++ ประกาศ Meeting พฤษภาคม ณ สนามพีระเซอร์กิต พัทยา ++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย OaT_DBS, 18 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    น่าสนครับ แต่ไกลจัง :cry:

มีบริการรถลากกลับเข้าอู่หรือเปล่าครับ :D

sarut ถูกใจสิ่งนี้

2. ลากกลับ กทม คงต้องไม่มีบริการในส่วนของ Club ครับ แต่อาจช่วยประสานงานให้ได้ ไม่ทิ้งกันแน่นอน

ในวันจริง เท่าที่คุย ๆ กันดู จะมีช่างมาคอยบริการให้ครับ รถใคร
    ที่มีปัญหาระหว่างซ้อม หรือระหว่างการแข่งขัน ช่างจะช่วยแก้ปัญหา
    เฉพาะหน้าให้ ไม่ต้องกังวล

แล้วตรงนี้ก็จะบริการในการ Service รถให้ด้วย เปลี่ยนล้อ สลับยาง
    เปลี่ยนถ่ายของเหลวต่าง ๆ เช็คน้ำ เช็คน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนผ้าเบรค
    และการ Service รถในกรณีที่พอจะทำได้จะมีทีมงานคอยดูแลอยู่แล้ว

อุ่นใจได้ครับ

3. Mcdonald

Mcdonald Member VIP

389
    11
    18
    มี อัพเดท นิด หน่อย

CarClub สามารถ เลือก วัน ที่ จะ วิ่ง ได้ นะ คับ

ว่า จะ เป็น วัน เสาร์ หรือ อาทิตย์ ก็ ได้ นะ คับ

เพื่อ ความ สะ ดวก ของ แต่ ละ CarClub

18 คัน แล้ว สุด ยอดดดดด

link2pik และ OaT_DBS ถูกใจสิ่งนี้
  4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    อาการล่าสุดตอนนี้ "ฝาเครื่องโก่งซะล่ะ" :cry: หลังจากที่ยางแท่นเครื่องขาดไป 2 ตัว + เพลาขับดัง + โช็คเริ่งลาโลก + ยางหลังหอนแล้ว

ตกลงตอนนี้เลยกัดฟันเก็บเงินลง DOHC แล้วครับ ไม่รู้ 1 เดือนจะทันมั้ย แต่ก็จะสู้ๆ :cool:

อยากไปครับงานนี้ เพราะไม่เคยไป meeting กับเค้าเลยซักครับ :D

5. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0

มาเลยครับ

พาครอบครัวมาเที่ยวพัทยาด้วย

อิอิ

สนุกเเน่นอน

ลง doch มาเลย

ผมจะได้เบาไปอีก1

อิอิ:D:D

6. bbbb52

bbbb52 New Member Member

25
    3
    0
    ไปดูได้ป่ะ

7. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    รับทราบค้าบ อยากไปลองวิ่งเล่นดูเหมือนกัน

ว่าแต่ยังไปสนามไม่ถูกเลยคร้าบ

มันอยู่แถวไหนเอ่ย

วิ่งจากสายสี่ไปนะคร้าบ :)

8. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    แหล่มไปเลยครับ แรงอีกคันแล้ว มาวิ่งด้วยกันนะคับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มีนาคม 2009
  9. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เราไปแวะซ้อม โกคาร์ทที่ดรีมเวิลกันก่อนมะครับ :D

10. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    พี่โอ้ตไม่เขียนบอกด้วยเหรอคับ ว่าใครวิ่งรุ่นไหน..:)

11. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0

นั่นแน่..!! อยากรู้หละสิว่าต้องเจอกับใครบ้าง อิอิ
    ไปดูที่หน้าแรกได้เลยครับโดมแก้ไขให้เรียบร้อย

12. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    โหแคมคู่เยอะจังว่ะ

13. End

525
    39
    28
    น่าสนนะค้าบ

อาทิตย์หน้าไปกันป่าวๆ

สอบเสร็จพอดีเลย :D

14. End

525
    39
    28
    ดูจากรายชื่อแล้ว...

ไปวิ่งกินลม+ถ่ายรูปกับพี่แจงพี่กว่า เอิ๊กๆ

15. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    End ตกลงไปป่าวเนี่ย

16. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    จะตามไปเชียร์ทุกท่านนะคับ

17. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ให้มันจริงเถอะน้อง:D

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  18. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ราตรีหนุกม๊าย

19. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ยังว่างอีกหลายที่ ใครสนใจลงเลยครับ ขับกินลมกัน

20. OaT_DBS

538
    170
    0
    ท่อสวยจังเลยครับพี่

21. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ไม่กล้าลงกลัวรถสีแดงแมกซ์ขาวรุ่นแคมคู่ ... อิอิ
    จริงๆๆแล้วอยากลงมากๆๆครับแต่ช่วงล่างไม่พร้อมจริงๆๆ

22. End

525
    39
    28
    คงไปแหละคร้าบ

อาจจะวิ่งด้วยนะ :D

จริงอยู่แล้วค้าบ ลูกผู้ชาย คำไหนคำนั้น

.......มั้ง :D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มีนาคม 2009
  23. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    เหอะๆ อยู่กลุ่มพี่ต้อม กะพี่แจงดีกว่า อิอิ

24. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0

เกาะให้ดีๆนะ:D

25. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> สงสัยเอาคันสีแดงเมื่อวานไปลงสนามแน่เลย ถ้าเป็นเช่นนั้น ผมคงต้องขอขับตามดีฟ่า :D <<<

26. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ขอบคุณครับบบเพ่โอ๊ต :D

27. End

525
    39
    28
    วันหลังไปกันอีกนะคร้าบบบ

สนุกมากก

28. musachi

2,336
    264
    0
    เรียน ท่านก๊วยเจ๋ง

เรื่อง ผ้าเบรคหน้า B16

.................... เนื่องจากได้ -ข้าพเจ้า ได้ให้คำสัญญา กับท่าน ก๊วยเจ๋งไว้

ว่าจะขายผ้าเบรค B16 ผ้าหนา ๆ พร้อมคอม้า ให้ ท่านก๊วยเจ๋ง ถุกๆ

..................บัด now ผ้าเบรค B16 ชุดนั้น ได้พลีชีพ คาเท้า ของ

Oat_DBS ณ.ไทยแลนด์เซอร์กิต ไปแล้ว คงเหลือ แต่ คอม้า

จึงเรียน ท่านก๊วยเจ๋ง มาเพื่อหาผ้าเบรคเอง

musachi

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มีนาคม 2009
  29. OaT_DBS

538
    170
    0
    ติดใจชิมิ นี่ขนาดวิ่งสนามเล็กนะยังสนุกขนาดนี้
    รถก็แค่โช๊คอัดน้ำมันกับสปริงโหลดยังไปได้ดี
    ถ้าเจอโช๊คที่เหมาะกว่านี้ซักหน่อยรับรองพริ้วแน่ๆ

เรียน ท่านก๊วยเจ๋ง
    เรื่อง ผ้าเบรคหน้า B16
    ........................... เนื่องจากผมได้ทดสอบผ้าเบรคในสนาม ไทยแลนด์เซอร์กิต เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
    ผลปรากฏว่า ผ้าเบรคไม่สามารถทนอุณภูมิที่มากกว่า 500องศาได้ จึงทำให้เกิดการไหม้และ
    เบรคไม่อยู่เมื่อถึงอุณภูมินั้น หรือที่เรียกว่า"เบรคเฟด" เพราะหลังจากที่เกิดปัญหาดังกล่าว ผม
    ได้นำรถกลับเข้ามาในพิทอย่างช้าๆ และจอดพักประมาณ2นาที หลังจากนั้นได้ทำการวัดอุณภูมิ
    ดูผลปรากฏว่าอุณภูมิอยู่ที่ประมาณ 480องศา ซึ่งเท่ากับว่าก่อนหน้านี้อุณภูมิต้องเกิน 500องศา
    ขณะที่เบรคแน่ๆ จึงขอรายงานมาให้ทราบว่า ผ้าเบรคชุดนี้ ไม่ผ่าน !! และไม่เหมาะที่จะใส่ใน
    รถที่มีสมรรถนะสูงของท่านครับ

30. musachi

2,336
    264
    0
    ไม่บอกเค้าด้วย ล่ะ

ว่าขับรถ ทดสอบ ลงข้างทาง ในสนาม

แบบเนียนๆ

.....ยืนดู เยี่ยวจะแตก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มีนาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้