รับ ตอบปัญหา การตกแต่งเครื่อง 4 จังหวะ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย we_zaa, 31 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chunroek

chunroek Guest

0
    0
    0
    ขอรายละเอียด

แล้วทำชุดนี้ใช้งบเท่าไหร่อยู่คับแล้วทำพวกอะไรบ้างขอรายละเอียดหน่อยคับทางอีเมลล์ก็ได้คับ
    [email protected] ขอราคาด้วยนะคับ

2. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ตอบทาง PM ไปแล้วนะครับ

3. we_zaa

1,358
    33
    0
    ไม่กระจ่างครับ ชุดนี้คือชุดไหน

4. jokerone

jokerone New Member Member

22
    0
    0
    สนใจข้อเหวี่ยงหล่อมากๆเลยคุณแจ็คเข้ามาทุกรอบพูดถึงข้อหล่อทุกรอบ-*-
    ถ่ายรูปมาให้ดูเป็นขวัญตาหน่อยสิครับคุณแจ็ค ผมรอข้อเหวี่ยงเดิมชัก 6 ผมลาโลกก่อนค่อยจัดข้อเหวี่ยงหล่อมาเลนสักตัว
    ใส่แล้วไม่สั่นใช่ป่ะ ตั้งแต่ลงมาเล่นลูกโซนิกรู้สึกว่ารถนิ่มกว่าเดิมเยอะเลยถึงกำลังบางช่วงรอบจะสู้ลูกโตๆไม่ได้ก็ตาม
    กะว่าจะเอาข้อเหวี่ยงหล่อชัก 9 มาเล่นกับลูกโซนิกคิดว่าไม่น่าสั่นเพราะว่าแค่ลูกโซนิกเอง ชัก 9 ลูกโซนิกผมว่าหมกมาขี่เล่นได้เลย

5. we_zaa

1,358
    33
    0
    ถ้าทำลูกโซนิค แล้วจะยัดชัก 9 ผมว่า ขยับไปเล่น พวกลุกซีบีใส่ข้อหล่อ อันโตดีกว่าครับ

จะให้ดีๆ ก็ลุก Forge แพงหน่อยแต่เหนียว + เบากว่า

กลัวว่าข้อเหวี่ยงหล่ออันใหญ่จะใส่ลูกโซแล้วลูกโซจะปั่นไม่ไหว

6. chunroek

chunroek Guest

0
    0
    0
    โซนิค

แล้วทำชุดนี้ใช้งบเท่าไหร่อยู่คับแล้วทำพวกอะไรบ้างขอรายละเอียดหน่อยคับทางอีเมลล์ก็ได้คับ
    [email protected] ขอราคาด้วยนะคับ

โซนิคลูกไซค์100คาร์บู-กล่อง เอ็นโปร คือที่คุณแจ็คบอกว่าต้องเปิดพอร์ต ทำวาวจัดแคม จัดพวกชุดในง่ะคับจะทำชุดใช้งานนะคับ
    แล้วตอนนี้ผมถอดคาร์บูกับกล่องแล้วก็จานไฟเจียร์แถบแม่เหล็กออกนะคับแล้วตอนนี้จะใส่กับเข้าไปเหมือนเดิมพอจะใส่กล่องเอ็นแล้วไล่คาร์บูให้ได้ป่าวคับแล้วคุณแจ็คอยู่ที่ร้านตลอดป่าวคับ

7. we_zaa

1,358
    33
    0
    โทรมาได้เลยครับ ทำได้หมด สเตป ลูกโซนิคแบบ บ้านๆ ผมแนะนำ ทำชักสั้น ก้านนูโวจะขับสนุกกว่านะครับ หรือถาจะเอาชักยาวหน่อยก็ ก้านแด็ชไป

ลุกโซนิค ไซส์ 300 ดีกว่าครับ ลูกจะเบา + เหนียวกว่า

กล่องผม ไม่แนะนำกล่องเอ็นนะ ไฟแรงเกินไปอ่ะ อยากให้ใส่ กล่องโมมากกว่า

โทรมาปรึกษากันได้ครับ

8. tarosoi4

tarosoi4 New Member Member

150
    2
    0
    สอบถามเรื่องไดสตาร

รถผมใช้ลูก ซีบี ยืด 3 มิล วาวเอฟโฟ ใช้ไดร์พันสตาร์ยาก ต้องพ่วงแบต 2 ลูก พอจะมีวิธีแก่หรือเปล่าคับ หรือเป้นกับไดร์ ถ้าเราหาไดใหมช่วยแนะนำด้วยว่า ของอะไร เผื่อจะทำลูกโตต่อไป ขอบคุณครับ:)

9. we_zaa

1,358
    33
    0
    ไดร์พัน ปกติ ถ้าของดีๆ ที่เคยใส่ ตัวละ พันเอง ก็สต๊าทติดนะครับ ดู ค่าแอมของแบ็ตนิดนึงครับ ว่าแบตเราแอมเยอะ แค่ไหน ถ้า แอมน้อยก็เปลี่ยนครับ ไปใช้แบตแห้ง แอมสูงๆ มีครับ ทำให้สต๊าทติดได้ง่าย ขึ้น

หรือถ้าไดร์ พันมาไม่ดี ไม่ใช่ไดร์พันโรงงาน ก็หาซื้อไดร์ CBR มาใส่ก็ได้ครับ หรือถ้าจะเอาชึ่งเดียวติด ไดร์ ซุปเปอร์โฟว์ครับ แต่ต้อง แปลงตรงแคร้งนิดหน่อย

10. รบกวนด้วยครับ

ผมขี่ Fino ตัว S สีเทา - ขาว อยู่อะครับ สภาพรถเดิมๆ ไม่ได้ทำเครื่องเเต่อย่างใด

ใส่ล้อขอบ 14 เดิมๆ เปลี่ยนกล่องไฟแต่งของ Lek CDI Step 1 ( สำหรับรถเดิมๆ ไม่ยืดชัก ) หัวเทียนเข็ม

ขุดชาม ไล่เม็ด ( ไม่เเน่ใจว่าเบอร์อะไรบ้าง เป็นสูตรของทางร้านครับ ) เเต่เป็นเม็ดเบาประมาณ 6-7-8

( ผม น้ำหนัก 57 ครับ ) วิ่งอยู่ที่ 110 แต่ถ้าหมอบ 120 ปลายๆ ครับ มีข้อสงสัย จะรบกวนถามดังนี้ครับ

1. ถ้าเปลี่ยนเป็นแคม 280 องศา แล้วรถจะวิ่งดีขึ้นหรือไม่ ( จะดีในช่วงต้น หรือ ปลาย ) ได้ความเร็วขึ้นมาอีกซักเท่าไหร่ครับ

เสียงดังมากไหมครับ แล้วคุ้มค่าไหมที่จะเปลี่ยนสำหรับรถเดิมๆ ( เพราะช่างบอกว่าเปลี่ยนแคมให้เห็นผล จะต้องยืดชัก )

2. ถ้าอยากให้ได้ความเร็วปลายมากกว่านี้ เปลี่ยนเฟืองสามารถช่วยได้มั้ยครับ แล้วควรเปลี่ยนเป็นเบอร์อะไรดีครับ หน้า - หลัง

เเล้ว ต้นจะอืดรึเปล่าครับ ( ปัจจุบันเดิมๆ 0 - 80 มาเร็วมากๆ )

3. เวลาผมบิดคันเร่ง ค่อยๆ ไต่ความเร็วขึ้นไป พอบิดเพิ่ม รถจะเกิดอาการสะอึกครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไร

( รถวิ่งไป 7000 กว่าโล เติมเเก๊สโซล์ฮอลล์ 95 ครับ ) เกี่ยวกับกรองหรือคาร์บู รึเปล่าครับ แล้วจะต้องแก้ไขยังไงดีครับ

4. ครัชทองแดง สำหรับรถเดิมๆ ใส่เเล้วจะคุ้มค่ามั้ยครับ ( เห็นมีคนบอกว่าใช้ไปนานๆ มันจะจับเเน่นจนฝืดจริงรึเปล่าคับ )

5. ตามโจทย์ อ่ะครับ อยากทำให้รถวิ่งดีขึ้นโดย ไม่ทำครื่อง นอกเหนือจากที่ผมถามพี่ไป พี่มีอะไรเเนะนำเพิ่มเติมบ้างครับ

ปล. ยาวหน่อยนะครับพี่ พอดีผมไม่มีความรู้เรื่องรถเลยครับ ขอบคุณพี่มากครับที่สละเวลามาตอบนะครับ

11. รบกวนด้วยครับ

ผมขี่ Fino ตัว S สีเทา - ขาว อยู่อะครับ สภาพรถเดิมๆ ไม่ได้ทำเครื่องเเต่อย่างใด

ใส่ล้อขอบ 14 เดิมๆ เปลี่ยนกล่องไฟแต่งของ Lek CDI Step 1 ( สำหรับรถเดิมๆ ไม่ยืดชัก ) หัวเทียนเข็ม

ขุดชาม ไล่เม็ด ( ไม่เเน่ใจว่าเบอร์อะไรบ้าง เป็นสูตรของทางร้านครับ ) เเต่เป็นเม็ดเบาประมาณ 6-7-8

( ผม น้ำหนัก 57 ครับ ) วิ่งอยู่ที่ 110 แต่ถ้าหมอบ 120 ปลายๆ ครับ มีข้อสงสัย จะรบกวนถามดังนี้ครับ

1. ถ้าเปลี่ยนเป็นแคม 280 องศา แล้วรถจะวิ่งดีขึ้นหรือไม่ ( จะดีในช่วงต้น หรือ ปลาย ) ได้ความเร็วขึ้นมาอีกซักเท่าไหร่ครับ

เสียงดังมากไหมครับ แล้วคุ้มค่าไหมที่จะเปลี่ยนสำหรับรถเดิมๆ ( เพราะช่างบอกว่าเปลี่ยนแคมให้เห็นผล จะต้องยืดชัก )

2. ถ้าอยากให้ได้ความเร็วปลายมากกว่านี้ เปลี่ยนเฟืองสามารถช่วยได้มั้ยครับ แล้วควรเปลี่ยนเป็นเบอร์อะไรดีครับ หน้า - หลัง

เเล้ว ต้นจะอืดรึเปล่าครับ ( ปัจจุบันเดิมๆ 0 - 80 มาเร็วมากๆ )

3. เวลาผมบิดคันเร่ง ค่อยๆ ไต่ความเร็วขึ้นไป พอบิดเพิ่ม รถจะเกิดอาการสะอึกครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไร

( รถวิ่งไป 7000 กว่าโล เติมเเก๊สโซล์ฮอลล์ 95 ครับ ) เกี่ยวกับกรองหรือคาร์บู รึเปล่าครับ แล้วจะต้องแก้ไขยังไงดีครับ

4. ครัชทองแดง สำหรับรถเดิมๆ ใส่เเล้วจะคุ้มค่ามั้ยครับ ( เห็นมีคนบอกว่าใช้ไปนานๆ มันจะจับเเน่นจนฝืดจริงรึเปล่าคับ )

5. ตามโจทย์ อ่ะครับ อยากทำให้รถวิ่งดีขึ้นโดย ไม่ทำครื่อง นอกเหนือจากที่ผมถามพี่ไป พี่มีอะไรเเนะนำเพิ่มเติมบ้างครับ

ปล. ยาวหน่อยนะครับพี่ พอดีผมไม่มีความรู้เรื่องรถเลยครับ ขอบคุณพี่มากครับที่สละเวลามาตอบนะครับ

12. tarosoi4

150
    2
    0
    ถามต่อ ไดร์สตาร์ ของซูปเปอร์โฟ ยี่ห้ออะไร ราคาประมาณเท่าไร หาซื้อแถวไหน แปลงยากไหมคับ

13. ชุดเสื้อนูโว

คุณแจ็คพอจะหาชุดเสื้อฝาลูกแคมวาวล์เดิมๆสภาพใช้งานไม่มากให้ได้ไหมคับเอาแบบว่าเอาไปใส่ได้เลยง่ะคับแล้วถ้าได้ประมาณเท่าไหร่คับช่วยตอบด้วยนะคับกำลังหาอยู่

14. we_zaa

1,358
    33
    0
    1. แคมยิ่งสูงก็ยิ่งเปิดนานกว่า จะได้ตอนรอบสูงครับ ก็คือ ได้ดีตอนรอบสูงๆ แนะนำนะครับ ใส่เถอะครับ เปลี่ยนแคมเหมือนเปลี่ยนนิสัยรถแหละ ยืดชักด้วยมั้ย ผมว่าควรครับ ยืดชักทำให้รถวิ่งขึ้นอย่างเห็นได้ชัด (ประหยัดขึ้นด้วย ลูกเดิม - ลูกเชียร์ เอาสัก 3 ก็โอแล้วครับ )
    2. เปลี่ยนเฟืองช่วยได้ครับ อาจจะไล่เม็ดเบา ช่วยส่งในรอบต้น ๆ ก็ได้ เฟืองสำหรับ ลูกเล็กๆ เอาสัก 15-39 ก็ได้ครับ พอไหล
    3. สะอึกทีนึงดังเหมือน บรู่ว แล้วก็ไป เกิดจากอากาศครับ ลองเช็คดู แต่ถ้า รอบกระพรือมากๆ เช็คน้ำมันครับ ไม่แนะนำแก๊สโซฮอลนะ ถ้า ขี้เหร่ๆ ก็ใช้ 91 เถอะครับ
    4. ใส่เลยครับ มันไม่แน่นจนฝืดหรอกครับ ใส่แล้ว กลึงชาม สากด้วยก็ดีครับ ทำไปเถอะ ประหยัดน้ำมันขึ้นด้วย
    5. แนะนำเพิ่ม ผมอยากให้ขยับลูกไปเล่นลุกเชียร วาวไทเกอร์หนะครับ แค่นั้นแหละ เพราะมันจะได้แรงอัดมากกว่าลูกเดิมด้วย (ลุกเดิมหัวบุ๋ม) วาวที่ใหญ่ขึ้นก็ ช่วยส่งกำลังมาอีกด้วยแหละครับ

ไม่ได้ทำให้เครื่อง เจ๊งหรอกครับ การทำสเตปต้นๆ ใช้งานเหมือนเอา กำลังรถมาใช้ให้คุ้มค่ามากกว่า ประหยัดน้ำมันกว่ารถ เดิม ๆ อีกครับ

ถ้าทำแล้ว แนะนำใส่กรองเหมือนเดิมแหละนะครับ แต่ถอด ไส้กรองออกไป อากาศได้ดูดดีขึ้นด้วย คาร์บู แนะนำเป็นคาร์บูแด็ชครับ มือสองไม่แพง 300-500 ถ้าไม่ใจร้อน หรือถ้าเพื่อนๆ มีคาร์บูโซนิคเอามาใส่ก็ได้ครับ ใช้ทดแทนกันได้

15. we_zaa

1,358
    33
    0
    เป็นไดร์เชียงกง bigbike CBR Super4 ของฮอนด้า / SR ของ Yamaha 400cc น่ะครับ ทั้งสองรุ่นนำมาแปลงใส่ได้ครับ

ราคาประมาณเท่าไหร่?
    - ก็ประมาณ พันต้นๆครับ ถูกกว่าไดร์บอส ไดร์ cbr อีก แรงกว่ากันด้วย เพียงแต่ต้องตกแต่งแคร้งนิดหน่อย

แปลงยากไหม ?
    - ไม่ยากนะครับ แต่ต้องสละแคร้งไปนิดหน่อย ถ้าช่างทำเนียน มันก็แค่ ตัดแคร้ง ออกไปบางส่วนแล้ว เชื่อมทัด จากนั้นก็เอาหินเจีย เจียเก็บงานให้เข้ารูป ตามด้วยขัดกระดาษทราย ถ้าเอาใจใส่กับงาน เนียนครับ

หาซื้อแถวไหน ?
    - เซียงกง หรือที่ๆ เค้านำเข้า อะไหล่ Bigbike อะครับลองเข้าไปถามๆ ดู

แนะนำนะครับ เอามาแล้ว แกะ ล้างหน่อยนะครับ เพราะอายุมันก็เยอะแล้วหละ บางตัวที่เคยได้มาแกะมากรังเลย แต่ล้างๆแล้ว สภาพ เนียนครับ สต๊าทแรงดีด้วย

หรือจะมาเอาที่ผมก็ได้ครับ สามารถหาให้ได้ จะมารับเอง หรือว่าจะ ให้ส่งเป็น ems ก็ได้เช่นกันครับ

โทรคุยกันก่อนได้ครับ
    08-12345-227

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 สิงหาคม 2008
  16. we_zaa

1,358
    33
    0
    - แคมเดิมๆ ผมไม่มีนะมีแต่แคม เจียบ้านๆ เจียเองใส่รถน้องๆ ใส่ได้ครับ วิ่งดีขึ้นกว่าแคมเดิม ผมให้ 200 พออะ ขอค่าส่งอีก 50 บาท หุหุ
    - เสื้อ 300-500 ครับ ถ้าเสื้อลูกเดิม ต้องดูก่อนครับ เพราะผมมีเสื้อลูกใหญ่ๆ ทั้งนั้นเลย ต้องหา หลอกแลกกับพวกที่ทำลูกหนะ แต่ถ้าให้หา ก็หาได้ครับ อยู่ในช่วงที่บอกๆ
    - ฝาเดิมๆ ผมไม่แน่ใจนะว่าวาว จะดีจะครบไหม แต่ราคาฝา น่าจะช่วงไม่เกิน 600 นะครับ

พวกเสื้อฝา ถ้าได้ไปแล้ว อยากได้สภาพใหม่ๆ เหมือนมือหนึง เอาแปลงสีฟันใช้แล้วจุ่ม วิกซอลอะครับ แปรงๆ ขัดๆ ขาวขึ้นเห็นๆครับ :D เหมือนมือ 1 เลย

17. tarosoi4

150
    2
    0
    ขอบคุณคับ

ขอคุณคับ คุณแจ็ค ที่ให้คำแนะนำตลอดมา ขอบคุณจริง ๆ:teeth:

18. ต่ออีนิดนะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ นะครับ

ผมขอรบกวนถาม ถามต่ออีกนิดนะครับว่า

1. แคมเดิมๆ ติดรถ Fino นี่องศาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วพี่มีเเคมเเต่งของสำนักไหนเเนะนำบ้างมั้ยครับ/ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ถ้าซื้อมาเเล้วเอาไปให้ร้านใส่ให้เค้าคิดค่ามือเเพงมั้ยครับ

2. เฟืองเดิมๆ ติดรถ Fino หน้า/หลัง เบอร์อะไรครับ แล้วราคาเฟือง หน้า/หลัง เบอร์ 15 - 39 ที่เเนะนำมาราคาชิ้นละประมาณเท่าไหร่ครับ

ต้องเปลียนเป็นคู่รึเปล่าครับ แล้วเฟืองหยาบมันต่างจากเฟืองธรรมดายังไงเหรอครับ

3. ราคาทำครัชทองเเดงประมาณเท่าไหร่ครับ ต้องเอาไปทำที่ไหนถึงจะดีแล้วต้องบอกช่างว่าไงบ้างครับ

4. ลูกเชียร์ วาว ไทเกอร์ที่เเนะนำมา ใส่เเทนของเก่าได้เลยรึเปล่าครับ ต้องทำอะไรเพิ่มมัยครับ เเล้วราคา ลูก/วาว/ค่ามือช่าง

ประมาณเท่าไหร่ครับ ทำสเตปนี้เสร็จก่อนถึงจะไปยืดชักได้ใช่มั้ยครับ อยากทราบราคาก้าน/ค่ามือช่างโดยประมาณด้วยครับ

6. สุดท้ายละครับ คาร์บูที่พี่เเนะนำมา กับรถ Fino ควรใช้ตัวไหนดีที่สุดครับ ( จูนง่ายๆ ) ต้องแปลงอะไรมั้ยครับ

ปล. ตอนนี้ผมเอารถไปเปลี่ยนใส้กรอง + เติม 91 แทนแล้วนะครับ ให้ช่างจูนคาร์บูให้ใหม่ รถวิ่งดีขึ้นมากเลยครับ

19. we_zaa

1,358
    33
    0
    1. แคมเดิมผมไม่ทราบองศาครับ สำนักไหน ผมไม่ทราบครับ ผมวิ่งเอาที่ แถมๆบ้าน ซึ่งเค้า หล่อเองกันครับ ส่วนที่ผมมีเป็น มือสองหนะครับ มีทั้งลูกเล็กลูกใหญ่ ใส่ไปมันก็ดีกว่าใส่แคมเดิม อยู่แล้วอะครับ ไปดีกว่ากันแน่

2. เฟืองติดรถไม่แน่ใจนะครับ เฟือง 15-39 เป็นคู่ อยู่ที่ประมาณ 800 -1000 ได้หนะครับ มือหนึ่ง มือสองสภาพดีๆ 400-600 ก็หาได้ครับ เฟือง หยาบไม่แนะนำให้ใส่กับรถ ทำสเตปต้นๆครับ ใส่เฟืองละเอียดจะไปดีกว่า
    ต่างกันตรง ที่ขนาดครับ เฟืองหยาบ ใหญ่กว่ามาก เรื่องการส่งกำลัง ที่ผ่านๆ มาคิดว่าเฟือง หยาบไล่ ดีๆ ในสเตปลูกใหญ่ ๆ ไปดีกว่า เฟืองละเอียดนิดนึงครับ และทนกว่าด้วย

3. ครัชทองแดง เอาครัชเดิมไป อัด ประมาณ 800 ครับ มีให้เลือกแบบคาร์บอนก็มีครับ แต่ถ้า จับหนึบๆ ต้อง ทองแดงครับ คาร์บอน หรือ กึ่งคาร์บอน + ทองแดงปนกัน มันจะช่วยให้ครัชไม่ค่อยลื่นตอนร้อนครับ แต่ความหนึบ ทองแดงเพียวๆ ก็หนึบกว่า ที่เคยๆ เอาไปเล่น พอมันร้อนๆ แล้วลื่น ผมเอาน้ำราดเลย (ไม่เคยกลัว มันหด- ยืดตัวจนแตก บ้าพลัง เหอะๆ)

แนะนำ ทำมาแล้ว ไปเปลี่ยนสปริง ด้วยนะครับ 100-200 กลึงชาม ครัชนอกให้สากๆ ดว้ย ได้เกาะได้ดีๆ อีก อาจจะ กรีด ตัวครัชให้เป้น ตัว X เพื่อให้ เป็นร่อง จับ ได้หนึบกว่าเดิมอีกก้ได้ครับ ทำเหอะครับ ครัช ถ้า เดิมๆ ชุดครัชข้างในใช้ไปนานๆ มันจะเป็นลีอคครับ ทำให้รถเราเหมือนสองเกียร์

4. แค่ คว้านเปลี่ยนลูกหลบวาว กับ ทำฝา + วาวครับ
    ควรทำ พร้อม ยืดชักด้วยเลยครับ จะได้เสียค่าแรงที่เดียว เบ็ดเสร็จแล้ว น่าจะประมาณ ไม่เกิน 3พันต้นๆ หรอกครับ ค่าแรง น่าจะประมาณ 500 มั้งนะ

5. คาร์บูลูกเล็กๆ ก็ยังคงคำตอบเดิมครับ คือคาร์บูแด็ช ถ้าประหยัดๆ ใช้คาร์บูโซนิค ไปก็ได้ครับ อาจจะซื้อต่อเพื่อนสัก 1-2 ร้อยยังได้เลย คาร์บูโซนิค จูนง่ายเหมือนกันหมดครับ ถ้าคาร์บูแท้

รถวิ่งดีขึ้นแล้ว ก็ดีใจด้วยครับ จริงๆ แล้วเราหัดจูนอากาศ + น้ำมันเองก็ได้ครับ ไม่ยาก จะได้ไม่ต้องเสีย ค่าแรง เล็กๆน้อยๆ ปรึกษาได้นะครับ ไม่คิดตังค์

08-12345-227 แจ๊คครับ

20. เสื้อฝานูโว

พอดีรถน้องแฟนใช้อยู่นะคับแต่ชื่อเป็นของแฟนคับมันเอารถไปยำมารถ2เดือนเองง่ะคุณแจ็คตอนนี้ยึดรถมาได้แล้วแฟนก็เลยจะเอามาใช้เองผมก็เลยต้องหาของเดิมง่ะคับคุณแจ็คพอจะหาให้ได้ไหมคับ

21. we_zaa

1,358
    33
    0
    ได้หมดครับ

22. tarosoi4

150
    2
    0
    คุณแจ๊คคับ ข้อเหวี่ยงหล่อตัวใหญ่ถ้ายืดเพิ่ม 2 มิล แล้วคว้านห้องข้อเหวี่ยงมากไหมคับ ตอนนี้ของผมยืม 12 โมโน คว้านเยอะมาก น็อตแคร้งใส่ได้ไม่ครบทุกตัว (มีโอ) แล้วของคุณแจ้คใส่น๊อตได้ครบไหมคับ ขอบคุณ

23. we_zaa

1,358
    33
    0
    - ก็เยอะเอาเรื่องนะครับ อยู่ที่งานด้วยครับ แต่ถ้าผ่าเครื่องมา วางแคร้งกับพื้น เอาข้อเหวี่ยงมา วาง ดูๆแล้ว มันเต็มแคร้งเลยนะ หุหุ

น็อตถ้าใส่ไม่ครบ พอก-เชื่อม ทำหูยึดเอาเลยครับ ตกแต่งด้วยหินเจียหน่อย แล้วต๊าฟเกลียวเอา ผมยึดเพิ่มครับ ยึดเพิ่มที่แถวๆ ใต้ไดร์สต๊าทเลย

24. เซียนตุ่น

เซียนตุ่น New Member Member

12
    0
    0
    จะทำจริงก็ย้ายถังน้ำมันใส่ถังคลิก เหลือ ยูบ๊อกไว้ครึ่งหนึ่ง เครื่องก็ลูกคาเซ่ชัก3เลย4ขึ้นไปมันเลือบรูน้ำครับ
    ข้อเหวี่ยงไปเอาไปทำซะไม่ขอบอกว่าเอาไปอะไรบ้างคารบูเอ็นโปรหมกกรองด้วยแน่นๆเลยชุดไฟของเดิมมันอ่อนเปลี่ยนเลย
    ไม่ขอบอกว่าชุดไฟอะไรเพราะร้านแถวบ้านถามกันเต็มเลยว่ารถทำไรมามั่ง เลยลองกะมีโอลูกcb
    มาแล้วยกสวนเลยส่วนฝั่งซ้ายอยากได้ความแรงแบบไหนไร่เลยคับแบบไหนไล่เลยครับท่อตอนนี้ใช้ท่อเดิมอยู่ครับผ่าโล่งเงียบรถอึดมากทำมานานแล้วไม่เคยมีปัญหาเลยที่ส่วนที่เหลือก็ความสามารถของ
    ช่างแล้วละครับนี่แค่รายละเอียดคร่าวๆบิกยกๆเลยล่ะรถใช้งานทุกวันไว้รับส่งสาวๆ

25. ORBiC

ORBiC Guest

0
    0
    0

ที่พูดนี่คือรถร้าน ต้นรึเปล่าคับ สวนมีโอลูกซีบีจริงเหรอ สวนต้นหรือปลาย ไม่ค่อยอยากจะเชื่อเลยวะเอ่!!! ลูกคาเซ่กี่มิลหว่า 555....

26. we_zaa

1,358
    33
    0
    น่าจะล๊อกอินแสดงตัวกันหน่อยเน้อ ลูกเล็ก ลุกใหญ่ ไม่สำคัญหรอกครับ ร้าน ที่ใกล้ๆ กัน เค้าทำลุกเชีย วิ่ง 12 กันแล้ว มีโอ -*-

27. เสื้อฝาเดิมๆนูโว

แล้วมันได้เลยป่าวคับขอของเดิมสภาพกิ๊บๆหน่อยนะคับแบบว่าเอาไปทำนิดหน่อยแล้วใส่ได้เลยง่ะคับขอบคุณล่วงหน้าคับแล้วราคาประมาณเท่าไหร่คับตอนนี้ผมอยู่กรุงเทพกลับก็วันพุธแล้วผมจะโทรไปคุยด้วยนะคับ0812345227 นี่ใช่เบอร์คุณแจ็คป่าวคับ

28. azakub

azakub New Member Member

5
    0
    0
    พี่ครับ ถามเรื่อ ลูกเรดเดอร์ Npro ใส่ นมหนูน้ำมัน อากาศ เบอร์ไรหรอครับ

ถามเรื่อ ลูกเรดเดอร์ Npro ใส่ นมหนูน้ำมัน อากาศ เบอร์ไรหรอครับ เอาวิ่งดีดีอะครับ

29. LOWRIDER1964

LOWRIDER1964 New Member Member

15
    0
    0
    รถผมลูกโซ/วาวโซ/แคม/ชัก2.5/สปิงครัช/ไล่เม็ดเบา/ครัชทองแดง/คาร์บู n/ ท่อฝ่าโล่งเงียบ /เน้นต้นนะครับ แนะนำสายพานดีๆให้หน่อยสิครับ

พอใส่สายพานเดิม ก็ลื่น / ใส่สายพานแต่งสีน้ำเงิน เครื่องเย็น ไปดีเลยครับ พอเครื่องร้อนก็ลื่นเหมือนเดิม

รถผมนูโว ตัวเก่าอยากจะกระแทกลอย ต้องทำอะไรเพื่มไหมครับ ตอนนี้มันต้องดึงช่วยถึงขึ้น

รถเพื่อนฟีโน่ เสปกเดียวกัน กระแทกก็ลอยแล้ว เพื่อนบอกว่านูโวหน้าหนักยกยากจริงหรือครับ (ล้อ14ลวด/ปั้มล่าง/จานโต)

30. LOWRIDER1964

LOWRIDER1964 New Member Member

15
    0
    0
    จากสเตปนี้ถ้าจะเปลี่ยนไปเล่นลูกโต cb หรือ บอส ดีครับ แต่อุปกรณ์อื่นยังเหมือนเดิม ถือว่าok ไหมครับ (เน้นยกล้ออย่างเดียวครับ)

แล้วมีตรงไหนที่ต้องทำเพื่มบ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้