รับ ตอบปัญหา การตกแต่งเครื่อง 4 จังหวะ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย we_zaa, 31 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆที่ทำรถกันเอง อยู่แถวไหนกันบ้างอะครับ พี่เด็กปะยางอยู่แถวไหนเหรอ
    ผมอยู๋ปากน้ำสมุทืรปราการอะครับ

1. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    พวกผมอยู่ดอนเมืองครับ ก็ทำรถด้วยกันกับเพื่อนๆ มีรุ่นพี่เปิดร้านอยู่ พวกผมก็อาศัยช่วยทำ

ออกทุนให้ ออกรถให้ทำ แล้วก็จอดไว้ที่ร้าน วันไหนก็อยากบิด ก็ไปเอามาบิด ช่วยๆๆกัน

ไม่มีไรมาก ก็ใช้ชีวิตเหมือนกันหมดแหละ :D :D

2. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เหอ ๆ แคม 1200 วาว ตัวไม่เกิน 300 ตีบ่า วาวไม่เกิน 600 ค่าลูก เต็มที่ไม่เกิน 1500 ท่อ ที่ผมสั่งตีมาปลายยาว ที่ราชบุรี ร้านเดียวที่ตาชาติ ส่งไป น่ะครับ 2800 กล่องน้ามล 2800
    รวมๆแล้ว คุณว่าถึง สองหมื่นไหมล่ะ

หมื่นห้าผมว่าก็เยอะละ ที่แพงผมไม่รุ้ นะ ว่าแพงอะไร แต่ผมคิดราคาคร่าวๆแค่ตามที่บอก

3. we_zaa

1,358
    33
    0
    ผมทำทุกเกียร์เลยครับ โซนิคหน่ะ ลูก 69 เองด้วย - -

4. we_zaa

1,358
    33
    0
    ผมอยู่ พุทธมณฑล สาย 6 ครับ ตลาดดอนหวาย

5. นูโวลูกเรดเดอร์ โซนิค พี่ๆใส่เฟืองท้ายเบอร์อะไรครับ

ให้วิ่งได้สัก150 -160

6. we_zaa

1,358
    33
    0
    ลูกเรดเดอร์/โซนิค ทำชัก สั้นๆก้อ หาเฟือง 15 38 มาใส่ก้อได้ครับ ถึง 160 แน่นอน ครับ ถ้าทำครบๆน่ะครับ

7. we_zaa

1,358
    33
    0
    นูโวผมขึ้นไปลูก 71 ละ ลูกชักหลวม คว้านยัดใหม่เลย เด๋วซื้อกล้องละ ได้เอา มาโพสหน่อย -*-

8. ขอถาม เรื่อง ! ข้อเหวี่ยง ? หน่อย คับ

วันนั้นเราใส่ น๊อตคอยไฟไม่แหน่น คอยไฟเลยระเบิด ร่องลิ่ม นี้บานเลย ลิ่มแตกกระจ่าย
    ไม่ทราบว่า ถ้าพอก ร่องลิ่ม อ่ะ พอก ร้านไหนได้บ้าน ทำ ร่องลิ่ม ให่ อ่ะ
    ร้าน ป๋ามล ป๋า บอกว่า ป๋าไม่รับทำ แต่ป๋า บอกว่ามี ร้าน เพื่อนป๋า อ่ะ ทำได้ แต่ ป๋า เค้าจำไม่ได้ ว่าแถวไหน
    เลยยังไม่ได้ ทำ ยังไง พวกๆ คุน ๆ นาย ๆ ช่วย หาร้านทำ ร่องลิ่ม ให้ที ขอบคุณ รูปหล่อ ทุกคน คับ

ถ้า พวก แก ๆ ทุกคน อยากได้ งาน ๆ ดีๆ เชื่อ นี้ เถอะ ไปร้าน ป๋าวิมล สี่แยกบ้านแขก เถอะ คับ ชัวๆ

งานออก มา ดีๆ เน้นคุณภาพ หุหุ - -*

9. ขอถาม เรื่อง ! ข้อเหวี่ยง ? หน่อย คับ

วันนั้นเราใส่ น๊อตคอยไฟไม่แหน่น คอยไฟเลยระเบิด ร่องลิ่ม นี้บานเลย ลิ่มแตกกระจ่าย
    ไม่ทราบว่า ถ้าพอก ร่องลิ่ม อ่ะ พอก ร้านไหนได้บ้าน ทำ ร่องลิ่ม ให่ อ่ะ
    ร้าน ป๋ามล ป๋า บอกว่า ป๋าไม่รับทำ แต่ป๋า บอกว่ามี ร้าน เพื่อนป๋า อ่ะ ทำได้ แต่ ป๋า เค้าจำไม่ได้ ว่าแถวไหน
    เลยยังไม่ได้ ทำ ยังไง พวกๆ คุน ๆ นาย ๆ ช่วย หาร้านทำ ร่องลิ่ม ให้ที ขอบคุณ รูปหล่อ ทุกคน คับ

ถ้า พวก แก ๆ ทุกคน อยากได้ งาน ๆ ดีๆ เชื่อ นี้ เถอะ ไปร้าน ป๋าวิมล สี่แยกบ้านแขก เถอะ คับ ชัวๆ

งานออก มา ดีๆ เน้นคุณภาพ หุหุ - -* ไม่งั้น โทรมาบอกที 02-8018265 กด 3 นี้ชื่อ อ้น คับ

10. 69 min ครึ่ง 0.50

งานออก มา ดีๆ เน้นคุณภาพ หุหุ - -*

โทร 02-8018265 กด 3 อ้น คับ

11. we_zaa

1,358
    33
    0
    เอ้อ ผมให้ โรงกลึงแถมบ้านทำอะ เคยเป็นเหมือนกัน เกือบได้เบิก ข้อเหวี่ยงไหม่อีกข้าง ผมให้โรงกลึง แถว เทียนดัด เค้าเชื่อม แล้วเซาะร่องให้ หนะ เค้าคิดแค่ 100 กว่าบาทเอง ^_^

12. we_zaa

1,358
    33
    0
    เอ้อ ผมให้ โรงกลึงแถมบ้านทำอะ เคยเป็นเหมือนกัน เกือบได้เบิก ข้อเหวี่ยงไหม่อีกข้าง ผมให้โรงกลึง แถว เทียนดัด เค้าเชื่อม แล้วเซาะร่องให้ หนะ เค้าคิดแค่ 100 กว่าบาทเอง ^_^เอ้อ ต้องเอา มาร์คที่ ขานไฟ ไปให้เค้าดูด้วยหละ ไม่งี่นไม่ตรงมาร์ ค ระบบไฟเน่าแน่

13. [N]issan

[N]issan New Member Member

3
    0
    0
    แบบนั้นต้อง ถ่วงตะกั่ว ด้วยนะคับเพื่อที่สมดุล แต่ถ้ามือชั่งแบบ โปรเค้าจะเอาออกนิดหน่อยแต่เน้น...อ่าคับ
    แต่ถ้าอยากจะทำให้สมดุล จริง เปลี่ยนเอาของเชียงกงใส่ใหม่ดีกว่านะถ้าแต่งแบบ สุด ๆ มันจะแตกอีกครับ

14. we_zaa

1,358
    33
    0
    ที่ลิ่มแตก ส่วนใหญ่จะเป็นที่ปัญหา ลืม เอาปืนลมยิง ล้อแม่เหล็กน่ะครับ แล้ว ขับๆไปซัดที ลิ่ม แตกห่าหมดล้อแม่เหล็กจะหลุดเอาด้วย ที่ผมเคยเป็นอะนะ แต่ ไม่หลุด เพราะมันติด ขายึดข้อเหวี่ยง - -

15. ไอขายึดข้อเหวี่ยง คือตัวที่มี3ขาใส่ครอบไว้

ฝั่งชามกับข้อเหวี่ยงใช่ปะครับ

แล้วเค้าใส่ไว้เพื่ออะไรเหรอครับ

16. we_zaa

1,358
    33
    0
    ใส่ไว้กันตับเป็ดบิดครับ ถ้ายืดเยอะๆ ไม่ใส่ แค่สต๊าทก็บิดต้องผ่าเครื่องละครับ ใส่ให้มันค้ำ ไว้ทั้งสองข้าง ฝั่ง จานไฟ แล้วก้อฝั่ง ทางขาตั้งข้างด้วยครับ

17. ขอเบอร์โทรศัพท์พี่we_zaa กับ เด็ก ปะ ยาง หน่อยครับ เผือๆจะโทรขอคำปรึกษาเรื่องทำรถอะครับ

18. we_zaa

1,358
    33
    0
    086-7666-255 แจ๊คครับ แต่จริงๆถามในนี้ แหละดีละ ผมก้อไม่ค่อยจะว่างมากมาย - -

19. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    :cool: :cool: :cool: :cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กรกฎาคม 2007
  20. we_zaa

1,358
    33
    0
    คอหลีดน่า จะ ตัด+เชื่อมเอาให้สั้นกว่านี้นะครับ จะจ่ายน้ำมันได้ดีกว่านี้ ของผม ใช้คอหลีดมีโอ แบบเอียงขึ้นหนะครับ โคตรสั้น ให้โรงกลึงทำให้ -*- เด๋วรถ เสร็จ แล้วจะเอามาอวดมั่ง อิอิ ระยะนี้ รื้อ แผงคอมีลลิ่ง ไหม่อยู่ อันเก่า มันบางไป หักซะแล้น T_T เบิกไหม่ส่งมิลลิ่ง แหะ ๆ

บักเสี่ยว ถูกใจสิ่งนี้
  21. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ไม่เคยทำอ่ะครับ แบบนี้ดีแล้วล่ะ :cool: :cool: :cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มีนาคม 2007
  22. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    อย่าลืมภาพ รถร้านคุณนะ อยากชม อิ อิ

23. we_zaa

1,358
    33
    0
    อ่าครับ ผม คงไม่เกิน อาทิตย์สองอาทิตย์ หุหุ กะทู้นี้ จะถึงหน้า ห้าและ -*-

24. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ก็มันร้อนแรงอ่ะนะ

25. we_zaa

1,358
    33
    0
    แหะ ๆร้อนแรงยังไง มีช่วงนึง กระทู้ ไม่มุดหัวอยู่ที่ไหนไม่รู้ เพิ่งจะมีคนก้อเพิ่งมีเนี้ย - -

26. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    :D :D :D งั้นคุณกับผมก็ดันกันเอง2คนเลย :D :D :D

27. ae2526

ae2526 Guest

0
    0
    0
    แคม

อยากจะลองเจียแคมดูขอข้อมูลหน่อยเจียแบบใหนดี แล้วก็แคมแบบใหนวิ่งดี

28. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

แคมรถอารายอ่ะครับ ผมว่าแคมสร้างดีก่าไหม

29. we_zaa

1,358
    33
    0
    เด่วนี้เค้าเล่นแคมตัวเล้กกันแล้ว เน้นเปิดเร็ว (ไม่รุ้วิ่งเป็นไง -*-) โทดทีระยะนี้ไม่ค่อยได้เข้ามา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้