควรจอดที่ด่านเลย....
    เรามี5คน มีพยานเพียบ
    ขับผ่าด่านมันผิดอยู่แล้ว

9. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    หลังจากที่ถามคนขับมาแล้วว่าทำไมต้องหนี ได้ขับตอบมาว่า ตอนนั้นอยู่ในช่วงโดนยึดใบขับขี่อยู่ครับ แล้วเค้าก็ไม่อยากโดนจับอีก

และที่ต้องแหกด่านเพราะว่า พอข้ามสะพานข้ามคลองมาก็เจอด่านหน้าปั้มแล้วครับ ไม่ได้เห็นด่านแต่ไกลครับ ถ้าใครขับรถแถวนั้นจะรู้ดีว่าด่านชอบตั้งตรงไหน คนขับก็ขับเร็วพอมาใกล้ด่านตำรวจที่อยู่บริเวณนั้นก็ไม่ได้ทำท่าทางเหมือนจะเรียกให้จอดรถด้วยครับ ไม่มีใครมายืนโบกบอกให้หยุดเลย ยืนกันแต่ทางด้านขวา และคนขับเค้าเห็นเหมือนมีตำรวจคนนึงกำลังจะขว้าง บวกกับความกลัวด้วยแหละครับ เลยแหกด่านไปเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มีนาคม 2009
  10. ซามูไรพเนจร

ซามูไรพเนจร New Member Member

33
    2
    0
    ถามว่าแหกด่านผิดไหม ผิด แต่ตำรวจเล่นขว้างตัวหนอนนี่ผมว่าทำกว่าเกินกว่าเหตุไปเยอะนะครับ

11. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    เรื่องปาก้อนหิน ก็เกินไปหน่อยครับ

แต่เส้นนี้ผ่านประจำ ใช้เส้นนี้ประจำ

ผมก็ใช้กระบะ ในชีวิตประจำวันหลักๆ

ลักษณะแบบนี้เคยเจอครับ ทั้งกระบะ และ มอไซด์ใหญ่ ของตำรวจ จราจรกลาง ตามหลังมาก็เปิดไฟไล่ให้จอด ผมก็จอดนะ
    ครั้งนึงผมบรรทุกของ แล้วยื่นเลยออกไป แต่ดันไปบังป้ายทะเบียนมิด ก็ผิดอยู่ ก็โดนใบสั่งไปจะขอจ่ายค่าปรับตรงนั้นก็ไม่เอา 555+ ก็ไม่มีไรไปจ่ายที่ โรงพักคู่ขนานลอยฟ้า 200 จบ

อีกครั้งวิ่งตัวเปล่าๆเลย แกก็ถามว่า ขอโทษครับน้อง เมื่อกี้น้องวิ่งมาขวาเร็วๆรึป่าว ผมบอกว่า ป่าวนะ ผมวิ่งกลางมาเรื่อยๆ เขาก็บอกว่า อ่าวหรอ ตาย สงสัยเรียกผิดคันว่ะ แล้วตีแบ๊วหัวเราะ กลบเกลื่อนมาถามใบขับขี่ ผมก็บอกมี ดูไหมพี่ แกบอก เออๆ ไม่อ่ะ ไปเหอะ เสียเวลาหน่อยนะ แล้วพี่น้องแกก็ไป

ผมว่าหลักๆของ จขกท ที่โดนเรียกเพราะมีคนนั่งมาข้างหลัง มันเลยเตะตา ผิด ถูก ก็คงกะว่า เดวไปคุยอีกที ถึงได้เรียกน่ะ เรื่องใบขับขี่โดนยึด ไม่ใช่เรื่องใหญ่นะ ถ้าเราไม่ผิดอะไร ก็จอดไปดีกว่าครับ

มองในแง่ดีบางทีสมัยนี้ เรื่อง เหตุการณ์ไม่ดีๆมันก็แยะ ลองถ้า ไม่ใช่ จขกท แต่เป็นผู้ร้าย ล่ะ ไม่จอดแล้วแหกด่านไปเลย เป็นผมก็คิดนะ ไม่เข้าข้างตำรวจนะ แต่มองแบบกลางๆเลย ถ้าเราไม่ผิดอะไรก็จอดไปดีกว่าแต่แรก ใบขับขี่โดนยึด ไม่ใช่เรื่องใหญ่ ก็เสียแต่ค่าปรับ ไม่ได้ร้ายแรงถึงขั้นขึ้นโรงพัก หรือ ยึดรถเราเลยน่ะ

12. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    หลังจากที่ถามคนขับมาแล้วว่าทำไมต้องหนี ได้ขับตอบมาว่า ตอนนั้นอยู่ในช่วงโดนยึดใบขับขี่อยู่ครับ แล้วเค้าก็ไม่อยากโดนจับอีก
    ผิดตั้งแต่บรรทัดนี้แล้ว อ่า

13. AitTime

AitTime New Member Member

67
    22
    0
    ช่วงนี้กระสุนแพง อะป่าว ..

จะโหดไปไหน

14. GunGunCo

GunGunCo New Member Member

16
    0
    0
    คุณผิดเองเต็มๆครับ โทษใครไม่ได้ครับ

15. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    แหกด่าน พูดยากอะ...แล้วเค้าไม่ตามเหรอครับ หรือว่าจบเรื่องไปแล้ว ถ้าเค้าไม่ตามก็จบๆกันไปต่างคนต่างกลับบ้านนอนสบายใจดีกว่า

16. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    แหกด่านนี่เรื่องใหญ่นะครับ

17. Jira_es

Jira_es New Member Member

119
    6
    0
    ดีแล้วครับที่ปลอดภัยกันทุกคน
    แต่ที่เล่ามามันก็น่ากลัวและเสี่ยงเหมือนกันน่ะครับ

18. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    เท่าที่อ่านนะ

นั่งมากะ รถกระบะ

แล้ว ไม่ได้มา วันธรรมดาซะด้วย

มาวัน พะหัด กันด้วย อิอิ (แล้ว มากันเวลาเช้า หรือ มืด ถ้ามืด ก้อไม่น่ารอดนะ)

เส้นกาญจนา ทุก พฤหัสก็รู้ๆกันอยู่อะนะ

ไม่จำเปน ไม่น่าขับรถแต่งไปขับรถเล่นแถวนั้นหรอก

ถึงเรา ไม่ได้ทำผิด แต่ยังงัย รถพวกเราที่แต่งๆกัน เค้าก้อมองแล้วว่า มาซิ่ง ไม่ได้มาขับรถเล่น

้ก้อทีหลัง วันพฤหัสก้ออย่าขับไปแถวนั้นเลย ใบขับขี่ก้อโดนยึดด้วย นี่ ระวังตัวกันหน่อย

เด๋วนี้ โลกร้อน อากาศก้อร้อนด้วย ตำรวจเค้าก้อรักษาความปลอดภัย ตั้งด่าน สะกัดจับอะไร หรือ ตั้งด่านเพราะอะไรก้อไม่น่ามาขับรถซิ่งวิ่งเล่นเส้นนี้นะ

ป.ล ฝาก บอกเจ้าของรถกระบะด้วยนะจ้ะ ไปเสียค่าปรับ เอาใบขับขี่กลับมาได้แล้ว เด๋วเอาไว้นานแล้ว มันจะเสียเยอะ อิอิ

ขอเตือนด้วยความหวังดี...จ้า

19. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    ว่า...ตำรวจก็ทำเกินไป....

20. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    มะมีอารายผิด ... ผมคิดว่าน่าจอดคยกะพี่เค้านะคับ

ขับหนีแบบนี้พี่เค้าคิดเลยเถิด เลยทำรุนแรงไปมั้งคับ

บางทีพี่เค้าหิว พี่เค้าก้อต้องออกหากิงอ่าคับ หุหุ

21. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    ไปชม การแข่งขันหรือเปล่า อิอิ แต่ว่าแบบนี้อันตรายมากเจอยัดข้อหา ขนยาบ้าหนีการจับกุมซวยเลยทีนี้

22. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ระมัดระวัง กันนิด กลางค่ำกลางคืน ช่วงนี้ตำรวจทำเกินกว่าเหตุ เยอะมากๆ โดยเฉพาะด่านที่มี ตำรวจบ้านร่วมด้วย พวกนี้จะเว่อร์ สุดๆ ตำรวจไม่กล้า แต่มันกล้า ผมเคยเจอ ด่าน นิมิตใหม่ ขณะผ่านด่าน มีตำรวจยืนอยู่แต่ไม่เรียก ผ่านตำรวจบ้าน ยืนอยู่ 2 ตัว เอ้ย คนมันโบกเรียกให้จอด แต่ผมไม่ให้ราคามัน ไม่จอดคับ เลยมีอีกนิดมีตำรวจดักอยู่ 2-3 คน ก็ไม่ได้ว่าอะไร ปล่อยให้ผมผ่าน ที่จขกท.เจอมา อาจจะเป็นตำรวจบ้า.....................................น ก้ได้

23. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    พูดออย่างความเป้นจริงตามคำพูดนะครับ
    ไม่ได้อยู่ในเหตุการ์ณ
    แหกด่านนี่ก็ผิดอยู่แล้ว ถ้าจะอ้างว่าโดนยึดใบขับขี่อยู่
    ไม่อยากโดนจับ โดนยึดใบขับขี่แล้วโดนจับดีกว่าแหกด่าน
    แล้วโดนจับ เพราะเท่ากับอาจจะโดนข้อหา หลบหนีการจับกุม
    แล้วโดนรถไล่ขับหนี นี่ตำรวจสันนิฐานว่าคุณต้องมีอะไรแน่นอนถึงหนี
    อย่างที่หลายคนบอก เค้าไม่ยิงสกัดก็บุญแล้ว (แต่คงไม่ยิงเพราะคิดแล้วว่า
    คุณไม่มีอาวุธ ยังเคราะห์ดีไป) แล้วไอ้ที่บอกโดนบล็อคตัวหนอนขว้างเข้ารถ
    อืมรถกระบะ 2 ประตู ขอเดาอาจมีแค็ป ตัวหนอนก้ไม่น่าจะเล็ก
    ขว้างมาน่าจะมองเห็น ไม่ใช่มาเห้นทีหลังนะครับ
    อันนี้ขอมองในข้อความที่บอกมานะ
    ไปแจ้งความเพื่อนคุณเองแหละจะโดนหลายข้อหา

24. otaniz

otaniz Member Member

67
    3
    8
    มันต้องแบบนั้นอยุ่แล้ว คืนวันพฤหัสด้วย ถ้าเป็นคืนวันเสาร์เด็กแว้นนะ ยิ่งกว่านี้อีก -_-" ยิงใส่เลย

25. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    จิงๆไม่น่าจะหนีนะคับ...โดนยึดใบขับขี่ก็ไม่น่าจะขับหนีคับ...คุยกับเขาดีๆก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะคับ...เพราะมันก็จะเอาแต่เงินหละคับ...
    แต่มันก็ทำกันเกินไป(ผมว่ามากนะ)...ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาผมว่าน่าจะร้ายแรงทีเดียว...แม่งคิดไรอยู่ถึงทำแบบนั้น...ถึงจะเป็นผู้ร้ายจิงๆก็เหอะนะ...ถ้าทำกันแบบนี้ไม่ต้องมีตำรวจก็ได้นะ....เพราะสิ่งที่เขาทำมันไม่ต่างอะไรกับโจรอะคับ...ต่างกันนิดเดียวตรงที่มันมีกฎหมายอยู่ในมือเพื่อเอาตัวรอดได้...

อย่าว่าไรเลย ผมเกลียดตำรวจคับ....

26. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เกลียดมันจริงๆ

เอาป้ายออกมาตั้งว่า "หยุดตรวจ"

แต่แม่งยังตรวจอยู่....ทำให้ตรูเข้าใจผิด...!!

เกลียดมัน...หลอกตรูได้ลงคอ...

City_me_D ถูกใจสิ่งนี้
  27. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    โธ่ๆๆ น่าสงสารจิงๆครับ.............
    :D:D:D

28. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    จริงอยู่ตำรวจอาจจะทำเกินไปในเรื่องขว้างหิน

แต่คุณก็ต้องยอมรับว่าฝ่ายคุณหน่ะผิดตั้งแต่ไม่ยอมจอดแล้ว แล้วไปแหกด่านซ้ำอีก

จะมาอ้างว่าเพราะกลัว ตกใจ หรือว่าใบขับขี่โดนยึดแบบนี้ไม่ได้หรอกนะผมว่า

ผิดว่าตามผิด ถูกว่าตามถูก จอดแต่แรกก็ไม่มีเรื่องนี้แล้วหนิครับ

29. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0

:D:D เออ...จิงของพี่แหะ....5555:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 เมษายน 2009
  30. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    ถ้ามองในมุมตำรวจเป็นผมก็คงต้องทำไรซักอย่างเพื่อสกัดนะครับ ขับหนี + แหกด่าน ผมก็คงคิดว่ารถคันนี้ต้องมีไรผิดปรกติแล้ว

มองในอีกมุม ถ้าคิดว่ามีไรผิดปรกติแล้วทำไมตำรวจไม่ตามต่อละ อาจจะไม่มีแจ้งสายจับยาก็ได้อาจเรียกไถตังเฉยๆไม่จอดเลยฉุน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้