* * * เตือนภัย แถวถนนอักษะ * * *

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย Pe..Strada, 21 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    มีเรื่องมีเตือน พี่น้องครับ

เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นกับตัวผมเอง ในวันเสาร์ที่ 14 / 03 / 52 ตอนเวลา 03 .00 - 09.00 น. ผมเมาเลยจอดรถนอนข้างทาง บริเวณที่มาจากเพชรเกษม สาย4 เลี้ยวขวาเข้าถนนอักษะ ผมก็จอดรถเลย ตื่นมาตอน 9.00 น พบว่า โทรศัพท์ หาย 2 เครื่อง เกระเป๋าตังค์หาย ( เอาใส่ไว้ในกระเป๋ากางเกง มันเอาคัตเตอร์กรีด กระเป๋า กางเกง ) และเกจหายไป 4 ตัว Auto Meter 2 ตัว ( วัดรอบ ตัวใหญ่ กับ Water Temp ) และ Auto Gauge 2 ตัว และของอื่นๆ ภายในรถ รวมมูลค่าทั้งหมด สามหมื่น กว่าบาท ผมไม่รู้มันทำอะไรกับรถผม ตื่นมารถ สตาร์ทไม่ติดเลย ..................เศร้าเลย ไม่มีอารมณ์ทำงาน โดดงาน มา 5 วัน เพิ่งจะมาทำงานเนี้ย

ใครพบเห็น Meter ภายในภาพ ช่วยแจ้งกลับ 083-444-2595 ด้วยครับ ผมได้แจ้งความกับ สภอ. พุทธฆณฑล ( มีความหลังกับมิเตอร์ ตัวนี้มาก ) ขอบคุณครับ

2. JZA760

JZA760 New Member VIP

413
    100
    0
    ไม่ได้ล็อกรถเหรอคับ

3. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ขอให้จับคนร้ายได้เร็วๆนะครับพี่เป้

4. Strada940

Strada940 New Member Member

769
    4
    0
    ขอให้จับคนร้ายได้เร็วๆ นะครับพี่เป้

คนชั่วลอยนวลได้ไม่นานหรอกครับ

ใครพบเห็นคนเอาของพี่เป้ มาปล่อยที่ไหน ช่วยๆกันบอกต่อนะครับ ซื้อไประวังขอหารับซื้อของโจน นะครับ

5. Strada940

Strada940 New Member Member

769
    4
    0
    ขอให้จับคนร้ายได้เร็วๆ นะครับพี่เป้

คนชั่วลอยนวลได้ไม่นานหรอกครับ

ใครพบเห็นคนเอาของพี่เป้ มาปล่อยที่ไหน ช่วยๆกันบอกต่อนะครับ ซื้อไประวังขอหารับซื้อของโจน นะครับ

6. PhoenixGT

PhoenixGT New Member Member

420
    2
    0
    โห ทำกันได้นะคนเรา ขนาดเจ้าของอยู่ในรถแท้ๆ ยังเอาไปได้

เสียใจด้วยคับพี่เป้ ขอให้ได้ของคืนไวๆนะคับ

เปนใครเจอกับตัวแบบนี้ก้อคงหมดอารมณ์ทำอะไรไปหลายวันเหมือนกันนะคับ เฮ่อ!...

ระวังตัวกันด้วยนะคับทุกท่าน

7. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ไม่น่า คับ

มีสายตรวจขับวน ตลอด

8. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ไม่น่า คับ

มีสายตรวจขับวน ตลอด

9. pattrawnt

pattrawnt New Member Member

82
    1
    0
    งิงิ เดียว ส่อง ตลาด เจอ จา ช่วย ดู อีก แรง ครับ ตอนนี้ เทส ตลาด บ่อยอิอิ ว่า แต่ พี่เป้ สบายดีมะ เนี้ยดู แล้ว ม่ายน่าสบายเท่าไร เสีย ใจ ด้วยก๊าบ มานไม่เอารถเรา ไป ก็ ดี แล้ว พี่ งิงิ อีกอย่างเราก้ปลอดภัย ด้วย คิด ว่า โชคดีแล้วกัน พี่

10. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ไปไงมางั้ย เนี่ยครับ ผมก็ นอน ๆ แถว ๆ ปั๊มประจำ สี่ แยกมั่ง หน้าโลตัสมั่ง สงสัยต้องระวัง เศรษฐกิจ ไม่ดี ครับ ขะโมยขะโจรเยอะ ยังไ ท่านเป้ก็ อย่าคิดมาก ของ อย่างนี้ หาใหม่ได้ ครับ อย่าซีเรียส คนอื่น โดนหนักกว่านี้ ยังมีเลยครับผม

11. moomol

moomol New Member Member

797
    21
    0
    เสียใจด้วยนะค่ะพี่เป้

12. gigg_sy

gigg_sy New Member Member

149
    0
    0
    เสียใจด้วยครับท่าน เป้
    ตัวคนไม่เป็นไร รถยังอยู่ ก็ดีแล้วครับ

13. strada

strada New Member Member

69
    0
    0
    ไปพลาดดูดนมน้องเค้าบนรถอ๊ะป่าวท่านประธาน ไมไม่นอนใน รร. อ่ะ

14. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    เมามากครับพี่ ขับต่อไม่ไหว.............................อิ..........อิ...........!!

15. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    อุสา เมาไม่ขับหล่ะ ยังซวยอีก

เสียใจด้วยน่ะคับพี่

เจอไวๆคับ

16. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ขอบใจ น้องรัก

ว่างๆ มามิตติ้งกันหน่อยนะ คิดถึง...............อ่ะ.............!!

17. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    เวรกรรม.................

18. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    อันตรายจริงๆๆ

19. โอหลักสี่

โอหลักสี่ New Member Member

31
    0
    0
    -ขอแสดงความเสียจัยด้วยนะพี่ ขอให้ได้ของคืนเร็ววันนะคับ โอหลักสี่

20. OAK_ZERO

OAK_ZERO New Member Member

316
    1
    0
    เลวมากเลย

21. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    เสียใจด้วยนะครับ คนไม่เป็นไร ก้ดีแล้วครับ หาเอาใหม่ครับ สู้ๆๆ เป็นกำลังใจให้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้