รับ ตอบปัญหา การตกแต่งเครื่อง 4 จังหวะ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย we_zaa, 31 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    คาเซ่ใหญ่กว่าครับ แต่กี่มิลไม่รู้ ไม่เคยวัดเหมือนกัน

2. we_zaa

1,358
    33
    0
    ไม่ค่อยมากครับ มันจะได้ต้นซะมากกว่า ให้ปลายไหล ลองไล่สเตอร์ไหม่ แล้วหมก ชัก สัก 3 หมกแคม + จัดชุดครัช ชุดเกียไหม่ ไปได้อีกเยอะ ^_^

3. greenie

greenie Guest

0
    0
    0
    ยัดลูกอันไหนดีกว่ากัน

ช่วยแนะนำที่คับว่ายัดลูกไหนดีระหว่างลูกเชียรกับลูกค่าเซ่คับลูกไหนวิ่งกว่าอะคับ

4. we_zaa

1,358
    33
    0
    ผมว่ามันเล็กไปนะ ลูกเดิมแหละดีละ จะทำลูกเอาให้ใหญ่กว่านี้เวิร์คกว่า ทำใหญ่ขึ้นมานิดเดียว ทำเพื่อ ไรหละ -*- คุ้มเหรอ ???

5. anuchakl

anuchakl New Member Member

16
    0
    0
    หวัดดี.....ผมไม่ได้มาเกทับใครนะครับ แต่จะเข้ามาบอกให้รู้ว่า เวฟ 100-110 คว้านแค่เชียร์น่ะดีแล้วครับ ซอฟๆ เอาไปขี่เล่นได้ด้วย(ไม่ต้องกลัวพัง.....)มันจะทำให้รถเราขึ้นดีกว่าเดิมถ้าเราอยากให้มันไหลมากกว่า เราก็ค่อยๆลดสเตอร์หลังลงทีละสองฟัน อยากให้มันจี๊ดกว่านี้ก็ยัดแคมป์เข้าไป(ผมเล่นแค่ตัวละ2000เอง) 402เมตรผมทำ140สบายๆ ถ้ายังไม่สะใจ ยืดชักเลยครับ 1.5 มิล กำลังสวย(ผมก็ไปยืดมา)ตอนนี้ 402 เมตร(หลังจากยืดชัก) ผมทำ160 สบายๆ ส่วน125 ก็จัดลูกโซนิคไปครับ ที่เหลือก็สเตปเดียวกัน ....สุดท้ายท้ายสุดก็คือกล่องไฟครับ แนะนำกล่องไทเกอร์ครับแล้วหาช่างไล่ไฟให้นะครับ............

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤษภาคม 2007
  6. greenie

0
    0
    0
    ยัดลูกโซนิคแล้วมานจะทนไหมคับ

ถ้าwave125ยัดลูกโซนิคแล้วมานจะทนไหมคับแล้วมานจะมีปัญหาอะไรตามมาป่าวคับแล้วแล้วต้องเปลี่ยนเปนวาลว์อะไรคับแล้วงบปะมานอยู่ที่เท่าไรอะคับ?

7. we_zaa

1,358
    33
    0
    เด็กแถวบ้านผม นูโวลูกเดิม ชัก 160 สบายๆเลย -*- อุ๊ๆ แต่ ประมาณ 500กว่าเมตรนะครับ ปลายมันจะมาแรง อืมก้อความคิดที่ดีนะครับ 1.5 มิล ต้นมาไวดี แต่ปลายหมดไว -*- เหมาะกับลูกเล็ก เพราะลูกเล็ก ต้นมาช้า -*-

8. we_zaa

1,358
    33
    0
    ลูกโซนิค ถ้าทำชุดอลังการ เลย ก้อปัญหา จะมีมั้ย มีแน่ครับ มันอยู่ที่การตรวจเช็คด้วย ขยัน รื้อบ่อยๆก้อ พังยาก ไม่ค่อยดูไม่ค่อยเช็คก้อพังเร็ว ส่วน พวกชุดโหดๆไปเลย ก้อ ใช้วาว F4-วาว34 อะครับ

ถ้าชุดบ้านๆ ปัญหาไม่ค่อยมีหรอกครับ พวกข้อเดิม ชัก 2-3 มิลอะไรประมาณนี้ งบก้อเตรียมไว้สัก หมื่นก้อโอครับ ถ้าชุดเล็กอะนะ
    ก้อลูก วาว แคม สเตอ ครัช ท่อ ชุดเกีย ฯลฯ

9. greenie

0
    0
    0
    กล่องไฟของไทเกอร์ซื้อได้ที่ไหน

กล่องไฟของไทเกอร์ซื้อได้ที่ไหนอะคับผมไม่รู้ว่าศูนย์ของไทเกอรอยุ่ที่ไหนอะผมอยู่แทวสะพานควายอะคับ

10. anuchakl

anuchakl New Member Member

16
    0
    0
    กล่องไทเกอร์....แนะนำหาเอาตามคลองถม...หาพวกของมือสองอ่ะครับ....จะได้ประหยัดรายจ่ายครับ....เอาตังค์ไปทำอย่างอื่นได้อีก....555......

11. dek vance

dek vance Guest

0
    0
    0
    ลูกไหนวิ่งกว่า

ลูกเชียรกับลูกคาเซ่ลูกไหนวิ่งกว่าอะคับเพื่ออยากยัดบ้างอะรถเวฟ125

12. ใหญ่กว่า ขึ้นไวกว่าครับ แต่ จะแรงกว่ามั้ยมันหลายๆปัจจัย เพราะ เชียกับคาเซ่ ใหญ่กว่ากันไม่กี่มิล -*-

13. SonicHeadBig

SonicHeadBig New Member Member

75
    0
    0
    ถ้าทำ มีโอ ลูกบอส 69 วาววีออส ก้านโมโน ชัก10 มิล ทำเต็ม เท่าไหร่หรอคับ รถไม่เดิมสนิทอะ ตอนแรก ทำบอส ร้อย มาแล้ว แต่มันพังเลยจะทำใหม่ ปามานเท่าไหร่หรอคับ ทำเต็มนะคับ แล้วร้านคุนอยู่แถวไหนหรอคับ

14. we_zaa

1,358
    33
    0
    ถ้าครบๆ ก้อ 15k-16k
    หมื่นกลางๆแหละครับ ขอโทษทีระยะนี้หนีไปหมกรถใหญ่รถเล้กไม่ค่อยใส่ใจละ *-* เลยตอบช้า อิอิ

15. we_zaa

1,358
    33
    0
    ไม่ลองก้าน rgv ชักสั้นๆ ดูหละครับ เดี๋ยวนี้ ผมให้รถน้องไป ขับเล่นละ ขับก้าน ยาวพังไป ลองทำก้านสั้นดู ก้อวิ่ง 13ต้นๆนะครับ ลูกบอสเอง -*- ลูก 70 ชุดนั้น วาวขาดไปดีละ อิอิ

ทำก้านสั้นทนกว่าเยอะ -*-

16. SonicHeadBig

SonicHeadBig New Member Member

75
    0
    0
    คือ ลูก69 วาววีออส ก้าน k เปลี่ยนใหม่หมดอะ รวมกล่อง รวมท่อด้วย 23000 แพงมั้ยคับ แต่บอสไปอยู่แล้วนะ แต่ทำใหม่หมด

17. we_zaa

1,358
    33
    0
    เพื่อนผมทำ ชุดใหญ่จากเดิมๆเลย หมื่นกลางๆเอง

ท่อปลายยาวของราชรีร้านเดียวกับน้าชาติเลยท่อ เท่าท่อนแขนเอง เสียง สุดยอด ไปดีสุดๆ

18. Unregistered

Unregistered Guest

0
    0
    0
    kaenakab_ZA

อยากซาบว่าถ้าทำโซนิคลงสนาม รุ่น2 วาว ใช้ลูก69 วาวไรดีครับ แล้วรี่ใบวาวบ่าวครับดีป่าวครับ แล้วก้านไรดี ใช้ของไร ถ้ายกไปทำเท่าไรครับแบบไม่มีไรเลย

19. amebat

amebat New Member Member

23
    0
    0
    สอบถามหน่อยงับ ระหว่างเปลี่ยนเฟืองกับยืดก้าน อันไหนหน้าทำกว่ากานเอาเเบบรถไม่พังอ่ะงับ
    รถผมมีโอ คาร์บูแดช แคม ไล่เม็ด อยากได้ต้นดี ๆอ่ะครับปลายขอแค่ 13-15 อ่ะงับช่วยบอกวิธีหน่อยงับ

20. Joe.com

Joe.com Guest

0
    0
    0
    นูโวลูกโซนิคไซร์100กับspark135อยากทำแรง

นูโวลูกโซนิคไซร์100กับspark135อยากทำแรง นูโวทำช่วงล่างช่วงบนหมดแล้วแต่ตอนนี้ลูกหลวมอยากเปลี่ยนเป็นลูก CBR แนะนำร้านให้หน่อยงับ++++Spark135ใส่แค่คาร์บูเอ็นโปรอยากทำแรงขอแบบทั้งช้วงบนอย่างเดียวและแบบทำเต็มเลยแนะนำร้านให้ทีงับอยู่กรุงเทพหรือยิงมาเบอรื 0893667135 ปล.ขอบคุนมากงับ

21. joeza501

joeza501 New Member Member

1
    0
    0
    บอร์เงียบZZZzzzzzz.......

แนะนำร้านทำนูโวหน่อยอยู่แถวสวนดุสิต จาก joe.com:eek:

22. we_zaa

1,358
    33
    0

วาว 34 ก้าน ผมว่าก้านเค ทนกว่าโมโนนะ ถูกกว่าด้วย ยกไปทำก้อ หมื่นกลางๆได้แหละครับ ไม่น่าเกิน 16k

23. we_zaa

1,358
    33
    0

ร้าน ผมไม่ค่อยรู้หนะครับ มันแล้วแต่ละที่มากกว่า - * -
    ถ้ายกรถมา ทำร้าน ที่ผมทำกับเค้าก้อได้ครับ นครปฐม อยู่ใกล้ๆตลาดดอนหวาย รับรองความแรง ครับ รถต้นแบบมี [รถผมนั่นแหละ - -]

24. we_zaa

1,358
    33
    0
    ไล่เฟืองใหม่ ดีกว่านะครับ ถ้า ยืดก้านนี่ มันราคา สูงกว่า แต่เรื่องพังก้อไม่ได้พังง่ายนะครับ ยกเว้น ก้านขาด -*-

ต้นดีๆ ลอง ไล่เม้ดเบาๆดู ครับ แล้วใส่เฟือง ทดให้ยาวกกว่าเก่านิดนึง น่าจะช่วยได้ [ต้นโอเค ปลายไม่ตันเท่าไหร่]

25. we_zaa

1,358
    33
    0
    ไม่ทราบเลยอ่ะครับ

26. tam_colo

tam_colo New Member Member

76
    1
    0
    เวฟ125 ทำไงแรง ลูกcbวิ่งเท่าไร่

27. we_zaa

1,358
    33
    0
    มีแค่ลูกอย่างเดียว ไม่วิ่งหรอกครับ - -

28. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0

นานแล้วลูกน้องผมเคย ส่งไปทำ กะ ร้าน ช่างเตี๋ย บางบัวทอง เวฟ125เท่าดีดีก้อแรงนะครับ

29. sss6630

sss6630 New Member Member

3
    0
    0
    แอร์เบลดผมตอนนี้กำลังทำลูกเชีย คาบูแดช กรองเคแอนเอ็น ไล่เม็ดขนาดไหนดีครับ เอา ปลาย นมหนูเบอร์ร้อยดีไหมครับ

30. we_zaa

1,358
    33
    0
    air blade ไม่กล้าทำอะครับ แถวๆ สามพรานมันเคยระเบิดขาขาดด้วยหงะ น่ากลัว - - ฝาอยู่ใกล้กับถังน้ำมันซะ - - ผมว่าแอร์เบลดเดิมๆดีกว่านะครับ ไม่แน่นำเลยอะ มันมี คนโดนไป 2-3 รายแล้วหงะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้