*** กรณี คุณ ต้น (TON TYPE R LEV ) ***

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย maiaoi, 17 มีนาคม 2009

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. BlueWish

BlueWish New Member Member

47
    7
    0
    กระทู้ที่คุณ จขกท ลงเอาไว้ เขาลบหายไปหมดแล้วอ่ะครับ

หนีแล้วแน่ๆ

จริงๆแล้วมีชื่อ นามสกุล และหมายเลยบัญชี ก็น่าจะตามถึงตัวได้ไม่ยากแล้วน่ะครับ

เอาใจช่วยครับ สู้ๆครับ อย่าไปยอมคนแบบนี้...........เยอะเกินไล้ว ในบ้านเมืองเรา!!!

เจริญพรรรรรรรรร

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    แบบนี้แย่เลย

เอาใจช่วยครับพี่ใหม่ ตามตัวเจอเร็วๆ จะได้สะสางบัญชี คนแบบนี้เก็บไว้ไม่ได้.........มันรกโลกครับ

Jae-Progressive ถูกใจสิ่งนี้
  3. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เห้อ... ทำอย่างนี้อย่ามาขายของเลยคู๊ณณณณ...
    เข้าใจคำว่า "ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน" มั้ยครับ...
    สุดท้ายถ้าหนี ก็ต้องเปลี่ยนที่อยู่ เปลี่ยนเบอร์โทร...
    แล้วก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆ มันคงสนุกน่าดูเลยนะคับ.....

4. jack_rotor

jack_rotor Member Member

124
    7
    18
    เสียใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

มีวิธีตามตัวหลายทางนะครับ
    ไปฟ้องที่ กรมควบคุมผู้บริโภคก็ได้นะครับ เขาตามเรื่องให้เลยครับ
    http://www.ocpb.go.th/list_law.asp
    สายด่วนร้องทุกข์ โทร 1166
    เขาจะตามตัวให้ด้วยครับ ลองไปปรึกษาดูก่อนอะครับ

"ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน"
    ชอบคำพูดนี้อะครับ มันเป็นเรื่องจริงอะครับ

5. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    .....ช่วยดันค๊าบ...

6. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
  7. ผมว่า เค้ายังเล่นอยู่ในเวปนี่แหละ แต่ไม่ log in เข้ามา เท่านั้นเอง

8. Sev

Sev New Member Member

31
    1
    0
    แย่มาก พฤติกรรมแบบนี้

9. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    up ให้คับ

10. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ตามนี้ครับ มีเพื่อนสมาชิก หาข้อมูลมาให้เพียบ

11. maiaoi

maiaoi New Member Member

35
    7
    0
    ครับผม ขอขอบคุณ ทุกๆคนที่ช่วยกันเป็นกำลังใจและช่วยหาข้อมูลมากๆครับ (เรื่องคงจะจบเร็วๆนี้)

รายงานความคืบหน้านิดนึง น่ะครับ ตอนนี้ ทางคุณ ต้น ได้ติดต่อกลับมาแล้ว คุณต้นได้แจ้งมาทางผมให้ทราบว่า ส่งของมาแล้วเมื่อวานซืน แต่ตอนนี้ของยังมาไม่ถึง ทางผมก็เลยเช็คกับทางปลายทางปรากฏว่า ตอนนี้ของยังตกข้างอยู่ที่ ต้นทาง คือ กทม ทางบริษัทยืนยันว่าจะนำของขึ้นรถได้เย็นนี้

ณ.วันนี้เรื่องนี้ก็คงจะจบลง ยังไงถ้าของถึง จะแจ้งให้ทราบและจะขอลบกระทู้น่ะครับ

ขอบคุณทุกๆคนคับ

12. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ยังไงก้อขอให้จบด้วยดีคับ

13. dubdib

dubdib New Member Lady Member

12
    1
    0
    สำหรับคนที่ไม่รู้เรื่องทั้งหมดโดยที่คุณไม่รู้ความจริงใดๆ ตัดสินทุกอย่างเพียงเพราะคุณมาอ่านข้อความเพียงข้อความเดียว แล้วคุณก็มากล่าวหาเค้าต่างๆ นานา ขอความกรุณาพวกคุณเถอะ อย่าทำอะไรแบบนี้อีกเลย เรื่องทุกอย่างเกิดขึ้นเพราะความเข้าใจผิด คู่กรณีเค้าเคลียร์กันเรียบร้อยแล้ว แล้วเค้าก็ติดต่อกลับมาตั้งหลายวันแล้ว เพียงแค่คุณใหม่เค้าไม่มาบอกความเคลื่อนไหวกับพวกคุณ และคนที่เดือดร้อนเค้าก็ไม่มาต่อความยาว เพราะเค้ารู้ตัวว่าเค้าทำอะไรอยู่ ไม่จำเป็นต้องมาแก้ตัวกัน แต่พวกคุณตัดสินเค้าไปแล้วว่าเค้าโกง ถึงขนาดจะยกพวกมารุมกันค้นหาที่อยู่ข้อมูลต่างๆ นานา ข้อความที่พวกคุณโพสกันไว้มันบ่งบอกถึงความคิดของพวกคุณจริงๆ เมื่อเรื่องจบ กระทู้นี้ถูกลบ พวกคุณก็ลืม แต่คนที่เค้าเสียหาย เค้าคงไม่จบง่ายๆ แน่นอน ความเสียหายที่เค้าได้รับพวกคุณคิดว่าจะชดใช้ด้วยอะไร

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=605477

และสำหรับผู้หวังดีที่ตั้งกระทู้ตามลิงค์ข้างบนนี้ คุณเจ๋งมาาก คุณไม่ต้องมาเรา เดี๋ยวเราได้เจอกันแน่ เพราะข้อมูลของคุณมันเจ๋งจริง คุณไม่สามารถเปิดเผยตัวตน แต่คุณคงได้เปิดเผยแน่นอนเร็วๆ นี้

ปล. ถ้านายคนนี้ทำผิดจริง เขาควรได้รับโทษ ถ้าไม่เป็นความจริงผู้กล่าวอ้างอาจได้รับโทษเองนะ

คำพูดคุณประโยคนี้ จำไว้นะ เพราะคุณก็กำลังละเมิดสิทธิของคนอื่นที่เค้าไม่ได้ทำผิดอยู่ อาจได้รับโทษเอง เช่นกัน

the_1st ถูกใจสิ่งนี้
  14. maiaoi

maiaoi New Member Member

35
    7
    0

OK คับ คุณคงเป็น ผู้หญิงที่โทรมาหาผม ที่บอกว่าเป็นเพื่อนคุณต้นใช่มั้ย ก็อย่างที่บอกไปน่ะ วันนี้ผมก็ยังไม่เห็นของ แล้วที่บอกว่าคุณติดต่อกันกับผมหลายวันแล้ว นิดนึงคับ เมื่อวานซืนเอง ก่อนหน้านั้น ก็เงียบ และที่บอกว่าผมไม่ได้มาแจ้งข่าว ความคืบหน้า ผมก็บอกกันตรงๆคับ ผมคนค้าขาย ทำงานแต่เช้า เลิกงานก็ ค่ำมืด ผมก็ไม่มีเวลาเหมือนกัน ผมก็ไม่อะไรอย่างที่ได้คุยกับคุณ ผมง่ายๆ ได้ของผมก็จบ

musachi ถูกใจสิ่งนี้
  15. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ขอให้จบด้วยดี:confused:

16. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    เงินไม่น้อยเลยนะเนี่ย เอาใจช่วยคร้าบ

17. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ไม่มีปัญญาทำอย่างอื่นเลยไอ้พวกนี้ วันๆเอาแต่หลอกลวง
    เอาใจช่วยพี่ใหม่ครับ

18. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ถ้าไม่ได้มีเจตนาไม่ดี ทำไมไม่รีบมาชี้แจงครับ ไม่น่าปล่อยไว้หลายวัน เพื่อนๆในเวปนี้เค้าใจกว้างรับฟังเหตผลอยู่แล้วครับ แค่มาชื้แจงเท่านั้นเอง

ระดับนายกยังต้องชี้แจงเลยครับ....

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  19. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เห็นด้วยกับพี่โก้คับ

20. Opp

Opp Active Member Member

1,158
    0
    38
    เฮ้อ เอาใจช่วยจ้า

21. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เอาใจช่วยให้จบลงด้วยดีคับ

22. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เอาใจเค้ามาใส่ใจเราหน่อยครับ คุณพิมพ์มาด้วยอารมย์โกรธ แต่คนที่เค้าเสียหายหรือคนที่ตอบๆกระทู้เจ็บแทนเจ้าของกระทู้อยู่นี้คุณรู้มั้ยเค้ารู้สึกยังไงถ้าเจอกับตัวเอง

หลายๆกระทู้หลายๆครั้งแล้วที่เกิดเหตุเรื่องซื้อขาย-เงินๆทองๆนี้ อันไหนที่คู่กรณีออกมาเคลียกันให้เข้าใจผมก็เห็นหลายๆคนออกมาเยินยอ-สรรเสริญถึงความเป็นลูกผ้ชายที่กล้ารับผิดชอบที่ตัวเองทำไว้ ทุกอย่างก็จบลงได้ดี Happy ทั่งคนซื้อ - คนขาย และทั้งคนที่เข้าๆมาอ่านกระทู้นะครับ แต่นี่ไม่เลยนะครับ เงียบหาย แถมลบกระทู้ตัวเองหมด ตอบขายลงได้หลายกระทู้ ตอนเคลียขอให้มาซักกระทู้ก็ยังดี แบบนี้คนติดตาม - คนดูเค้าจะเข้าใจว่ายังไงครับ หรือแค่ว่าเมื่อมีกระทู้นี้ขึ้นมาก็ตอบแค่ว่า........"อ๋อเหรอ"

ปล, ผมเองก็เป็นคนหนึ่งนะครับที่ซื้อของในเว็ปอยู่บ่อยๆ หลายหมื่นแล้วล่ะ แต่ไม่เคยเลยซักชิ้นที่ไดเห็นหรือสัมผัสของจริงๆก่อนจ่ายเงินเลย ก็ไม่รู้ว่าวันไหนซักวันตัวเองจะโดนเหมือนกัน ก็ได้แค่ "ภา-วะ-นา" ว่าอย่าเจอเลย :sad:

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  23. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าใครสนิทกับพี่ใหม่จะรู้ว่าแกนิสัยยังไง กับน้องๆ แกดีตลอดคับ เหมือนพี่ชายคนนึง ถ้าเป็นครายโดนก้อเซ็งคับ นี่แกก้อยอมพอสมควรแล้วนะคับ เพราะว่าเรื่องที่คุยกับแกมามันมีอีกเยอะคับ

24. ASIMO 11

ASIMO 11 New Member Member

275
    34
    0
    ขอให้จบกันด้วยดีนะคับ

25. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ก่อนจะออกมาป้องควรดูฝ่ายเราก่อนะว่าผิดจริงๆไหม...
    เพราะเป้นใครๆก็ไม่ชอบที่ซื้อของแล้วเจอแบบนี้
    ผมเคยโดนเหมือนกันคนใน rcw นี่แล่ะ ก่ะแค่เงิน 2พัน แต่ผมหมายหัวไว้แล้วแล่ะ

26. ทาคุมิ

ทาคุมิ New Member Member

3
    0
    0
    ชอบ ชอบ ลบกระทู้ขายของอื่นๆทำไม ทำไม ของแบบนี้ดูที่เจตนา เฮ่อๆๆๆ:laser:

27. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    เห็นด้วยเต็มๆครับถ้าเจตนาบริสุทธิ์ก็ไม่น่าลบกระทู้นี่นา น่าจะเว้นช่องทางให้ติดต่อบ้างติดปัญหาอะไรก็คุยกันน่าจะดีกว่าหลบหลีกเพราะมันจะทำให้ความเข้าใจผิดเพิ่มมากขึ้นไปอีกแล้วถ้าไม่มีกระทู้ขนาดนี้จะติดต่อได้หรือเปล่ายังไม่รู้เลย แล้วคุณมาโพสแบบนี้ทั้งๆที่คุณไม่ใช่คุณ Ton ด้วยซ้ำไปมันอาจทำให้คนที่เข้ามาช่วยคุณ Meen เกิดอคติต่อคุณก็ได้นะเพราะเค้าได้โพสไว้ชัดเจนว่า คนโกง แล้วคุณไม่สามารถอธิบายอะไรได้เลย แค่มาบอกว่าเข้าใจผิดกันแล้วก็มาโทษคนโน้นคนนี้มันจะถูกเหรอ ผมว่าเจ้าของกระทู้เค้าคงพยายามติดต่อมานานแล้วล่ะแต่มันติดต่อไม่ได้เลยต้องใช้วิธีนี้ไงซึ่งมันได้ผลมานักต่อนัก ใช้เหตุผลหน่อยนะครับ ผมเห็นด้วยกับคุณ Mugen ว่าคุณพิมพ์มาด้วยอารมณ์โกรธ

28. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ให้ผู้หญิงออกมาเคลียร์แทนด้วย สงสัยคงให้เป็นคนกลางที่ไม่ค่อยจะกลางเท่าไรออกมาเคลียร์

แต่ก็ขอให้จบลงด้วยดีครับทั้งสองฝ่ายครับ :D

29. คนโกงมันไม่เจริญหรอก ขอสาปแชงหั้ยมันล่มจม

30. พิเรณ

พิเรณ New Member Member

719
    1
    0
    โย่วววววๆๆๆๆ คน เลว ต้อง ปประ จานนนนนนนน

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้