รับ ตอบปัญหา การตกแต่งเครื่อง 4 จังหวะ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย we_zaa, 31 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. otaniz

otaniz Member Member

67
    3
    8
    เฟืองเกียร์ ไม่แน่ใจนะครับ คงต้องไป ถาม 0 ดู ส่วนเรื่อง ชุด CBR 8500 เอาไปทำสองวาล์วดีกว่าครับ วิ่งกว่ากันเยอะ -*- 4 วาล์วได้เท่ซะมากกว่าครับ ทำสองวาล์ว วาล์วยักษ์ประหยัดกว่า + แรงกว่าอีก

ส่วนราคา ถามว่าแพงมั้ย ถ้าเบิก 0 ก็น่าราวๆ หมื่นหน่อยๆหนะครับ ถ้าสภาพมือจัดว่าดีก็น่าลองครับ ถ้าไม่ดีเท่าไหร่ก็อย่าเอาเลย เอาไปปั้นสองวาล์วโหดๆ ได้เลยนะนั่น

2. kritssana

kritssana New Member Member

12
    0
    0
    ท่าน we_zaa ผมส่งลายละเอียดไปใน กล่องข้อความ เปิดอ่านด้วยครับ

3. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    คงไม่ทันแล้วคับ รถผมโดนมือเลวลักไปแล้วคับ ประกันรถหายก็หมด รถก็ซื้อสด อดแต่งเลย ฮือฮือสองอาทิตย์วันพฤหัสนี้แล้ว ยังไม่มีเศษซากให้เห็นเลยคับ มีแต่เสื้อ สูบเดิมที่ผมถอดไว้ตอนจะเปลี่ยนเป็นลูกเรด แมร่งได้เสื้อตัวทำไปด้วยซิ กล่อง เอพีไออีก เอ็นโปรด้วย เศร้าง่ะ แต่วาล์วมันทรุดแล้ว ฮือฮือ อีกที คราวนี้ต้องรื้อวีอาร์ตัวเก็บออกมาขี่แว้ว แต่ต้องทำอีกเยอะเลย(ซื้อซากมา)

4. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    โชคร้ายจัง -*-

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มีนาคม 2008
  5. we_zaa

1,358
    33
    0
  6. KayKi

KayKi New Member Member

71
    0
    0
    งี้ก้อแย่เลย

7. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
    ผมเข้าไปดูเว็ปคุณแล้วครับ เห็นคุณตอบไว้เพียบเลยผมอ่านเกือบหมดแล้วครับ คุณมีความรูมากคนนึง จะมาถามเพื่ออะไรครับ อย่ามาทีเล่นที่จริงกันเลยครับ เดี๋ยวเว็ปคุณจะไมไมคนไปเล่น ขอบคุณครับ

8. [บอย]

[บอย] New Member Member

3
    0
    0
    หวัดดีครับ

อยากทราบราคาชุด ฟาเสื้อ โซนิคอ่ะครับ
    แล้วถ้าคลิกใส่ชุดฝาเสื้อโทครบหมดตกราคาประมาณเท่าไหรครับ

แล้วคลิกใส่ไดสตาร์ทรุ่นอื่นด้ายใหมครับ

ขอบคุณครับ

9. [บอย]

3
    0
    0
    คลิกทำลูก โซนิค ปลอกมันชิดเสามากใหมคราบ

แล้วถ้าใส่ฝาเสื่อโซนิคขยายเสาออกไปเยอะมั้ยแล้วใช้ตับคลิกได้เลยป่าวครับ
    ชุดเสื้อฝาโซราคาตกประมาณเท่าไหรครับ

พี่อยู่ร้านตาชาติหรอครับผมอยู่สาย5

10. Jangko Club

Jangko Club Guest

0
    0
    0
    ขอร้องบอกทีคร๊าฟ

รถผมเวฟ125Sลูกคาเซ่ วาว โซนิคตอนนี้ได้กล่องไฟCBR 150 มาอะคับ

อยากถามวิธีการไล่ไฟหน่อยคับช่วยตอบทีนะคับตอนนี้คิดไม่ออกเลยว่าจาเริ่มตรงไหนก่อน

ช่วยบอกทีคร๊าฟ

11. [บอย]

3
    0
    0
  12. we_zaa

1,358
    33
    0
    ไม่ครับ ผมทำอยู่ร้านช่างอ้อ สาย 6 นี่เองครับ ร้านน้าชาติแค่ รู้จักกันครับ ไม่ได้ยุ่งไรมาก เจอที่ราชรีก็หวัดดีเค้าหนะครับ ก็ไม่ได้วิ่งไรมากมายเลย น้าชาติอะ

ส่วนเรื่องเสื้อฝา โซนิค หามือสอง ก็ตกประมาณ ไม่เกิน พันหรอกครับ ถ้าหาไม่ได้โทรมาก็ได้ครับ เดี๋ยวช่วยหา

จริงๆคลิ๊กเค้าไม่นำมาแต่งแรงกันหรอกนะครับ เพราะไม่แม็ทช์ ไม่ทน เหมือนเวฟลุกบอสแหละครับ ทำได้ วิ่งดี แต่ไม่ทน

13. we_zaa

1,358
    33
    0
    วิธีไล่ไฟของ รถลูกเล้กๆ โมมาพอขี่ ให้ไม่หนืดจนกินน้ำมัน ส่วนใหญ่ จะหากล่องไฟพวก โนวามาใส่กันน่ะครับ แต่ผมยังไม่เคยเห็น นะที่เอากล่อง cbr มาใส่

ไม่รู้ว่าต้องแปลง ตรงไหน ยังไงบ้าง แล้วไม่แน่ใจว่าไฟจะแรงเกินไปไหม ถ้าแรงเกินไป วาวก็ขาดเอานะครับ
    ยังไงศึกษา เรื่องนี้ดีๆ ก่อนดีกว่าครับ ไม่ก็ไปหาพวกกล่อง dx / โนวามามันจะชัวร์กว่านะ ถูกกว่าด้วย

14. we_zaa

1,358
    33
    0
    อัพๆๆๆๆๆ

15. we_zaa

1,358
    33
    0
    อัพพพพพพ

16. paiboon88

paiboon88 New Member Member

2
    0
    0
    ช่วยหน่อยนะ

ขอสูตรแต่งคลิกหน่อยนะครับ :cry: แล้วลงลูกไซด์ไหนถึงจะดีถึงจะไม่ค่อยมีปัญหา คาร์บูแด๊ซกับเอ็นโปรอันไหนดีกว่ากัน แล้วร้านดีๆๆๆๆ เน้นจริงๆๆขอร้อง :cry:แถวนนท์มีบ้างไหมเอาแบบแจ่มๆนะ เคยทำแล้วเข้าเป็นสิบรอบเลย :cry:

17. paiboon88

paiboon88 New Member Member

2
    0
    0
    อยากทราบราคาครับ

:cry: คาร์บูแด๊ซ ลูกโซนิก เฟืองแต่งคลิกอะไรดีบ้าง แคมแต่งคลิก ทำแบบครบๆมีอะไรบ้างครับ ราคาเท่าไหร่ด้วยนะครับ มือใหม่หัดโมเองช่วยกันหน่อยนะครับ ข้าน้อยขอเรียนรู้ครับ:cry:

18. oat10952

oat10952 New Member Member

5
    1
    0
    54

พี่ค๊าฟผมขอถามเรื่องการตั้ววาว์ลนิสนึงค๊าฟคือผมใช้honda clickอยู่ครับเดิมทุกอย่างครับใช้ไปใช้มาเริ่มวิ่งไม่ออกเเล้วค๊าฟเลยอยากจะร้วิธีการตั้ววาว์ลว่าวาล์วไอดีตั้วด้วยฟิลเลอร์เกจเบอร์อะไรเเละวาล์วไอเสียใช้เบอร์อะไรครับผมไปลงถามไว้ที่เวปhondaก็ไม่มีไครเขาตอบผมเลยช่วยตอบผมด้วยนะขอร้องขอบคุณร่วงหน้าค๊าฟ

19. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0

+++ขออนุญาตตอบแทนคับ+++
    ลองดูในคู่มือรถรึยังคับ ผมใช้ข้อมูลจากในนั้นแหละคับตั้งเอา เนียนแค่ไหนรึห่างแค่ไหน อยู่ที่ความสึกหรอของบ่าวาล์วด้วหน่ะคับ + - เอาเอง
    ห่างไปเสียงดัง ชิดไปวิ่งไม่ออกคับ:D

20. oat10952

oat10952 New Member Member

5
    1
    0
    xcv

พอดีในข้อมูลรถมันไม่มีบอกเรื่องการตั้งวาว์ลเลยครับ

21. เรื่องแคมป๋ามลบ้านแขกครับ

รบกวนคุณแจ็คช่วยตอบหน่อยนะครับโซนิคลูกเดิมไซค์100กล่องเอ็นท่อเลสผ่าขยายปลายใส่กรองนะครับจะใส่แคมป๋ามลนะครับจะเพิ่มความแรงได้ไหมครับแล้วต้องไล่น้ำมันไหม่ไหมครับแล้วถ้าไล่จะไล่เบอร์อะไรครับแล้วถ้าไปสั่งจะบอกเขาว่าอะไรครับช่วยหน่อยนะครับอยากรู้มากครับจะลงแคมครับผมอยู่ในตัวเมืองนครปฐมครับแล้วโรงกลึงที่คุณบอกอยู่แถวไหนของนครปฐมเหรอครับ

22. เอฟคับ

เอฟคับ New Member Member

31
    1
    0
    พี่คับผมขอถามหน่อยคับว่า smash ใส่กล่องไฟอะไรได้มั้งคับ ขอบคุนล่วงหน้าคับ

23. RED_SUN

RED_SUN New Member Member

181
    1
    0
    ผมขับ Fino อยากทำให้ แรงต้องทำไรมั้งครับ ขอบคุณครับ ลืมบอกไปครับ ผมไล่เม็ด กับขุดชาม มาแล้วครับ

24. we_zaa

1,358
    33
    0
    ได้ครับ ไม่แนะนำให้ใส่กล่องเอ็นครับ วาวขาดไปหลายคนแล้ว หากล่อง โมมาใส่ดีกว่าครับ ใบละ ไม่กี่ตัง 1800-2800 แล้วแต่ ที่

เปลี่ยนแคมต้องไล่น้ำมันไหม่ครับ ไล่น้ำมันไม่มีหลักตายตัวครับ ลอง ใส่ตอนแรกสัก 120 ดูครับ แล้วไปลองซัดดูว่าเขกไหม ถ้าไม่เขก มาถอดหัวเทียนดูครับ ว่าขาว หรือ ดำ ถ้าขาว เพิ่มน้ำมันเข้าไปอีกครับ เอาให้พอแดงๆ ครับ พอแดงแล้วก็เพิ่มไปอีกนิด กันไว้เผื่อเอาไปเล่น แล้วมันร้อน เดี๋ยวจะบางเอา

25. we_zaa

1,358
    33
    0
    ตั้งเองเลยครับ ถ้ารถเดิมๆ ขันออกให้หลวมแล้วขันเข้าไปให้ฟิตนิดๆ พอครับ ถ้ารถ มีแคม แล้วแต่แคมครับ ขนาดเครื่องตัวเก่าผมยังต้องวาวไอเสียหย่อน วาวไอดีตึงเลย ไม่งั้น ไม่วิ่ง

26. we_zaa

1,358
    33
    0
    อยากทำแรงเงินต้องถึงครับ แค่ 15-17 k ลุกสัก โซนิคแตนดาดก็วิ่งขี้หูขี้ตาเหลือแล้วหละครับ เต็มๆลำ อยู่ที่ 14 แน่นอน เอาแรงมากแรงน้อย บอกไปก็เอาไปทำกันไม่ได้หรอกครับ โทรมาปรึกาาดีกว่าครับ บอกทางนี้ สาธยายนาน บอกไปก็ทำไม่ได้อยู่ดี *-*

27. we_zaa

1,358
    33
    0
    ไม่ทราบเหมือนกันครับ ไม่เคยเล่นสแมช ลองหากล่องโมดูเลยครับ น่าจะมี ไม่ก้ไป เอากล่องเดิมไปผ่าก็ได้ครับ

28. เอ็นโปร

แล้วถ้าใส่เอ็นโปรละครับน้ำมัน120แล้วอากาศละครับเท่าไรอัพครับไซค์100กล่องเอ็น ส่วนกล่องเอ็นเขาเจียลิ่มเพื่อลดไฟลงมาแล้วอ่ะครับไม่รู้ใช่เปล่าน่ะรบกวนอีกทีนะครับผมเจอร้านช่างอ้อแล้วนะครับมีงบอาจได้เข้าไปทำมั่งนะครับ

29. we_zaa

1,358
    33
    0
    เจอแล้วก็แว๊บมาไล่ อากาศที่นี่กะได้ครับ ไล่คาร์บูมันไม่มีอะไรตายตัวอะครับ ไม่รู้จะกล่าวยังไง เห้อ~~~

30. Globblinknight

228
    3
    0
    ขอถามเรื่องคาร์บิวหน่อยคับ
    ขนาดวาล์วจะเป็น 40% ของขนาดหัวสูปใช่ป่ะคับ (โดยประมาณ )แล้ว
    ส่วนของหลีดมันก็อยู่ประมาณนี้ใช่ป่ะคับ แล้ว คาร์บิวเนี้ย ขนาดมันน่าประมาณไหนถึงจะเหมาะคับ
    สำหรับรถทำมากแล้วหน่ะคับ
    คือเห็น มีโอ ก็เล่น เอ็นโปร
    โซนิกฏ้เล่นเอ็นโปร
    แล้ว ***ซีบีอาร์ 150 เล่นคาร์บิวอะไรดีคับ***

เหมือนอ็นโปร เป็นสูตรสำเร็จ ของ พ.ศง นี้ไปแล้วง่ะ

คือตอนนี้ผมกะลังจะกลับมาเล่น 2 จังหวะง่ะคับ แล้วเคยเล่นแต่ 125ซีซีก็เล่น คาร์บิวของ 150 ซีซี
    แต่ตอนนี้จะเล่น 150 ซี ซี เลยไม่รู้ว่าจะเล่น ของอะไรดี ว่าจะเล่นของพวกรถโมโตครอส แต่ก้ไม่รู้รุ่นมันอีกหล่ะ ช่วยแนะนำหน่อยน่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้