ช่วยวิเคราะห์กันหน่อย ว่ามันทำอะไร . . . . . . ของมัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย notty, 21 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mr.prasanai

mr.prasanai New Member Member

193
    2
    0

ผมเคยเห็น ขโมยมอไซค์โดน เอา ZXที่สาวๆขับ โดยเอาฟีโน่มาทุขมันยกเอามาไว้บนเบาะอยู่ระหว่างคนขับกับคนซ้อน แล้วมันก็ขับออกไปเฉยเลย สุดทีน จริงๆเลย สมัยนี้ ส่วนสี่สูบก็เคยมี รปภ เล่าให้ฟัง ว่า มีเป็นรถตู้เลยขับมาแล้วมีคนสองสามคนลากๆยกเอาใส่รถตู้ แล้วไปเลย อันนี้ดูจากกล้อง ของคอนโด

2. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ถ้าขับรถกระบะใหม่ๆ ไป ผมว่ากะจะขโมยล้ออะไหล่ แน่ ๆ เลย

3. !!! KaNny !!!

!!! KaNny !!! Member VIP

697
    9
    18
    ว่าแล้วต้องเป็น Big C เพชรเกษม เปลี่ยวเกิ้น ถ้าจะขโมยล้ออะไหล่ มันน่าจะมุดอยู่บริเวณท้ายรถ แต่นี่ มุดตรงฝั่งคนขับ สงสัยอยากรู้มั่งค่ะพี่น๊อต ว่ารถพี่ทำท่อยังไง ให้รถแรง

4. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    ยางอะหลั่ยพี่โดนซิวไปเมื่อออกป้ายเเดงใหม่ๆเเล้วล่ะ น้องกัน เมื่อ 3 ปีที่เเล้ว พูดเเล้วยังไม่หายเเค้น สงสัยมันคงมุดไปดู เงินพี่เเน่ๆๆ เอาไปเเอบเมียไว้ หุหุ ล้อเล่น

5. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    เค้าเช็ค ช่วงล่างให้ อะม๊าง น๊อต อิอิ

6. 3eer

3eer New Member Member

8
    2
    0
    โชคดีที่แฟนพี่ปลอดภัยนะครับ

ยามมาหายตัวไปอะไรพอเหมาะขนาดนี้

ขอบคุณที่เอามาบอกกันครับ

7. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    ว่าแร้ววว ใกล้บ้านเลย

8. GIG-ZING

GIG-ZING New Member Member

2
    0
    0
    อารายของมานว้า พาเราคิดมาก

9. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ระวังๆ กันบ้างนะครับ เดี๋ยวนี้อะไรมันขโมยได้มันเอาหมด ไม่เลือกเวลา สถานที่จริงๆ

น็อต...สงสัยมันจะขโมยครัส os แน่เลย เอามาจอดบ้านพี่ อิอิ

10. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    อันตรายครับ
    ไม่รู้ว่าคนนั้นมีเจตนาอะไร
    ระวังๆกันหน่อยนะครับ

11. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    จอดทุกที่เด๋วนี้ ต้องวนไปเรื่อยๆจน ได้ที่ๆปลอดภัยครับ จอดหน้าทางเข้าหน้า ไม่จอดชั้นครึ่ง

ยอมวนจนโดนด่า ยอมวนจนโดนบอกว่า ลงก่อนนะจอดได้แล้วตามมาละกัน

ขอบคุณครับ

12. ถอดเอาแคตคับผมว่า

13. ควรจะเข้าอู่ ยกดูก่อนนะคะ ว่าใต้ท้องเราเป็นไรบ้าง
    ดูรอยตัด ร่องรอยขันน็อต เป็นต้น
    คิดว่าน่าจะทำไปบ้างแล้ว แต่ทำไม่เสร็จ แฟนมาเจอเข้าพอดี
    ประเด็นมีว่า....
    ถ้าทำเพื่อขโมยของเรา เช่น แคต พักกลาง ยางอะไหล่
    ทำเพื่อให้เกิดความเสียหาย เช่น ตัด เจาะ ท่อน้ำ หม้อน้ำ ยาง
    หรือประสงต่อชีวิต ตัดสายเบรก สายไฟ
    ควรแจ้งความไปเลย ที่สน.ในที่เกิดเหตุ
    เพื่อป้องปราม ไม่ให้มันไปทำกับคนอื่นอีก
    อย่าลืม...มันอาจไปทำกับรถที่มีเด็กเล็ก เด็กอ่อน โดยสารอยู่ด้วย มันจะแย่ขนานไหน
    ฝากด้วยนะคะ
    ปล.แจ้งรูปพรรณ รถ ยี่ห้อ รุ่น ทะเบียน สี การกระทำ วัน เวลา สถานที่ เเค่นี้ก็พอแล้ว.. แจ้ง สน.ในเขตพื้นที่
    พนง.สอบสวนในเขตเท่านั้น ถึงจะมีอำนาจทำคดีได้....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มีนาคม 2009
  14. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    โอ่วตายละ

ไปห้างทีต้องนั่งรถ โดยสารซะและ

อันตรายเกิ๊น

15. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    แล้วตกลงเค้านอนคว่ำหรือหงายอะครับ ถ้ามุดอยู่ช่วงหน้ารถก็น่าจะ ตัดแคต หลังก็ยางอะไหล่ แต่ก็เป็นไปได้ถ้าจอดตอนดึกๆอาจจงใจให้รถเสีย แล้วโผล่มาซ่อมหรือปล้น

หรือเค้าอาจจะแค่หนีใครอยู่ก็ได้ครับ เลยไปแอบใต้รถ

16. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    หงายคร้าบ เท่าที่เเฟนบอกมา ด้านขวา หน้าคร้าบ :D :D

17. ขอบคุณข้อมูลดีดี เตือนภัย พี่ๆๆน้องๆๆๆ ทุกคนครับบ

18. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    แฟนจ้างคนมาติดGPSไว้ตามตัว แล้วตีเนียรรึเปล่าคับ:D:D

19. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    รถกระบะที่บ้านผมเคยโดนครับ ที่จอดรถกทม. ตรงบางลำพูเลยครับ เขาขโมยล้ออะไหล่ ครับผม แบบตอนแรกออกมาไม่รู้เรื่องเลยครับ มารู้อีกทีตอนจอดเดิมน้ำมันอะครับ เศร้าเลย ครับ

20. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    พี่น๊อต คับ ตอนที่มัน นอนมุดอยู่

ไม่ให้ เจ๊ เอา ติง เขี่ย ๆ . . . ดู อ่าคับ อิอิ

ตามหลักไม่น่าอ่าคับ เคยเจอแต่ ร้านปะยางสาย 1 คับ ผมไปนั่งเลยกัน 4-5คัน แม่งเอาเรือใบโยนไว้ เราก็ไม่รู้ รถเพื่อนโดนไป 2คัน

โคตรจะเซ้ง อยากได้เงินแบบนี้ เดินมาขอเลยดีก่า อย่าทำแบบนี้เลย เอาวิชาช่างมาหากินผิดๆ

21. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ห้างนั้นเค้ามีบริการเชคช่วงล่างรึป่าวครับ ^^

22. []i'c'e[]

[]i'c'e[] New Member Member

102
    6
    0
    เจอจังๆต้องลากออกมาเตะซะหน่อยไอพวกนี้

ต้องระวังกันนะครับ บิ๊กซีเพชรเกษม แถวบ้านผมเลย ไปบ่อย แต่ชอบจอดตรงฝั่งห้าง เพราะมันเดินใกล้ ไม่เคยไปจอดท้ายๆเลย ยอมวน จนกว่าจะมีที่ใกล้ๆ

เสียเวลานิดนึง เพื่อความปลอดภัยของทรัพย์สินเราครับ เกิดอะไรขึ้นมามันไม่คุ้มจริงๆ เดี๋ยวนี้มิจฉาชีพมันหลากหลาย

23. xanak

xanak New Member Member

126
    26
    0
    ประตูฝั่งคนขับ ข้างใต้มันมีอะไรบ้างหว่า ???
    เอาว่าคงไม่ประสงค์ดีแน่ๆ ขอบคุณที่มาเตือนครับ

ซามูไรเจี้ยวหวาน* ถูกใจสิ่งนี้
  24. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    แล้วมันมุดไปทำอะไรน้อ......

25. City_monster

City_monster New Member Member

15
    0
    0
    จอดด้านหลังหรือเปล่าคร้าบ มันเงียบๆน่าดูห้างนี้

26. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ขอบคุณที่มาเตือนครับ

27. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    นั่นไง ..H แดง ผมโดนแงะก็ที่นี่..
    อีกอย่างนึง ห้างนี้จะมีพวกมอไซ ขี่มาหลอกขายทองชุบ โรเล็กซ์เก๊ เยอะมาก
    ที่จอดรถมันเปลี่ยวมาก ยิ่งข้างหลัง ๆ น่ะ

28. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    น่า จะออก มาเป็นคู่ เนอะ จะได้ไม่คิดมาก

29. mos1

mos1 New Member Member

71
    1
    0
    วางระเบิดป่าว

30. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    สงสัยไม่เคยเห็น เกียรมัว 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้