KEของใครมีพวงมาลัยพาวเวอร์มั่งครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย ธำรงไทย ธารีไทย, 15 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผมๅKE30 อะครับต้องใช้แรคของรถอะไร
    ราคาเท่าไหร่ครับ

้ต้องแปลงอะไรบ้าง
    และ เท่าไหร่ครับ:D

1. modamata

modamata New Member Member

10
    1
    0
    ใช้กระปุกพาวเว่อร์นะครับไม่ใช่แรค ของผมแปลงมาจากของรถกระบะอะไรซักรุ่นไม่รู้ทำจากร้านเกียร์ออโต้พาวเว่อร์แถวบางบอนนู่น 7 ปีก่อนยังใช้ได้ดีอยู่เลยส่วนปั๊มติดมากับเครื่อง 4S-FE ครับ

2. GARFIEL

GARFIEL New Member Member

1
    0
    0
    คอนแทคเลนส์อะไรของแก

3. pon_l

pon_l New Member Member

3
    0
    1
    ผมอ่านบอร์ดนี้อยู่ประจำนะครับ แต่ไม่ได้โหสมาหลายปีแล้วครับ เมื่อเร็วๆนี้รถผมพึ่งมีอาการน้ำมันเพาเวอร์หยดพื้นครับ ก่อนหน้านี้แค่เปียกๆที่กระปุก ก็เอาไปซ่อมมาครับ ยกชุดซีลที่กระปุกใหม่หมด ที่ร้าน ส.ถาวรเพาเวอร์ อาการออกมาก็ดีทุกอย่างครับ ที่บ้านถ้ามีซ่อมอะไรเกี่ยวกับเพาเวอร์ก็ร้านนี้ครับ

เข้าเรื่อง คือว่าเคยอ่านเจอว่ามีคนสนใจติดเพาเวอร์กับรถพวกตรระกูล KE30 ผมใช้รุ่น KE36อยู่ ก็ได้ถามที่ร้านว่ากระปุกเพาเวอร์ของผมมาจากรุ่นไหน ร้านก็บอกว่ามาจากพวก RT100 แต่ตัวผมเองก็งงว่า RT100 รถสมัยนั้นมีเพาเวอร์เหรอครับ ขนาดหน้าแหลมยังไม่มีเลย แต่ก็เดาว่าคงเป็นกระปุกรุ่นจากรถนอกนำเข้ามาครับ และก็ได้ถามร้านด้วยว่ารับติดตั้งไหม เค้าก็ว่ารับครับ ใครสนใจก็ไปสอบถามที่ร้านเอาครับ ราคาถามร้านมาแต่คำตอบที่ได้ไม่สามารถยืนยันราคาได้ครับเพราะเค้าว่าแล้วแต่ช่วงที่ได้กระปุกมาครับ และปั้มด้วนว่าต้องเอารุ่นไหนใส่ ราคามันไม่เท่ากันครับ เพราะเครื่องแต่ละตัวจุดยึดไม่เท่ากันครับ

เบอร์ร้านจำไม่ได้ครับ แต่ร้านอยู่ ถ.ศรีนครินทร์ ฝั่งขาออกไปสมุทรปราการ ช่วงบางนาตราด-ซอยลาซาล อยู่ก่อนปั้มน้ำมันปตท. ข้างตีนสะพานข้ามแยกซอยลาซางครับ

4. อ่อร้านตรงสะพาน ข้ามแยกลาซาลเล็งๆไว้ว่าจะเข้าไปถามอยู่เหมือนกันคับ

ผมอยู่ปากน้ำอะคับ

5. เดิมๆใช้ประปุกแต่จะแปลงใส่แรคได้ไหมครับ

รถผมเวลาเลี้ยวท่อนกลางมันติดหัวหมูอยุ่นิดๆอะคับ วางเครื่องca18มาอะคับ

6. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    ได้แล้วลงรูปให้ดูด้วยนะครับ คิดว่าจะใส่อยู่แต่กลัวหนักเครื่อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้