รับ ตอบปัญหา การตกแต่งเครื่อง 4 จังหวะ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย we_zaa, 31 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jumm@nia

Jumm@nia New Member Member

590
    2
    0
    จัดไป~~*

2. SonicHeadBig

SonicHeadBig New Member Member

75
    0
    0
    กล่องร้านไหนดีงับ API TECH ดีมั้ยคับ จาใส่แอรเบลดอะ

3. Jumm@nia

590
    2
    0
    จัดไป ได้หมด~*

4. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    กล่องเอพีไอที่มีตัวปรับไฟ ใบเป็นหมืนนะครับ ผมว่าแอเบลด ใส่กล่องเดิม ก็โอเคแล้วหละครับ

วันนี้วันเกิดผมนะเนี่ย หุหุ รถผมลูกบอส นุโวยังใช้กล่องเดิมเลยครับ แต่ลุกปืน ไฟเบอร์ทั้งคัน -*- วิ่งที่ 12.7-13.0 -*- ออกไฟเขียวนะครับ ไม่ได้ออกไฟเหลืองสอง หรือลักไก่ออก อิอิ

5. jokerone

jokerone New Member Member

22
    0
    0
    สุขสรรวันเกิดครับ ทำรถเก่งของผมก็ลูกบอสลากยาวทีไรปอกร้าวทุกทีเปลี่ยนปอกเป็นว่าเล่น เมื่อ
    ก่อนวิ่งได้แค่ 200 เมตรวอดมั้ง สะดุดมั้ง ทำเวลาดีสุด 15 วิปลายๆ ตอนนี้ยาวเลยครับ 600 เมตรก็ยังไม่
    หมด ลากเกิน 600 เมตาทีไรปอกร้าวทุกทีเลยเดี๋ยวกะว่าจะเอาไปล้วงแคร้งลูก 74 แล้วก็ตีปอกหนาแล้ว
    ครับคงจะหยุดปัญหาปอกร้าวไปได้ตอนนี้ก็ใช้ปอกหน้าประมาณ 4 มิลไปก่อน
    กะว่าเดือนธันวาจะเอาไปลองจับเวลาดูน่าจะดีกว่าเดิมสัก 2 วิขอแค่ 13ก็พอใจแล้วครับ
    เครื่องมือไม่ครบนี่ไล่รถโคตรยากเลยเนอะ

6. SonicHeadBig

SonicHeadBig New Member Member

75
    0
    0
    แอรเบลดผมลูกเล็กอะ กลางกับปลายมันตกนิดๆอะคับ

7. Jumm@nia

590
    2
    0
    ตกหรือตัดครับกระผม

8. ขอคำแนะนำ ค๊าบ..

ผมใช้ Click เครื่องเดิมเปลี่ยนลูกเป็น ลูกCheer แล้วก้านเดิมวาล์วเดิม ตอนนี้ต้องการทำแคมต้องใช้กี่องศาคับ แล้วจะวิ่งดีก่าเดิมกี่% เมื่อทำCam แล้ว แคมทำได้ที่ไหนบ้างคับที่แบบวิ่งดีดี เพราะเพื่อนเคยซื้อของสำเร็จตามตลาดแล้วไม่วิ่งคับ ราคากี่บาท ขอบคุณคับ..

9. jokerone

22
    0
    0
    เท่าที่ผมเล่นรถมาก็นานแล้วนะครับ ถ้าลูกเล็กๆจะใช้แคม 280 องศาครับ แคม Click ก็สูงเอาเรื่องเหมือนกันนะครับแต่ก็ยังไม่มีโอกาสได้วัดซะที ที่แน่ๆสูงกว่ามีโอนูโวครับ มีแคมต้องมีชักด้วยครับ 2 มม. กำลังดีทำง่ายไม่ยาก ถ้าใช้ลูกเชียรก็ชัก 2 มม. แคมเดิม รองปะเก็นเสื้อ 2.5 มม. คาร์บูร์เดิมนมหนูเดิม ช่วง 90-120 จะมาดีมากหลังจากนั้นก็คงต้องโมกล่องไฟหรือไม่ก็เปลี่ยนไปเลยถึงจะทะลุ 120 ไปได้

10. we_zaa

1,358
    33
    0
    ปลอกยาว ผมแนะนำร้าน ตีปลอกดีๆ ให้ได้นะครับ ที่นครปฐม ปลอกดี ร้าว ตีให้ใหม่ฟรี ถ้าปลอกทรุดหรือแตก เนื่องจากงานไม่เนียน เปลี่ยนเสื้อ + ตีให้ใหม่ สนโทรหาผมได้นะครับ 083-929-03-99 เผือวันไหน ได้เอารถไปไล่ราชรีกันด้วย ผมว่า จะไล่ดีๆเอาไปคลองห้า คิดว่า ลูกบอสนูโว น่าจะลง สิบสองปลายๆ [ถ้าได้กล่อง api ใบละหมื่นแบบ ร้านมดแดง ลูกบอสอาจจะได้ สูสีกัน หึหึ]

วิ่ง 200 เมตรวอด สูบติดหรือเปล่าครับ ระวังนะครับ ติดบ่อยๆ พังได้ง่ายๆ [แคร้งเคยทะลุมาแล้ว น้องๆอะครับ]

ตอบไล่คำถามเลยนะครับ
    - ทำไม ลุกใหญ่ ลากยาวจังหละครับแบบนี้ มัน จะทำให้พังเอาง่ายๆนะครับ
    - ลูก 74 มิลวิ่งไม่ออกหรอกครับ ลูกแท้ มีแค่ 72 มิล -*- ลุกเทียม พวก hi speed หนักครับ อมร้อนอย่างดี -*-
    - ปลอกหนาใช่ว่าจะดีนะครับ เป็นตัวทำให้ลูกหลวม และเป็นตัวกักเก็บความร้อน เลยแหละ

ปล. 13 ไล่ไม่ยากหรอกครับ แต่อย่าลักไก่ออกไฟเหลืองหละครับ ไม่งั้นจะไม่รู้ว่ารถเราวิ่งเท่าไหร่
    อีกนิดครับ ไครเจอ ที่ราชบุรี มาทักได้นะครับ วิ่งดีสุดแล้วหละ ติดติ๊กเกอร์ ช . อ้อเจริญ ยนต์ โซนิค โครง เขียว วิ่งดีสุด 12.1 ลูก 69 [ยังมีหลายอย่างที่ทำไม่ครบ คิดว่าลง 11 เร็วๆนี้แน่นอน]

และ นุโว mx หน้ากากส้ม โครงม่วง 13.3 วิ ลง 12 ปลายๆ แน่ครับ จำไว้เน้อ ช. อ้อ เจริญยนต์ พุทฐมณฑลสายหก ไม่เจอะราชรี ก็คลองห้าแหละครับ ดูกันก่อนว่าจะไปไหนดี รอไล่เนียนๆก่อน ^^

11. we_zaa

1,358
    33
    0
    แคม ผมไม่เคยวัดองศาเลย [จริงๆครับ ผมจับดู ว่ามันสุงหรือ ต่ำเท่าที่ต้องการใหม่ ผมก็เอาเลย เรื่องแคมนี่ ขอผ่าน เพราะไม่เคยวัดสักที]

ส่วนแคม ทำให้ต้นดีขึ้นครับ ปลายก้แฮ๊ด ไวขึ้น วัดเป็น % ไม่ได้หรอกครับ แต่วัดด้วยความรู้สึกของคุณได้
    ส่วน แคมดีๆ แนะนำ ร้านวิมลบ้านแขกครับ ผมวิ่งอะไหล่ที่แกบ่อย

ราคา ไม่เกิน 800 หรอกครับ ไม่แน่ใจนะ เพราะเป็นแคมคลิ๊ก มีโอ นูโว ลุกเล็กๆ ไม่เกิน 1000 คลิ๊กไม่ แน่ใจเน้อ คงประมาณนี้แหละครับ

12. we_zaa

1,358
    33
    0
    ไล่เฟืองท้าย + เม็ดชามใหม่ครับ

13. we_zaa

1,358
    33
    0
    มีโอ น้องชาย ลูก ไทเกอร์ วาวใช้ไอดี วาวเดิมไปแทนไอเสีย แล้วเอาไอเสีย ไทเกอร์ มาแทนไอดี ทำครบทุกอย่าง จัดสภาพลำเล้กวิ่ง 14.5-14.7 -*- ขอย้ำว่าลุกไทเกอร์เท่านั้นนะครับ บิดยั้งลุกโต ลูกเล็ก ตับหล่อ ไม่ต้องชักเพิ่ม เพราะมัน ยืดมาให้แล้ว 7 มิล

ส่วนยืดวิ่งทั่วไป ตามท้องถนน เค้าก็ อยู่ที่ 2-4 น่ะครับแต่ถ้าเราเน้นขับไปทำมาหากิน เน้น ต้นมาไวไวหน่อยก็ หดเอาครับ กลับหัวนั่นเอง มันจะได้ต้นแฮ๊ดขึ้น ลุกเชียร์ ยืดสัก 3 มิลน่าจะดีกว่า สองนะครับ แต่ถ้ายืดสลักมาแล้ว ขับไปนานๆ ได้ยินเสียง ก็อกแก็กๆ รื้อดูด้วยนะครับ สลักพังให้รีบเปลี่ยน ไม่รีบเปลี่ยนหละคุร มันพอ พังเอาหลายอย่างเลยนะ

14. Jumm@nia

590
    2
    0
  15. jokerone

22
    0
    0
    ขอบคุณ สำหรับข้อมูลดีๆครับคุณแจ็ค ถ้าเจอที่ราชรีผมจะเข้าไปทักนะครับ รถผมมีโอ เฟริ้งสีชมพูออกแดงๆนิดๆลาย Limited

16. Jumm@nia

590
    2
    0
  17. we_zaa

1,358
    33
    0
    ดันนิดหน่อย

18. SonicHeadBig

75
    0
    0
    แอรเบลดขายไปแล้ว T_T ลูกเชีย ชัก3 คาบูN แคมสร้าง ล้อ did ซี่dash ขายไป 35000 ราคาเปนไงคับ รถซื้อมาปีกว่า

19. Jumm@nia

590
    2
    0
  20. SonicHeadBig

75
    0
    0
  21. bab014

bab014 New Member Member

3
    0
    0
    กล่องของ Wave125 i หัวฉีด

มันมีขายมั้ยครับ

หายากจริงๆเลย

หรือมีสูตรโมของ 125 i มั้ย ไม่มากเกินไป พอดีๆ

แบบว่าเยอะวิ่งทุกวัน

22. Jumm@nia

590
    2
    0
    เบิกศูนย์เลยสิครับ!

23. bab014

bab014 New Member Member

3
    0
    0
    ลืมไปครับ

กล่องไฟแต่ง Wave125 i หัวฉีด

24. Jumm@nia

590
    2
    0
    ใส่กล่อง จูนสิละ!

25. we_zaa

1,358
    33
    0
    แพงละครับ สำหรับ แอร์เบลด -*-

26. we_zaa

1,358
    33
    0
    หัวฉีดขับเดิมๆ ไล่สเตอร์ แคม ชักก็โอเคแล้วหละครับ กล่องเดิม ไม่ได้มีปัญหาอะไรหรอก ^^ หรือจะเบิกกล่องบริษัทแบบรถรอบก็ได้ แต่...ผมว่าขับกล่องเดิมแหละ เพราะเราใช้งานด้วย

27. เมืองนนท์

เมืองนนท์ New Member Member

276
    2
    0
    เหรอคับ

28. Jumm@nia

590
    2
    0
    ตามนั้น ตอนนี้กำลังบ้า นาซีซัดไปทุกคืน ฮ่าๆๆๆๆ

29. we_zaa

1,358
    33
    0
    ฝากนิดนึงครับ ตอนนี้ ปล่อย ชุด เครื่อง นูโว คนหนัก 50 วิ่ง ที่ 13.0-13.3 [ออกไฟเขียวไม่ลักไก่ไฟ] ถ้าเด็ก หนัก 34 โล วิ่งที่ 12.5-12.9 ครับ

ขายแลกนะครับ ขายแลกเครื่องเดิม เพราะจะเอาไปทำ ชุด 69 ต่อ
    ให้หมดทุกอย่างเลยครับ

ที่แพงๆ ก็มี
    ข้อเหวี่ยงหล่อ
    ลูกปืนไฟเบอร์ [ลุกปืนลูกละพัน สนใจดูของจริงได้ครับ ติดข้อเหวี่ยงเลย]

อื่นๆ ที่เป็นรายละเอียดปลีกย่อยอีกเยอะมากครับ

ขายแลกเครื่องเดิม 10,000 รวมค่าแรง จ้ะ
    สนใจโทร 083-929-0399

ปล.ขายให้เฉพาะ คนที่เอาไปลองในสนามนะครับ ถ้าคนเอาไปวิ่งข้างนอก ไม่ควรอย่างยิ่งนะครับ เตือนแล้วนะครับ ถ้าคิดจะซื้อ ไปวิ่งข้างนอก ก็ขับดีๆ และกัน -*- เด๋วล้มระเนระนาด -*-

ปล. 2 ฝากขายในที่นี่คงไม่มีไครว่านะครับ เหอๆ

30. Jumm@nia

590
    2
    0
    จัดไปครับ ขอให้ขายได้ไว้ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้