รับ ตอบปัญหา การตกแต่งเครื่อง 4 จังหวะ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย we_zaa, 31 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    บิดแบบทียกล้อ ลองใส่เฟืองเดิม ดูสิครับ แล้วจะเอาไม่อยู่ ต้นโคตรพ่อ จัด ปลายไม่เดิน -*-

ของผมใส่เฟือง 15/39 ไม่ใช่เฟทิองหยาบ ออกเต็ม หน้าลอยครับ เลยหนีมาใส่เฟืองหยาบ เพราะเฟือง ตัวใหญ่ เน้นกำลัว ช่อง 200เมตร+ เอา กำลัง มหาศาลเลย อุๆ

2. we_zaa

1,358
    33
    0
    เรื่อง โนวากับ เทน่า4 เกียกล่องตัวเดียวกันไหม คิดว่าน่าจะ นะ แต่ใส่แล้วรอบตัดไหม เคยเห็นน้องๆแถวบ้านใส่กล่อง โน ก้โอเคแหละครับ ดีกว่ากล่องเดิม แต่ตัดไฟเมื่อรอบสูงมั้ยนั้น ขอบอกว่าตัดแน่นอนครับ เพราะเป็นกล่องรถ เกียร์ ถ้าไม่อยากให้ตัดต้องผ่ากล่องไฟ เอา ถ้าอยากรู้จะสอน -*- แต่คิดว่า ไปหาซื้อกล่อง Dio zx ใส่ก็ได้ครับ ไม่ตัดไฟ ชัวป๊าด และ ไม่แพงด้วยสำหรับ คนงบ น้อยๆ ไว้ขับเล่น ถ้าให้ดีก้ กล่องแต่งครับ จ้างเค้า วัด ไฟ ทำกล่องเล้ย -*-

3. we_zaa

1,358
    33
    0
    อ่า ครับ อยู่แถวมหาชัยนี่เองไกล้ๆเลยครับ ว่างๆโทรมาหา ผมก็ได้นะครับ ว่าจะเอารถไป ทัวโรมัน ไปทีไรเต็งทุกที (แต่ไม่ได้ไปนานละ เสียวๆอยู่ตำรวจมันเยอะ รอปิดสัก 1 อาทิตย์ก่อนค่อยไป)

4. we_zaa

1,358
    33
    0
    กล่องแดชใส่เวฟไม่ได้ครับ ถ้าแปลง ใส่หนะ ได้ครับ แต่ใส่แล้วจะวิ่งเปล่านี่สิครับ -*- หุหุ ส่วนรอบใส่ไป ก็ตัดแน่นอนครับ หากล่องดีโอใส่ซะ ไม่มีตัด

5. we_zaa

1,358
    33
    0
    ขอโทษ จริงๆครับไม่ได้แวะมานาน พอดี ช่วงนี้งานเยอะ+เที่ยวบ่อย จนอาจจะ ลืมเล่นเน็ต เลย T_T มะวานเพิ่งเปลี่ยนแคมไป กะเดื่องล่อซะ ฝาดัง ตอนขับ รื้อดู ไม่มีรอยเขกลูกปืนกด้านไม่หาย แต่ว่าแคมกุด เปลี่ยนซะ -*-

ตอนนี้ ใส่ฝารครอบวาวดูดอากาศ เข้าหม้อดักไอแว้ว รถแลระบาย ความร้อนออกได้เยอะเลย -*- รถกำลังเหลือโคตร ๆ เก็บ เรดเดอร์ลูก 70 ดถวบ้านได้ เฉย เลย ตอน แคมกุดๆแหละ -*-

6. we_zaa

1,358
    33
    0
    เซ็งแคมโหนก หาย -*- เอ้อ มีอะไรถามไว้นะครับ ระยะนี้ว่าง เข้ามาตอบ รวดเร็ว -*-

7. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    งั้นไส่กล่อง พวก นูโว มีโอ ได้ป่าว

ถ้าไส่กล่อง Dio zx เเล้วต้องเเปลงมากป่าว

8. we_zaa

1,358
    33
    0
    เรื่องแปลงมั้ยสำหรับกล่องดีโอ อันนี้ไม่แน่ใจนะ แต่คิดว่าน่าจะใส่ได้เลย

ส่วนกล่อง มีโอนูโว ใส่ได้มั้ยได้ครับ แต่กล่องนูโวมีโอ ราคามันแพงกว่า ดีโอ ครับ-*-

9. ใครจะลองรถก็ระวังกันด้วยนะครับ อิอิอิ

10. ชื่อเพ็งคับ

ชื่อเพ็งคับ New Member Member

25
    0
    0
    เอ่อ...ครับครับ...ขอบคุณครับ

11. ชื่อเพ็งคับ

ชื่อเพ็งคับ New Member Member

25
    0
    0
    ขอบคุณค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

12. we_zaa

1,358
    33
    0
    ขุด ขุด ขุด ขุด ขุด ขุด ขุด ขุด

13. we_zaa

1,358
    33
    0
    ผมว่าไม่เห็นต้องระวังเลยนะครับ อย่าไปเหวอก็พอ ถ้าเกิดเหวอ จะไม่มีสติ ควบคุมรถ -*-

ปล.ยกล้ออย่าเหวอ ตอนนั้นไปยกที่ ราชรี 200 เมตร ได้มาสองไม้(ลูกชิ้นหนะ -*-)

14. อยากเเรงง่ะคับ

พี่คับขอสูตรโมโซนิคหน่อยคับเอาเเบบเเรงพอตัวอ่ะคับ + ราคาค่าทําด้วยอ่ะคับ
    มีอีกเรื่องคับ คาร์บูVR ใส่โซนิคมานจะวิ่งไหมคับ เเล้วคาร์บูKR อ่ะคับ
    คัยตอบขอห้าย มีเเฟนน่ารัก เหมือน พอลล่าเรยคับ
    ปล.(รื้อเเล้วเจอง่ะคับ) เเล้วถ้าใส่มานจะวิ่งกัดกะพวกคาร์บู N PRoได้ไหมคับ

15. we_zaa

1,358
    33
    0
    มอไซไม่มีอะไรตายตัวหรอกครับ เรื่องสูตร มันบอกกันในเว็บ มันไม่ได้หรอกครับ ต้องมาเห็นกันเองมากกว่า โซนิค ก็ง่ายๆครับ เอาแบบพอตัว ก็ลูกเดิม ชัก สัก 4 มิล คาร์บูเคได้มั้ย ได้ครับ แต่จะให้ดีหาฝาดำแท้มานะครับ ไม่งั้น ใส่npro กลึง ปากคาร์บูไปจะดีกว่า ไล่ง่าย -*-

ส่วนเรื่องลูกนั้น ก็ หาลูกเดิม สนามมาใส่นะครับ size ร้อย ลูกโซ สนาม ที่เหลือก็แล้วแต่ อะไหล่ละครับ แคม เอย กล่องเอย (กล่อง หากล่องแต่งมาใส่ครับ ยกไปร้าน ให้ เอากล่องมาวัดทีละใบเลยกล่องตามตลาด เน่าทุกใบ) แคมก็ แล้วแต่จะทำอีกแหละครับ แนะนำ ไปวิ่งอะไหล่ที่วิมลบ้านแขกเอานะครับ ครัชก็ อัดที่บ้านโป่งเอา ส่วนท่อ ยกรถไป ที่ราชบุรีครับ มีร้านทำอยู่ วัดท่อ แล้ว ให้ลองทีละใบเช่นกัน แล้วก็โมเกียร์ ไหม่เอา ประมาณ เกียร์ 2 3 5 นะครับ สเตอร์ ไล่เอา เองครับ ว่าจะเอาต้นหรือปลาย ราคาก็ เตรียมไว้สัก 9000-10000 หนะครับผม ถ้ามาเดิมๆสนิทเลยๆ เกินแน่ -*

16. we_zaa

1,358
    33
    0
    เอ้อ แล้วรถ ไป ยัดแค่คาร์บูไม่ได้ช่วยอะไรมากหรอกครับ -*-

17. we_zaa

1,358
    33
    0
    มีอะไรสอบถาม ไว้ได้เลยนะครับ เข้ามาตอบ เรื่อยๆ ^_^

18. อยากลอง ขับด้วยงะ ว่าแต่ที่ไหนหรอคับ แล้วเสียตัง ทะไหร่หงะ

19. we_zaa

1,358
    33
    0
    งง กับคำถาม ไครมีปัญหา หรืออยากสอบถาม อะไรเพิ่ม โพสไว้เลยนะครับ

20. lamerbin

lamerbin New Member Member

2
    0
    0
    พี่ชาย ผมขี่คลิก
    1.อยากใส่ชักกี่มิลดี ลูกเดิม จะใส่คาบูร์แดช ใส่กรองอยากวิ่งเงียบ แต่เรว ตอนนี้ทำแคม เม็ด ชามแล้ว
    2.ไม่อยากทำลูกกลัวพังเร็ว ถ้าทำชัก จะพังเร็วไหมครับ

21. NicKen

NicKen Member Member

37
    0
    6
    x-1 อยากต้นจัดๆ ทำไรบ้างครับ
    แล้วถ้าเอาเทอร์โบรถยนต์มาแปลงใส่ ใช้ขนาดไหนดีครับ

22. kabu

kabu Member VIP

46
    0
    6
    air blade อยากได้แบบทันใจหน่อย แต่อยากได้แบบ สตารท์เครื่องติดง่ายเน้นใช้ชีวิตประจำวัน
    ลูกกี่มิล-ของรถอะไร ถ้าใส่แคมยืดชัก คว้านเปลี่ยนลูกแล้วจะพังเร็วไหมคับ อยากใช้นานๆ
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ

23. asa002148

asa002148 New Member Member

1
    0
    0
    เออ แบบว่า ตอนี้ โวนิก ผมก็เก่าแล้วอะ วิ่งก็ช้าแล้ว เครื่องก็ดับง่ายด้วย อยากะโมเหมือนกัน จะทำไงดีคับ แบบว่า เงินไม่ค่อยจะมีด้วย แต่อยากทำ จะทำไงดีคับ

24. we_zaa

1,358
    33
    0
    คลิกเดิมๆ จะหมกชักแนะนำ ชัก 3 พอครับ ให้ต้น กระพือมาดีหน่อย ทำชักพังเร็วไหมนั้น ถ้าทำ สลัก พังเร็วครับ ถ้าขะบืดให้ทน ยืดข้อเหวี่ยงเอาครับ ทนทานกว่า

25. we_zaa

1,358
    33
    0
    ต้นจัดๆก็ ยืดชัก ไล่เสตอ แคม ย้ำครัช ไหม่ ก็โอเคละครับ เรื่องเทอร์โบไม่แนะนำครับ ถ้าทำแล้วดีจริงเค้า ทำกันไปหมดแล้ว หละ -*-

26. we_zaa

1,358
    33
    0
    ผมไม่แนะนำการ แต่งแอร์เบลดจาก เดิมๆนะครับ อันตราย ถ้าทำลูกใหญ่กว่าเดิม สักมิลสองมิลไม่เป็นอะไรหรอกครับ แต่ถ้า กดทำ เยอๆเลยอันตรายครับ ถังน้ำมันกับฝาวาวอยู่ไกล้กันมาก แถวบ้านผม แอร์เบลดเดิมๆ ในอำเอ สามพราน มันยังเคยระเบิดเลยครับ ไม่แนะนำ ให้ทำนะครับรุ่นนี้เดิมๆ ตกแต่งภายนอกดีกว่า

27. we_zaa

1,358
    33
    0
    หาเงิน มาทำไงครับ ถ้าคิดจะแรง ต้องทุ่มสุดตัวครับ ตอนนี้ก็ทำ โซนิค ลูก 69 สภาพเต็มที่อยู่ครับ แต่ไม่ใช่ลำเล็ก ตัดแค่โรงหลังออกไป ยกไป ราชบุรี วิ่ง ได้ 13 ต้นๆอะครับ สภาพ รถธรรมดา ไม่ลำเล็ก ถ้าลำเล็กคงลง 12 ต้น-กลางแน่

เข้าเรื่องดีกว่า วิ่งช้าเครื่องดับง่าย สงสัย ว่า ลูกคงจะหลวมแล้วหละครับ แรงอัดมันเลยไม่มีเลยอืด -*- แนะนำคว้าน ไหม่ครับ ลงลูก size 100-200 ก้เอคครับ ส่วนเรื่องโมนั้น ทำได้ครับ แต่ทำแค่ พวก กล่องไฟ หมก กล่อง nsr ไปก็ได้ครับ แล้วก็ คาร์บู n แล้วก็ย้ำครัชไหม่ อีกตัว เอาไว้สำหรับ ใช้ในชีวิตประจำวันนะครับ ส่วนสเตอร์ ไล่เอาครับจะเอาสั้นเอายาว

28. we_zaa

1,358
    33
    0
    ที่ไม่ค่อยมาตอบเพราะเห็นกระทู้มันเงียบๆอะครับ เลยนานๆแวะมาที ถ้า ไครมีอะไรก็ ถามไว้นะครับ หรืออาจจะช่วยกันขุดให้มันอยู่หน้าแรกๆก็ได้ จะได้ ให้เพื่อนๆ ที่เข้ามาเห็นนั้น ได้รู้ทางแก้ปัญหากันครับ ^_^

29. we_zaa

1,358
    33
    0
    ขุด ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

30. we_zaa

1,358
    33
    0
    ขุดให้ขึ้นเข้าไว้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้