++ ประกาศ Meeting พฤษภาคม ณ สนามพีระเซอร์กิต พัทยา ++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย OaT_DBS, 18 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0

ได้เจงป่ะ ย้ำให้มั่นใจว่าได้ชัวร์ จะรีบเลยย
    :D

2. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

จาน หึ่มลงแทนผมมั๊ยคั๊บ รถไม่สบาย

3. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
  4. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ได้มากกว่านี้ได้อะไรครับน้ากาญ

พอดีมันไม่สะดวกจริงๆครับ วันศุกร์ / เสาร์เนี้ย ต้องทำงานอ่ะครับ (ไม่ทำก็ไม่มีแหลกครับ.....ถุยชีวิต)

5. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เอามาลงช่วยดูเล่นๆ อีก 2 คลิปครับ พีระ

[media]http://www.youtube.com/watch?v=tvedz3xxr_w[/media]

[media]http://www.youtube.com/watch?v=7R1VZRaYkxk[/media]

6. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    โผเผออะไรกันนน

ไม่พลาดหรอกคร้าบ

ว่าแต่พี่กาญ มืออาชีพเค้าห้ามแข่งนะพี่ :D:D

7. Mcdonald

Mcdonald Member VIP

389
    11
    18
    คลับ นี้ คึก คัก ดี จัง...

8. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0

ก๋วยเจ๋งทำเด็กเล็กอีกแร๊ะ :sad:

9. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ได้อ ะไร .. หมายถึง เทค นิคต่างๆ ทั้ง ท่านั่ง วิธีจับพวงมาลัย

วิธีการเข้าโค้ง , การกำหนดจุดเบรค, Line สนาม, การเดินคันเร่ง

การแ ก้อาการของรถ และอื่นๆอีกมาก

เพราะ วันศุกร์ เรามีเวลาทั้งวัน ยิ่งช่วงเช้า รถยิ่งน้อย

สามารถ นั่ง ไปกับคนขับได้ แตกต่างกับวันอาทิตย์

ซึ่ง เวลามีน้อย เพียง 10 นาที ไม่สามารถแนะนำอะไรกันได้ทัน

ก็เลย อยากให้มาซ้อมกัน ครับ คุณจะได้ เทคนิค พวกนี้ ไปใช้

ในชีวิต ประจำวัน ในยามคับขัน หรือ ฉุกเฉิน

แต่สำหรับท่านที่สะดวก มาในวันอาทิตย์ วันเดียว

ก็สามารถ วิ่งได้ตามปกติครับ ไม่ได้มีกติกาห้ามแต่อย่างใด

วิ่งได้ ครับ คอนเฟริ์ม

ท่านที่ลงชื่อในกระทู้แล้ว

ยังไม่ PM ชื่อ ทะเบียนรถ ประเภทเครื่องยนต์

หมายเลยโทรศัพท์

PM แจ้งไปทาง OaT DBS ด่วนเลยครับ

คุยกันเล่น ๆ นะ่ ว่า End วิ่งแน่ๆ

แ้ล้วก็มาตามโผ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มีนาคม 2009
  10. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    พร้อมวิ่งกันมากๆครับ :D

11. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    งานนี้รถผมไม่สู้ แอบดูอย่างเดียว........คริ คริ

12. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    -โทดทีครับโอ๊ตที่pmช้า พอดีปวดตามากเลยจ้องจอคอมนานมากไม่ได้ครับ เซ็งจิง ไม่รู้ไปมองอะไรมากถึงเปงเงีย.....อิอิ

13. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0

"วิ่งสู้ฟัด" ใช่ป่าวโอ๊ต :D

14. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0

คลับ เรา ก็ ไม่ เงียบ นะ

15. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ลบทำไมหว่า พรูดไรผิดล่ะเนี้ย ขอเหตุผลทาง PM ด้วยครับ

16. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ไงก็ ป๋าต้อมนำขบวนเลยละกันนะครับ...ผมจะเชียร์ อิอิ...

17. EK9625

758
    86
    0
    ลงด้วยกันสิครับคุณนุ :D

18. เอารถไปวิ่ง ไปซ้อม ท่าทางอากาศจะร้อน หาอะไรเย็น ๆ กินกันสักหน่อย
    น่าจะดีนะครับ อิอิ...เวลาขับเข้าไลน์จะได้ลื่น ๆ ไง

19. iodineman

iodineman New Member Member

186
    107
    0
    ยางรถรถพี่ยังไม่ลื่นพออีกหรอ

20. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0

แหม่...เยี่ยมไปเลยครับ

แต่เย็นพอประมาณนะคับ เด๋วเย็นมากไป อู่จ่าเริงจะมีงานเพิ่มครับ :)

21. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    โทดฐานหมั่นไส้ ไม่แวะกิงเหล้ากทม :D

22. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ท่าทางโจทก์เยอะนะเราอ่ะ หน้าตาผิดระเบียบอ่ะเป่า

ข้อหารุนแรงขนาดนี้ซวยแน่ๆ คิคิ

23. ไปมั้งดิ.....แอบดูเค้าแรง

24. wee_ek

wee_ek New Member Member

59
    4
    0
    ลง 1 คันครับ.... ตอนนี้ กำลัง โม กัน กะว่าเสร็จทัน....ผมคงได้เห็น EK สวยๆจากกรุงเทพและระยอง เยอะแยะเลย

ไว้เจอกันครับ พี่ๆๆ

iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  25. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    โอ๊ะ...ม่ายหวายๆ......รถไม่ได้ทำไรเลย ช่วงล่างก็เดิม ยางก็ห่วย แคมก็เดี่ยว
    ไม่เอาอ่ะ...เดี๋ยวโดนน็อครอบ จะนอนไม่หลับ อิอิ...

26. EK9625

758
    86
    0
    ...............................................

ที่พูดมาอ่ะรถผมทั้งนั้น ถูกทุกข้อเลย (แถมเกียร์ Auto อีก) :D แค่ได้วิ่งสนามพีระก็คุ้มแล้วครับ :cool:
    ท่านอื่น วิ่งช้าๆรอผมด้วยนะครับ ม่ายช่ายบอกวิ่งกินลม ไฟเขียวปั๊ป หายกันไปหมด :p

27. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ไปดูมา Super club สนาม ล่าสุด

เจอ พี่นุ่น V pro เอาสามประตู สีเ หลือง วาง D15B Auto

(เครื่องไม่น่าทำไรมาก ต้องถาม ชอลิ้วเฮียง เอา)

ลงไปหวด ก็เกาะกลุ่มกลาง ครับ ห่างจากหัวแถว ไม่เยอะ

แคมเดี่ยว Auto ก็ มันส์ ได้คร้าบ

มีอีกหน่อย นึง เล่าให้ฟัง

เคย ยืนดู ที่ BRC งาน Singha racing school

รอบซ้อม เจอ Jazz ตัวล่าสุด เ กียร์ Auto เปลี่ยน ล้อ Rota

ยาง Bf goodrich Gforce บ้านๆ 195/55/R15 ที่เหลือเดิม สนิท

คนขับ อาุยุ 47Up ไม่ใช่นักแข่ง แน่ๆ

กำลังไล่กัดตูด Accord ก้อนเดียววาง H22A ยาง RE-01R

(โดนยืดทางตรงอย่างเดียว ทางโค้ง Jazz ติดตูดตลอด)

ยาง บ้านๆ โช๊คเดิม ก็มันส์ได้ครับ

28. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    สำหรับผู้ที่ร่วมทำการแข่งขันทาง EK Group ได้นำช่างไปเซอร์วิสให้ด้วยนะครับ
    งานนี้สบายใจได้ ทั้งก่อนและหลังแข่งถ้ามีปัญหารถคุณมีคนดูแลให้แน่นอนครับ

29. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    เอา รถ มา ด้วย สิ คุณ เจ๋ง ผม จะได้ แทน ครบ สูตร หุหุ

30. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0

ปล่อยวัยรุ่นเค้าสนุกกันคับ
    ผมกลุ่มอาวุโส ขับกินลมท้ายๆเลยคับ
    ลงชื่อเลยนุ ขำๆ ขนาดพี่ก้วยยังฟิตเปรี๊ยะ
    :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้