++ ประกาศ Meeting พฤษภาคม ณ สนามพีระเซอร์กิต พัทยา ++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย OaT_DBS, 18 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ตื่นเต้น ตื่นเต้น เตรียมสตาร์ทรถรอแร้ว......

พรุ่งนี้กลุ่มแรกเดินทางกันปลอดภัยนะคร๊าฟฟฟฟฟฟ

2. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    เดินทางปลอดภัยทุกคณะครับผม :)

3. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - ตะหนักกันไว้ครับว่าขับสนุกๆๆๆ ครับ ดีกว่ารถเสียหายครับ ผมขออยู่แถวท้ายๆๆๆแบบพี่โจนะครับชักเสียวก้น ไม่ชอบให้เข้าด้านหลังครับ.....อิอิ

4. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    วันนี้เที่ยง ออกจาก กทม ครับ บ่ายๆ เจอกันพีระนะครับ:)

5. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ขออยุ่คันสุดท้ายได้ไหม เครื่องไม่พร้อม แต่พอขับได้

6. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ที่ออกเที่ยง มี

โอ๊ต

ต้อง

เต้

น้า

ลุง

พี่โจ

ใครถึงจุดพัก มอเตอร์เวย์ แล้วโทรเช็คกันหน่อยนะครับ

ว่าใครอยู่ไหน

7. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
  8. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    พุ่งนี้ตามไป

9. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    กลุ่มแรงออกเดินทางแล้ว ขับรถปลอดภัยนะครับ
    พรุ่งนี้จะตามไปแต่เช้าครับ

10. musachi

2,336
    264
    0
    แล้วเจอกันนะคร้าบบ

11. OLE_RAYONG

OLE_RAYONG New Member Member

8
    1
    0
    กลุ่มระยองคลับ

หนึ่งในตัวแทนกลุ่มระยองคลับ
    และหนึ่งในผู้ใช้ EK
    ขอให้ทุกท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพครับ

ระยองยินดีต้อนรับครับ

12. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    สราดดด เมื่อคืนไปนอนไหนกันมา มายองที่ไรต้องมีเก็บเด็กยองตาลอด

13. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    มา กทม ก็ มีเด็ก ตลอดเลยนะลุงงง:D

14. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    จะรอชมอยู่ข้างสนามนะคับ

เป็นกำลังใจให้นักแข่งทุกคน

15. Mr.j

Mr.j New Member Member

277
    9
    0
    ,ไปดูมา โอ้โหมันส์ สะใจมาก ..............รถโอ็ตไมมันวิ่งดีจังอ่ะ รถแรง คนขับเก่ง สุดยอดทุกคนครับ

16. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    นอกเรื่องนิดนึงครับ เห็นรูปส่วนตัวแล้วขอถามนิดนึง ว่า CZ P-01 กับ CZ 75D COMPACT รางเต็มมันต่างกันตรงไหนครับ

17. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ขอขอบคุณ พี่ๆ น้องทุๆกท่านเลยนะครับ ไม่ว่าจะเป็นผู้ที่ลงแข่งขัน หรือ ผู้ที่มา Meeting ขอบอกว่ามันส์มาก ครั้งนี้ได้สมตามปารถนาจริงๆ 555 :D คือดูแลพี่ๆน้องๆ อยู่คันสุดท้าย :D แต่ก็ได้รู้ประสิทธิภาพของรถเรา มันแรงจริงๆ (รถแรงคนไม่แรงเอาซะเล้ย)
    ได้ทั้งประสบการณ์ ความรู้จาก อ.โอ๊ต อ.เต้ อ.กุ้ง และสุดท้ายขอขอบคุณคณะผู้จัด คณะแม่บ้าน และ เพื่อนๆ EK Group ทุกท่าน ที่มาในครั้งนี้ หรือไม่สะดวกมา แต่เป็นกำลังอยู๋ที่บ้านทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
    ขอขอบคุณจากใจจริง
    โจ
    ksaEK97
    <<<

>>> มันส์ เสียว หลอน ติดตรึงใจจริงๆ 555 <<<

18. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    เผลอแป๊ปเดียว พี่ต้อมกับพี่โจ ทิ้งผมหายเลยยยย

19. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    มันส์มากครับ มิตติ้งครั้งนี้ ได้บรรยากาศจิงๆ

20. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

เดินทาง กลับโดยสวัสดิภาพกันนะครับ แล้วเก็บภาพสวย
    สวย มาให้ดูกันบ้างนะครับ รอชม จะแย่แล้วครับ:D

21. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ขอลูบมั่งสิครับพี่โจ

22. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    นั่งเชียร์อยู่ฝั่งอัฒจันทร์ มันมากเลยครับ
    เห็นพี่โจขับได้สุดยอดมากเลยครับ ขับเดี่ยวๆเลย ทิ้งห่างคันหลังมากเลย ด้านหน้าก้อโล่งสุดๆ
    เพราะโดนคันนห้าทิ้งห่างเช่นกัน :D :D (ล้อเล่นนะครับ พี่โจ ขำขำนะ)
    มีรถเสียหลักคันนึงด้วย เท่าที่เห็นเพราะหมุนใกล้ๆอัฒจันทร์พอดี รู้ทีหลังว่าเป็น รถคุณโดม
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ปลอดภัยทั้งคน ทั้งรถ(เท่าที่เห็นนะครับ ไม่รู้ว่ากระแทกกับขอบสนามรึป่าวนะ) :D

ปล. ขอบ่นนิดนึงนะครับ พอดีไปถึงสนามช้า เพราะตอนเช้าทำงาน กะว่าจะไปรับเสื้อซักตัว เป็นที่ระลึก
    แทนส่วนต่างของเสื้อครบ 5 ปี 3 ตัว แต่ปรากฏว่า ได้รับแจ้งจากสาวสวยท่านนึง(ขอโทษด้วยครับ จำชื่อไม่ได้) ว่า เสื้อหมดไปตั้งแต่เช้าแล้ว และไม่แน่ใจว่าจะทำเพิ่มรึป่าวด้วยสิ สติ๊กเกอร์ที่ระลึกก้อไม่ได้ เซ็งนิดหน่อย
    :( :(

23. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    อย่าลืมเอาคลิปมาดูเป็นบุญตาด้วยนะครับคุณเพ่ท่านได้ข่าวว่าขับได้สุดๆ:D:D:D

24. โคตรมันครับ ลุ้นกันเยี่ยวเหนียวเลยทีเดียวโดยเฉพาะกลุ่ม
    ที่ 2 รุ่นแคมคู่ แต่ละตัวจี๊ด ๆ กันทั้งนั้น ยังไงก็ขอแสดงความ
    เสียใจกับน้องโดมด้วยนะครับ ที่ไม่จบการแข่งขัน แต่โชคดี
    ที่รถไม่เป็นอะไรมาก ส่วนนักแข่งปลอดภัยดี

25. musachi

2,336
    264
    0
    ถึงบ้านแล้วครับ

งานนี้สนุกมากๆ ครบทุกรูปแบบ

โหด มัน ฮา เหนื่อย เครียด ร้อน เมา ง่วง พัง

ขอบรรยาย การแข่งขัน ในส่วนของผมนะะครับ

หลังจาก วันศุกร์ งานเข้า ชุดใหญ่

วันเ สาร์ ตอนเช้า ก็ทำการ ควอลิฟาย มาอันดับ 5

(ทางผู้จัด มีเครื่อง จับเวลา ติดตั้งในรถทุกคัน ดี มากๆ เลย)

มา เป็นอันดับ 3 ของแคมเดี่ยว

บ่าย เข้ากริด สตาร์ท

ออกตัว ปั๊ป โดน แคมคู่ สองคัน สอยร่วง ไป อยู่ที่ 7

แ ต่ อันดับ ในรุ่น แคมเดี่ยว ยังไม่เปลี่ยน

รถที่ตามหลัง เท่าที่มองเห็น เป็น แคมคู่ อีก 2 คัน

และ แคมเดี่ยวที่อยู่ 2 คันข้างหน้า

ดูหน้าคนขับแล้ว

ยังไงก็ไล่ไม่ทันแน่ๆ

ก็เลยไม่เค้น อีกทั้ง ยังแหยงๆ เรื่อง อุบัติเหตุอยู่

ก็วิ่งรักษาอันดับ 3 รุ่นแคมเดี่ยวเอาไว้

จนจบการแข่งขัน

-ขึ้นโพเดียม รับรางวัลที่ 3

โดยรวม ไม่มีอุบัติเหตุ ร้ายแรง เกิดขึ้น

นักแข่งทุกท่านปลอดภัย ขับกลับบ้านได้ทุกคัน

ปฎิบัติ ตามกฎของ สนามได้อย่างดีเยี่ยม

ขอปรบมือให้นักแข่งทุกท่านครับ

ส่วนกองเชียร์ก็มากันมากมาย

แม้หนทาง จะไกล และ มีงานใหญ่ของ ชาว Honda

จัดในวันเดียวกัน นับถือ จริงๆ ครับ

ผลการ แข่งขัน คร่าวๆ Over all 10 อันดับ

เท่าที่จำได้

ดังนี้

1. OaT_DBS (SOHC)

2. ReGent_LeGenD (SOHC)

3. ชอลิ้วเฮียง (DOHC)

4. End (DOHC)

5. Kungking 5 (DOHC)

6. Musachi (SOHC)

7. bigeyes 96 (DOHC)

8. iodineman (DOHC)

9. ไม่แน่ใจ

10. ไม่แน่ใจ

รอผลการ แข่งขัน จาก Mod อีกครั้ง นะครับ

อยากรู้ ความรู้สึกของนักแข่ง และ กองเชียร์ ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤษภาคม 2009
  26. oneness

441
    73
    0
    ถึงบ้านแล้วครับ พอดีไม่ไหวนอนพักบ้านเพือนก่อนครับ พี่กาญลืมเอซะงั้นยืนโพเดียมด้วยกันอะ....... แต่ขอบอกเสียวได้ใจใจจริงๆๆๆ แต่น้อยกว่าพี่โจหน่อย ท่านได้ประสบ.....การณ์ครบจริงๆๆๆๆๆๆๆ......อิอิ

27. oneness

441
    73
    0
    มีรูปมาให้ดูนิดหน่อยครับ ลงรูปไม่ไหว เหนือยมากๆๆๆ รอท่านอื่นมาลงให้ดูอีกทีแล้วกันครับ เอาไปดูเล่นๆๆ ครับ ส่วนผมขอไปนอนก่อนครับ

28. JaCk_SiR

JaCk_SiR New Member VIP

680
    86
    0
    ไม่หลับไม่นอน เฟรชมาก

29. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    มาลองวิ่งดูตอนวันศุกร์ครับ จับอากรรถก่อน ปรับโช้คมาระดับ 25 ทั้ง 4 ต้น น้องแบงค์เด็กผีลองเอาไปวิ่ง บอกว่า ท้ายรถไวมาก ถ้าชอบขับแบบนี้ก็ดี ถ้าขับได้จะเร็วมาก ส่วนตัวน้องเค้าชอบขับให้ท้ายออก แล้วแก้อาการเอา

ผมเลยลองเอาไปขับดูบ้าง ek เป็นรถที่ท้ายยาว ตูดจะออกง่ายจริงๆ ผมขับแล้วไม่ไหว ต้องมาคอย
    แก้ตอนอยู่ในโค้ง ผมไม่ชอบ เลยลองปรับโช้คหลังให้นิ่มลงอีก แล้วลงไปวิ่ง ผลปรากฏว่า ดีขึ้นเรื่อยๆ
    อาการรถเริ้นิ่ง ท้ายเกาะใช้ได้ หลังจากปรับไป 2 ครั้ง แล้วก็หมดวันพักผ่อน รอพุ่งนี้เช้า deday

์์์์วันเสาร์เช้าตอนซ้อม รู้สึกว่าตัวเองเริ่มขับได้ดีขึ้นเรื่อยๆ เกาะกลุ่มผู้นำได้ qualify อยู่ที่ 4 และในรุ่น
    แคมคู่อยู่ที่ 2
    ออก start มีแคมเดียว 2 คันที่นำไปก่อน ส่วน 3 คันหลังเป็น โดม เอน แล้วก็พี่เต้ บี้กันมันส์มาก แซงกันไปแซงกันมา ถึงรอบที่ 3 ตอนนั้นอยู่อันดับ 4 ถึงโค้ง honda ได้ lineใน เสียบเข้ารถพี่เต้ได้พอดี แต่ line ที่เข้าไม่ใช่ line ปกติ เลยต้องแก้อาการรถนิดหน่อย

พอเลยมาถึงโค้ง toyota จะออกทางตรง พี่เต้เลยจะเสียบคืนบ้าง กดเกียร์ 3 ออกมาจากโค้ง เตรียมยิงเข้าทางตรง
    รถโดมบานอกมาชิด APEX อย่างที่เคยเป็นทุกรอบ แต่รอบนี้ความเร็วกดออกมจากโค้งสูง ประกอบกับอยู่ lineนอก เลยบานออกมากไปหน่อย คิดว่าล้อหน้าซ้าย คงอยู่บนแบงค์พอดี แต่มันเลยไปนิดเดียว ไปแตะหญ้า ประกอบกับเมื่อคืนและช่วงเช้าฝนตก เลยเรียบร้อยไป หมุนในโค้งที่ไม่น่าหมุน และไม่ค่อยหมุนกัน 555 รถไปหยุดอยู่ข้างทาง ในหญ้า ไม่เป็นอะไรเลยทั้งสิ้นทั้งรถและคน มีแค่ลอยถลอก เล็กๆที่กันชนหลัง ตอนไปเฉี่ยว รถ start ติด ไปต่อได้ แต่ตอนนั้นไม่รู้ว่า รถเรามีปัญหาอะไรรึเปล่า กับกำลังเวียนหัวตอนหมุนติ้วๆ อยู่ 555 เลยตัดสินใจไม่ออกไป

งานนี้สุกมากครับ ท่าไม่พลาดเอง คงได้บี้กันกับเอน พี่เต้ยาวๆ แต่ก็คิดว่าดีแล้ว ที่รถไม่เป็นอะไรเลยย
    ถ้าหมุนตอนนั้นแล้วไปชนกำแพง คงดูไม่จืด เพราะตอนนั้นที่หมุน ความเร็วกำลังจะปลายเกียร์ 3 แล้ว

แข่งเสร็จเลยกลับมากทมเลย ขอโทษด้วยนะครับ ที่ไม่ได้ อยู่กับพวกพี่ๆต่อ งานนี้สนุกมากครับ ขอบคุณ ek group ที่จัดงานดีๆ แบบนี้ขึ้นมานะครับ:)

30. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    รอฟังต่อเรื่อยๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้